Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Thời gian đẹp nhất (Bí mật bị thời gian vùi lấp)/ 最美的时光/ Chung Hán Lương, Trương Quân Ninh, Giả Nãi Lượng [Vietsub Ep 47 End]

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 10-5-2013 22:13:27 | Chỉ xem của tác giả
saranghe2009 gửi lúc 8-5-2013 18:30
Một chiều mưa... lạc bước vào nhà C... chợt thấy Chung kơ cóa 2movie mới... xem xong... ...

Trong truyện thì Tô Mạn thành đôi với Tống Dực, đây cũng có thể coi là HE nhưng fan thì không happy chút nào. Thật ra xét theo mạch truyện, TM yêu TD 10 năm thì đến được với nhau cũng là hợp lí, nhưng mình cảm thấy TD chả làm gì được cho TM, toàn là TM chủ động, đúng là dâng mỡ đến miệng mèo. LLT khổ trăm bề cuối cùng vẫn lẻ bóng. Phim thì tất nhiên là fan mong HE cho LLT, nhưng mà thấy khó lắm. Coi mấy cái ảnh spoiler thấy có vẻ kết thúc vẫn vậy, phim chẳng qua là kéo dài thời gian bị ngược của anh
Nhưng mà có PD của KKNYE thì cũng đáng mong chờ. Hi vọng sẽ có mấy pha kinh điển như nụ hôn rượu vang ấy

Bình luận

ừ... theo truyện KKNYE cũng là SE nhưng cuối cùng là HE... hy vọng phim này anh ấy kg bị ngược  Đăng lúc 10-5-2013 10:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 12-5-2013 19:36:10 | Chỉ xem của tác giả
chào cả nhà mình là ma mới
Mình cũng rất thích truyện " Bí mật thời gian vùi lấp" của Đồng Hoa
Mình thích cách xây dựng nhân vật của Đồng Hoa
Nhìn vào tạo hình của 4 nhân vật chính mình thấy rất đẹp, nhưng theo cảm nhận của mình Lục Lệ Thanh bề ngoài rất lạnh lùng, mình thấy Chung Hán Lương chưa có độ lạnh lùng đó.

Bình luận

Chung ca nhìn lạnh lùng mà.hợp lắm đó *.*  Đăng lúc 27-5-2013 10:01 PM
mình thì thấy về diễn mấy khoản đó Chung ca là số 1 ^^  Đăng lúc 13-5-2013 04:46 PM
Mình lại nghĩ là dư lạnh lùng ấy chứ, bạn có thể tham khảo Không kịp nói yêu em và Nghịch thủy hàn để biết thêm chi tiết ^^  Đăng lúc 13-5-2013 04:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 14-5-2013 20:44:58 | Chỉ xem của tác giả
Mình là một fan hâm mộ của Đồng Hoa, nghe nói truyện này của chị được dựng thành phim lâu rồi nhưng mãi ko dám vào xem vì sợ xem trước thì dễ ảnh hưởng đến cảm nhận của mình khi đọc truyện. Đợi đọc xong rồi mới dám nhảy vào xin tí đất để bày tỏ quan điểm. {:398:}

Về truyện:

Mình ko hiểu sao lại có nhiều bạn yêu thích nhân vật Tống Dực đến vậy. Riêng mình, đọc xong truyện mình ko hề có cảm tình với anh này một tí nào, thậm chí là ghét. Tống Dực yêu Tô Mạn, tiến đến với cô, nhưng đùng một phát lại quay ngoắt 180 độ sang Ma Lạt Thang, chẳng hề coi cảm xúc của Tô Mạn ra gì. Mình thấy nhiều người cứ bênh rằng anh ta bù đắp cho Ma Lạt Thang là vì day dứt trước cái chết của Hứa Thu, rằng Tống Dực là người chung tình này nọ. Riêng mình lại thấy, anh ta hành động như vậy quả thật rất hèn nhát và ích kỷ. Hèn nhát vì ko dám đối diện với tình yêu của mình. Ích kỷ vì chỉ quan tâm đến cảm nhận của bản thân mình, hành động như vậy để làm vơi đi được cảm giác tội lỗi của mình mà ko chả cần quan tâm cảm xúc của 2 cô gái ấy sẽ ra sao một khi biết được sự thật. Cho dù Đồng Hoa có tả vẻ ngoài của Tống Dực đẹp trai đến đâu, tài giỏi đến đâu, nhưng với cách hành xử như vậy thì anh ta hoàn toàn mất điểm đối với mình, ko thể nào cảm được loại đàn ông nhu nhược như vậy. {:426:}

Ngược lại, mình khá có hảo cảm với nhân vật Lục Lệ Thành. Trong lúc Tô Mạn đau khổ nhất thì Tống Dực đang ở đâu, có đủ can đảm ở bên cạnh cô ko hay là chỉ biết cúi đầu trước người con gái khác hòng lợi dụng cô ấy để làm vơi đi nỗi đau của riêng mình? Rốt cuộc thì anh ta nghĩ cho mình nhiều hơn, hay cho Tô Mạn nhiều hơn, ko cần nói chắc ai cũng rõ. Lục Lệ Thành thì ko như thế. Anh ta yêu Tô Mạn, cũng biết rõ rằng trong trái tim Tô Mạn ko hề có mình, nhưng anh ấy vẫn chấp nhận vì cô mà hy sinh nhiều thứ, thậm chí hy sinh một cách âm thầm lặng lẽ mà ko hề đòi hỏi bất kỳ sự đáp trả nào. Anh ấy ko dám thổ lộ với Tô Mạn rằng mình yêu cô, ko phải là vì anh ta hèn nhát ko dám nói. Mà vì anh biết cô ko yêu anh, nếu anh nói ra sự thật chỉ sợ đến tình bạn giữa hai người cũng ko giữ nổi. Anh chấp nhận im lặng để làm cái bóng bên cạnh cô, mặc cho trái tim mình đau khổ. Mình thực sự thích mẫu đàn ông như thế này. Thế mà kết cục Đồng Hoa lại để Tô Mạn và Tống Dực ở bên nhau. Phải nói là mình rất bức xúc trước cái kết đó. Đồng Hoa quá ưu ái cho Tống Dực, mình vẫn cho rằng anh ta ko xứng đáng với tình cảm của Tô Mạn chút nào. Chỉ tội cho anh Thành. {:402:}

Về phim:

Chung Hán Lương: Mình thích Chung ca lâu rồi, giờ thấy anh ấy vào vai Lục Lệ Thành lại càng khoái hơn nữa. Thấy nhiều người bảo Chung ca hợp với Tống Dực hơn, riêng mình thì mình cực kỳ phản đối. May mà anh đóng Lục Lệ Thành, chứ đóng vai Tống Dực có khi mình quay ra anti anh luôn cũng có .

Trương Quân Ninh: Trước giờ mình chưa từng xem phim nào của ss này đóng. Nhưng khi xem ảnh và trailer thì thấy ss ấy thật sự rất xinh, xinh hơn Tô Mạn trong trí tưởng tượng của mình nhiều . Đôi mắt rất đẹp, nụ cười với lúm đồng tiền duyên dáng. Tuy ko phải là vẻ đẹp chim sa cá lặn nhưng ss ấy thuộc dạng khuôn mặt nhìn vào cứ thấy hay hay, nhìn có cảm tình, tóm lại là cuốn hút. Thần thái và khí chất cũng ổn. Cá nhân mình rất hài lòng với nhân vật này. {:418:}

Giả Nãi Lượng: Mình thấy anh này nhan sắc bình thường, ko đẹp trai như Tống Dực được mô tả trong truyện, thậm chí nhìn hơi... đểu đểu. Tóm lại là ko thích.

Hàn Hi Đình: Ma Lạt Thang trong truyện được mô tả là xinh đẹp hơn Tô Mạn, nhưng ss này thì mình thấy ko xinh lắm, ko bằng Trương Quân Ninh. Tuy nhiên mình ko quan tâm đến nhân vật này lắm nên thôi miễn sao ss ấy diễn tốt là được.

Kịch bản:

Ban đầu thấy có mấy cái ảnh hậu trường Lục Lệ Thành với Tô Mạn ôm hôn nhau thắm thiết mà mình mừng húm. Trong ảnh, Tô Mạn còn vòng tay ôm chặt lấy cổ anh Thành, chứng tỏ nụ hôn này là 2 bên tự nguyện chứ ko phải ai ép uổng gì ai cả ---> Tô Mạn cũng có tình cảm với Lục Lệ Thành . Mình mong đây sẽ là cái kết của phim biết bao...

... Vậy mà đùng một cái xem trailer, lại thấy cảnh Lục Lệ Thành xé hình của Tô Mạn. Rồi cảnh Tô Mạn đang dạy học thì thấy Tống Dực cầm quả bóng rổ, tiếp đó hai người ôm nhau. Phải nói là xem xong đoạn này mình đau tim kinh khủng. Nếu như phim làm theo kết như trong truyện, Tô Mạn thành với Tống Dực, vậy chứ cái đoạn Tô Mạn với Lục Lệ Thành ôm hôn nhau thắm thiết nó nằm ở đâu? Đạo diễn thật biết cách dọa ma người khác mà, vừa mới khiến cho người ta hí ha hí hửng giờ quay ngoắt sang lo sợ muốn chết.{:402:}

Giờ thì mình đã quyết định. Nếu phim làm theo kết Tô Mạn với Lục Lệ Thành, hoặc bét lắm là ko chọn ai hết cho cả 2 anh ở góa luôn thì mình sẽ xem. Còn nếu làm theo kết như truyện, cho Tô Mạn đến với Tống Dực thì thôi dẹp hết, ko xem ko siếc gì sất. Đọc truyện thôi đã ức chế lắm rồi, xem phim mà cũng thế nữa có khi đập bể cái tivi cũng có {:447:} . Hy vọng mình sẽ ko phải... thất vọng. {:404:}

Bình luận

ôm hôn nhau trong lúc Tô Mạn say và tưởng rằng đó là TD :(( nhưng dù sao anh chị ấy hôn vẫn rất đẹp :3  Đăng lúc 15-7-2014 12:54 AM
Yan
mình thích Chung ca, mình thích LLT, mình sẽ ngóng phim này nhưng sẽ ko xem phim này ngoài trừ khi chắc chắn nó HE vs LLT :)) đọc truyện xong đã bị vùi lấp mất ngày rồi :((   Đăng lúc 28-5-2013 08:04 PM
mình cũng như bạn :D coi cảnh hậy trường 2 ng hun nhau mà phấn khích quá luôn >"<.mình đợi HE vs LLT thì mới xem phim :">  Đăng lúc 27-5-2013 01:46 PM
Vậy nên mình mới thắc mắc là cái cảnh 2 người ôm hôn nhau đó nó nằm ở khúc nào trong phim thôi. Hy vọng đó là cái kết. :)  Đăng lúc 18-5-2013 11:12 AM
@chhk20 : Đoạn đó LLT mới dợm hôn thôi, chứ đã hôn thật đâu bạn. Trong khi cái ảnh hậu trường là anh í bế xốc TM lên rồi 2 người ôm nhau hôn đắm đuối cơ   Đăng lúc 18-5-2013 11:11 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
shinemy1987 + 3 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 16-5-2013 13:13:47 | Chỉ xem của tác giả
emperor63 gửi lúc 13-4-2012 00:33
[12.04] Chung Hán Lương diễn vai nam chính trong "Bí mật bị thời gian vùi lấp"
Từ thiếu ...

Mình thích Chung ca trong Không kịp nói yêu em lắm nên hóng phim này khủng khiếp! Vẻ manly, nam tính ấy, ôi chết mết :(( Nhưng nghe nói kịch bản phim đã thay đổi khá nhiều chi tiết trong truyện, hy vọng trong phim, Chung ca sẽ không chỉ đứng nhìn, không chỉ lặng lẽ nhìn người mình yêu đi bên người khác. Thế thì đau đến chết :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 16-5-2013 14:39:01 | Chỉ xem của tác giả
Nghe nói phim lại bị dời đến hạ tuần tháng 6
Mình lại thấy may vì lúc đó mới thi xong, nhưng mà cái đài Hồ Nam ấy cứ đổi lịch chiếu xoành xoạch nên cũng k chắc đây là lịch cố định chưa nữa
Muốn xem phim quá rồi ôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 18-5-2013 09:35:23 | Chỉ xem của tác giả
Mình mong chờ phim này lắm. Không biết bao giờ mới có đây, ở Trung Quốc đã bắt đầu chiếu chưa nhỉ? Có ai biết không? :(

Mình thực ra trước đây vốn không đọc truyện này, vì nghe rằng là kết thúc cũng không phải hoàn mỹ, mà mình sợ những thứ chênh vênh, không hoàn mỹ lắm...
Nhưng vì xem giới thiệu phim trên Kites, vì có Chung Hán Lương đóng vai Lục Lệ Thành, thế nên mình mới quyết định đọc truyện trước, coi như là để chờ phim...

Trong truyện, mình ghét Tống Dực, giống như khi xem trailer, mình không thích Giả Nải Lượng. Nhân vật này, dường như ích kỷ, dường như chơi đùa, dường như nhất định không muốn hiểu tình cảm của Tô Mạn, để con chim nhỏ Tô Mạn cứ thể nghiêng cánh mỏng, bay xung quanh anh, ôm mối tình 10 năm không trọn vẹn. Mình nghĩ, chính vì yêu từ thời học sinh, từ những rung động thuần khiết, trong trẻo như thế mà Tô Mạn dường như đã thần-thánh-hóa tình cảm của mình, để đến nỗi dù Lục Lệ Thành luôn ở bên cô, luôn yêu cô trong yên lặng, cô vẫn không thể nhìn ra.
Làm sao có thể nhìn thấy vì sao nhỏ như trong mắt cô chỉ có thái dương chói lòa?
Mình thương Lục Lệ Thành vô cùng. Anh làm không biết bao nhiêu việc, đổi lại, vẫn không thể nào có được tình cảm người mình yêu. Vẻ lạnh lùng của anh, hành động lạnh lùng của anh, hóa ra chỉ là để che dấu tình cảm.
Chắc hẳn rất rất nhiều người khi đọc truyện, đều sẽ nghĩ: Tại sao Tô Mạn không yêu Lục Lệ Thành, tại sao không phải là anh?
Có điều, tình yêu, thì chẳng có lý do nào hết. Yêu là yêu. Yêu một người là khi bạn chỉ nhìn thấy họ trong mắt mình, kiên quyết không tiếp nhận hình bóng nào khác.

Aya, nhưng hình như trong phim, Lục Lệ Thành của Chung ca sẽ trở thành nhân vật chính :) Như vậy thì tốt biết bao, như vậy có nghĩa là anh có cơ-hội để trở thành người đàn ông bên cạnh Tô Mạn, để thực sự quang minh chính đại yêu cô, ở bên cô mỗi ngày. Hy vọng biên kịch sẽ không khiến Chung ca đâu khổ :(( *chắp tay cầu mong*!!

Ahh, bao giờ sẽ có phim này nhỉ :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 18-5-2013 09:37:52 | Chỉ xem của tác giả
chhk20 gửi lúc 12-5-2013 19:36
chào cả nhà mình là ma mới
Mình cũng rất thích truyện " Bí mật thời gian vùi lấp" c ...

Mình thì cho rằng Chung ca rất hợp với vai Lục Lệ Thành. Vẻ nam tính, lạnh lùng, Chung ca không thiếu, sự sư tình, kiên nhẫn, anh ấy cũng có thừa ^^
Hy vọng khi xem phim, bạn sẽ thích Chung ca ;)

Bình luận

Đấy chỉ là cảm nhận của mình khi xem ảnh thôi, còn về Chung Hán Lương mình có xem Mai Khôi Giang hồ thấy anh ấy diễn xuât tốt mà.  Đăng lúc 18-5-2013 10:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 19-5-2013 10:50:24 | Chỉ xem của tác giả
ôi chung ca của em tình yêu của em

anh đóng vai này hợp nhất rồi{:290:}{:290:}{:290:}

mong là anh không bị ngược nhiều {:440:}{:440:}{:440:}

nhìn nữ 9 cũng xinh quá

Bình luận

nghe giang hồ đồn là ngược te tua luôn đó bạn T__T  Đăng lúc 27-5-2013 10:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 28-5-2013 10:24:57 | Chỉ xem của tác giả
Đọc truyện đã thấy thương Lục Lệ Thành rồi, mà giờ CHung Hán Lương còn vô vai này nữa chứ. Thấy tên để đầu tưởng đóng Tống Dực ai ngờ lại thủ vai nam thứ. Hic, kỳ này chắc khóc hết nước mắt. Nam chính là Tống Dực mà không để lại ấn tượng sâu sắc cho mình. Hù hù, 1 vote cho phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 28-5-2013 20:46:25 | Chỉ xem của tác giả
ax, giờ mình mới biết bộ này cũng được dựng thành film rùi, từ hồi đọc Bộ bộ của Đồng Hoa xong là đi sục sạo các tác phẩm khác để đọc, nói thiệt mình không dám đọc hết bộ này, tại hồi đọc Bộ bộ xong bị ám ảnh quá, rồi lại nhào ngay đến BMBTGVL đọc mà thấy lại còn ngược tâm hơn nữa nên chẳng dám đọc tới hết
mặc dù mới đọc được 2/3 truyện nhưng mình cũng thấy thích Lục Lệ Thành vs Tô Mạn nên tua nhanh nhanh xem kết cục, vậy mà kết cục 2 người không đến được vs nhau, ức chế quá không thèm đọc nữa, bỏ đó cho đến giờT.T
chưa xem mấy anh chị này đóng film nào hết nhưng nhìn tạo hình thì thôi rồi là xynk, vote một phiếu, đặt gạch xây nhà hóng hớt ở đây ^^!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách