Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
Thu gọn cột thông tin

[2013] Nữ hoàng băng giá (Vietsub HD & FHD Completed)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-3-2014 17:59:21 | Xem tất
*kéo ghế lại ngồi hóng*

Thật ra thì đi xem rạp rồi về down bản raw xem cũng nát nước ra rồi ấy, nhưng mà vẫn hóng hàng của subteam hihi :">>>

Subteam cố lên nhé *hôn gió tung tym*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2014 18:46:42 | Xem tất
ố yeah hóng thoaiiiiiiiii, đợt chiếu rạp muốn đi coi lắm mà không có dịp chờ bao nhiêu lâu nay cuối cùng ngày này cũng tới hú hú
subteam fighting !!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2014 19:02:20 | Xem tất
Đặt gạch hóng thôi

Thích phim này quá đi mất, Walt Disney năm nào ra phim hoạt hình mình cũng thích, cuồng phim của Disney mất rồi

Đợi mãi mà mới thấy có dự án thôi, không biết bao giờ có phim để down
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2014 19:08:07 | Xem tất
Phờ râu zần kìa
Bánh bèo nước đá
Mình xem roài, và nghiện rồi, nên giờ chờ FHD thì down về vậy :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2014 19:11:15 | Xem tất
Oa oa, thích quá. Mình mới nghe OST thôi mà đã thích mê rồi, đi làm không có thời gian đi coi phim, lót dép ngồi hóng thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2014 19:59:48 | Xem tất
Không hứng thú lắm với Princess series cuả Disney lắm. Cơ mà vẫn muốn đặt gạch hóng phim này. Bởi vì thấy không có hoàng tử.
Xem trailer thấy anh người tuyết giống con ngựa trong Tangled gớm, toàn tăng động.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2014 20:01:35 | Xem tất
Syaoran112 gửi lúc 4-3-2014 12:49 PM
Mình nghĩ là bạn chẳng hề xem kĩ bộ film gì cả, kiểu như ai xem ta cũng xem cho biết ...

Idina hát như nào ai nghe tự nhận xét. Giải thưởng là trao chủ yếu nhờ bài hát. Biểu diễn có lúc này lúc khác. Và tính chất hai bài nó khác nhau ạ Nếu cứ đeo cái danh cây đại thụ ra mà nói thì không ổn đâu. Ngày từ đầu xem phim chưa biết ai hát mình đã không thích rồi. Hôm Golden Globe lúc Ordinary love đã nghĩ à cũng không đến nỗi.
Cái The Croods ấy, phim hoạt hình không có nghĩa là chỉ giành cho con nít xem.  Có dán nhãn sao. Dễ thương quá. Việc Eep bám riết và hành động như nào xin hãy xem kỹ hoàn cảnh sống, suy nghĩ của nó. Cũng có người không thích Eep và đó là điểm không thành công của phim. Nhưng nv nó nhất quán, nó hợp lý. Nó không bị cái này cũng thích cái kia cũng thích cho vào.
Epic không xuất sắc. Trong phim có ba bốn cảnh giống y như dàn cảnh của Rio. Nhưng nếu nói thiện ác motif nhàm chán thì xin lỗi là trong phim Hollywood thì cái đề tài này nó không bao giờ là cũ. Cái tính chất anh hùng cá nhân nó là tài nguyên đặc sản của Mỹ rồi. cùng đề tài nhưng một ngàn phim thì có một ngàn linh một cách thể hiện. Thực ra ai cũng biết một điều cơ bản là lúc kể chuyện, không quan trọng kể cái gì, mà là kể như thế nào. Và nhạc thì Danny Elfman làm quá hay, quá hợp. Cơ mà không đến là không đến chỗ nào thế? Mà sao bảo nó không có cao trào. Xin lỗi vì nó là kiểu thiện ác nên cao trào của nó toàn oánh nhau, tốc độ, chạy đua với thời gian. Nếu không nhớ bạn có thể xem đoạn dựng song song khi bé kia chạy về nhà rồi kéo được ông bố ra đuổi bầy dơi với đoạn ở phòng chờ bông hoa nở. Cảnh kết thúc cao trào tức là lúc nó lên cao nhất, sau đó được giải quyết thì mình cho là lúc lão kia vung gậy xử Ronin. Đấy là mình cho là thế. Vì sau đó cao trào đi xuống ngay lúc nhóc kia giơ kiếm ra đỡ. Tiếc là cao trào âm nhạc không trùng với hình ảnh nên đoạn này hơi ngang cơ với những đoạn ngắn trước. Điện ảnh quan trọng nhất là hình ảnh với hành động. Không biết bạn còn muốn gì nữa? Đấy là cao trào cuối. Và có cần mình kể cao trào từng đoạn ra cho bạn không? Một lần nữa thì Danny bá quá mức cần thiết
Trong 3 phim đó thì MU là tốt nhất. Sau Rango thì thấy đây là phim hoạt hình có cấu trúc hoàn thiện nhất, chuẩn nhất. Tuy cũng có người bảo nó cứng quá???? Tất nhiên không so với mấy siêu phẩm đi trước. Mà đây là so với phim Mỹ thôi cho sát chứ chưa nói đến Ernest và Kaze Tachinu.

Cái ý tưởng true love là tình cảm gia đình ấy, nó đúng là có  chút mới thật, cơ mà cách thể hiện, cách thể hiện ấy ạ. Chính vì mình thích các phim nói về tình cảm gia đình, nhất là anh chị em nên mới càng ghét cái phim này. Cái bước tiến dài gì đó có vẻ to tát quá. Mỹ thì hay nói tình yêu nam nữ nhưng không phải không có tình yêu gia đình. Brave thì sao? Hoạt hình châu Âu lẫn châu Á có rất nhiều phim nhấn mạnh tình cảm gia đình. Mà còn chả cần phải nói qua thoại phô phang thế nữa cơ.
Hành động của các nhân vật không vô lý. Vô lý là cái cách họ thể hiện ra ý. Không đủ chuẩn bị, nhân vật cử động, cử động chứ không phải hành động nhé, rất kỳ quặc. Mình có nói chỗ nào Elsa ôm Anna là làm quá à? Quá là cái đoạn trước ấy ạ. Chú ý từ cử động ở trên. Nói cho đúng là chính cái đoạn ôm Anna đấy nó lại là chưa đủ nhé. Lại quá dễ dàng. Người ta xem xong tự bảo thế thôi à? Còn gì nữa không? Càng đối lập càng khó chịu, Kiểu vừa đủ vừa thiếu. Làm nhớ đến cái Hotel Transylvania năm ngoái.
Nếu cái rạp bạn xem có người khóc thì có lẽ Disney nên gửi lời cảm ơn chân thành. Cái rạp mình xem, rạp nhiều bạn bè của mình xem, người ta hoặc cười hoặc đơ thôi ạ. Ừ mà có lẽ bạn nên cười khinh bỉ một cái vào cái lũ vô cảm bọn mình và tiếp tục gọi Frozen là một bước tiến dài. Còn lý do mình xem Frozen đúng là để biết nó như thế nào thật. Lẽ nào bạn xem vì bạn biết trước nó nhân văn hạt giống tâm hồn quà tặng cuộc sống này nọ? Mình thích đồ họa đẹp. Không vấn đề gì thì múc thôi.

Không riêng gì Frozen mà cái phim quái gì ở Hollywood thì trình độ nhạc phim của nó cũng là liên kết, giới thiệu nhân vật lẫn thể hiện tính cách, rồi thể hiện cảm xúc, rồi vẽ không gian, mùi hương, rồi âm nhạc hóa tiếng động blah blah. Có ai nói Frozen không làm được đâu. Ở cái chỗ này bài hát mà còn không liên quan đến nội dung thì nhạc sỹ đâm đầu vào tường chết được rồi. Vì người ta làm cả list âm thanh từ kịch bản gốc, theo từng nhân vật từng loại một trong bản dựng chứ không phải chọn bừa bài ghép vô cho đủ số. Thậm chí nhạc nhấn nốt nào, lên hay xuống nó khớp 100% với từng cử chỉ của nhân vật. Frozen mà đeo theo cái mác phim nhạc kịch chỉ tổ xấu mặt hơn.  Trừ bài Let it go, âm hình nhìn chung là đơn điệu. Vâng, có không ít bài khen Frozen là phim hoạt hình nhạc kịch xuất sắc nhất của Disney từ hồi nào nào đó. Nhưng trong một câu khen đã có tới ba cái giới hạn về thời gian, địa điểm và thể loại rồi. Xin lỗi mình không rõ lắm nhưng gần đây Disney có bao nhiêu phim hoạt hình nhạc kịch thế?

Cho nên mình đã nói rồi, Frozen không phải rác rưởi, nhưng nó không xứng đáng đứng trong hàng ngũ Oscar.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2014 20:24:12 | Xem tất
Nghe nói phim này hay lắm. MÀ phim cũng vừa mới ra thôi mà nhỉ, vậy mà subteam đã có bản HD để làm vietsub rồi. Cảm ơn subteam nhiều nhé, ra nhanh nhanh cho anh em đỡ mong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2014 20:48:18 | Xem tất
Frozen. Yeahhh. Phim hoạt hình hay nhất về tình chị em của Disney mà mình từng xem. Hóng quá đi thôi . Let it go, nghe lần đầu tiên đã mê mẩn rồi. Lâu mới có dịp xem hoạt hình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2014 21:10:06 | Xem tất
Vui quá vui quá, cuối cùng Kites cũng dịch bộ này
Đợt đó đang thi học kì nên cuối cùng không coi được
Nghe nói phim hay lắm, đạt giải phim hoạt hình hay nhất luôn
Hóng hóng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách