Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Grandmaster/ Nhất Đại Tông Sư/ 一代宗师 - Lương Triều Vỹ, Chương Tử Di, S

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 13-4-2013 15:26:49 | Chỉ xem của tác giả
Nghe bẩu film này hay, hehe, mà có Chương Tử Di nữa chứ
Không biết chi Song trong phim này thế nào nhỉ?
Down và thưởng thức thui
tks Subteam nhiều lắm {:420:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 13-4-2013 16:41:40 | Chỉ xem của tác giả
Ô la la. Phim hợp tác Hàn Trung  có cả Song Hye Kyo nữa. {:418:}
Lương Triều Vĩ thì đóng toàn phim cổ trang không ah. Mới đóng xong phim Sắc giới xong không biết là có làm nên kỳ tích mới hay không nữa.
Công nhận là poster khá hoành tráng
Phải ém hàng cho tuần sau hưởng thôi.
Thanks subteam nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 13-4-2013 16:57:07 | Chỉ xem của tác giả
Mih đã tải về và lướt qua sơ, và cảm thấy phim này ko hay!
Nếu ai đã coi và cảm thấy phim này hay và hay ở điểm nào thì cm lại nha!
Mih chắc chắn sẽ coi lại!
Quảng bá hoành tráng quá mà mih cảm thấy hơi thất vọng thôi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 13-4-2013 17:26:33 | Chỉ xem của tác giả
hungka142 gửi lúc 13-4-2013 16:57
Mih đã tải về và lướt qua sơ, và cảm thấy phim này ko hay!
Nếu ai đã coi và cảm th ...

Mình cũng cảm thấy vậy.
Cốt truyện làm mình có cảm giác phim cứ chậm chậm thế nào ấy.
Nói chung vẫn thích Diệp Vấn của Chung Tử Đơn hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 13-4-2013 18:22:21 | Chỉ xem của tác giả
nghe nói về phim này nhiều hóng hóng. dịp chiếu rạp ko có thời gian đi xem. song hy kio xinh thật, . lại đc gặp lại chương tử di và lương triều vỹ nữa. tuy nhiên mình ko thích cách thể hiện vai diệp vấn của ông này. có lẽ bị diệp vấn của chung tử đơn ảnh hưởng quá nhiều. phim này chắc là thiên về tâm lý nhiều hơn thì phải
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 13-4-2013 18:47:45 | Chỉ xem của tác giả
Nghe nói phim của đạo diễn hơi khác thường một tí, lâu lâu quay một chút hứng lên mới quay
Có khi chị Song phải bay từ Hàn Quốc chỉ để quay một cảnh phim thôi. Bởi lẽ đó, chi Song chỉ xuất hiện 6 phút đầu thôi. Bởi thế nên tuy lúc đầu công bố thấy chị Song có nhiều đất diễn nhưng khi hoàn tất thì khác, ngay cả cái poster cũng cắt phay mất tiêu hình chị Song, tội nghiệp, bao nhiêu công sức bỏ ra
Mà hình như phim chiếu ở TQ không gây sốt lắm [hay là tại tầm nhìn mình hạn hẹp nên không biết rõ]
Mà không thích phim kiểu này, coi chắc buồn ngủ chết mới. Bay vô đây hóng hớt thôi chứ không coi phim đâu.
Cảm ơn các bạn subteams nhiều nhà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 13-4-2013 19:24:39 | Chỉ xem của tác giả
nhìn dàn diễn viên hoa hàn đã thấy mê rồi
lâu lắm mới thấy Chương tử di xuất hiện lại trên màn ảnh
Phải down về xem gấp thôi
Thank subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 13-4-2013 20:17:12 | Chỉ xem của tác giả
Dân tình vào xem phim đa phần đều rất mê, rất kết, rất hào hứng, rất tò mò xem Song Hye Kyo đóng phim võ thuật ra sao, đánh đấm thế nào, kết quả thật cay đắng, thời lượng lẻ tẻ, lời thoại lèo tèo -> chán nản, thất vọng{:442:} . Gỡ gạc lại bằng nhan sắc k chê vào đâu được, thừa tiêu chuẩn vợ hiền mẹ thảo, không hổ danh là mỹ nhân mặt mộc

Nhưng bù lại nếu là fan của Chương Tử Di hay Lương Triều Vỹ, hay đơn thuần chỉ là thích xem phim đánh đấm thì kết luôn một câu là nên xem. Bản thân cái tên của đạo diễn đã đủ để minh chứng cho sự đảm bảo về độ "thật" và "chất" của các cảnh quay (Mặc dù "chất" đôi khi hơi bị đặc, bằng chứng là xem phim nhiều khi k hiểu nổi thoại có hàm ý gì hoặc có hiểu nhưng k biết diễn tả sự hiểu ra làm sao cho ng khác hiểu được mình hiểu thế nào keke).

Dù tựa đề là Nhất đại tông sư, nôm na theo ý hiểu là nói đến nhân vật Diệp Vấn của Lương Triều Vỹ, nhưng sự thật là thời lượng có sự xuất hiện của Cung Nhược Mai - Chương Tử Di còn khủng hơn, có khi đổi xừ nó tên thành Cung Nhị còn đúng hơn. Bởi vì ngoài những cảnh đánh đấm còn đề cập rất nhiều đến những rung động cảm xúc của Cung Nhị và Diệp Vấn, rồi cả những quyết định trả thù, phụng đạo của Cung Nhị nữa. Những pha đánh đấm của Tử Di thì khỏi phải bàn, mất gần 3 năm tập luyện, thậm chí sau khi đóng xong còn "ám ảnh" đến độ tuyên bố giã từ phim có đánh đấm là đủ biết thế nào rồi. Công nhận nhìn chị đánh nhau dưới trời tuyết ở bến ga xe lửa mà e ước dù chỉ là người đứng chiếu đèn cho đoàn phim ở đó để ngắm chị thôi cũng được.

Còn Lương Triều Vỹ, trước giờ chưa bao giờ hâm mộ chú, nhất là sau quả "Sắc, giới" thì càng hãi chú hơn, nhưng phim này thì cháu nói thật, mắt chú mà đi lừa tình thì gái sơ sinh cũng phải chết chứ đừng nói gì đến gái teen hay gái già. Thâm tình sâu sắc dịu dàng kiên định, nói chug là men đừng hỏi !!!

Bình luận

"lừa tình thì gái sơ sinh cũng phải chết". Coi phim đã cuồng Cung Nhị, đọc cmt của bạn lại mê thêm LTV =))  Đăng lúc 20-4-2013 09:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 13-4-2013 20:50:02 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự thì chưa bào giờ xem phim của chương tử di....chỉ là do ngẫu nhiên chứ ko phải ghét gì hết....
cơ mà lần này nhìn postre phim thấy cuốn hút thế nào ý, cộng thêm lại có sự xuất hiện của song hye kyo nữa...
thiệt sự thì cũng mún xem thử thế nào, dù sao cũng thanks sub team nhìu nhá! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 14-4-2013 11:16:43 | Chỉ xem của tác giả
Lời đầu thì cảm ơn subteam đã có nhiều hoạt động sôi nổi. Mình rất trân trọng các thành quả của nhà mình tạo ra.
Xem phim thì mình cảm thấy không có gì để bình luận như các drama. Nhưng theo cảm nhận riêng của mình thì các movie Trung Hoa ngày càng yếm thế và nhạt dần trong nội dung. Hồi xưa, lúc nào mình cũng vào nhà China nhiều nhất và ngóng nhiều nhất. Bây giờ đã tiết chế hơn nhiều
Có một điều cũng hơi thắc mắc là 2 phim Nhất đại tông sư và Huyết trích tử tuy là bản HD nhưng chất lượng hình ảnh không được tốt lắm. Tuy rằng phim có nhiều đoạn quay cảnh đêm với những gam màu lửa cũng như bối cảnh tạo cảm giác 1 thời hoàng kim nhưng chất lượng hình ảnh thì kém quá so với tên HD

Bình luận

cảm ơn bạn đã ủng hộ  Đăng lúc 14-4-2013 05:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách