Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Tiny Times 2/ Tiểu Thời Đại 2/ 小时代2 - Dương Mịch, Kha Chấn Đông, Quách Thái Khiết...[Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 6-4-2014 22:53:02 | Chỉ xem của tác giả
May thế, vừa vào hốt luôn cả torrent 1 và 2. )
Phim này toàn trai xinh gái đẹp, hóng từ tận lúc bắt đầu quay tới giờ. May mà subteam làm 1 lèo 2 phần, quá sung sướng. ))
Xem cái này tha hồ mà YY các anh zai.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 7-4-2014 19:18:29 | Chỉ xem của tác giả
dạo chơi vớ được hàng hot
mới down P1 cách đây 2 hôm
cũng hy vọng tí nhưng không ngờ có nhanh như thế
cảm ơn mọi người nhiều, vất vả rồi ạ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 7-4-2014 21:28:48 | Chỉ xem của tác giả
Xem phần 1 đã thích Sùng Quang rồi, xem phần 2 càng thích Sùng Quang hơn ;___;
Mình xem 2 phần thì thấy phim rất ổn, không phải kiểu hay kinh khủng hay kiểu tác phẩm kinh điển để đời nhưng nội dung ý nghĩa, dàn diễn viên trai xinh gái đẹp đóng cũng đạt. Sau đó mới định tìm truyện đọc, tuy chưa đọc hết 3 phần nhưng mình rút ra được 1 điều: xem phim sẽ tốt hơn đọc truyện. Tác phẩm này là tác phẩm thanh xuân nhưng lại đen tối quá trời, đã vậy còn nhiều tình tiết cẩu huyết nữa chứ == Nhân vật xây dựng có chút vô lý, nhưng sau khi biết tác phẩm này bên Trung nổi tiếng lắm mình cũng hơi bất ngờ. Ý nghĩa truyện đúng là rất hay, nhưng cách diễn đạt thì không mấy thuyết phục lắm.
Túm lại một cục là, ban đầu xem phim vì Dương Mịch nhưng sau đó đã đổ cái rụp anh đóng vai Sùng Quang >O< Kiểu mặt muốn trẻ con có trẻ con, muốn chững chạc có chững chạc, quá thích luôn TvT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 7-4-2014 22:18:16 | Chỉ xem của tác giả
Phim quá hay đi ạ! Ban đầu đọc tựa thấy ko ấn tượng lắm.
Nhưng xem rồi thấy thật không uổng công nhà mình làm sub tí nào!
Thanks cả nhà nhiều ạ.
Chào thân ái, e kéo phần 2 về ngâm cứu tiếp đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 7-4-2014 22:20:50 | Chỉ xem của tác giả
Mới cày xong luôn phần hai, hôm qua mong ngóng cả ngày đến đêm đi ngủ sớm. Sáng ra thấy dòng chữ completed mừng kinh khủng. Phần hai theo tổng thể thì hay ngang ngửa phần một. Phần một mang nhiều sức sống hơn, còn phần hai mang một màu ảm đạm, đến cả màu nền phim cũng mang sự cổ điển. Mình đâm thích cặp đôi Cố-Cố hơn cặp Sùng Quang-Lâm Tiêu. Ở phần một, mình thích Lâm Tiêu và Giản khê thành một cặp, đương nhiên khi thấy Giản Khê phản bội Lâm Tiêu, mình tự nhiên sẽ ghét Giản Khê. Nhưng rồi lại nghĩ,  thật ra thì tình yêu không phải cứ cố chấp thì có thể có hậu. Ngay giây phút Giản Khê nắm tay cô gái mà cậu yêu để lại Lâm Tiêu sau lưng thì mình biết, tình yêu không thể dùng thời gian để đo lường, mà phải dùng trái tim để cảm nhận.
Còn về Nam Tương thì ngay phần 1 mình không thích nàng ấy. Ở Nam Tương như toát lên sự thanh lịch mà chẳng ai có được, nhưng đồng thời lại mang một chút giả tạo trong dáng vẻ mê hoặc lòng người đó. Có thể vì mình dị ứng với những nàng yếu đuối.
Nói tóm lại là mình đang làm nhảm đêm khuya sau khi bấn loạn với Tiny times, cả 1 lẫn 2. Nghe nói sẽ có phần 3, hi vọng vẫn sẽ tiếp tục được xem về sau của các nhân vật trong phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 7-4-2014 22:50:13 | Chỉ xem của tác giả
Vừa coi phần 1 hôm qua. Truyện mình chưa đọc nên khi chỉ xem phần 1 thấy còn khá nhiều lỗ trống không sao hiểu được, coi xong phần 2 mới dần hiểu sơ sơ.
Phần này thì chỉ có mối quan hệ giữa Lâm Tiêu và Sùng Quang làm mình bỡ ngỡ thôi, không phải không đoán được mà là sao nhanh đến thế, như gió mới thoảng qua một cái hai anh chị yêu nhau vậy, chắc do thời lượng phim -_- Mình khá thích kết phim bằng điều ước của Giản Khê, có cảm giác đó là điều ước duy nhất trở thành sự thật một cách trọn vẹn nhất vậy. Và điều tiếc nuối nhất là thiếu mất một mảnh ghép là Nam Tương. Cuối phim thấy cuộc gọi đến từ chị có lẽ là một cái kết mở, hy vọng có thêm phần tiếp theo để các mảnh ghép lại về với nhau
Mà phần này nhạc phim không còn dịch sang tiếng việt nữa, buồn nhẹ tuy nhiên vẫn cũng cám ơn subteam nhiều ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 7-4-2014 23:30:23 | Chỉ xem của tác giả
Yeah!! Đã có phần 2! Vui sướng quá đi! Mới coi phần 1 xong mà phấn khích quá thể!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 8-4-2014 08:47:34 | Chỉ xem của tác giả
1 lúc làm một lèo luôn 2 phần .yêu subteam quá quá đi mất
Xem từ phần 1 đã thích anh đóng vai Sùng Quang rồi.Sang phần 2 còn cuồng hơn nữa.Siêu dễ thương quá đi.
Couple Cố Nguyên - Cố Lý đẹp đôi miễn bàn rồi.Vẫn buồn cười với vợ chồng nhà này cơ chứ
Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ ạ.Moahzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz!!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 8-4-2014 14:32:03 | Chỉ xem của tác giả
phần 1 mới tải về cách đây 3 ngày...chưa xem tí gi mà thoắt cái đã có phần 2 òi.cám ơn subteam đã vất vả nhiều
lao động thật năng suất tại hạ xin bái phục
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 8-4-2014 22:15:33 | Chỉ xem của tác giả
tks subteam
phim hay quá
hay hơn Tiểu thời đại 1 nhiều
thực tế hơn, có cả bi kịch lẫn hạnh phúc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký