Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] BeiJing Love Story/ Chuyện tình Bắc Kinh/ 北京爱情故事 (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 29-10-2014 20:54:13 | Chỉ xem của tác giả
Phim này cặp nào cũng đẹp hết. Mà coi trailer thôi cũng thấy hấp dẫn rùi
chưa kể đến cái mác 18+ nữa, càng thấy hay hơn nữa. Chỉ có nhiều cặp quá làm mình cứ rối loạn hết lên

Bình luận

Xem đi, bạn sẽ thấy các cặp có sự liên quan đến nhau và toát lên nội dung rất ý nghĩa :D  Đăng lúc 29-10-2014 08:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 4-11-2014 08:44:23 | Chỉ xem của tác giả
Phim này cặp nào cũng đẹp hết. Mà coi trailer thôi cũng thấy hấp dẫn rùi
chưa kể đến cái mác 18+ nữa, càng thấy hay hơn nữa. Chỉ có nhiều cặp quá làm mình cứ rối loạn hết lên @_@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 3-2-2015 01:07:41 | Chỉ xem của tác giả
các bạn cho mình hỏi 2 bé đóng cặp đôi thiếu niên đc k?  vẻ ngoài của 2 bé nhìn rất bắt mắt, diễn xuất cũng có tiềm năng nữa ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 27-2-2015 00:07:41 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xong cảm thấy tràn đầy năng lượng ^^ không biết ST có làm thêm vietsub cho mấy bài hát trong phim k nhỉ? có bài hát gần cuối phim, nhạc giống nhạc phim A good rain knows quá
Cảm ơn subteams

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 10-10-2015 11:26:24 | Chỉ xem của tác giả
YELL gửi lúc 3-2-2015 01:07 AM
các bạn cho mình hỏi 2 bé đóng cặp đôi thiếu niên đc k?  vẻ ngoài của 2 bé nhìn r ...

cặp đôi thiếu niên, nam là Lưu Hạo Nhiên - 97er, nữ là Âu Dương Na Na - 2k-er
Hạo Nhiên học cực giỏi luôn, lại ngoan, Na Na theo âm nhạc (đàn Cello)
tính cách của 2 đứa ở ngoài đều rất thú vị, 2 đứa cũng thân nhau nữa
bạn có thể lên weibo tìm hiểu thêm về 2 nhóc này nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 8-5-2016 23:48:04 | Chỉ xem của tác giả
Phim có nội dung ý nghĩa lắm í!!! Phim có mấy khúc 18+ (mà theo mình thì cũng không 18+ mấy hehe, còn lại thì cái gì cũng rất ok nha, nhạc cũng hay, diễn viên diễn rất được luôn á. Nói chung không hề thất vọng sau khi xem phim á!!! Thank ST nhiều nhiều nhiều!!!!

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 14-5-2016 23:26:05 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu thấy 18+ còn nghĩ có nhiều cảnh hot, cơ mà xem xong thấy 16+ thôi.
5 câu chuyện, 5 cặp đôi đều nói lên tình yêu ở những giai đoạn khác nhau của đời người. Ban đầu kết hôn vì tình yêu, nhưng sau này ở bên nhau còn có tình nghĩa.
Tuổi 20, tình yêu chớm nở thật đẹp, thật trong sáng, không có vụ lợi chỉ toàn tâm toàn ý hết mình vì người mình yêu. Đến khi 30 lại bắt đầu lo lắng về cơm áo gạo tiền, nhận ra tình yêu thật nhỏ bé so với thực tế. Sau 10 năm kết hôn, nếu không thể thay đổi hiện tại con người dễ sinh ra cảm giác chán nản, muốn tìm thứ gì đó mới mẻ nên bắt đầu ngoại tình. Có người chọn tha thứ, có người quyết định li hôn, có thể tiếp tục bên nhau không phải xem mình chọn tha thứ hay li hôn. Kết hôn được 20 năm nhưng vẫn giữ được ngọn lửa tình cảm không bị dập tắt là điều không dễ, có thể nghĩ ra trò chơi "ngoại tình" để hâm nóng tình cảm rất sáng tạo, thoải mái thành thật với nhau là tốt nhất, cũng như đôi vợ chồng U50 ấy, đã từng tuổi này rồi, dù có hay không đã không còn quan trọng, quan trọng hiện tại ai là người ở bên cạnh mình. Đến khi bạc đầu, nếu có thể ra đi cùng nhau thì tốt biêt mấy, nhưng trên đời hiếm có chuyện như thế. Mấy chục năm bên nhau dù không yêu nhưng nghĩa vẫn còn, nháy mắt đã qua một đời người, thời gian chẳng chịu chờ đợi ai, trân trọng người bên cạnh để sau này không phải hối hận.
Khúc cuối chỉ không hiểu đôi U40 anh chồng vào bệnh viện làm gì thôi. Vậy là chị vợ đã quyết định tha thứ không li hôn rồi.
Thanks subteam.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 30-5-2016 15:59:02 | Chỉ xem của tác giả
Thành thật mà nói thì mình xem phim này là vì có Lưu Hạo nhiên, tại đang theo dõi With You của ẻm nên bị ám ảnh, muốn xem những phim khác ẻm đóng như thế nào, nhưng mà xem xong mới thấy đây là một bộ phim thật sự mà nói thì rất hay đối với mình, coi xong mà trong đầu cứ mênh mang suy nghĩ này nọ, tính mình ngó vậy mà ủy mị ghê :v
Cặp thứ nhất thì khỏi phải nói, anh trai quá cool, lúc đầu cứ ngỡ chỉ là tình 1 đêm thôi nhưng không ngờ sau ba tháng cày đất gieo hạt nay đã nảy mần anh bèn quyết tâm đòi cưới tuy trong tay chưa có gì, nhưng anh hứa anh sẽ cố gắng phấn đấu hết mình để không để vợ con anh phải khổ, có cô gái nào mà không động lòng với người vì mình mà chiến đấu kia chứ. Lúc xem tới đoạn ex của chị này ra giá này nọ các thứ cám dỗ, mình thấy chị cool dễ sợ, chị bảo nếu như là chị ngày xưa thì chị sẽ ném chìa khóa vào mặt anh nhưng bây giờ chị không làm thế nữa, chị không được phép tức giận, rồi chị xoa bụng cười, thấy cưng dễ sợ Anw, chị Đồng Lệ Á xinh quá chừng quá đỗi huhu iu luôn rồi
Cặp thứ 2 thì đã kết hôn được 10 năm, anh chồng thì trăng hoa chơi bời ở ngoài nhưng trong lòng lại không muốn li dị vợ oh hell no anh ơi anh nghĩ gì vậy, anh nghĩ anh xứng đáng với một người vợ đi làm về vẫn nấu cơm đợi anh cùng về ăn mặc dù anh đi vượt rào bên ngoài rồi về giả say giả xỉn lột đồ leo lên giường nằm phè ra ngủ hả? Ồ không đâu anh nhé, hoàn toàn không nhé. Xem đoạn after credit thấy chị vợ có đi nhậu với bạn bè và mọi người có nói rằng: gặp đúng người nhưng sai thời điểm đó là thanh xuân, đúng người đúng thời điểm là tình yêu, còn sai người sai thời điểm đó chính là hôn nhân; tự nhiên nghe xong thấy sợ sợ Anw, phim này anh Bao Công Vương Học Bình đóng cà chớn dễ sợ cà chớn
Cặp thứ 3 thì khỏi nói bể mình trời ơi bể mình, kết hôn đã được 20 năm rồi, lễ kỷ niệm ngày cưới bèn bàn nhau diễn tuồng ngoại tình, coi thấy dễ thương muốn xỉu vậy đó trời đất ơi. Cô Lưu Gia Linh lớn hơn mẹ mình 1 tuổi luôn đó mà cặp chân ngó thấy mê, nhìn còn đẹp hơn của mình nữa đó trời. Chú Lương Gia Huy thì khỏi nói rồi phong độ hết sức phong độ
Cặp thứ 4 trời ơi ta nói coi mà cứ rung rinh nhớ tình đầu, nhớ lần đầu tay nắm tay rụt rè dễ sợ. Tống Ca đúng  chuẩn trai tồ, chỉ vì muốn tặng crush cây vĩ mới mà làm đủ trò để có cớ nghỉ học để tranh thủ đi làm thêm kiếm tền, xem mà thấy cưng gì đâu.
Cặp thứ 5 là spotlight của phim luôn đó trời ơi, ông bà nói câu nào thấm câu đó. Cảm động nhất là lúc bà mất, ông nói với bà rằng: "Bà xã, đừng sợ! Cho dù bà đi đâu, tôi cũng tìm thấy bà, không để bà lạc mất đâu. Bà chờ tôi ở đằng trước nhé! Tôi cũng yêu bà. Cho dù là kiếp này hay kiếp sau, tôi luôn yêu bà." Lâu lắm rồi mới được xem phim của cô Tư Cầm Ca Oa, phim này tạo hình của cô không được long lanh như những phim trước, nhưng diễn xuất của cô thì đương nhiên không có gì để bàn nữa rồi.
Xem phim mà chỉ ước mình gặp được đúng người đúng thời điểm, được cùng nhau lớn lên, cùng nhau vượt qua khó khăn, dù có tan vỡ cũng cùng nhau hàn gắn, rồi cùng nhau già đi

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 15-8-2016 11:39:50 | Chỉ xem của tác giả
1 bộ phim hay và ý nghĩa
Rất đáng xem
Cảm ơn subteam nh nhé
https://www.facebook.com/Xedayxin/?fref=ts
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 6-1-2017 14:09:49 | Chỉ xem của tác giả
subteam vất vả rồi, cảm ơn các bạn nhiều nhiều!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách