Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Thời gian đẹp nhất (Bí mật bị thời gian vùi lấp)/ 最美的时光/ Chung Hán Lương, Trương Quân Ninh, Giả Nãi Lượng [Vietsub Ep 47 End]

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 14-4-2013 18:22:35 | Chỉ xem của tác giả
  Vừa đồng ý vừa không đồng ý với bạn JiJiwind. Đồng ý là cái kết trong truyện hợp lý rồi, phim muốn LLT với TM đến với nhau thì phải thay đổi rất nhiều. TM yêu TD hăn 10 năm có lẻ cơ mà. Tuy nhiên mình vẫn dám khẳng định là TM biết tình cảm của LLT vì chắc chắn anh ấy đã từng thể hiện ra rồi, nhất là lúc nói câu "Because I love u" ấy. Nếu mà TM ko biết thì Đồng Hoa xây dựng nhân vật này quá kém, dù trong mắt chỉ có TD thì TM cũng ko phải là người ngốc mà.
  Thực sự vẫn hi vọng một cái HE cho LLT nhưng nếu không có cách nào đến được cái kết đấy thì mình chỉ mong TM đừng lấy TD, quên TD đi và có 1 khởi đầu mới. Mình thật sự muốn TD đau và tiếc cả đời {:135:}
   Hi vọng phim đáp ứng đc phân nào nguyện vọng của mình, ôi trời hóng Chung ca quá <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 17-4-2013 00:03:05 | Chỉ xem của tác giả
Tớ không nói kết thúc dở, nhưng thật sự không thể làm tớ thỏa đáng được.
Tống Dực dẫu biết không thể trách anh ta được nhưng một cái he cho Tống Dực tớ thấy cứ thiên vị sao sao ý. Chiều nay mới đọc xong cuốn này, tức quá vò nát luôn. Giờ mới thấy hạ hỏa nên lên các forum xem mọi người bàn tán ra sao. Thôi thì đành tự nhủ lòng mình là những anh chàng siêu phẩm như Lục Lệ Thành tốt nhất mãi độc thân trong tim ta.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 17-4-2013 10:03:55 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự thật sự mong một cái kết đẹp cho Lục Lệ Thành.
Rất muốn Tô Mạn và Lệ Thành là 1 đôi, nhưng mong là cô cũng thật sự yêu anh chứ đừng đến với anh nếu trong tim vẫn còn Tống Dực.
Tên phim đã đổi thành "Thời gian đẹp nhất" nên cũng cảm thấy có chút hi vọng cho Lục ca, để tình yêu của anh không còn là "Bí mật bị thời gian vùi lấp nữa"
{:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 17-4-2013 23:05:39 | Chỉ xem của tác giả
cobala0111 gửi lúc 14-4-2013 18:22
Vừa đồng ý vừa không đồng ý với bạn JiJiwind. Đồng ý là cái kết trong truyện hợ ...

Hihi, cảm ơn bạn đã đọc cm của mình. 1 câu chuyện có nhiều cách để nhìn nhận, ko thể nói đúng sai, cảm nhận của mỗi người dù thế nào cũng đều hay cả , mình cũng chỉ là độc giả nên đó chỉ là cái nhìn chủ quan của mình thôi . Về tình cảm của Tô Mạn trong truyện mình chỉ băn khoăn 1 chi tiết duy nhất, đó là đoạn cuối cô ấy cố tình cắt liên lạc (tạm thời) với cả TD và LLT, nếu chỉ coi LLT là 1 người bạn vô cùng vô cùng bình thường thì ko việc gì phải thế. Là vì cô muốn được bình tâm mà gặp anh sẽ khiến nhớ lại khoảng thời gian mọi việc tồi tệ nhất đều đổ xuống đầu nên mới vậy sao, đâu phải, khoảng thời gian ấy cả anh, cả TD, cả MLT đều ở bên cô vậy, nếu vì thấy họ mà lại buồn thêm thì nên cắt liên lạc với tất cả, không phải sao, cô vẫn giữ liên lạc MLT đấy thôi, cũng đâu phải anh là người khiến cô đau khổ nhất nên ko muốn gặp. Mình thật sự chẳng thấy có lý do gì mà tránh mặt anh cả, nếu như anh chỉ là 1 người bạn bình thường, “bình thường đến mức chẳng có lấy 1 tấm ảnh chụp chung” ấy. Cho nên trong suy nghĩ của mình mà cũng có thể là mong muốn của mình đi, thì đó có lẽ đó là lần duy nhất tồn tại tỉ số hòa giữa LLT và TD trong lòng TM, dù là ngang hàng ở khía cạnh “2 kẻ mình không muốn liên lạc” . Theo dòng thời gian, bí mật LLT thầm yêu TM là 1 bí mật bị thời gian vùi lấp, Đồng Hoa là người viết ra câu chuyện, dù chúng ta có cảm nhận thế nào thì có lẽ lời của tác giả là đúng nhất, nên dù luôn cố dối mình dối người thì cuối cùng mình cũng phải thẳng thẳn chấp nhận tình cảm của LLT mãi mãi là 1 bí mật đối với TM. (với TM thôi vì ngoài cô ấy ra có ai không biết nữa đâu, tội...   )

Mình biết TM ko ngốc, nếu nói ngốc, trong truyện chỉ có TD là ngốc nghếch thôi, ngay cả trong việc tranh đoạt cũng thật đơn thuần, chỉ là gặp được kỳ phùng địch thủ ngàn năm có một mà ra sức thể hiện mình, ko chút mưu lợi cho bản thân, miền u tối thẳm sâu trong mắt anh cũng là vì anh quá ngốc nghếch, quá ngây thơ, quá đơn thuần. Còn TM, cô đáng yêu nhưng cô không ngốc, chỉ là cô quá mù quáng, 1 người bị chói mắt vì ánh mặt trời thì nhìn đi đâu cũng thấy hào quang của mặt trời đó thôi, vậy nên mới ko biết tình cảm của LLT. LLT chưa bao giờ cố tình che dấu tình cảm của mình cả, tuy có những lúc vì hoàn cảnh không thể nói rõ, lại có lúc nói ra mà người thì chẳng hiểu tâm tư, nhưng chắc chắn anh đã thể hiện rất nhiều, đã nắm bắt mọi cơ hội có thể, anh đã luôn làm hết sức mình chỉ là điều anh mong chờ vẫn không thành hiện thực. Lần trước mình bảo từ đầu tới cuối anh không có 1 cơ hội nào, ko phải là cơ hội để thể hiện, mà là cơ hội để TM nhìn nhận và chấp nhận tình cảm của mình. Tình đơn phương thường ko viên mãn, Đồng Hoa nói rằng mối tình đơn phương của LLT giống với hầu hết những mối đơn phương, là sự thật khó chấp nhận, còn mối tình của TM đại diện cho mong ước của tác giả, là mong ước bạn ơi. Tình yêu thì hay gắn với mù quáng thật, nhưng có ai đủ mù quáng để thầm yêu 1 người lâu đến thế, có ai đủ mù quáng để giữ cho trái tim mình đến cuối cũng cũng chỉ nhìn thấy người đó mà thôi, TM đáng quý chính là ở điểm đó, chính ở điểm không thực tế đó mới không nhìn thấy LLT, cũng chính không thực tế mà đáng quý đến vậy. TM đã từng chỉ mong mãi được ngắm từ xa chứ không hy vọng cùng sánh bước hay vì không có hy vọng cùng sánh bước mà bằng lòng “được nhìn người đó từ xa đã là quá tốt rồi!”. Những mối tình như thế, nếu là mình, chắc ko thể cố chấp được đến vậy, có lẽ dù muốn dù không mình cũng sẽ để nó làm một bí mật chờ thời gian vùi lấp, đến khi có thể vì một người khác mà mở lòng thì bí mật đó đã trở thành hồi ức đẹp rồi, đa số chúng ta đều vậy.

Và cũng giống như 1 mối tình không thành của LLT, dù biết rõ không thể có được vẫn không ngừng mong ước, những người yêu LLT chắc chắn luôn mong 1 happy ending cho anh ấy rồi, dù nó có bất hợp lý đến thế nào đi nữa,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 18-4-2013 11:41:59 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới mua truyện này nè,đọc mê say,quên cả ăn cơm ^^
Mình thắc mắc là,trong truyện,Tống Dực là nam chính,mà lên phim,Lục Lệ Thành lạo là vai chính.Thế cuối phim có giống như kết thúc truyện ko?
Đọc được 2 bộ do Đồng Hoa viết,1 là BB,thì khỏi nói,đọc tới đâu,ám ảnh tới đó.ko dứt ra được.Đọc hết truyện,khóc hết nước mắt.Tới giờ vẫn thế,vẫn ám ảnh ko nguôi.Và mình cũng trở thành 1 crazy fan của couple LongShi.Chỉ cần topic,4rom,page,group nào có LongShi.có Chân-Hi thì sẽ có mình

Còn Bí mật bị thời gian vùi lấp,trước khi mua là có ng giới thiệu fim trước,n chắc do ko thích dàn cast nên cũng ko qan tâm,n do muốn sưu tầm đủ các tác phẩm của Đồng Hoa nên mua.Mua zề,đọc mới thấy,sức hấp dẫn của nó.Thế là lại tìm thông tin về fim đó.Xem lại tạo hình nv,xem có giống như những gì mình hình dung ko?
+Wa Chung thì mình bít,n ko ấn tượng lắm với him,kỳ này diễn LLT,đặt nhìu hi vọng vào him,mong anh sẽ thổi hồn vào làm sống lại được LLT trong truyện.
+Giả Nãi Lượng:bít anh,vì anh là chồng của Lý Tiểu Lộ ^^,nghe tên n chưa-bao-giờ xem fim him đóng.Nên cũng ko bít,anh sẽ diễn Tống Dực ntn,thôi thì cũng hi vọng,hi vọng và h vọng
+Trương Quân Ninh:Bít ss này từ Thiên nhai chức nữ.N nói thật,coi fim đó,vì ShiShi :))).Nên cũng coi như là ko bít ss Trương là bao...
-Coi trailer,thấy hấp dẫn,mạch fim cũng lôi cuốn như mạch  truyện,chắc cũng bám sát nguyên tác nhỉ,chỉ cần như thế,đừng xào nấu linh tinh,hãi lắm
==>Túm lại,với fim này,thỉ chỉ có nói 1 câu,hi vọng sẽ tạo nên kỳ tích như BB đã làm.Ban đầu tính là ko wan tâm tới fim đâu,ko coi fim đâu,n tình hình này,chắc phải lót dép ngồi mà hóng fim thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 18-4-2013 15:49:43 | Chỉ xem của tác giả
Panda86 gửi lúc 18-4-2013 11:41
Mình mới mua truyện này nè,đọc mê say,quên cả ăn cơm ^^
Mình thắc mắc là,trong truy ...

Phim thì chưa chiếu nên chưa biết nhưng trong truyện ko thể vì TD là người có he với nữ chính mà nói anh mới là nam chính duy nhất được, tương tự cũng không thể vì LLT được khắc họa nhiều mà nói vậy. Theo lời dịch giả truyện này (ss Đào Bạch Liên) thì các tác phẩm của Đồng Hoa sau Bộ Bộ Kinh Tâm, dù được yêu hay ko thì nhân vật chính đều có 3 người, tuy rằng kết thúc sẽ chỉ có 1 người có được tình yêu của nữ chính nhưng toàn bộ câu chuyện có đi đến kết cục đó được thì không thể thiếu nhân vật nam còn lại. Còn đối với mình nhân vật chính của câu truyện chỉ có Tô Mạn thôi, toàn bộ là câu chuyện của TM, cả TD cả LLT đều có vai trò như nhau trong câu chuyện đó nhưng đều không phải nhân vật chính. Suy cho cùng cũng là coi 2 nv nam đó ngang hàng trong mạch truyện :)

Mình cũng rất rất thích Chân- Hi nhưng bước ra khỏi bộ phim thì không thích nữa^^. Chờ Best Time là vì có Chung ca đóng, GNL cũng ổn, TQN thì ko biết nhưng mò đi xem phim ss ấy đóng thấy cũng cuốn hút, rất hy vọng sớm được xem phim :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 22-4-2013 00:36:34 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này đã đọc rồi, giờ lên phim hóng quá đi thôi
Cái kết truyện khá hay, nhưng vẫn thấy hụt hẫng sao ấy. "Có lẽ tại mình thích nhân vật LLT"
Nhưng dẫu sao tình yêu hơn mười năm không phải dễ phai được. Nếu Chung ca vai chính không biết phim sẽ đi theo chiều hướng nào nhỉ?
Trong truyện mình nghĩ có lẽ TM cũng có nghĩ đến LLT chứ, cô ấy đã chọn vùng quê của LLT ở đó dạy học cơ mà!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 4-5-2013 16:22:16 | Chỉ xem của tác giả
một bộ sách nữa của Đồng Hoa sắp lên sóng !!!!!
Đồng Hoa luôn là tác giả yêu thích của mình, đặt gạch ngồi hóng thôi <333
vai nữ chính theo mình về ngoại hình là rất phù hợp với Trương Quân Ninh, còn chờ diễn xuất của chị ấy thôi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 8-5-2013 18:30:05 | Chỉ xem của tác giả
Một chiều mưa... lạc bước vào nhà C... chợt thấy Chung kơ cóa 2movie mới... xem xong... đúng là mình vững không thể nào từ bỏ Cbiz được...

Thế là đi lang thang... vào đây ngồi cùng mọi người hóng dự án mới của Chung kơ thôi... dự án này Chung kơ lại hợp tác với PD của Không kịp nói yêu em ư?? chắc là hay như phim kia thôi....

Mình chưa xem truyện này, nhưng nghe mấy bạn ở đây bình luận hay quá mình cũng hóng... tối nay tìm xem mý được nà... có điều các bạn cho mình hỏi là: theo truyện thì TM sẽ thành vs TD ư??? Vậy LLT thỳ sao??? òa òa òa... nếu đem lên bàn cân thì mình muốn HE cho Chung kơ thôi....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 9-5-2013 00:45:04 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đọc truyện này lâu rồi, lối viết rất toẹt, hồi hộp.
Có những bí mật chỉ được mở ra vào lúc cuối, nhưng có những bí mật mãi mãi giấu kín để rồi bị thời gian vùi lấp.
Thiệt tội nghiệp chàng trai LLT, tình iêu rõ ràng sâu đậm như vậy mà bị nàng TM từ đầu đến cuối chẳng nhận ra một tí nào cả :-<
Cũng khâm phục sự chấp nhất trong tình yêu của TM, 10 năm đơn đằng đẵng phương, mà ngta còn chẳng biết đến tên mình là ai đến cuối cùng mới lấy đủ dũng khí để theo đuổi. :-<
Nhưng cũng hơi tiếc cho TM vì đã bỏ qa một mối tình đáng giá như LLT. Cảm thấy nv Tống Dực quá may mắn khi có đc t.y của TM.
Rất đón chờ phim cũng như mong đợi từ diễn xuất của các diễn viên :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách