Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Croods - Cuộc phiêu lưu của nhà Crood (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 20-9-2013 12:08:31 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay số dzách luôn. Mình là mình bình chọn bạn này là bộ phim hoạt hình hay nhất năm đó. Nội dung tuy đơn giản, quen thuộc nhưng lại dc truyện tải hết sức dễ thương, thú vị khiến mình háo hức mãi không thôi. Tất cả các nhân vật đều để lại ấn tượng, cá tính riêng dù là phụ hay chính, là người hay thú vật là điểm mình thích nhất. Những động vật thời tiền sử hóa ra lại là sự kết hợp của những con thú hiện đại ^^.
Cảm giác gia đình thật ấm áp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 20-9-2013 12:18:04 | Chỉ xem của tác giả
Oài, c kat thầu cả bộ phim này chắc cực mún chít {:414:}

Trong các bộ hoạt hình xem từ đầu năm tới giờ, e thấy bộ này hài nhất, thú vị nhất, cười chảy hết nước mắt. Mà cũng có nhiều đoạn cảm động rớt nước mũi nữa. Ý nghĩa chứa đựng trong nó cũng sâu xa. "Nếu không tiến hoá, họ đã tiêu đời"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 20-9-2013 17:29:37 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình đã coi từ khi nó chưa có bản HD. Nội dung rất hay mặc dù khai thác chủ đề cũ: sự lựa chọn giữa cái cũ (tuy nhàm chán nhưng có vẻ an toàn hơn) và cái mới (thú vị nhưng mạo hiểm), nội dung phim cũng đề cập sự khác biệt giữa các thế hệ nữa. Mình thấy đây là bộ phim có chiều sâu, nó không quá đề cao thế hệ trẻ và tuân theo logic theo mình là khá vớ vẩn của nhiều phim khác: bố/mẹ suy nghĩ lạc hậu và được một đứa nhóc nào đó "khai sáng". Bộ phim đề cao cả tính sáng tạo của thế hệ mới nhưng cũng chú trọng vào vai trò của người cha trong gia đình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 20-9-2013 18:19:44 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem được hơn nửa. Hay hơn Epic nhiều ý. Cám ơn subteam nhiều nhiều vì đã chia sẻ!

Trong phim nhiều cảnh cười đau bụng lắm. Nhân vật của Ryan Reynolds cũng thông minh và ga lăng phết. Ông bố của Nicolas Cage thì ngu ngu, cứng đầu nhưng mà nhiều trò, mà đặc biệt là ghét mẹ vợ chứ =))

Hay hay hay hay. Ai đang cân nhắc down phim thì down ngay đi cho nóng :)) cỡ tớ ghét hoạt hình mà còn thấy cực kỳ đáng xem thì mọi người yên tâm :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 20-9-2013 19:15:04 | Chỉ xem của tác giả
Hay quá hay quá!
Mình đợi ad sub bữa giờ, cuối cùng cũng ra lò rồi. Phim này hay mà vui lắm, nhưng mà mình vẫn chưa được xem, giờ được xem rồi.
Cảm ơn subteam nhiều lắm lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 20-9-2013 20:14:44 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay nha Một bộ phim phản ánh được rất nhiều khía cạnh của 1 gia đình a. Một ông bố bảo thủ, một bà vợ rất phóng khoáng, một cô con gái tuổi mới lớn biết bắt đầu phản kháng, một cậu nhóc lù đù nhưng không hề chậm chạp, một bà nội dù già nhưng rất gân gà, và một nhóc con nóng nảy a Thế nhưng dù mỗi người một cá tính nhưng phải nói là hợp tác thì không sai vào đâu được a
Một gia đình đối mặt với ngu cơ trong và ngoài sẽ thay đổi chính con người của từng cá nhân nhưng mà bản chất gia đình thì không thể thay đổi được .

Thanks subteam vì đã làm 1 bộ phim thật hay và nhân bản
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 20-9-2013 20:17:19 | Chỉ xem của tác giả
phim này rất dễ thương, mình coi trên máy bay, cười dễ sợ cười luôn nhưng đồng thời nó có tính dạy dỗ tính đoành kết và yêu thương gia đình đó chứ hihihi... cảm ơn subteam rất nhiều nha, mình thích được xem lại lắm, phim phải nói rất dễ thương hehehe...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 20-9-2013 21:30:26 | Chỉ xem của tác giả
phim quá tuyệt lun,
vẫn thích coi mấy phim hoạt hình kiểu này,
dễ thương, đậm chất thời tiền sử, mà có người tiên phong tìm ra cái mới
thích người cha quá àh, lun bảo vệ gia đình.
nói chung hết  là thích hết các nhân vật, ai cũng có điểm dễ thương hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 20-9-2013 22:32:26 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn Subteam nhiều nhiều nha
{:159:}
Xem hoạt hình giải trí thì tuyệt hơn nhiều
{:176:}
Chúc Subteam mạnh khoẻ và vui vẻ nhiều hơn nữa nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo