Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Thời gian đẹp nhất (Bí mật bị thời gian vùi lấp)/ 最美的时光/ Chung Hán Lương, Trương Quân Ninh, Giả Nãi Lượng [Vietsub Ep 47 End]

[Lấy địa chỉ]
961#
Đăng lúc 9-3-2015 01:26:05 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem xong Phim Bí mật bị thời gian vùi lấp. Nội dung khá, dàn diễn viên đẹp, diễn tròn vai.
Đây là một bộ phim tình cảm được xây dựng trên ngành Tài chính - Đầu tư rất thú vị và hấp dẫn.
Nội dung đôi chỗ thiếu hợp lý nhưng có thể chấp nhận được.
Nhân vật Lục Lệ Thành một người đàn ông thành công, cương trực, tài giỏi, trong nhu ngoài cương và trên hết có 1 trái tim thật tuyệt vời.
Tô Mạn, dù cuộc đời có trãi qua bao sóng gió nhưng có lục Lệ Thành bên cạnh thì cô vẫn là người hạnh phúc nhất.
Chúc mừng tình yêu của 2 người. Cả 2 xứng đáng được hạnh phúc , nhất là Lục Lệ Thành. Anh thông minh quyết đoán trên thương trường bao nhiêu thì trong tình yêu anh lại vụng về và ngại ngần bấy nhiêu.

Một bộ phim phim rất đáng xem.
Cám ơn Sub nhiều lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

962#
Đăng lúc 10-3-2015 23:20:24 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này và chết mê Lục Lệ Thành T______T Mặc dù mình chưa đọc truyện nhưng có lẽ cũng là do biên kịch ưu ái nhân vật Lục Lệ Thành nên nhân vật này có điều kiện để bộc lộ hết tính cách cũng như cái đẹp của mình còn vai Tống Dực có vẻ nhạt nhòa, chưa thuyết phục được khán giả về điều gì ở nhân vật này mà khiến cho Tô Mạn yêu anh đến như vậy. Nhìn chung phim hay (lúc đầu mình chỉ định lướt qua xem chú Chung diễn thế nào nhưng rồi nghiền luôn cả bộ) chỉ tiếc là mình thấy việc nhà sản xuất làm thêm 2 tập ngoại truyện cho 2 cái kết chiều lòng fan đã làm giảm giá trị của phim. Mình là fan của Lục Lệ Thành, fan Chung Hán Lương đương nhiên là mong cái kết có hậu cho anh nhưng phim nên chỉ có 1 tập kết - 1 cái kết để ý nghĩa của phim còn đọng lại về sau, hoặc là ca ngợi tình yêu của Tô Mạn dành cho Tống Dực (SE) và đồng thời tôn trọng tình yêu của LLT (anh yêu TM mà không cần sự đáp lại); hoặc tình yêu của LLT cuối cùng đã được đền đáp (HE); cũng có thể là kết mở (OE) để khán giả còn nghĩ mãi về tác phẩm (không biết TM sẽ chọn ai, mà xét cho cùng, TM chọn ai cũng đều xứng đáng !).

Bình luận

Nhưng nếu kết happy cho LLT thì thấy tình yêu của Tô Mạn chưa xứng đáng với anh ý :(  Đăng lúc 16-3-2015 11:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

963#
Đăng lúc 11-3-2015 19:09:25 | Chỉ xem của tác giả
đọc xong truyện mà muốn xé quyển truyện luôn
hâm k tả đc
chả hiểu yêu đương gì mà cứ lấp la lấp lửng mập mờ  
phát bực
đúng là truyện dở nhất của Đồng Hoa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

964#
Đăng lúc 12-3-2015 22:29:36 | Chỉ xem của tác giả
Chưa coi phim nhưng có anh Chung Hán Lương là em bấn rồi, từ phim Sunshine đã đứ đừ với anh! Thank subteam nhiều lắm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

965#
Đăng lúc 20-3-2015 22:42:41 | Chỉ xem của tác giả
Naoh gửi lúc 10-3-2015 11:20 PM
Xem phim này và chết mê Lục Lệ Thành T______T Mặc dù mình chưa đọc truyện nhưng có l ...

uh thế nên mình cũng kh ủng hộ HE lắm, TM chưa xứng vs tình yêu của LLT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

966#
Đăng lúc 23-3-2015 21:31:19 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem xong và thấy quá mất thời gian để theo dõi 47 tập phim. Dù cho có ngoài truyện 2 nhưng tình yêu chưa hề nảy nở nơi Tô Mạn dành cho Lục Lệ Thành khiến cho mạch ngoại truyện 2 không có chút nào thú vị nữa. Có nên chăng giữ nguyên cốt truyện đi cho rồi. Nếu làm phim mà dành ưu ái cho LLT ngay từ đầu thì nên sửa kịch bản khiến cho tình yêu của anh được đền đáp xứng đáng hơn. Tiếc cho tài năng của Chung Hán Lương phải diễn với 1 dàn diễn viên mặt như người máy, cứng đơ và vô cảm từ Tô Mạn, Tống Dực đến Hứa Liên Sương. Không có Chung Hán Lương, bộ phim không thể nào được coi là có nổi một cốt chuyện liền mạch. Thất vọng quá! Chắc nên dừng lại ở các bộ phim của Chung ca, sau bộ BÊn Nhau trọn đời và Không kịp nói yêu em mất.

Bình luận

Mình nghĩ bạn hơi bị thần tượng hoá hình ảnh Chung Hán Lương của bạn rồi :))  Đăng lúc 26-6-2015 02:28 PM
Mình nghĩ bạn hơi bị thần tượng hoá hình ảnh Chung Hán Lương của bạn rồi :))  Đăng lúc 26-6-2015 02:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

967#
Đăng lúc 24-3-2015 12:00:59 | Chỉ xem của tác giả
Tớ cũng vừa xem 47 tập.
Phải nói là bị ám ảnh Lục Lệ Thành ghê gứm.
Chung Hán Lưỡng diễn ok. cử chỉ, ánh mặt
Nhưng mà anh bị ngược, ngược đến thê thảm. Xem đến tập 40 mà vẫn còn bị ngược ((
Bản thân Trương Quân Ninh diễn cũng khá ổn. Bỏ qua 1 vài chỗ cảm xúc thái quá.

Càng về sau thấy phim càng đuối. Hix
Cái kết happy ending cho Lục Lệ Thành. Mình mong chờ cái kết như thế. Thế nhưng quá trình đi đến cái kết thì hụt quá đi mất.
Những tập cuối lẽ ra phải để cho Tô Mạn dần dần thấm dc rằng cô đã yêu Lục Lệ Thành từ lúc nào.
Bởi những lúc cô đau nhất, anh đều ở bên cô. Chính cô cũng nói rằng " lúc này chỉ có anh là em có thể tin được".
Theo mạch của phim thì đúng là nên để Tô Mạn yêu Lục Lệ Thành.
Thế nhưng cái kết có cảm giác như Tô Mạn chưa xứng đáng với tình yêu của Lục Lệ Thành.
Òa...òa

Anyway. tớ bị anh Lục Lệ Thành ám ảnh mất rầu. nhất là khúc anh thì vật vã dưới mưa. Còn ng nào đó thì happy bên ng khác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

968#
Đăng lúc 13-6-2015 10:38:24 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Phim này dv ngoại hình ổn, nhưng diễn ra đúng chất thì thực sự thấy có mỗi CHL thôi, đúng là soái ca ngôn tình, từng động tác từng cử chỉ ánh mắt đều thể hiện rõ và chất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

969#
Đăng lúc 14-6-2015 10:29:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình bắt đầu biết đến Chung Hán Lương qua bộ phim này. Phong cách lịch lãm, từ tốn theo mô tip ngôn tình rất dễ đốn tim các fans nữ - trong đó có mình . Dẫu biết rằng tình yêu từ thời thanh xuân đáng để người ta theo đuổi tôn thờ nhưng mình không thể nào cảm thương với tình cảm mà Tô Mạn dành cho Alex được, xem mà không thể nào không bực mình. Càng như vậy mình càng thương Lục Lệ Thành hơn.
Cũng may còn có ngoại truyện để an ủi rằng Tô Mạn đến với Lục Lệ Thành nếu không chắc mình tự kỷ vì bực quá.
Trong phim chắc cảnh làm mình thỏa mãn nhất là lúc anh chị chụp ảnh chung và bị hiểu lầm là vợ chồng. Hai người đẹp đôi dã man. Lúc đó mình còn nghĩ sao hai người không yêu nhau thật đí. Đến khi xem Bên nhau trọn đời mình vẫn thích Chung ca với chị này hơn.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

970#
Đăng lúc 14-6-2015 21:14:25 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này bực cha TD bới cái cách hành hạ các nv nữ.
nhiều bạn bảo cái kết LLT hơi bị sến, nhưng nghĩ đây là tình cảm bị dồn nén thì cũng ok.
thời gian 2 năm đủ để TM quên TD (thời gian chính thức hẹn hò có 1 tuần mà phần lớn TM ở nước ngoài rồi bị đá ko thương tiếc)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách