Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] BeiJing Love Story/ Chuyện tình Bắc Kinh/ 北京爱情故事 (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 6-8-2014 23:13:26 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi mới xem phim có nhiều cặp đôi như thế này. Công nhận là kịch bản phim liên kết chặt chẽ với nhau quá.
5 câu chuyện tình yêu đầy ý nghĩa. Đúng như nhân vật cô Cao nói, cuộc đời của bà giống như một câu chuyện ngụ ngôn. Câu chuyện ngụ ngôn về tình yêu.
Khúc cuối có một đoạn vid ngắn mà không thấy nhà mình dịch. Trong đó có đoạn: "Gặp đúng người, sai thời điểm là tuổi trẻ. Gặp đúng người, đúng thời điểm là tình yêu. Còn gặp sai người, sai thời điểm là kết hôn".
Cảm ơn ST rất nhiều.

P/s: Đồng Lệ Á xinh quá đi mất!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 11-8-2014 15:59:55 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim là câu chuyện của 5 cặp đôi tượng trưng cho các giai đoạn của một cặp vợ chồng. Cặp đầu tiên là đôi bạn trẻ quen nhau thời trung học
Tiếp theo là cặp chuẩn bị làm đám cưới với những băn khoăn giữa việc chọn lựa tình yêu hay vật chất.
Cặp thứ ba là vợ chồng đã kết hôn một thời gian vì người chồng ngoại tình mà sắp ly hôn. Đến lúc này anh chồng chợt nhận ra rằng mình không thể sống không có vợ được.
Cặp thứ tư là đôi vợ chồng đã cưới nhau hai mươi năm bày trò lén lút gặp nhau rất buồn cười.
Và cuối cùng là đôi vợ chồng già, người vợ sắp mất vì bệnh không cam lòng để lại chồng một mình, thật là đáng thương. Bộ phim rất có ý nghĩa và cảm động, cám ơn subteam đã làm sub cho phim này.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 3 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 17-8-2014 01:24:17 | Chỉ xem của tác giả
ko biết phải nói sao về cảm nhận của mình về bộ phim này. Cảm giác khúc dạo đầu như sắc xuân tươi mới của tuổi trẻ, tình yêu tràn đến nhanh, rồi nhẹ nhàng chuyển sang đôi thứ 2 mà khán giả ko biết, anh chồng thích ăn phở này có lẽ đầy rẫy ngoài đời thực, k biết là họ có cảm thấy yêu vợ đến mức tuy làm thế nhưng vẫn k muốn chia tay k, nhưng mình vẫn thấy k chấp nhận được. Đôi thứ 3 đoạn đầu cũng có tí lửa nhưng hơi nhạt, thích đôi thiếu niên nhất, đáng yêu k chịu được, nhất là đoạn nắm tay, đôi 2 ông bà già là cảm động nhất, cô Tư Cầm Cao Oa chưa bao g làm khán giả thất vọng. Cảm giác vừa thích lại vừa ko thích phim này lắm, thích cảm giác trong phim, nhưng ko thích cách chuyển đổi giữa các đôi, chắc vì mình muốn các đôi đều được làm kĩ hơn chứ k chỉ lướt qua như vậy.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 17-8-2014 20:53:54 | Chỉ xem của tác giả
Đôi thiếu niên quá đáng yêu <3 Thích cả 2 em í, em gái nhìn mặt Tây Tây sang sang quá cute, em nam kiểu lóng ngóng ngố ngố, yêu quá đi mất <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 18-8-2014 14:13:58 | Chỉ xem của tác giả
Chuyện tình bắc kinh bản drama kết thúc làm mình buồn quá! Thấy tính cách nhân vật trong đó có nhiều cái k thích
Xem Bejing Love story Movie thấy hấp dẫn hơn, tích cách các nv cũng thú vị và kết thúc hợp lý
Dàn diễn viên thì hot khỏi bàn r
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 8-9-2014 10:15:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, nhiều ý nghĩa, dàn diễn viên thì khủng khỏi phải nói...
Tình yêu với những cung bậc cảm xúc, yêu thương khiến mình cứ mãi ngẩn ngơ... giá mà mình cũng có một tình yêu như thế...!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 11-9-2014 14:49:41 | Chỉ xem của tác giả
thường thì mình không thích kiểu phim thế này, cảm thấy nó quá chóng vánh, và với một số trường hợp là quá bế tắc, kết thúc phim k gây thoả mãn, có gì đó cứ "sao sao ấy"
mình k thích hết các cặp đôi trong này, nhưng nhớ là đôi bố mẹ chơi trò ngoại tình buồn cười quá đê
phim xem cũng lâu lâu nên k nhớ hết các đôi, để hôm nào có thời gian xem lại thì lại ngồi cm tiếp :v

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 27-9-2014 00:29:53 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi cho mình hỏi, có full ost và nhạc nền của phim không.
Mình có nghe thấy 1 đoạn nhạc không lời hay quá mà không biết bài gì
Cái đoạn 46p54 ấy
Ai biết chỉ giúp mình với nhé. Cảm ơn nhiều ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 8-10-2014 13:09:07 | Chỉ xem của tác giả
Thích nhất chuyện tình của 2 cụ. Không chỉ là tinh yêu nam nữ đơn thuần còn cả tình nghĩa bao năm với nhau nữa.
Phim nói về chuyện tình của nhiều giai đoạn trong cuộc đời.
Lúc còn đi học là chuyện tình nhẹ nhàng trong sáng. Rồi đến chuyện tình những người trẻ tuổi đầy nhiệt huyệt, sôi sục. Cả đến chuyện tình của những cặp đã thành vợ chồng, sau bao nhiêu nghi ngờ, khúc mắc cuối cùng vẫn tha thứ và nhận ra đối phương thật quan trọng. Cuối cùng là chuyện tình của đôi vợ chồng già trước cái chết cận kề.
Phim điện ảnh TQ lúc nào cũng nhẹ nhàng và thấm như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 20-10-2014 18:38:05 | Chỉ xem của tác giả
mình bị thích đôi 2 bạn trẻ cấp 2 hay 3 gì đấy và bố mẹ của cô bé đấy.
kiểu 2 vợ chồng nhà đấy còn chơi trò tình nhân mới hài, mình còn tg ông chồng ngoại tình thật
phim thật hay và ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách