Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] [Thái Dương Thôn] Thập nguyệt vi thành / 十月围城 / Chung Hán Lương, Lưu Tiểu Tiểu, Trương Hiểu Long, Hồ Đông / Vietsub E30

[Lấy địa chỉ]
251#
Đăng lúc 27-7-2015 08:13:38 | Chỉ xem của tác giả
Alice41 gửi lúc 26-7-2015 06:38 PM
Em vừa làm 1 hơi mấy ep luôn nên vào 888 với ss ^_^
TV với A Tứ đều cùng cảnh ngộ,  ...

Hai bạn này giống nhau ở điểm là họ đều là những con người rất ư là tình cảm nên là đúng như em nói, nếu bớt tình đi, lý trí hơn hay nói nặng hơn là ích kỷ đi một chút thì đã k xảy ra cơ sự đó rồi. Nhưng như thế thì còn gì là phim, làm sao mà kéo đến 60 tập được cơ chứ. Nói vui vậy thôi chứ bạn Tứ thì chị càng xem càng thương bạn ý. Sau khi ra tù, những tưởng sẽ được trở về với Thuần cô nương nhưng mà rốt cuộc hết lý do này đến lý do khác khiến bạn ý lại k còn cách nào để lựa chọn cả. Thực ra chú Đường cũng có cái khó của chú ý, nhưng cách chú ý nói chuyện với Tứ chị thấy k thuyết phục lắm. Chẳng thà chú cứ nói toẹt ra hết sự thật đi đằng này làm thế Tứ giận là phải rồi. Mình đặt trong trường hợp đó mình cũng thấy thế. Sau bao khó khăn mới đc trở về nhà vậy mà chú ý lại bảo bạn ý như thế không bực mới lạ ý. Công nhận chị cũng thích anh già phim này kinh khủng. Nói thật là mấy tập đầu xem chưa ấn tượng lắm đâu nhưng mà càng về sau càng ấn tượng với lão, chẳng thấy hình ảnh nào soái ca ở đâu đó cả, hiện nguyên hình là một A Tứ ngờ nghệch chân chất và rất đáng yêu như chính con người bạn ý vậy. Mấy đoạn bạn mặc áo dài ngủ dưới sàn, áo cổ tròn tròn đầu cũng tròn tròn mặt thì ngơ ngác như nai mỗi lần bị dựng dậy nhìn vừa thương vừa buồn cười ý. C thích ngắm a già trong trang phục này lắm ý, kiểu nó gần gũi hơn là những bộ kia
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

252#
Đăng lúc 28-7-2015 10:57:54 | Chỉ xem của tác giả
Huhu lâu quá kg vào thớt rồi sr các c/e
Hình ảnh mang tính chất minh họa
Nhìn bé khóc mà thương nhưng mà càng ngắm lại càng thấy bé AT khóc mà cưng qtqd chắc mình bị bệnh rồi

weibo

Bình luận

Bác Đường cũng bị bác Âu ép :((( Tội 2 cha con :(((  Đăng lúc 1-8-2015 08:30 PM
"nghe Lý Lão Gia" huhu tập hôm nay khúc này cảm động quá có khi trưa ss mới xem xong ss đã khóc theo Lý Lão Gia luôn :((  Đăng lúc 1-8-2015 06:23 PM
đúng rồi là đoạn AT lẻn vào phòng lấy con dấu rồi vô tình nghe Lý tâm sự vs LTQ xong AT khóc mướt ntn đây thương quá AT bị cảm động trc tc of Lý lão gia  Đăng lúc 1-8-2015 06:20 PM
Hehe, ss Sun spoiler nhé. Đây hình tập 22 hnay mới tung thì phải =)))))) *E đùa thôi nhá* :p  Đăng lúc 1-8-2015 10:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

253#
Đăng lúc 28-7-2015 10:59:09 | Chỉ xem của tác giả
Bé ngủ rồi nha đừng ai làm phiền nhé

cái miệng cười mỉm cưng ơi là cưng

weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

254#
Đăng lúc 28-7-2015 11:00:10 | Chỉ xem của tác giả
cứ gọi là tươi kg cần tưới

weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

255#
Đăng lúc 28-7-2015 11:01:11 | Chỉ xem của tác giả
biểu cảm gì thế kia

weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

256#
Đăng lúc 28-7-2015 11:03:10 | Chỉ xem của tác giả
lâu quá kg vào nhà nên bị nhớ AT đó mn thông cảm

weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

257#
Đăng lúc 28-7-2015 12:39:13 | Chỉ xem của tác giả
Tập 21 thương bạn Vân quá, lúc bạn ý ngồi tỷ tê tâm sự với A Tứ và nhận ra rằng Tứ là một người đàn ông tốt, là một trong 4 người mà Thiếu Bạch của bạn ý phải ngưỡng mộ ấy, thật xúc động mà. Vân chạnh lòng vì cảm thấy mình k may mắn như Thuần cô nương, có một người đàn ông luôn hết mực yêu chiều, quan tâm và chở che cho cô ấy như A Tứ. Chợt nghĩ đến những con người làm cách mạng ở thời chiến, thực sự họ đã phải hy sinh rất nhiều tình cảm cá nhân để có được sự tự do cho dân cho nước sau này, vừa thương vừa cảm phục với những con người như thế.

Mà đúng thật, tình cảm bạn Tứ dành cho bạn Thuần đúng là rất cảm động, mỗi lần nhắc đến A Thuần, mặt bạn ý cứ sáng lên và niềm vui được thể hiện rõ ràng trên gương mặt bạn ý, không thể dấu giếm đi đâu được. Vì A Thuần, Tứ có thể làm tất cả, dẫu việc đó có khó khăn đến nhường nào. Cách bạn ý nói chuyện với Vân cũng chân chất mà đáng yêu lắm cơ. Đoạn bạn Vân bảo Thuần may mắn, bạn Tứ mặt xị ra bảo là may cái nỗi gì, mắt thì mù, mồ côi cha mẹ từ sớm, rất thật thà mà điệu bộ đúng kiểu ng hiền lành chân chất nói chuyện ý, dễ thương gì đâu.

Gia đình nhà chú Đường tuy là gia đình sống ở thời kỳ giáp ranh giữa phong kiến và hiện đại, đa số đều là người lớn tuổi nhưng mà tư tưởng của họ thoáng phết đấy chứ. Như bà nội TQ chẳng hạn, mặc dù TV rất ngỗ ngược, đành hanh với A Tứ trước mặt cả nhà, rồi gọi chồng là tên tiểu tử các loại nữa, cả bà nội cả mẹ chồng đều chứng kiến nhưng bà nội cũng không trách mắng gì TV cả, phải nhà khác chắc bị mắng như tát nước vào mặt cũng nên. Mẹ chồng thì cũng chỉ hơi muộn phiền một chút nhưng cũng k thể hiện rõ thái độ gì cả.

Tập này bạn Tứ bị bạn Vân đành hanh hơi nhiều vì bị thất tình nhưng bù lại bạn Tứ lại khá hiểu bạn Vân nên rất thông cảm cho Vân. Thích cả đoạn nhạc mỗi lần 2 người này chí chóe nữa, hài dễ sợ. Lúc Thư Vân sốt, A Tứ cũng lo lắng đắp khăn chườm mát cho bạn ý suốt cả đêm. Đến lúc sáng ra mới nằm thiếp đi bên giường bạn Vân. Tập này xem thích nhất đoạn hai người trò chuyện cùng nhau lúc TV làm AT tỉnh giấc, đúng kiểu chuyện trò của 2 người bạn mới quen, mới hiểu nhau ý. Tập này chưa thấy đề cập đến công việc của bạn Tứ ở cương vị mới, chắc tập sau TS sẽ làm khó cho A Tứ của chúng ta đây. Chờ tập mới
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

258#
Đăng lúc 1-8-2015 20:34:54 | Chỉ xem của tác giả
mimoza gửi lúc 28-7-2015 12:39 PM
Tập 21 thương bạn Vân quá, lúc bạn ý ngồi tỷ tê tâm sự với A Tứ và nhận ra rằng T ...

Em thấy, bà nội và mn yêu thương Thư Vân đã đành, còn mang ơn bạn ý đã cứu 2 cha con Lý gia nữa.
Với cả dù sao thì địa vị nhà Thư Vân vẫn cao hơn nhiều nên dù Thư Vân có đành hanh thế nào cũng không dám đắc tội.
Mà Thư Vân cũng bắt nạt chồng gớm quá cơ. A4 lành như cục đất mà

Bình luận

c cũng nghĩ thế đấy :)  Đăng lúc 3-8-2015 08:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

259#
Đăng lúc 3-8-2015 08:07:45 | Chỉ xem của tác giả
Tập 22 đã về làng

https://www.youtube.com/watch?v=2bj1TCMDI04
Cre: Thái Dương Thôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

260#
Đăng lúc 4-8-2015 08:57:04 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi tập 22 quá cảm động luôn, vậy là A Tứ đã có quyết định của riêng mình rồi. Đoạn chú Đường đứng trước bàn thờ TQ trách bản thân đã không thể làm gì tốt hơn cho A Tứ và chú nguyện sẽ bảo vệ A Tứ đến cùng và coi A Tứ là con của mình thật cảm động quá. Chú diễn cũng hay quá, rất đi vào lòng người. Diễn như không diễn vậy, đúng là diễn viên chuyên nghiệp có khác. Bạn Tứ lúc ý dù nấp sau cánh cửa nhưng mà cũng cảm động không kìm được những giọt nước mắt lăn dài trên gò má.  Đoạn này hình như chú Đường biết ý định của A Tứ là lấy trộm con dấu, xong chú cố tình vào đó hay sao ý nhỉ, có cảm giác là thế, vì lúc Tứ giả vờ ra ngoài đi vệ sinh chú cũng lật đật đi theo.

Thực sự thương Tứ lắm, tại bạn ý sống quá tình nghĩa đây mà, tình cảm bên nào cũng nặng. Mặc dù rất yêu A Thuần nhưng mà bạn vẫn phải lựa chọn ở lại với thân phận của TQ. Tập này thương cả Vân nữa, lúc bạn ý với A Tứ ra ngoài với mục đích chạy trốn k thành thật thương quá đi. Rồi đâu lại vẫn vào đấy, rốt cuộc bạn ý vẫn k thoát ra được ngôi nhà đó và vẫn phải giả vờ làm vợ của A Tứ. Hai bạn này đáng thương quá đi mất thôi. Bạn Vân mặc dù rất cá tính và hay đành hanh với chồng nhưng lại rất được lòng nhà chồng. Từ bà nội đến mẹ chồng, ai cũng quý bạn ý thật lòng ấy.  Vậy là A Tứ đã quyết định ở lại và con đường đến với cách mạng của bạn ý bắt đầu từ tập sau. Hy vọng 2 bố con nhà Lý gia sẽ phối hợp với nhau thật ăn ý khi bạn ý nhận chức mới. Tập này tên TG cứ rình mò vợ chồng nhà này như trộm ý, không biết tập sau hắn có ý định giở trò gì nữa k khi mà việc bắt cóc A Thuần ở tập này đã tan thành mây khói. Đoạn cuối gay cấn quá đi, bạn Tứ sẽ làm gì khi mà A Thuần đang ở trong nhà của mình thế kia, khó xử cho bạn ý quá, hóng tập sau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách