Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] 10 năm yêu em/ 相爱十年/ Đặng Siêu, Đổng Khiết, Cao Hổ, Vương Đại Trị | Vietsub E32 ~> E34 SD/HD

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 24-10-2014 23:49:38 | Chỉ xem của tác giả
Đây là phim truyền hình TQ mà mình cảm thấy là hay nhất của năm 2014. Sự dung dị cùng những tình tiết hết sự gần gũi của phim như là những nét vẽ cuộc sống của mỗi người vậy. Sau mỗi tập thấy sự thay đổi và lạc mất chính mình của Tiêu Nhiên lại càng thấy đâu đó quanh mình ai đó cũng từng như thế. Yêu Tiêu Nhiên cực vì sự ân cần và độc lập của anh ấy. Nhưng rồi lại dần thấy anh ta xa lạ, sau đó lại hận anh ta luôn.

Xem phim và cũng là xem lại những thước hình ảnh mà cuộc đời của chính mình đã từng trải qua. Cuối cùng đọng lại là một cảm giác thật đau xót...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 26-10-2014 11:27:02 | Chỉ xem của tác giả
10 Năm Yêu Em - E18 - SD

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 27-10-2014 22:24:59 | Chỉ xem của tác giả
10 Năm Yêu Em - E19 - SD

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 28-10-2014 21:40:29 | Chỉ xem của tác giả
theo phim từ những ngày mới có sub, nhưng bây giờ mới vào comment vài dòng chia sẻ.
cứ cách mấy ngày hay 1 tuần, thì mình xem vài ba tập, cứ thế, mà cảm thấy vui, cảm thấy một chút gì đó hoài niệm lắm về ngày xưa cũ, dù mình sn 94, nhưng cũng sống chung với mấy anh chị của mình toàn 8x thôi, nên thấu hiểu nhiều lắm.
khi xưa VN mình cũng nghèo nghèo giống TQ vậy đó, xưa cũ vậy đó, mà giờ ngta ngày càng tiến, nhìn lại mình thấy tủi tủi thiệt.
yêu nhau từ thời đại học, dù có thay đổi, dù có chia ly, nhưng họ vẫn muốn được ở bên nhau. Phải chăng kí ức là cái suốt đời mà ngta phải mang, giày vò họ thật nhiều, nhưng họ cam tâm tình nguyện bị giày vò như vậy, còn hơn là phải LÃNG QUÊN.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 29-10-2014 09:42:42 | Chỉ xem của tác giả
  Chân thành cảm ơn sub team ( hình như phim này team bên dandelion cũng đang tiến hành sub).
Ban đầu nghe tên cảm thấy sến, nhưng khi xem xong thì mình đánh giá phim này là 1 phim kèo trên về xã hội đương đại.
+): Nội dung hay, phải nói là cha Mộ Dung Tuyết Thôn ném đá rất thâm.
Nhìn quãng thời gian phấn đấu của 2 gã sinh viên mà như cảm nhận được cuộc sống của tất cả những người lên thành phố với ước mơ làm giàu ở chính XH VN bây giờ. Cuộc sống phù phiếm, giẫm đạp lên nhau. Lúc nghèo ngỡ tiền, giàu là hạnh phúc, đến lúc có tiền rồi thì hp tìm đâu vẫn ko thấy.
4 cuộc đời, 4 lựa chọn, 4 số phận, gắn chặt vào nhau. Đúng có, sai có, việc tốt nhiều, việc xấu chẳng thiếu.
Đặc biệt mình ấn tượng nhất đoạn Lưu Nguyên khi bị Tiêu Nhiên đánh, hắn giơ tay bảo " khoan ", sau đó cởi cái áo vest ra do sợ rách, gấp gọn lại rồi xông vào liều chiến đánh trả.

-) Kết kiểu hack speed, drop cái rầm. Từ ngày Đặng Siêu giàu lên, anh đi đường nghe di động đầy, chẳng thấy tông vào ai, đúng quả cuối 1 hit vào gầm xe tải.
Kiểm duyệt quá nhiều, đến Bắc Kinh cũng phải chuyển thành " nội địa ". Nhưng đến lúc đọc bài phát biểu của ông tác giả về truyện này, ông ấy kể về tay biên tập đã truyền nhiễm hội chứng sợ cho ông ấy thì mềnh cũng thấy cảm thông.
Đoạn Hàn Linh ăn cắp trong siêu thị hơi buồn cười, vì nó làm mềnh nhớ lại vai Triển Nhan của cô ấy trong Đánh cắp trái tim.
Nhạc nền có 1 đoạn sáo hay xuất hiện những lúc nhân vật bế tắc lấy của phim The Pianist 2002.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 30-10-2014 00:31:04 | Chỉ xem của tác giả
10 Năm Yêu Em - E20 - SD

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 30-10-2014 19:36:59 | Chỉ xem của tác giả
Hình như Cao Hổ là diễn viên đóng vai Hư Trúc trong " Thiên Long Bát Bộ" bản năm 2008 thì phải, nhìn mặt rất quen.
Con Đổng Khiết và Đặng Siêu 2 cái tên này mình đã nghe nhiều rồi mà chưa xem film họ đóng bao giờ
Mà mình nhớ man máng là Đặng Siêu có đóng chung với Dương Mịch film j mà quen tên oj
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 2-11-2014 14:22:23 | Chỉ xem của tác giả
10 Năm Yêu Em - E21 - SD

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 4-11-2014 08:50:08 | Chỉ xem của tác giả
Phim này thực đến nỗi, làm mình có cảm tưởng mình đang sống cùng nhân vật, những con người đó cũng chỉ bước ra từ một cuộc sống bình dị, với bao mưu toan đời thường giống chúng ta mà thôi. Mình cũng rất thích trang phục trong phim của các diễn viên, bởi vì họ không mặc đồ hiệu đắt tiền, họ cũng không "bóng lộn" từ trên xuống dưới như trong các phim truyền hình hiện nay. Kiểu ăn mặc của họ là của những năm 90, là những năm mình đã từng sống và lớn lên, nên ngày xưa mình cũng có vài cái áo khoác len giống Hàn Linh, cài kiểu băng đô bản bự giống cô ấy. Bạn bè mình cũng chỉ mặc quần jean áo thun, mùa đông thì khoác vài ba cái áo len đơn giản hoặc áo khoác màu tối, không hề có thương hiệu hay thiết kế gì cả, toàn hàng mua ngoài chợ thôi. Nhưng bởi vì cái cách họ bình dị, họ đơn giản đó đã biến họ thành thực tế, chứ không chỉ là phim ảnh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 4-11-2014 15:44:12 | Chỉ xem của tác giả
tieuma gửi lúc 24-10-2014 11:49 PM
Đây là phim truyền hình TQ mà mình cảm thấy là hay nhất của năm 2014. Sự dung dị cùn ...

"cuốn theo chiều gió" đến lúc anh ta muốn quay đầu thì không còn cơ hội nữa. Buồn thật
Nhìn xung quanh, nhìn bản thân, đều thấy có 1 chút "Tiêu Nhiên" trong đó. Ai cũng có lúc bị cuốn đi, bị mất trọng tâm như Tiêu Nhiên. Không phải ai lúc nào cũng biết cái gì quan trọng nhất với mình, mà có biết đi nữa thì cũng có lúc mải mê mà quên mất. Tiêu Nhiên đáng trách nhưng mà nhân sinh ngắn ngủi mới là đáng trách nhất.

Càng nghe nhạc phim càng thấy buồn tê tái. Ai bảo phim thật quá làm gì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách