Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Vampire Diaries - Nhật ký ma cà rồng [Season 6 - E22 END Completed]

[Lấy địa chỉ]
4561#
Đăng lúc 10-6-2015 20:21:38 | Chỉ xem của tác giả
Thế là phải bye bye phim rồi.
Về cặp SC không phải nói nhiều vì quá đẹp rồi. Bản thân mình nếu được chọn cũng muốn có tình yêu như họ. Cả 2 có vẻ đều thích làm vamp - chung lý tưởng sống (cái này luôn là niềm mơ ước của mềnh ), đến với nhau từ tri kỷ tình bạn chứ không kiểu sét đánh nên sẽ bền vững hơn (dù hồi đầu bạn C có mê S vì tấm lưng rù quyến, cộng với việc cạnh tranh boy vs E ) và cùng trải qua gian nguy và đủ kiểu mối tình để đủ hiểu đâu là điểm dừng . À thêm nữa 2 người này có cùng kiểu tính cách là thích kiểm soát

Về cặp DE tuy là mình thích hơn cặp SC nhưng là theo kiểu ngưỡng mộ chứ không phải là lý tưởng để mình theo đuổi sau này. Rõ ràng về tính cách và lý tưởng sống của 2 người hoàn toàn khác nhau. E luôn muốn là người, muốn sinh con và già đi theo năm tháng, việc quá đỗi tầm thường với chúng ta nhưng lại rất bình thường với cái rốn vũ trụ này .  D thì khác, cả đời sống không mục đích, có thể đeo đuổi mộng tưởng tình yêu đến tận thế kỷ rưỡi và đã có thể dài hơn nếu Kat ko lộ bộ mặt thật . Mình luôn nghĩ nếu đã có mọi đặc quyền và cuộc sống tự do bất tử vĩnh hằng thì liệu có dám buông bỏ vì người mình yêu không. Đến giờ thì chắc ko làm được, tại vẫn đang FA . Nhưng D làm được điều đó vì E, bạn nào bảo nó không đẹp thì chịu. Thay đổi 1 con người đến 180đ khiến mọi người trong phim, xin nhấn mạnh là tất cả luôn đều há hốc mồm ko tin nổi . Cho đến trước cảnh thảm sát tui cũng méo thể tin được cơ mà .

BK để E còn sống ý đồ là chừa đường Nina nếu cổ có ý định quay lại. Ý kiến khá hay và cũng thể hiện được phần nào D đã thay đổi, nếu là ảnh của 2 năm trước chắc là giết Bon ko thèm nghĩ rồi
Đối với mĩnh cảnh chia tay của E với mọi người không cảm động bằng từng cảnh của C với mẹ của mình. Cảnh nào của 2 người đó cũng khiến mình khóc rưng rức luôn. Lần đầu tiên khi xem phim TVD mà khóc thế đấy.

Có 2 vấn đề chưa hiểu trong phim là thế này.
T1, tại sao phù thủy lại có thể lai vamp được nhể? Chọn 1 trong 2 thôi chứ, tham thế
Chả lẽ hội Ripper kia có mánh khóe gì và đã dạy lại cậu Kai mánh đó. Và nó có vẻ dễ. Hồi xưa còn tưởng vamp và wolf là 2 loài đối địch thế mà lão Klaus cũng tạo được cả đội quân và giờ BK lại hư cấu thêm cả vampwitch
T2, tưởng thuốc chỉ có tác dụng với người mới chết như E thôi chứ?
Sao D cũng đòi dùng mà lại là thông qua máu nữa chứ. Nhớ không nhầm ngày xưa Kat có uống thuốc trực tiếp và bị tác dụng phụ, theo kiểu chết càng lâu thì lão hóa đến càng nhanh. Kat được 400 năm mà sau vài tuần thành cái xác ướp rồi. D cũng chả kém cạnh cũng 160 rồi còn gì, thế này thì chưa kịp sinh con đã chết rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4562#
Đăng lúc 17-6-2015 14:58:58 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim đến ss6 là đuối lắm rùi, xuất hiện quá nhiều tuyến nhân vật mới, ngày càng nhạt, mạch phim bị rối quá! Chẳng cặp nào là vĩnh viễn hết, mới đầu cứ tưởng S-E sẽ không bao giờ hết yêu nhau! Giờ thì sao nào?
Nói chung mình thích phim tình tiết hấp dẫn k thể đoán trước nhưng vẫn nên để 1 cái j đó là vĩnh cửu xuyên suốt chứ?
Còn đây tình yêu, tình bạn, sức mạnh...thay đổi hoài!!!?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4563#
Đăng lúc 25-6-2015 09:46:17 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim quá hay
thanks sub team nhiều vì vất vả làm sub ( những 6 phần cơ mà )
chưa xem đến hết nhưng mà ko ưa cặp elana vs stef lắm , với damon hợp hơn :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4564#
Đăng lúc 22-8-2015 21:21:45 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, nhưng hy vọng nó đừng kéo dài thêm nữa, trước giờ thấy bộ Nikita là ổn nhất, 4 phần là xong, dư âm vẫn thấy hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4565#
Đăng lúc 11-9-2015 12:50:44 | Chỉ xem của tác giả
1 tháng nữa là có phim rồiiiiiiiiiiii

Mới đây CW cũng đã tung ra promo cho season 7 rồi đây Hóng quá đi thôiiii

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4566#
Đăng lúc 1-10-2015 17:45:09 | Chỉ xem của tác giả
Hic vậy là phải chia tay couple DE thật hả? Còn SC thì sao?
Ôi vẫn còn nhớ cảm giác mỗi tuần đợi 1 tập cơ mà giờ thấy lạc lõng quá.
Mong là có tiếp theo dù không có cả dàn dv chính nhưng chỉ cần 2 anh em hoặc 1 vài dv nữ cũng ok, tiếp tục series vampire đi chứ dạo này phim Mỹ nhàn quá, tàon lôi series cũ ra xem ko àh hic

Bình luận

đúng rồi bạn , theo lời biên kịch thì phần này sẽ tập trung nói về 2 anh em nhưng vẫn có những tuyến nhân vật khác :)  Đăng lúc 1-10-2015 09:39 PM
ủa vậy là phim phần 7 nói về 2 anh em hả bạn?  Đăng lúc 1-10-2015 09:33 PM
phim vẫn còn mà bạn ... 8/10 là phim chiếu season 7 đó :) chỉ là k còn nhân vật elena thôi ...  Đăng lúc 1-10-2015 06:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4567#
Đăng lúc 12-10-2015 12:08:39 | Chỉ xem của tác giả
katty_cat gửi lúc 5-9-2011 07:10 PM
Thông báo link die tại đây!

Hướng dẫn cách download tại đây!

down từ ss1 về xem thôi @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4568#
Đăng lúc 12-10-2015 14:10:01 | Chỉ xem của tác giả
katty_cat gửi lúc 5-9-2011 07:12 PM
Thông báo link die tại đây!

Hướng dẫn cách download tại đây!

sao bản nay dung lượng nhỏ thế, xem bị vỡ ai có ss1 bản đẹp ko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4569#
Đăng lúc 12-10-2015 19:06:02 | Chỉ xem của tác giả
bao giờ mới có ss7 nhỉ. trông ngóng ngóng trông ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4570#
Đăng lúc 21-10-2015 21:49:40 | Chỉ xem của tác giả
Từ lúc bắt đầu tới h xem phim chủ yếu là vì Damon thôi.
Anh yêu ai cũng đc anh hạnh phúc là đc.
Nữ chính mình bình thường ko thích lắm.
Nhân vật nữ thì ko ấn tượng vs ai cả.
Dù sao thì cũng mong cuối Damon cũng tìm đc người bên cạnh yêu anh nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách