Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] American Sniper - Xạ thủ nước Mỹ - Bradley Cooper, Sienna Miller - Vietsub HD completed

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 24-6-2015 13:49:01 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay khỏi nói luôn, ko biết là có thật, đầu xem vẫn bình thường vì lúc đầu chọn phim xem ko định xem đâu mà hết phim xem, xong m ngồi xem, 15 phút đầu hơi chán tí, bắt đầu khúc sau là coi ghiền luôn coi cứ muốn xem điều gì đã xảy ra tiếp, coi xong khúc cuối là lên màng tìm đầy đủ thông tin xem sự việc này ntn liền
HAY HAY HAY
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 24-6-2015 20:18:14 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn subteam nhé, thử kéo về xem coi sao.
Háo hức quá đi mất >"< nghe nói bên nc ngoài đánh giá phim này khá cao
<3 <3 <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 3-7-2015 20:03:21 | Chỉ xem của tác giả
Hix, sao mình down torren xong lại không xem được phim này
Có ai bị như vậy không???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 11-7-2015 20:54:31 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay vậy mà thấy ít người down . Hơn 2h ngồi xem hết bộ phim, mãi mấy ngày sau vẫn chưa thoát khỏi trạng thái ám ảnh về chiến tranh. Phim xây dựng thực tế trần trụi quá, xem mà mình sợ chiến tranh, sợ kinh khủng ý. Chắc tại trước giờ mình chưa bao giờ mường tượng ra nó lại khốc liệt đến thế. Tìm đọc facts của phim biết được Bradley đã tập luyện rất nhiều để đầu tư cho vai diễn, cả vai nữ chính cũng vậy, làm mình càng thêm hâm mộ Bradley vì thái độ làm việc của anh . Lên mạng tìm mua cuốn tiểu thuyết nguyên tác mà chưa có NXB nào ở VN mua bản quyền, mua trên Amazon thì phí ship đắt đỏ :'(. Đành ngậm ngùi chờ đợi . Nói chung là một bộ phim rất hay! Rất cảm ơn đội ngũ subteam đã sub phim này. Chúc các bạn làm việc thuận lợi và sub thật nhiều phim hay nữa nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 13-7-2015 13:46:11 | Chỉ xem của tác giả
Bradley Cooper – Chris Kyle.
Mình là fan của những bộ phim hành động đến từ nước Mỹ. Mà nói thẳng ra một sự thật là chẳng nền điện ảnh nào khác trên thế giới có thể sản xuất ra những bộ phim hành động tuyệt vời bằng nền điện ảnh Mỹ.
Kiểu phim hành động, chiến sự, chiến thuật thì nền điện ảnh nào cũng có và mỗi một nền điện ảnh của mỗi quốc gia lại đem đến cho người xem một cảm giác khác nhau nhưng tựu chung đều đem đến cảm giác lo sợ, đau thương bởi nó quá thật, quá trần trụi và tàn khốc. Đâu cũng vậy, đã là chiến tranh thì sẽ có mất mát, hy sinh và làm trào dâng tình yêu thương và cả lòng tự hào nữa.
Xem phim, nhân vật Chris làm mình liên tưởng đến nhân vật Vua hải tặc Gold.D.Roger trong One Piece – kiểu nhân vật anh hùng. Chris giống Roger ở điểm đó là luôn đặt kẻ thù ở trước mặt và những người thân yêu đằng sau lưng, phải tận mắt nhìn thấy kẻ thù gục ngã trước mặt mình, có như vậy họ mới biết rằng những người mà họ yêu thương, những người mà họ muốn bảo vệ đã có được sự an toàn tuyệt đối. Chris còn là kiểu nhân vật bị ám ảnh bới mục tiêu của chính mình đến mức khi chưa tiêu diệt được kẻ đó, anh ấy không còn là chính mình; kiểu người kiên trì theo đuổi mục tiêu của mình đến cùng, đến khi kẻ đó gục ngã trước họng súng của mình. Mình thật sự khâm phục tính cách này, khâm phục những con người có được cá tính này.
Mình cũng dành luôn sự tôn trọng lớn nhất dành cho người vợ của Chris, không chỉ có Christ chiến đấu trên chiến trường Iraq, vợ anh cũng chiến đấu cùng anh trên một “chiến trường” khác và “nó” cũng khắc nghiệt không kém, chỉ khác ở chỗ “nơi này” không dùng đến những cây súng mà thôi. Hai người gặp nhau, đến với nhau và ở bên nhau quả thực là sự sắp xếp và an bài của số phận, kiểu hai người sinh ra để dành cho nhau. Và mình cũng chắc chắn rằng sau cái chết của Chris, Taya cũng sẽ mạnh mẽ vượt qua nỗi đau đó, như những gì cô đã trải qua khi mang thai hai bé con trong lúc Chris sát cánh cùng các đồng đội tại Iraq.
Một bộ phim thật sự đáng xem, xem để khích lệ và động viên mỗi người trẻ tuổi Hãy biết đặt mục tiêu và kiên trì theo đuổi nó đến tận cùng.
Dành cho Chris Kyle một sự trân trọng sâu sắc dù cho chúng ta đến từ những thế giới khác nhau.
R.I.P ..

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
G-Tu + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 15-7-2015 08:29:53 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm không quay trở lại kites.vn, cứ ngỡ là đang tạm ngưng hoạt động, giờ quay lại thì thấy rất nhiều phim..chắc tốn thời gian lắm đấy..thanks kites
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 15-7-2015 09:59:17 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích các thể loại phim về Sniper, cám ơn subteam nhiều, kéo về gấp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 16-7-2015 23:05:07 | Chỉ xem của tác giả
bác nào xem phim này rồi cho xin cái review ạ!
đây có phải loại phim hành động gay cấn không ạ!

xin được cảm tạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 19-7-2015 13:06:26 | Chỉ xem của tác giả
E-Zone gửi lúc 29-5-2015 01:10 PM
Thông báo link die tại đây!

Hướng dẫn cách download tại đây!

phim hay quá hay, cảm ơn sub team nhiều nhiều
cơ mà bạn trans với editor xài từ bá đạo quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 24-7-2015 11:59:27 | Chỉ xem của tác giả
him là cậu chuyện có thật về cuộc đời của một lính  bắn tỉa nước Mỹ
quả thật chiến tranh đem lại cho con người quá nhiều mất mát và đau thương, cho dù là ai thì chiến tranh quá thật rất kinh khủng
Tiếc cho sự ra đi quá đau lòng của anh, người lính mỹ nhiều hoài bão và khát vọng
Một bộ phim nhiều ý nghĩa về chiến tranh và bình, thật đáng để xem, cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách