Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Vampire Diaries - Nhật ký ma cà rồng [Season 6 - E22 END Completed]

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 11-9-2011 21:08:50 | Chỉ xem của tác giả
^^ , mấy cái hình ý nghĩa sâu xa quá . Đành dựa vào chút tích lũy đoán thử xem thế nào .

Quả lựu trên tay Kat * chắc là Kat * , theo như thần thoại Hy Lạp quả lựu là loại quả biểu trưng cho nữ thần Hera - vợ Zeus . Nó là quả tượng trưng cho hôn nhân , nên mới có chuyện Persephone ăn hạt lựu nên đã thành vợ của Hades , đồng thời nó cũng có ý nghĩa là sự sinh sôi . Hera là nữ thần của hôn nhân mà .

Mình chưa biết đến ý nghĩa tim nhiều ngăn của quả lựu :"> .

Quả đào của Stef ... =.= , không biết được văn hóa phương Tây thì quả đào tượng trưng cho gì nữa , chứ văn hóa phương đông quả đào tượng trưng cho trường thọ * nghe không hợp lý trong hoàn cảnh của Stef * . Hay ở đây nó mang ý nghĩa của một người đàn ông trưởng thành nhỉ .

Quả táo của D ^^ . Về quả táo có rất nhiều ý nghĩa nhưng mình đành đoán trong trường hợp này nó có nghĩa gì thôi . Trong kinh thánh con rắn đã dụ dỗ Adam Eva ăn trái cấm , mà cái trái cấm này thì ai cũng biết nó chính là quả táo :"> . Quả táo này có thể phỏng đoán là sự cám dỗ , thứ tình yêu không nên chạm tới nhưng không thể tránh né . D là quả táo , Elena cũng là quả táo , họ là quả táo của nhau . * đang tự hỏi con rắn đâu rồi , xuất hiện đi * .

Quả lê =.= , thú thực cái quả này thì chịu , thật là khó quá đi , chắc phải đọc nhiều hơn nữa về biểu tượng học ^^ .

Hôm nay đã là 11/9 , cố lên cố lên :"> .

Bình luận

không phải tìm , mà là tích lũy qua năm tháng thành kiến thức thôi bạn .  Đăng lúc 11-9-2011 09:18 PM
bạn này chịu khó tìm tòi nhỉ, mình xem poster thì cũng chỉ biết vậy thôi, chứ ko nghĩ đến ý nghĩa của nó,hihi  Đăng lúc 11-9-2011 09:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 11-9-2011 21:15:59 | Chỉ xem của tác giả
ui. tin vui nhất trong ngày là đây cuối cùng thì vampire diaries lại tiếp tục :lol nhớ những ngày chờ đợi mong ngóng phim quá :loveliness:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 12-9-2011 08:32:30 | Chỉ xem của tác giả

mình bị thích đoạn đầu :loveliness:
Nina: "because Damon is helping Elena find Stefan so even though he wants her, he's being selfless and he's being the hero in the situation. He's trying to make sure she's happy and what makes her happy is Stefan."
Reporter: But with Stefan and Klaus wreaking havoc, how long will it be until Stefan is reunited again with Elena?
Nina:"I can't tell you that." ( Nina cười đẹp quá chừng )
cr: hollywoodreporter.com
vậy là D vẫn nghĩ cho E trước và sẽ kím S về cho E, mà S phải về thôi ko về sao có phim coi túm lại là mình yêu D thêm 1 chút nữa rồi người gì mà tuyệt vời thế kia <3
clip này thì toàn cảnh các series của CW ( 2 a e cứ evil với evil miết )

cr: uploader
Nian <3 Ian khoác áo cho Nina nhé thix nhé
Nina was freezing in her dress on the red carpet & without prompting, Ian took off his jacket & covered her shoulders.
cr:Jarett Wieselman @twitter

phóng viên hỏi gì Nina liên wan tới D hay sao mà Ian dòm vậy

mặt Nina nhìn dzui quá

giờ thì 4 mắt dòm nhau

a lơ chị típ tục trả lời phỏng vấn

way lại như lúc đầu

Bình luận

omg i'm so in love w Ian <3  Đăng lúc 13-9-2011 11:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 12-9-2011 09:55:24 | Chỉ xem của tác giả
vào nhà thấy chữ coming soon à mừng hết lớn:lol, mong cho 15-9 mau tới, còn 3 ngày nữa mà cứ như là 3 năm, mà công nhận Ian với Nina càng nhìn càng thấy đẹp đôi thiệt, Ian xẹc xi wa;P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

linhkute198 Tài khoản bị xóa
45#
Đăng lúc 12-9-2011 21:41:14 | Chỉ xem của tác giả
ban oi bao gio moi co phan 3 ha?
cho minh biet voi
suot ruot wa
ko biet anh ste the nao day
minh so elena lai iu da mat thui

Bình luận

Elena yêu D là đúng rồi :)) hình như là 15/9 có phần 3 nhé XD  Đăng lúc 12-9-2011 10:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 12-9-2011 22:05:14 | Chỉ xem của tác giả
Chẹp chẹp, xem phần 1 và phần 2 ít moment DE quá
sang phần 3 tha hồ vui
nói thật là nhìn những đôi yêu nhau rồi bao giờ cũng chán
xem những đôi ghét nhau rồi thích nhau mới thấy thi thú a
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 13-9-2011 00:19:27 | Chỉ xem của tác giả
ôi  mong đợi mãi vậy là comeback rồi :x :x :X nhớ Damon quá, kết thúc phần 2 đang kịch tính..... hóng quá là hóng

*xếp hàng hóng phim*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 13-9-2011 07:12:18 | Chỉ xem của tác giả
Mình muộn màng quá nhỉ, giờ mới coi VD và trong 2 ngày đã luộc xong saison 1, gio đã đi dc nửa chặng đường của saison 2 rùi. Vào đây nghe các bạn comment thf biết là bạn Elena sau này cũng iu Damon. Ko biết thế nào có thể mình hơn cổ hữu và theo thuyết cầu toàn nên mình cứ thấy bùn bùn bức rức khi biết tin đó. Vẫn thích E sẽ chung tình voi S cơ dù nhìu lúc coi cũng tội D nhưng vì couple S-E cũng đã cùng nhau trai qua nhìu chuyện mình k mún họ vỡ tí nào cả. Vì như thế mình càng mún đề cao tình anh em của D va S hơn, D k nên để lịch sử lại lặp lại, giống chuyện Katherine nữa.
Vài dòng chào hỏi cả nhà, mình nghĩ ngày mình luyện xong saison 2 cũng là ngày ăn mừng có saison 3 lun rui hihi. Thx subteam nhiu nhìu.

Bình luận

cho mình hỏi là ở vn đã có truyện dịch Vampire Diaries bản full chưa?  Đăng lúc 13-9-2011 11:22 PM
E iu D là trong truyện thôi, còn trong phim thì chưa rõ ràng cho lắm. Chị cũng đang chờ đến ngày đó đây.  Đăng lúc 13-9-2011 02:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 13-9-2011 09:45:46 | Chỉ xem của tác giả
hình như ở nhà cũ thì fan DE nhiều lắm
fan SE cũng không ít
mình là fan DE
mình thích DE
mình cũng thích DS, DS very cute
Nói chung là nhìn cái mặt bỉ của Damon xem phim vẫn là sung sướng nhất, nhất là cái đoạn đầu ss 1 anh chuyên đi phá đám nhà người ta
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 13-9-2011 12:31:47 | Chỉ xem của tác giả
3x02 The Hybrid
chưa chiếu ep 1 mà mình đã mong ep 2 rồi 2 a chị đứng dưới hồ làm gì thế nhỉ

mí pic promo mới

để ý lúc nào D cũng nằm hay ngồi dưới chân E <3 lúc nào cũng đặt E lên trên cả ^^
cr: nina-dobrev.us

Bình luận

thanks ss kui ^^ e sẽ típ tục cố gắng vì TVD và nhất là vì DE iu wau' keke <3  Đăng lúc 14-9-2011 09:37 PM
típ tục phát huy nhé nàng,ta rất thik đọc các pic kèm lời bình của nàng ^^  Đăng lúc 13-9-2011 05:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách