Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Tales from the Dark 1/ Những Câu Chuyện Từ Bóng Tối 1/ 迷离夜 1 (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 26-10-2014 16:56:27 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mới xem phim ma Trung Quốc, không có cảnh máu me nhưng cũng không kém phần rùng rợn. Phần đầu phim kể về một người túng bẩn đến nổi đi ăn trộm tro cốt để tống tiền người thân họ. Vậy mà cũng có người thân nỡ lòng không trả tiền nữa chứ.
Câu chuyện tiếp theo thì có chút hài hước hơn một phần cũng do lối diễn xuất của nam diễn viên chính. Nhưng anh chàng dạy bơi trăng hoa kia không bị trừng phạt gì cả thì hơi tiếc.
Cậu chuyện cuối cùng là buồn thảm nhất và cũng kinh dị nhất, mình không biết rằng ở TO còn có tập tục đánh gì đó như vậy chứ.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 26-10-2014 23:11:09 | Chỉ xem của tác giả
Phim ma Trung Quốc, down về coi cho phù họp không khí Haloween, hehe
Mặc dù chưa coi nhưng thấy dàn diễn viên kỳ cựu của TVB là thích rùi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 2-11-2014 22:02:26 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi mới coi được film ma HK tạm chấp nhận đc
Câu chuyện thứ 1 mình thấy ông ta thất đức quá dù cho là vào đường cùng nhưng lại đi trộm hài cốt như thế thì thật
2 part cuối thật sự đau lòng cho 2 cô ấy đúng là 10 thẳng đàn ông hết 9 kẻ đểu giả r nhất là part cuối chỉ vì bảo vệ con mình hại chết cô gái trẻ  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 10-11-2014 20:03:40 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn thấy bài này làm mình nhớ đến tuổi thơ.
Cái tuổi hay chạy nhong đi coi phim ban đêm ở tiệm cafe. Lúc ấy toàn coi phim ma cương thi, mà mình thì thích cái thể loại ma này thật.
Tuy phim này không phải, nhưng cũng từ TQ. Nhưng thấy cái poster là hấp dẫn tinh thần rồi. Coi bộ phim sẽ hay lắm đây. Mà xem cái Trailer cũng quá ư hay đấy chứ  ! Hồi hộp !
--<>--
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 12-11-2014 19:33:20 | Chỉ xem của tác giả
mình xem phim này cũng khá lâu rồi nhưng vẫn chưa có cơ hội để xem
nhưng cuối cũng cũng đã được xem và đã bị nghiền phim này rồi
mặc dù nhiều cảnh sợ nhưng mình lại rất thích xem rồi lại muốn xem nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 1-12-2014 11:38:25 | Chỉ xem của tác giả
phải công nhận là cái câu '' dựa theo tiểu thuyết bán chạy nhất'' quá ư là kích thích cũng đủ để hình dung được độ kinh dị của nó triển thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 15-12-2014 13:26:34 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem cả 2 phần rồi thấy phần 1 hay hơn phần 2 nhiều. Loạt film series như kiểu phần 1 hay ơi hay các phần sau thì dở dần . Giống Tiny times á. Phần 1 là phần hay nhứt, mấy phầ sau thấy đuối dần.
Phần 1 ba câu chuyện nào cũng hay, logic theo kiểu ma, từ câu chuyện đó có thể suy ra hiện tại. Rất là có ý nghĩa. Còn phần 2 thấy cái câu kết với cái nội dung chẳng dính gì, chưa kể còn chẳng truyền tải đc cái gì.
Phần 1 câu chuyện thứ 2, thằng cha giáo viên ko bị trừng phạt gì thì thật là tiếc =___=. Còn phần cuối là đúng rồi, tội nghiệp cô gái chết thảm mà còn oan. Nh có cái đoạn bà nhà giàu ko bị gì đúng là ko hiểu. Rõ ràng là bả mang tấm hình cô đó ra để ếm, nh sau lúc cô gái xuất hiện thì chỉ trù chết lũ kia với bà đó. Còn bà nhà giàu kia ko sao, ko lẽ mình nhầm? Pà nhà giàu trù người khác sao?
Thôi, tóm lại là lâu lắm rồi mới coi đc film kinh diị hay vậy. Khá hơn nhiều film chiếu rạp mình coi đợt tháng 11. Cả 3 bộ của Mỹ chán như con gián, chưa tính thêm cái phim Bí Mật Kim Tự Tháp nữa đó.
Cảm ơn subteam đã sub nhé ^^.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 21-1-2015 11:29:03 | Chỉ xem của tác giả
Ngày xưa xem phim ma Hồng Kông rất nhiều. Lâu lắm rồi không xem phim ma vì dạo này phim ma nhạt nhẽo, chẳng có gì là đáng sợ. Phim này giới thiệu khá ấn tượng vì toàn là diễn viên gạo cội và cũng là phim đầu tay của  Nhậm Đạt Hoa. Ủng hộ một vé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 9-4-2017 17:53:23 | Chỉ xem của tác giả
phim ban đầu hơi khó hiểu một chút, nhưng xem kĩ thì khá là hay. Hình ảnh thì đúng chất Trung rồi, u ám và nhiều vấn đề tâm linh. Thích cả hai phần cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách