Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Tiny Times 2/ Tiểu Thời Đại 2/ 小时代2 - Dương Mịch, Kha Chấn Đông, Quách Thái Khiết...[Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 13-4-2014 23:53:21 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá đi mất
Bị thích nhất là căp đôi sang chảnh. iu lắm luôn ý <3
Thích cả cặp của DM nữa cute- đáng iu. nhưng thấy bảo sang phần 3 a tiểu thuyết gia bị chết. buồn ghê gớm
Dù sao thì vẫn rất rất hóng phần 3 =)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 14-4-2014 11:39:32 | Chỉ xem của tác giả
luu_phi gửi lúc 12-4-2014 06:26 PM
nói thật cảm giác sau khi xem xong tiểu thời đại 1 của mềnh là
"chả hiểu sao nó thu l ...

hờ, đồng quan điểm với bạn này!^^
Mình thì nghe nhận xét từ 1 chị dịch giả có tiếng về phim này từ lâu rồi nên cũng chả hy vọng gì nhiều, nói thật là down vì dàn dv nam xinh trai và thử xem có bớt anti Dương Mịch đi chút nào ko?? Mình nếu có anti ai đó nhưng phim người đó đóng vẫn muốn thử coi để nhận xét cho khách quan và xem có thay đổi cách nhìn ko? và thú thực là đã thay định kiến về 1 số DV mà trc đấy ghét và chuyển sang yêu thích chỉ vì 1 vai diễn nào đó, tuy nhiên phải nói thật là xong phim thì độ anti của mình với DM vẫn thếmình ko hiểu nổi cô ấy đã leo lên vị trí ngôi sao sáng giá này bằng cái gì?? nếu là bằng diễn xuất thì xin thưa là với diễn xuất như kiểu trong Tiểu Thời Đại thì dù nói kiểu nào mình cũng ko hiểu nổi?? kèm theo cái giọng nói của DM thiệt chỉ muốn...sorry nếu có ai là fan DM trong đây, ý kiến cá nhân mình thôi, nếu có ném đá thì mình xin chịu...
Quay lại phim, đúng là kiểu coi để ngắm nhiều hơn là để cảm nhận, cả cái thông điệp nó cũng nhạt nhòa và chớp nhoáng! Nói thật là phim nó đã thỏa mãn được 1 đứa ham giai đẹp như mình bằng 1 dàn DV từ nam chính tới nam phụ của phụ đẹp 1 cách quá đáng và vượt yêu cầu, rồi thì nhà đẹp, xe đẹp, quần áo đẹp...khung cảnh nào cũng xa hoa, cứ tưởng là nơi nào đấy ở Châu Âu chứ ko phải TQ nữa?? đây cũng là điểm khôn ngoan của mấy bác làm phim, lấy mấy cái này ra để đánh lạc hướng khán giả khỏi phải săm soi nhiều vào nội dung và diễn xuất!!
Coi xong mình chỉ ấn tượng Cố Lý của Quách Thái Khiết, cả cái cô đóng vai Uyển Như cũng rất có duyên trong mấy tình huống hài nữa thôi...à thêm cái nữa là OST phim này bị hay, bài nào cũng hay!^^
Sẽ đi tìm truyện để đọc để xem vì sao nó hot, vì sao nó ''kinh điển'' đến vậy chứ chỉ coi phim ko thì mifnh cũng ko thể hiểu đc vì sao truyện nó lại đc liệt vào hàng ''kinh điển'' của thời đại cả???

Bình luận

imt
Chuẩn nhé. Cả phim ấn tượng mỗi đoạn anh ý bảo không thể bỏ Cố Lý vì cô ấy giống như một phần thân thể, còn lại đều chả nhớ gì ngoài gương mặt :D   Đăng lúc 14-4-2014 01:23 PM
đồng quan điểm,thích Cố Nguyên và Cố Lý,ko có cặp này chắc mình đã ko xem tiếp phần 2 rồi,thích Kha Chấn Đông thôi chứ diễn xuất phim này vẫn còn thường lắm!   Đăng lúc 14-4-2014 01:13 PM
imt
Nặng nề u tối hơn phim nhiều lắm ấy, được cái Cố Lý thì vẫn vậy, sang chảnh, cứng cỏi nhưng cực kì tinh tế. Thích Cố couple cực kì.  Đăng lúc 14-4-2014 01:10 PM
còn Lâm Tiêu là mình thực ghét nhất mấy nv nữ có tính cách kiểu này á...truyện thế này thì ko hiểu ''kinh điển'' vì yếu tố gì nhỉ??? :3  Đăng lúc 14-4-2014 01:08 PM
nghe có vẻ nặng nề và u tối nhỉ?coi phim cũng cảm thấy nv Nam Tương đc cái đẹp ra thì tính cách hơi có vấn đề.Kiểu này chắc suy nghĩ lại vụ đọc truyện  Đăng lúc 14-4-2014 01:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 14-4-2014 12:13:56 | Chỉ xem của tác giả
Xem đến phần 2 thấy thất vọng GK vô cùng nhưng vì thế mà tạo ra cặp đôi LT và SQ. thích nhất cặp đôi họ Cố. Ns tóm lại là phim hay...Mong chờ phần 3 quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 14-4-2014 15:11:17 | Chỉ xem của tác giả
hụ hụ ta down mãi chẳng được ai có link chỉ giùm ta với ạ. ths ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 14-4-2014 15:23:38 | Chỉ xem của tác giả
bạn nào cho mình link tiểu thời đại 1 với.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 14-4-2014 15:57:19 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay qá đi ^^
Dương Mịch xinh quá
xem 2 phần rồi và giờ hóng phần 3 quá đi thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 14-4-2014 22:10:33 | Chỉ xem của tác giả
yeahhhhhhhhhhh kéo link down về thôi!!!!!!!! thanks supteam mong chờ phần tiếp theo quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 15-4-2014 01:24:40 | Chỉ xem của tác giả
Phần 2 hay hơn phần 1. Công nhận phim này đầu tư ghê thật. Cảnh quay và màu rất đẹp, nhạc phim cũng hay nữa. Bối cảnh toàn biệt thự với công ty bóng loáng. Nhìn thích cả mắt. Mà xem xong ghét thằng Giản Khê thế. Yêu nhau rõ lâu cuối cùng mới lộ bản chất thật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 15-4-2014 08:38:20 | Chỉ xem của tác giả
Xem 2 phần, thích nhất là cặp đôi nhà họ Cố: Cố Lý và Cố Nguyên, hai người đó dễ thương quá, cái đoạn a/c hợp tác với nhau tăng giá công ty lên mà cười  ko chịu đc, dễ thương ko chịu nổi
Mình là mình ghét tính cách của nhân vật Lâm Tiêu, phải mình, thấy Giản Khê có hành động như ở trường thì say goodbye luôn rồi, đâu có mà trong tiệc sn của Cố Lý thì giận dữ, sau đó lại  như ko có chuyện gì xảy ra, vẫn ôm nhau ngọt ngào , để rồi sau đó chứng kiến Giản Khê  ngoại tình thì lại khóc lóc, hừ hư, mình là mình ko chịu đc >_<
Nam Tương thì lúc đầu mình nghĩ cô ấy chịu tổn thương do hành động lầm lỡ của Cố Lý, nhưng hóa ra thì chính cô ấy là người góp phần tạo tổn thương cho Cố Lý, hết thấy tội, sau này nhìn cảnh cô ấy đi ra từ bar, nhìn ảnh các chị em mà khóc, rồi các chị em của cô vui chơi mà thiếu đi cô, lại thấy buồn

Còn nhân vật Đường Uyển như thì ko có gì nổi bật lắm.
Tóm một câu là phim cũng khá hay, có vài khúc xem hơi bức xúc với nhân vật, diễn xuất thì mình ko dám nói, vì mình ko rành lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 16-4-2014 00:48:38 | Chỉ xem của tác giả
èo xem xong cả 2 tập phim tiểu thời đại mình cảm thất hơi hẫng khi xem xog cả 2 phần
- thứ 1 tập 1 tớ thấy mạch phim cứ rời rạc, không có tí cảm xúc gì hết khi xem xem phần 1, diễn biến tâm lý nhân vật mình cảm thấy chả có tí gì gọi là cao trào. Cả tập phim tình tiết cứ nhẹ nhàng đều đều, không có tí cao trào gì cả. xem tập 1 mình đặc biệt ghét nhân vật của bạn DM này, chắc mình đi làm rồi nên thấy nhân vật của DM không thật, không giống khi 1 bạn đang thwucj tập gì cả. nhất là đoạn trong thang máy mình thề nhìn thấy 2 anh áo đen mặt sát thủ phía sau anh tổng cho tiền mình cũng ko dám bắt chuyện như nv của bạn Mịch. Mà nhân vật của bạn Mịch lại là kiểu người cho mình cảm giác hướng nội, yếu điếu sao ây. còn bạn đóng vai Cố ly thì không thể nói đc rồi, mình chỉ có thể nói quá ổn thôi. Xem tập này mình chỉ ấn tượng bạn mịch với bạn khiết thôi
- tập 2 thì cao tròa hơn tập 1, cá nhân mình thì thấy taapj2 hay hơn hẳn tập đầu nhưng cái kết của tập này làm mnihf thấy hơi hẫng vì đã không giả quyết hết đc nhưng nút thắt trong bộ phim đơn cử như nhân vật Nam thương chưa giải quyết triệt để, hay con đường tình yêu của bạn đường uyển như với anh tổng của M.E thì sao.
biết đâu tiểu thời đại còn phần 3 nữa thì sao nhỉ. nếu có 2 phần thôi thì mình thấy rất là tiếc

Bình luận

hehe vậy ah, cảm ơn bạn nhé  Đăng lúc 16-4-2014 05:08 PM
truyện này có 3phaanf nên phim chắc sẽ có 3 phần. cả 3 phần truyện đều có ebook rồi.bạn cso thể tìm đọc  Đăng lúc 16-4-2014 04:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách