Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014-2015] Arrow - Mũi tên Xanh - Vietsub Season 4 E09 completed

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 18-10-2012 07:21:16 | Chỉ xem của tác giả
moonlee gửi lúc 17-10-2012 21:10
mình nghĩ do ep 1 là mở đầu và giới thiệu hoàn cảnh, các mối quan hệ và do là câu ...

chính vì mình biết nó là mở đầu nên mới hơi khó chịu
nếu nó dc giải thích ở những ep sau có lẽ mình ko bị khớp như vậy :D

còn GG mình có xem 1 số tập, ko ghét mà cũng chẳng thích, có thể coi ở mức trung bình
cơ mà mình lại ko ghét các mối quan hệ trong phim đó
có lẽ 1 phần do đó là nội dung chính của phim, biên kịch dẫn dắt câu chuyện khiến mình ko có "ác cảm" với các mối quan hệ của các nhân vật
có lẽ do đây là 1 bộ phim siêu anh hùng nên tư tưởng cá nhân của mình hơi khắt khe với nó quá ^^

@trungluom: việc đôi co của bạn winter với bạn xin hay những người khác mình ko đề cập đến, mình chỉ muốn nói quan điểm của mình khi đọc những phân tích của bạn ấy mà thôi
còn thái độ cử xử của bạn ấy thế nào là tùy quan điểm của mỗi người
con người mỗi người mỗi tính, muốn sống vui vẻ thì chúng ta nên học cách dung hòa và đôi khi chấp nhận những điều ko hoàn thiện của những người xung quanh (vì ngay bản thân mình chắc chắn cũng đầy khuyết điểm) ^^

Bình luận

fim ảnh là để giải trí, nếu xem fim khiến em cảm thấy mệt mỏi như vậy thì đừng xem nữa :)  Đăng lúc 18-10-2012 03:07 PM
xin
Mình thấy bạn chấm dứt được rồi đấy thưa bạn Bj ạ :|  Đăng lúc 18-10-2012 12:22 PM
nơi nào cũng có anh ;))  Đăng lúc 18-10-2012 11:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 18-10-2012 17:17:01 | Chỉ xem của tác giả
OMG film US bao giờ cũng làm cho người xem phải mê mệt
hành động quá tuyệt kỹ xảo ok diễn viên thì khỏi chê hehe
Nội dung film nhanh chóng k lòng vòng mà Ezone đã chọn film nào thì khỏi phải chê thanks sub nhìu lắm ah
PS: cho e hỏi 1 tuần nhà cho ra bao nhiu ep và vào lúc nào ah hjh tại e hóng film quá nếu có zì sai sot bỏ qua cho e
iu cả nhà {:309:}

Bình luận

xin
Mỗi tuần phim chiếu 1 tập, nên sub cũng thế ^^  Đăng lúc 18-10-2012 07:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 18-10-2012 17:30:00 | Chỉ xem của tác giả
oriole5185 gửi lúc 17-10-2012 22:57
Mình bị thích bụng chàng 6 múi.

Không biết chàng và anh bắn cung tên trong The Avengers ...

Anh chàng này khác vs anh Hawk Eye trong The Avenger bạn nhưng có vẻ về phần các loại tên thì có vẻ giống nhau, Nhưng mình đang đợi những trang bị cây cung của Green Arrow nữa nhìn cung của Hawk Eye mà mê luôn (^-^) !
P/s : Mình đang hóng coi mối QH giữa anh chàng cận vệ vs Green Arrow có giống bác Afred vs Batman kg ? Còn bà mẹ của GA thì bá đạo thật đến con mình còn đối xử như thế thì ... ! ( Các bạn thông cảm nếu mình có diễn đạt hơi nhiều nha, vì mình cũng là dân mới vs lại ngay thể loại phim mà mình thích nên hơi máy mó tay chân tí ! ^^ )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 18-10-2012 22:15:15 | Chỉ xem của tác giả
ố ồ... nhớ ngày xưa xem Smallville có nhân vật Green Arrow này mà :D
không biết là trong series này Oliver có làm bạn với Clark Kent không nhỉ? =))))))
mún xem cơ mà series film Mỹ thì chắc tầm 10 seasons mới xong. nghĩ lúc xem, chờ đợi mà nản quá T___T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 18-10-2012 22:22:31 | Chỉ xem của tác giả
uầy
nghe nội dung hay phết nhỉ
nhưng mới có 1ep thì bao h mí ra hết
m ko kiên nhẫn lắm

Bình luận

xin
tầm 5-6 năm nữa sẽ ra hết.  Đăng lúc 18-10-2012 10:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 18-10-2012 22:51:08 | Chỉ xem của tác giả
Vừa coi xong tập 1, cảm thấy hay quá trời, lon ton vô đọc cm
Vừa vô đã thấy xích mích, chán thiệt, phim hay thế mà
  Ông Win với ông jo gì đó đi làm nghe bới lông tìm vết à, phân tích
vậy cũng nói được. Pó tayyyy!!!!!
Ai đọc comic rồi hay xem thị trấn smallvill chắc phải biết Green arrow là 1
nhân vật trong siêu anh hùng, Nhà làm phim đã mạo hiểm đi theo con đường
này rồi thì thưởng thức đi, Đây là phim truyên hình có nghĩa là phim dài tập đó
bạn, không có thời gian mà làm logic tất cả các tình tiết đâu, chưa kể thể loại  
siêu anh hùng nữa chứ, mấy phim bom tấn kia chuẩn bị cả  năm 1 tập còn có
sạn sao ko chấp nhận đi,
Người ta xuống xe không cho kẻ khác biết có tác dụng tăng tính hấp dẫn và huyền
bí cho tập mở đầu thì bạn gán cho cái mác vô lí, Còn công nghệ nữa chứ, 5 năm
không ít cũng không nhiều, ai nói công nghệ 5 năm trước không dùng  được cho
5 năm sau, chán mấy cái đó cũng thắc mắc, Hãy nghĩ là Queen gặp được kì ngộ gì
Cái hòm mang về chứa bí mật gì, nó gồm rất nhiều thiết bị đó, cung và tên nữa.
Không nghĩ ra à, cung và tên đó phải khác biệt, có chức năng vượt trội mới dùng
chứ bình thường ai dùng cung làm gì, dùng súng không hơn à, vừa nhanh, vừa nhiều,
vừa nhỏ gọn, có thể suy ra, cha của Queen có 1 bí mật kinh khủng, có thể ông ấy
sở hữu nền công nghệ vượt bậc thế giới thì sao.
Please, enjoy it

Bình luận

bạn nói hay quá^^  Đăng lúc 19-10-2012 12:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 19-10-2012 00:05:56 | Chỉ xem của tác giả
Đọc nội dung cũng thấy hay ghê, có vẻ hấp dẫn!
thấy mí bạn bàn tán xôn xao cũng mún coi lắm!
Nhưng mà mình hơi bị sợ phim truyền hình òi!đang coi hay mà đứt 1 phát thì mất cả vui!
Như phim Pretty Little Liars ah!ngóng đợi cả 2 tháng trời mới ra thêm tập!
How I met your mother hay nhưng mà hơi lê thê!nghĩ tới cảnh chờ đợi thấy đúi!
Once upon a time, The Gate, Revenge (cũng may là phim này ra nhanh hơn chút)......cũng ra 1 season rồi bà con ta cùng hóng{:442:}
Chắc đợi ra xong ss 1 rùi coi lun thể!
Cám ơn subteam nhìu nha!đừng bỏ nửa chừng nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 19-10-2012 03:04:01 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nghe chừng hot nè, mà mình chưa xem ^_^ nghĩ tới việc nó dài lê thê xong hóng từng tuần một thì thà chết còn hơn

Nhảy vào đây vì vừa đọc một comment trên sina, dịch lại coi cho vui =)):

Giai đẹp cơ bắp hoàn mỹ, trên người còn xăm trổ các thể loại trong đó còn có 4 chữ tiếng Trung rất nam tính. Mỗi tội là ... 4 chữ thử khương diêu trư này có ý nghĩa gì ta? Không phải là bị bạn chuyên gia xăm trổ chơi đểu roài chứ

Bình luận

Thử: con chuột, trư: con lợn, Khương và Diêu (or Dao) là 2 họ (surname). 4 chữ này ghép lại thì chả có nghĩa gì cả, vậy nên khán giả TQ mới ném đá á  Đăng lúc 19-10-2012 11:07 AM
"Thử khương diêu trư" nghĩa là gì hả lão bà? Có liên quan đến Đông Phương Bất Bại không đới? :))  Đăng lúc 19-10-2012 10:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 19-10-2012 08:00:29 | Chỉ xem của tác giả
Down về xem thử mới được, mới đây mà khách đông dữ ta.
Nhiều vậy Down Torrent chắc nhanh nhỉ.
Nhiều người nói phim hay nên cũng bon chen vô xem thử.
{:292:}
Mà phim này có mình ông này là chính hả? Không thấy giới thiệu chi tiết, chắc ra bác google tìm hiểu thêm quá, nhiêu đây chữ được chưa ta kaka
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 19-10-2012 11:23:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình vốn thích các dòng phim anh hùng mà lại cực thích hình tượng Robin Hood nên vừa thấy cái poster phim là đã ưng ngay. Tối qua vừa lúc chiếu E2 ngồi xem một mạch 2 Ep cho đỡ hóng luôn.

Điều đầu tiên mình muốn nói là bản thân mình khá thích hình tượng Robin Hood thời hại điện này nhưng mình vẫn đồng ý với một số ý kiến như là của bạn Nh0kBj hoặc bạn winter ở chỗ anh này quả là đóng chưa thực sự nhập vai lắm (những lúc ánh mắt đối diện với mẹ hay với những người mà hẳn có vấn đề thì chưa thể hiện được rõ ràng), việc học máy tính nhanh quá (mình cho là ít ra cũng có một vài giây cho thấy anh học làm quen với thế giới sau 5 năm thì hợp lý hơn, vì mạch phim vẫn khá đi vào việc anh làm quen với thế giới mới) Còn một số điểm như phi ra khỏi xe không để lại dấu tích thì mặc định là cho qua, bay ra khỏi tòa nhà hay phi thân thì mình đều thấy hợp lý (chắc quen với anh Người Dơi quá rồi)

Riêng về tuyến tình cảm mình không thấy có vấn đề gì. Không phải mình là người thông thoáng thoải mái với phim Mỹ, vốn mình là đứa cực kỳ kén khi nhìn khía cạnh tình cảm trên phim (ví dụ Smallville giờ lằng nhằng quá mà chẳng có chung tình gì nên mình xem được ít là bỏ, dù là anh Tom Welling đẹp trai phong độ ghê) Mình nhìn cái tuyến tình cảm trong Mũi Tên Xanh trên phương diện là của quá khứ, mà cái gì thuộc về quá khứ rồi thì cũng không cần thiết phải lấy ra để đánh giá cả một mạch phim của hiện tại. Trẻ không hư già đổ đốn. Trẻ của nam nữ chính thì xem ra là cũng đã là hơi bị hư rồi. Với 5 năm đấu tranh sinh tồn, ý chí thực hiện những di ngôn của bố thì những cách nghĩ cách sống của bản thân Oliver cũng đã thay đổi rất rất nhiều. Nguyên cái vóc dáng và hình ảnh là đã thấy, một bên là mẫu công tử bột nhà giàu ăn chơi, một bên là người đàn ông râu ria và chi chít sẹo với đầy những trải nghiệm sống còn.

Còn một điểm nữa mình muốn bàn đến là chủ nghĩa cá nhân hay xuất hiện trong các phim phương Tây, điển hình là Mỹ. Mình hoàn toàn không thích cái cách lý giải sự đối xử với anh trai và thái độ phản kháng của cô em gái Oliver. Có thể coi như là trở về từ coi chết sau 5 năm, là cô em gái bé bỏng, thế mà nói cứ như thể giá mà anh cứ chết đi em còn thấy anh gần gũi hơn bao nhiêu, giá mà anh đừng có trở về nữa. Vẫn là như thế, trước hết cứ cho bản thân mình là đau khổ, là cay đắng, là địa ngục trước rồi mới đến thương người khác, mà lại chỉ thương trên bề mặt nổi, bề mặt chìm vẫn cứ đặt bản thân mình trên đỉnh.

Thế là lại thêm một anh hùng bị hắt hủi. Mà có khả năng anh vệ sĩ Dig sẽ là bạn đồng hành cùng Oliver, và cô người yêu cũ Laurel ít ra cũng đứng về phía tên mũ trùm xanh, còn lão bạn thân thì không tin tưởng được rồi.

P/s: Cái dáng đi cũng Oliver trông lóng ngóng chẳng oai hùm gì cả (so tí với cái dáng khí thế hừng hực của anh Wayne)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách