Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Star Trek Into Darkness - Chìm trong bóng tối (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 3-9-2013 10:35:41 | Chỉ xem của tác giả
langtu01ny gửi lúc 2-9-2013 12:47
em có kiến nghị.
Các bác nên làm bản chuẩn tức bản DVD trở lên (min 4Gb) chứ mấy bả ...

Mình vẫn không hiểu ý bạn nói ở đây là gì, vì ngay câu đầu tiên mình đã thấy nó vô lý rồi.

Theo như ý bạn nói thì "bản chuẩn tức bản DVD trở lên" của bạn sẽ tốt hơn bản HD? Nhưng bạn nên hiểu rằng bản DVD luôn luôn có chất lượng thấp hơn bản HD dù là HD chất lượng kém (vì độ phân giải của DVD chỉ có 720x480 còn HD là 1280x720), và mình chắc chắn là tất cả phim điện ảnh của Mỹ không bao giờ có bản DVD nhé (ở VN có đĩa DVD là những đĩa lậu dùng raw 720 rip về mà thôi), vì hầu hết nó đều bán đĩa Bluray. Bản Bluray là bản gốc có dung lượng từ 25GB cho đến 125GB, và những nhóm rip trên mạng sẽ rip bản Bluray này về bản FullHD (1080) và HD (720). Tất cả phim điện ảnh nhà E đều dùng raw HD hoặc FullHD rip từ bản Bluray chất lượng tốt nên không có chuyện chất lượng kém hơn bản DVD lậu ở VN được. Và nếu là "HD fan" như bạn nói sẽ xem trên TV (hầu hết TV hiện giờ đều hỗ trợ độ phân giải 1080p trở lên) thì họ chắc chắn sẽ down bản FullHD về xem chứ không xem bản HD, vì bản HD chỉ có độ phân giải 720p, việc bị nhòe 1 tí là không thể tránh khỏi.

Xin góp ý lại với 1 điều, bạn nên xem lại cấu hình máy tính có đủ khả năng hỗ trợ xem HD hay không (hoặc nếu đủ thì xem lại codec có đúng hay chưa), vì bản HD ở nhà E luôn luôn có chất lượng tốt hơn bản HD ở các nhà K, C, T, J, M ... nên nó sẽ đòi hỏi cấu hình cao hơn bình thường, có nghĩa là bạn xem được bản HD ở nhà K hoặc nhà C mượt mà thì chưa chắc đã xem được bản HD ở nhà E.

Thân ái.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 3-9-2013 17:21:36 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng cũng được xem phim rùi! Yeah!!!!!
Một trong những bộ phim hot nhất 2k13
Lão "Sherlock" thấy bảo đóng vai ác trong phim nay kinh lắm.
Thanks sub team. Hy vọng các bạn ngày càng cho ra nhiều sản phẩm nữa nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 3-9-2013 18:01:33 | Chỉ xem của tác giả
khoathanh11 gửi lúc 3-9-2013 10:35
Mình vẫn không hiểu ý bạn nói ở đây là gì, vì ngay câu đầu tiên mình đã thấy  ...

Có lẽ bạn nhầm chuẩn DVD với những đĩa lậu mp4 ^^ ở đây bạn sẽ nói độ phân giải mHD ở những bản br rip tức 1280x720 tốt hơn so với chuẩn PAL 720x480. Đó là trên lý thuyết thôi bạn ạ chứ thực tế thì nó không như vậy đâu. (hãy thử để biết, mà quên màn hình máy tính mình vẫn xem là màn hình 1080i)
Một lý giải đơn giản ở đây là bản rip đơn giản là một sự sao chép không nguyên vẹn bản gốc với khung hình giữ nguyên nhưng điểm ảnh sẽ bị mờ tương tự như một file mp3 với dủ dãi âm tần ^^ còn dvd đơn giản một điểm ảnh trong đó sẽ được nhân 4 (~2x2) để xuất ra màn hình theo kiểu aspect ratio (sẽ không có chuyện bị mờ ở đây đâu :D)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 3-9-2013 19:23:17 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng cũng có bản HD của nhà mình ^^ cảm ơn sub team nhé !
theo mình xem phần này có vẻ không hoành tráng bằng phần một nhưng nội dung vẫn rất hay, đánh vào tâm lí các nhân vật nhiều ^^ kỹ xảo thì không còn gì để chê nữa rồi ^^
Cảnh Spock chứng kiến Kirk chết là cảm động nhất =o=
phim xoáy sâu vào tình cảm đồng đội, bạn bè, tình thân và tình yêu ( Spock vs cô gì ấy ko nhớ =)) )
chung quy phim vẫn rất đáng xem ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 3-9-2013 20:30:46 | Chỉ xem của tác giả
phim này nghe nói hay lắm từ xưa rồi, nh chưa xem tập nào cả, các bạn cho mình hỏi xem tập này liệu có hiểu đc k? và xem từ đầu thì xem từ tập nào ạ :)

Bình luận

tk bạn nhé :)  Đăng lúc 4-9-2013 07:34 AM
xem luôn được, ko ảnh hưởng đâu  Đăng lúc 4-9-2013 01:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 3-9-2013 20:45:13 | Chỉ xem của tác giả
Phim này đã xem ở rạp nhìn thích thật.
Hình như phần I xem rùi nhưng ko nhớ lắm.
Thích anh đóng thuyền trưởng xem nhiều phim nhưng vẫn chưa nhớ tên hi.
Nhìn cảnh vũ trụ trên phim rất đẹp.
Thank sub nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 3-9-2013 21:26:58 | Chỉ xem của tác giả
Phim này tụi bạn mình khen ầm ĩ, chết mê chết mệt luôn mà mình chưa có dịp xem tập nào cả  
Chối cùng Star trek cũng ra bản HD trên Kites  
Phải down về xem ngay mới được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 3-9-2013 21:48:39 | Chỉ xem của tác giả
yeahhhh, cuối cùng cũng có phim để xem rồi, mình xem phần trước của phim này , hay không thể tả, thiệt quả là tuyệt vời ông mặt trời luôn, thaks subteam nhiều nhiều, các bn đã vất vả rồi :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 3-9-2013 23:34:55 | Chỉ xem của tác giả
Phim quá hay luôn, kĩ xảo phải gọi là đỉnh của đỉnh
Thuyền trưởng Kirk đẹp trai mê mẩn luôn, đoạn chết trong phòng phóng xa cảm động rơi nước mắt :((
Spock nhìn vẻ ngoài tếu quá, thích nhân vật này, luôn biết đúng sai, tốt bụng.
Một bộ phim ý nghĩa, chân thực, quá hay :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 4-9-2013 00:07:16 | Chỉ xem của tác giả
langtu01ny gửi lúc 3-9-2013 06:01
Có lẽ bạn nhầm chuẩn DVD với những đĩa lậu mp4 ^^ ở đây bạn sẽ nói độ phân giả ...

Có thể trình độ của mình không đủ cao để hiểu được những điều bạn nói, mong bạn thông cảm.

Nhưng những DVD ở VN bán là đĩa lậu mà không nhất thiết phải là mp4 nhé, có thể là mov và vob nữa. Và mình chắc chắn nếu đã là DVD thì sẽ không bao giờ đẹp hơn HD hay FullHD cả.

Và màn hình máy tính hỗ trợ 1080i mà lại chạy cấu hình "lởm" thì ngay cả đến 720p xem cũng bị giật chứ đừng nói đến 1080p hay 1080i.

Kết 1 câu,
HD ở Kites tuy có thể không đúng chất lượng nhưng là để phục vụ số đông người dân ở VN sử dụng máy tính cấu hình trung bình, nếu để bitrate quá cao khi encode thì chất lượng file xuất ra rất lớn và 1 số máy không đủ mạnh thì không thể xem được. Nếu bạn cảm thấy phim ở Kites quá mờ, không đáp ứng được nhu cầu của bạn, mời bạn sang những nguồn khác để download những bản "DVD chuẩn PAL 4GB" đã Vietsub để xem.

Chào thân ái và quyết thắng!

Bình luận

@mrblack ^^ bạn nên tham khảo lossy vs lossles bạn ạ. Không có chuyện hạ bitrate mà vẫn giữ được chất lượng đâu bạn. Phần wiki bạn đưa ra k dc đảm bảo  Đăng lúc 6-9-2013 10:28 AM
hi hi, trên thực tế thì chuyện xem phim bị giật nó ở trong dĩ vãng rùi (ngoại trừ bản bluray hoặc hd dvd 1080p với card on thì có thể). Dù sao thì vẫn hy vọng b nên test   Đăng lúc 4-9-2013 04:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách