Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Thời gian đẹp nhất (Bí mật bị thời gian vùi lấp)/ 最美的时光/ Chung Hán Lương, Trương Quân Ninh, Giả Nãi Lượng [Vietsub Ep 47 End]

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 12-3-2013 15:39:39 | Chỉ xem của tác giả

Sắp được xem phim rồi, mừng quá mừng quá, có vẻ kites sẽ làm sub bộ này, hy vọng quá.

Ko biết phim thế nào, kết truyện đã rất hợp lý rồi, có lẽ muốn cái kết thay đổi cũng phải thay đổi nội dung rất nhiều mới đủ thuyết phục.

Một Tô Mạn mà việc yêu Tống Dực đã trở thành phản xạ, thành vô thức, thì trước khi ánh mắt hướng về Lục Lệ Thành trái tim và trí óc đã lấp đầy bằng hình ảnh Tống Dực mất rồi. Nhiều người cho rằng cô biết tâm ý của Lục Lệ Thành, chỉ là ko thể đáp lại nên làm như ko biết, mình lại cho là ko, hoàn toàn không. Đồng Hoa đã nói đó thôi, tầm mắt con người ta đã quyết định rồi, mặc cho chúng ta chuyển động thế nào thì vĩnh viễn cũng chỉ nhìn đến 180 độ, trong khi đó cuộc sống lại là 360 độ cơ. Cho dù chính bản thân Tô Mạn cố gắng chuyển động đi nữa thì Lục Lệ Thành mãi mãi chỉ đứng sau lưng cô, vùng 180 độ mà cô vĩnh viễn không nhìn thấy, vì 180 độ trước mặt là Tống Dực, mãi mãi chỉ có Tống Dực. Thế nhưng cô thậm chí còn chưa từng xoay chuyển... Một thứ tình cảm thật đáng sợ, yêu đơn phương, cô đã dùng cái gì để nuôi sống tình yêu đơn phương của mình trong gần mười năm đó, để nó không chút héo mòn mà chỉ càng ngày càng lớn, "Cậu đã yêu ai nhiều như thế chưa? Yêu thầm người ta mười năm liền?"...

Cho nên một năm Lục Lệ Thành có mặt trong đời cô, ừ thì ấn tượng của cô về anh cũng ghê gớm đấy, ừ thì cũng đồng cam cộng khổ, có mặt trong những giây phút trọng đại nhất, cùng vượt qua những tháng ngày khốn cùng nhất của đời người, ừ thì đúng vậy thật, nhưng cuối cùng đúng vậy thì đã sao... Thế thì đã làm sao...? Một năm đó làm sao che lấp được mười năm "yêu thầm" của cô gái kia, 10 năm đem chính bản thân mình ra gặm nhấm để có thể sống mà tiếp tục yêu anh. Chưa kể trong 1 năm có Lục Lệ Thành, 1 năm đó cũng có Tống Dực, 1 Tống Dực bằng xương bằng thịt, rõ ràng trước mắt cô chứ ko còn là hình ảnh lặp lại trong mơ, chân thực đến những góc tối của mặt trời. Chẳng có 1 mm nào trống để cô nhìn thấy Lục Lệ Thành cả, 180 độ sau lưng đó, nếu cô có ý quay lại, có khi cũng vẫn là Tống Dực thôi. Cho dù một ngày nào đó Tống Dực có chết 1 cách tuyệt đối cả trên cõi đời lẫn trong lòng Tô Mạn, cũng sẽ ko có 1 cái kết viên mãn cho Lục Lệ Thành được.

Khi mình đọc hết Bí mật Bị Thời Gian Vùi Lấp lần đầu tiên, nghĩ rằng cô ấy cũng có chút để ý tới Lục Lệ Thành đấy chứ, nhưng chắc bản thân cô cũng ko biết điều đó, vin vào những chi tiết đó mà vui, mà thấy hy vọng, nhưng khi đọc lại lần thứ 2, với cái nhìn của một người đã biết, đã được sáng tỏ những chi tiết mà lần đầu đọc chưa thể lý giải, Lục Lệ Thành hoàn toàn không có chút hy vọng, từ đầu đến cuối trong mắt Tô Mạn chỉ có Tống Dực thôi.

Bởi vậy thật khó để cho cô ấy và Lục Lệ Thành có 1 happy ending.

Nhưng điều chiết tiệt nhất là vẫn muốn phim phải có  cái happy ending ấy!!!!!!

ko cần thấm cũng được, ai muốn thấm anh Thành thì đi mà đọc truyện cho thấm, tui là tui thấm đủ rồi

Bình luận

mình cũng có cảm nghĩ giống bạn đấy, Thành ca dừ có phúc hắc đến đâu nhưng làm sao mà đánh bại được 10nam tình si của TM chứ!  Đăng lúc 1-4-2013 09:54 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +4 Thu lại Lý do
hai2an + 4 Chưa đọc truyện nhưng cũng mong c.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 12-3-2013 19:13:53 | Chỉ xem của tác giả
JiJiwind gửi lúc 12-3-2013 15:39
Sắp được xem phim rồi, mừng quá mừng quá, có vẻ kites ...

Đọc bài của bạn mà mình lo quá! Đúng là lúc chưa đọc truyện thì nghĩ kiểu gì phim cũng sẽ cho TM đến với LLT. Vậy mà đọc xong rồi thì nhận ra LLT chưa từng có 1 cơ hội nào cả. Mình thấy nhiều bạn nói TM về quê LLT dạy học là để cho anh cơ hội, nhưng mình nghĩ chỉ đơn giản là cô thích khung cảnh yên bình chốn thôn dã mà thôi. Mình hổng phải TM nên không thể hiểu được làm thế quái nào mà có thể yêu đơn phương suốt 10 năm, thậm chí ngày càng sâu đậm như vậy. Chỉ mong biên kịch đừng ngược Lục boss quá, chí ít cũng cho anh cơ hội để tỏ rõ lòng mình, cạnh tranh một cách công bằng với TD{:138:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 12-3-2013 19:31:16 | Chỉ xem của tác giả
hongchan gửi lúc 12-3-2013 19:13
Đọc bài của bạn mà mình lo quá! Đúng là lúc chưa đọc truyện thì nghĩ kiểu gì p ...

Đúng đúng đó, mình cũng nghĩ, 1 người sinh ra và lớn lên ở thành phố như Tô Mạn (có thể đã từng đến những vùng quê khác du lịch nữa đi) nhưng một nơi bình yên thôn dã có kỉ niệm, có ý nghĩa với mình (đơn thuần là tình cảm với 1 vùng đất, con người ở đó chứ ko phải vì nơi đó có LLT nha) thì chỉ có quê của LLT thôi, TM về đó dạy học hoàn toàn ko có chút nào là vì LLT cả :(((((((

Chính vì LLT trong truyện đủ thảm lắm rồi nên mới càng mong 1 HE trong phim. :) Nhưng chả biết có được ko, dù có tới 2 cảnh Kiss thì trong đoạn đầu cái MV opening song cũng có cảnh xé tấm ảnh TM, khả năng kết thay đổi vô cùng mong manh nếu ko muốn nói là chắc chẳng có đâu :(((((((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 12-3-2013 20:25:53 | Chỉ xem của tác giả
JiJiwind gửi lúc 12-3-2013 19:31
Đúng đúng đó, mình cũng nghĩ, 1 người sinh ra và lớn lên ở thành phố như Tô Mạ ...

Mình nghĩ phim có xu hướng chiều theo số đông hơn. Nhiều phim cũng có kết thúc khác hoàn toàn với truyện đó thôi. Như là Bộ bộ kinh tâm cho Nhược Hi sống lại ở thế giới hiện đại, hay là không kịp nói yêu em để 2 nhân vật chính được sống hạnh phúc (dù trong truyện kết thúc cực kì thê thảm ><. Có kiss tức là TM đã biết được tình cảm của LLT rồi, chỉ chờ xem anh làm thế nào để lu mờ hình ảnh TD trong lòng TM thôi. Còn chi tiết bức ảnh thì mình nghĩ vì nó khá hay nên vẫn được giữ lại. Trong truyện đó là tấm ảnh cưới của TM và TD, còn trailer thì chỉ thấy mỗi TM thôi (có thể là đang ngồi cùng ai đó nhưng chắc chắn không phải ảnh cưới {:438:}).
Dù gì thì Chung ca cũng là vai chính mà, hoàn toàn có thể hy vọng 1 kết thúc tốt đẹp cho LLT

Bình luận

Không kịp nói yêu em là 1 vd nhỉ, truyện thảm kinh dị, thế mà phim kết thúc thích thế, hô hô. SE dễ tạc vào lòng người nhưng dù sao vẫn thích HE hơn, Chung ca cố lên ^^   Đăng lúc 12-3-2013 10:12 PM
ờ bạn nói thế thì đúng là có hy vọng thật, he he, đương nhiên ai lại muốnđể Chung ca thê thảm thế chớ he he  Đăng lúc 12-3-2013 10:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 19-3-2013 22:28:05 | Chỉ xem của tác giả
Thôi đành chấp nhận số phận LLT nhưng hi vọng là BK cho TM biết ít nhất có 1 người yêu mình thầm lặng sâu sắc như vậy.
Đừng như câu nói cuối cùng là TM sẽ ko bao h biết có 1 người yêu mình nhiều như thế.
Bình thường mình thấy Đồng Hoa viết j cũng sâu, cũng tới bến nhưng k hiểu sao tr này lại làm mình cứ thấy ko đã.
T.y của TM dành cho TD cứ như k có thật ở đời thường, đây như kiểu là sùng bái thì đúng hơn. Mà trải qua thời gian lâu vậy vẫn y nguyên t.y thì hiếm lắm.
Còn làm j có anh LLT nào thứ 2 mà chịu nhiều thiệt thòi thế chứ. Thà tác giả xây dựng 1 LLT yếu đuối thì đã đành, đây anh ý mạnh mẽ thế cơ mà.
Vs lại TM ngốc hơi bị quá. Haizz.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 20-3-2013 08:58:16 | Chỉ xem của tác giả
chưa có ngày lên sóng luôn
toàn phim đỉnh
mình trông chờ lắm í
tại yêu anh Lục Lệ Thành, mong có cái kết xứng đáng cho anh
tks bạn trans nhiều nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 24-3-2013 00:40:29 | Chỉ xem của tác giả
Tin tức phim ít thật đó, lâu lắm rồi ko có gì mới cả, sắp tới ngày chiếu dự kiến nên ngày nào mình cũng ra vô box mấy lần để hóng hớt, vậy mà vẫn chẳng có gì cả, hic hic...
Mọi người cho mình hỏi 1 chút, muốn xem tin tức của phim này thì vào đâu?

Bình luận

Có lẽ là cần search tên tiếng Trung ra rồi google dịch thôi bạn.  Đăng lúc 25-3-2013 04:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 27-3-2013 10:24:12 | Chỉ xem của tác giả
mong phim này quá cơ,
đọc truyện xong vẫn thấy hụt hẫng,
không biết bao giờ mới chiêu phim này nhỉ??????????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 27-3-2013 10:40:50 | Chỉ xem của tác giả
ta đơi phim này thôi, có chung ca xuất hiện {:313:}, chung ca đóng phim rất hay, đây là phim dựa trên tiểu thuyết của tác giả đồng hoa nên càng chờ đợi nhiều hơn từ sau khi coi xong bộ bộ kinh tâm
vậy là sắp tới ta sẽ có 2 bộ phim hay để coi rồi {:308:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 28-3-2013 14:16:08 | Chỉ xem của tác giả
JiJiwind gửi lúc 12-3-2013 15:39
Sắp được xem phim rồi, mừng quá mừng quá, có vẻ kites ...

Tớ like kịch liệt cm của cậu luôn ấy, đấy cũng là nỗi lòng của tớ vậy ( dù cảm nhận của tớ không được hay ho trôi chảy như thế )
Mất 1 thời gian tớ mới chấp nhận được sự thật đau lòng ấy
Dù LL có tốt, có yêu thương, quan tâm, chăm sóc TM gấp hàng trăm, hàng triệu lần như thế cũng chẳng có tác dụng gì. Căn bản là TM KHÔNG QUAN TÂM và cũng  KHÔNG CẦN tình yêu ấy. Cô ấy chưa bao giờ đặt LLT vào 1 ví trí đúng nghĩa để có thể nảy sinh tình cảm, chưa bao giờ có suy nghĩa sẽ yêu người khác. Trong mắt TM chỉ có TD, yêu TD đã thành thói quen, là động lực, mục tiêu của TM. Thế nên, dù người tìm thấy TM trước có là LLT đi chăng nữa, TM vẫn chỉ lựa chọn duy nhất TD mà thôi.
Vẫn biết kết như truyện là hiển nhiên, là hợp lí, là HE cho TM, bla.. bla...Tình cảm của tớ dành cho TD cũng tăng đáng kể sau vài lần nghiền ngẫm, nhưng mà tớ MAKENO
Tớ vẫn hi vọng phim có 1 cái kết HE, mà phải là HE cho anh Thành nhà tớ đấy
Tớ thích CHL từ hồi KKNYE, giờ lại đến Bí mật, lại đúng vai anh Thành men lì Năm nay anh đóng mấy phim mà phim nào cũng hot
Chị TQN cũng đẹp hơn TM trong tưởng tượng của tớ
GNL thì miễn bàn, chả giống tưởng tượng của tớ tí gì, chỉ còn hi vọng vào diễn xuất của anh ấy thôi. Nhưng mà tớ cũng không có ấn tượng tốt lắm với anh ấy, chắc tại vì vai của anh ấy trong phim ( chả nhớ tên ) chuyển thể từ manga " Cô láng giềng" ấy.

Bình luận

thanks bạn ^^, cơ mà mình còn phải đợi dài cổ đấy p/s: Okita Souji :D  Đăng lúc 28-3-2013 10:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách