Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Pretty Little Liars [Season 5 - Vietsub E25 END]

[Lấy địa chỉ]
1751#
Đăng lúc 5-6-2015 12:33:34 | Chỉ xem của tác giả
Kites nhà mình đang hoãn dự án này ạ. Season 5 đã kết thúc rồi, vẫn thích sub của kites nhất nên sẽ đợi để down về máy tuy cũng mạy mọ đi coi raw cho thỏa cơn thèm rồi.

Có thể những season về sau không còn kịch tính như hai season đầu, có thể nói là không hẳn kịch tính và thú vị hoàn toàn season mà lúc lên lúc xuống. Lúc thì mình lại thấy phim hay như cũ, lúc lại thấy em nó rà rà và chan chán nhưng tình yêu với PLL nói chung vẫn rất ổn định. Và mình rất mong đến season 6, hai series phim teen mình hăng hái theo đến giờ chỉ còn có PLL và Teen Woft thôi.

Không biết có ai như mình không nhưng mình rất thích nhân vật Mona,thông minh, sắc sảo, mạnh mẽ, xinh đẹp, chủ kiến dù lắm lúc trông hơi điên điên. Có thể hai season đầu cô ấy bitchy thật ( thật ra càng về sau mình càng thích cái tính bitchy chả thèm giấu giếm mà ngược lại còn biết nói móc những câu khiến đối thủ á khẩu không trả lời dc của cổ ), nhưng hậu quả mình nói thật cũng vì cái tính leader queen bee của Allison thôi. Có thể Allison có những nỗi khổ tâm cần giấu giếm nhưng nó cũng chả che lấp dc sự thật cô nàng chơi đểu và đối xử tệ với lô lốc người. Những tập sau này đôi lúc cũng thấy Allison tội tội khi cứ phải trốn chạy và đối mặt với những bí mật ( cá tá bí mật ) do hoàn cảnh đưa đẩy và do chính cô nàng tạo ra. Nhưng tóm lại Allison cô đơn như vậy cũng vì một phần cổ đã đối xử thế nào với mọi người. Cô ấy ôm quá nhiều bí mật, nói dối điêu luyện và luôn muốn người khác theo sẵn những lời nói dối của mình mà xem những tập gần đây mình phát hiện ra chính là do mẹ Allsion xây nên những tính cách đó, có thể nó đã ở trong máu nhà Dilaurentist rồi nhưng chính bà là người đã tôi luyện nó cho Allison khi tập cô bé nói dối về những hộp quà hay hàng tá câu chuyện nho nhỏ khác để bảo vệ bí mật bà ngoại tình. Và nói thật nhé, dù Allison có tội nghiệp đến đâu thì mình cũng không muốn có một cô bạn tối ngày chi phối cuộc sống của mình và bắt mình nói dối, và lúc nào cũng chỉ khai một nửa sự thật cô bạn muốn nói với bạn, và rồi, bạn bị những bí mật nho nhỏ của cô nàng làm liên can đến mức chả dám khai 100% sự ra nữa. Quá rắc rối. Là mình, mình dẹp. Ai cũng có cuộc sống của mình, Allison cũng không phải trung tâm vụ trũ để bắt ai cũng phải vây quanh. Tận khi bị bắt vào tù Allison vẫn nói cô ấy làm vậy để bảo vệ 4 người bạn và họ sẽ phải hối tiếc khi tống cổ cô ấy vào tù, vì sẽ chẳng ai bảo vệ họ khỏi A nữa. Cho dù điều đó có là thật thì mình vẫn tự thắc mắc bảo vệ người ta kiểu gì mà đến mức đẩy người ta vao tù và làm nghi can hộ mình như cô ấy đã làm với Spencer, có lẽ cô ấy có lí do riêng, nhưng nếu bạn là Spencer, bạn có chịu dc khi mình chẳng làm gì mà lại bị đẩy vào tù không? Lúc đó, bạn có xoắn xuýt không? Bạn có phản kháng không? Dĩ nhiên rồi, nhiều người khi thấy bốn gái hợp tác và đẩy Allison vào tù lại mắng bảo các nàng ngu và lần nữa bị A lừa chia rẽ. Xin lỗi các bạn, họ chỉ là những cô gái trung học bình thường với tương lai rộng mở phía trước, bị người ta vu oan rồi vào tù thế chẳng phải chuyện đùa và không phản kháng mới là có vấn đề trầm trọng, và, họ cũng chỉ là những học sinh, và rõ ràng có vài chứng cứ chống lại Allison và hơn nữa họ cũng bị cô nàng làm bất ngờ và chơi đểu quá nhiều, là bạn, bạn còn tin nổi Allison nữa? Có thể phán đoán họ không chính xác nhưng họ cũng chẳng phải Sherlock Holme, mình rất bực khi nhiều người mắng các gái ngu, bị A cho vào tròng, nói thật gặp mình bị khủng bố bởi một thằng tâm thần tên A nào đấy tối ngày moi móc bí mật của mình mình chưa điên cũng là may rồi chứ đừng nói đến chuyện phản kháng, suy nghĩ, phân tích như các gái. Họ có quyền có một cuộc sống tươi đẹp hơn và một tương lai rộng mở nếu không dính đến mớ bòng bong là Allison. Có lẽ Allison vô tội thật đấy, nhưng mình không nghĩ cô nàng vô tội trăm phần trăm đâu. Mình nhớ ngày xưa không ưa ai, chơi không hợp thì nghỉ chơi là được rồi, không nói chuyện nữa chứ không phải cứ phải xoay mòng mòng giúp rồi nói dối hộ Allison như các gái phải làm, đáng ra, họ đã có quyền cắt đứt với Allison nhưng họ đã không làm thế, ít nhất với tình bạn mà họ đã có với Allison thì mình nghĩ họ đã giúp Allison đủ nhiều rồi.

Dạo này lâu lâu mới xem lại nên rất phấn khích, đợt trước nghỉ giữa chừng vì thấy phim hơi chán chán nhưng giờ thì lại hào hứng trở lại. Đợt nghe tin Mona chết mà sững sờ không muốn coi phim, giờ nghe tin cô nàng vẫn sống, nói thật Mona dù có bitchy hay không thì cô ấy cũng là một nhân vật cá tính đặc biệt nhất của PLL mà mình thích.

Giờ đi cày tiếp đã, hóng subteam ra tập mới nhé

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
G-Tu + 5 phim đã ra tiếp nhé :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1752#
Đăng lúc 6-7-2015 19:31:40 | Chỉ xem của tác giả
Phim nghe giới thiệu hay quá nhưng sao link down không được ad ơi .
Mong ad fix lại link nầy dùm .
Xin cám ơn !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1753#
Đăng lúc 18-7-2015 17:48:46 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay lắm ý, nghe đề tài là đã mê mệt rồi
kiểu trinh thám xen lẫn kinh dị, hồi hộp đến nghẹn thở luôn ấy
cảm ơn subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1754#
Đăng lúc 4-8-2015 17:15:07 | Chỉ xem của tác giả
một serries siêu hay luôn
xem hồi hộp từ đầu tới cuối
tội nghiệp anh Toby thế, trông cứ thương thương tội tội ý
bị mọi người hiểu nhầm rồi xa lánh nữa chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1755#
Đăng lúc 7-8-2015 20:34:32 | Chỉ xem của tác giả
bạn Spencer màn hình phẳng ghê ha, không mặc áo chip cũng không ai biết hết trơn
mình rất thích Hanna vì cô ấy rất là đáng yêu, lại xinh nữa chứ, hihi
lúc Hanna tập biểu cảm khi nhìn thấy quà Caleb tặng trời ơi dễ thương quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1756#
Đăng lúc 16-8-2015 20:44:55 | Chỉ xem của tác giả
vừa xem tập 10 ss6 rồi, hiện tại thì Cece là A, dù đã kể ra hết nhưng thấy vẫn còn 1 số vấn đề mình thấy chưa thỏa đáng lắm
mặc dù kéo quá dài mình cũng k thik nhưng nếu kết thúc ở đây thì vớ vẩn quá, kiểu đầu voi đuôi chuột
đoạn cuối tập lại mở ra 1 vấn đề khác, hi vọng chưa kết thúc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1757#
Đăng lúc 22-9-2015 14:42:02 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay qá càng xem càng thik hichic cuồng mất r
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1758#
Đăng lúc 23-9-2015 19:51:39 | Chỉ xem của tác giả
Pretty Little Liars - SS5 - E13

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1759#
Đăng lúc 23-9-2015 19:52:41 | Chỉ xem của tác giả
Pretty Little Liars - SS5 - E14

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1760#
Đăng lúc 23-9-2015 23:00:38 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi mừng kinh dị, subteam không drop bộ này !!
mình chờ mòn mỏi gần năm trời thế là lại được ngắm bản đẹp của team rồi
Cảm ơn subteam vô cùng luôn !!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách