Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Nữ hoàng băng giá (Vietsub HD & FHD Completed)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 4-3-2014 12:49:09 | Chỉ xem của tác giả

bu

Yubaba gửi lúc 3-3-2014 07:34 PM
Frozen, Frozen, Frozen FFFFFFFFFFFFFF
Hôm nay xem Oscar tuyên bố Frozen đoạt giải thì mình c ...

Mình nghĩ là bạn chẳng hề xem kĩ bộ film gì cả, kiểu như ai xem ta cũng xem cho biết ấy
Bạn bảo tâm lý Elsa là dễ dãi khi bung 1 cái là tự do. Bạn không thấy đoạn đầu Let it go cũng có những đoạn khổ tâm à:
"The snow glows white on the mountain tonight,
not a footprint to be seen.
A kingdom of isolation and it looks like I'm the queen.
The wind is howling like this swirling storm inside.
Couldn't keep it in, Heaven knows I tried.
Don't let them in, don't let them see.
Be the good girl you always have to be.
Conceal, don't feel, don't let them know.
Well, now they know!"
Bạn che dấu và giờ nó đã lộ, vậy sao không tự do luôn, đừng phiền muộn gì nữa vì bạn không thể che dấu nó nữa. Sau bao năm Elsa giam mình để bảo vệ cho Anna, giờ là lúc Elsa được giải phóng, tự do dùng những sức mạnh của mình mà không sợ Anna bị tổn thương, không phải cố kiềm hãm cái bản năng trong mình nữa. Elsa khổ tâm vì bị phát hiện bí mật nhưng cũng thấy thoải mái vì không còn phải lo sợ bí mật kia nữa, không lo phải làm hại ai nữa, như trút được gánh nặng bao năm nay vậy. Elsa không biết là mình đã tạo ra mùa đông vĩnh cửu nhé ( xem For the first time in forever reprise ) và sau khi biết, cô vẫn tự dằn vặt mình chứ không phải "kệ bố mày đâu". Và Elsa tự do mà cô đơn vì cô đơn nhưng người thân được an toàn và không phải sống trong sợ hãi làm hại ai nữa.
Còn đoạn cuối, mình thấy rạp chả có ai cười khi mình xem cả. Nhiều đứa trẻ đi với ba mẹ còn khóc cơ. Chắc bạn đi xem toàn với những kẻ chẳng có chút tình thương gì cả? Biểu cảm quá mức chỗ nào vậy bạn? Frozen đề cao tình cảm chị em chứ cóc phải cái tình cảm nam nữ phim nào cũng có, đó là một bước tiến lớn đấy . Cứ lúc nào nhắc đến true love là nghĩ đến hoàng tử đẹp trai, hun hít còn Frozen true love là tình cảm gia đình, tình ruột thịt không chia cắt được, đó là điều đáng quý và tiến bộ hơn mấy bộ film con nít mà toàn tình yêu nam nữ. Anna chấp nhận bị hoá đá để cứu Elsa, Elsa nhìn lại em mình còn sống nhưng hoá đá để bảo vệ mình, còn gì đau đớn khi em mình đã hoá đá sau bao công sức cố gắng bảo vệ nó. Làm quá , Elsa chỉ ôm Anna khóc thôi mà còn là làm quá thì chắc chỉ quỳ nhìn em mới là bình thường quá .
Còn đống film bạn nói, mình chỉ chưa coi Monster University còn hai bộ còn lại coi và không thấy ấn tượng, The Croods với nhiều tình tiết quá lố khi Eep cứ bám riết Guy như đám con gái vô duyên trong khi mình là một người khá bạo lực, gia đình mà cứ mong giết nhau khi đó là film cho con nít xem . Còn Epic thì xin lỗi là cố nhưng không tới, motif film nhàm chán khi hai bên thiện ác đánh nhau rồi bên này thắng , không có chút gì nổi bật trong suốt cả bộ film cả, cảnh cao trào cũng k có nốt. SA, Up, Finding Nemo đều rất hay và có ý nghĩa nhưng Frozen cũng có những điều đó, Frozen không chỉ là bước tiến lớn mà còn thay đổi rất nhiều so với các film hoạt hình bt, true love không còn là tình yêu nam nữ, kẻ cô độc đôi khi ko phải là kẻ ác mà là một người đáng thương, không vẽ nên một bức tranh đầy màu hồng về thế giới khi mà hoàng tử với công chúa cứ gặp, yêu rồi cưới
Còn ông đại thần là nhân vật đã cử 2 kẻ đi giết Elsa, điều đó làm người xem tin tưởng Hans hơn khi anh cứu Elsa để đánh lừa về nhân vật này. Còn Hans sao biết được Anna quen Kristoff và Olaf mà biết hai người này đến cứu, Elsa đã bị bắt thì chắc chắn Anna chỉ có chết thôi.
Và Idina Menzel, 1 cây đại thụ trong sân khấu Broadway mà bạn bảo kinh thì mình cũng chịu . Ừ thì note cuối của Let it go ở Oscar bị vỡ nhưng ít nhất cả cái bài nó ok, còn Ordinary love ngay đoạn đầu đã strain hết cỡ rồi với những note throaty không chịu nổi .
Kết 1 câu là bạn xem và chẳng hề chú ý đến từng đoạn chi tiết nội dung nên thấy nó rời rạc là đúng . Frozen là film nhạc kịch nên bài hát cũng chứa ý nghĩa liên kết nội dung chứ k phải chỉ hát cho có =)). Nhưng nếu đã nhận xét thì nên coi cho kĩ, đừng có cưỡi ngưa xem hoa rồi phán 1 câu xanh rờn là nó nửa mùa =))

Bình luận

1 lần nữa là Elsa không biết mình gây nên bão tuyết vĩnh cửu nhé. Nên chỉ nghĩ là bỏ đi, 1 là giữ em mình an toàn và 2 là tự do không còn lo sợ nữa nha.  Đăng lúc 4-3-2014 10:48 PM
Giời ơi là đất. Ba mẹ thì mất, em gái thì ở lại với cả vương quốc và đống rắc rối do chính mình gây ra mà bảo không cần phải lo sao. Cái này không nhắc gì   Đăng lúc 4-3-2014 07:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 4-3-2014 13:04:34 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng kites cũng làm.
Film này đi xem rap 2 lần mà vẫn mún xem.
Mừng quá T^T
*ôm bài ngồi chờ*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 4-3-2014 13:42:56 | Chỉ xem của tác giả
Subteam nhà mình làm việc nhanh quá nghe nói phim này hay lắm.
Lâu rồi mới thấy Disney cho ra một bộ phim hoạt hình coi được. Thích nhạc phim hoạt hình ghê luôn siêu siêu hay.
chờ mãi để được coi Vietsub bản đẹp cùa Kites nhà mình Cám ơn Subteam nhiều lắm luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 4-3-2014 15:06:21 | Chỉ xem của tác giả
Ôi trời! Bạn hóng đã lâu mà nay sắp có rồi sao? Hạnh phúc thế! Há há há!

Hôm bữa ra rạp tính đi xem cùng với mấy đứa em mà kế hoạch đổ bể hết, đành hóng bên mình vậy. Giờ thì sắp được xem rồi.

Cám ơn các bạn trước nha!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 4-3-2014 15:20:06 | Chỉ xem của tác giả
Đợt khoái phim này quá trời mà cóa đi coi được đâu.
Thấy subteam làm là hạnh phúc quá trời lun
Thanks subteam nhiều nhá
Mong mọi người cố gắng làm thiệt là tốt sub nhé
Mà mình nghĩ đừng hối subteam quá, cứ từ từ ra bản dịch chất lượng là được, miễn đừng lâu quá
Đặt gạch hóng ... kekeke
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 4-3-2014 15:45:39 | Chỉ xem của tác giả
sắp có sub rồi, nhà mình làm tốc độ quá!!!!

thấy người ta ra rạp coi rồi về kể, hông có dịp đi tiếc đứt ruột, mới có mấy tháng đã thấy subteam làm rồi,

cảm ơn mọi người nhìu nhắm.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 4-3-2014 17:15:26 | Chỉ xem của tác giả
mình chờ đợi cái ngày ấy lâu lắm rồi... thích quá đi.

Subteam làm việc thật nhiệt tình.

Rải chiếu ngồi chờ thoai.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 4-3-2014 17:27:25 | Chỉ xem của tác giả
hóng hóng ngay và luôn, từ ngày phim này mới ra đã hóng suốt rồi. đi xem, rạp về lại càng hóng hơn nữa.
phim hay mà nhạc cũng hay, hình ảnh lại đẹp, lại vừa đc giải Oscar
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 4-3-2014 17:29:07 | Chỉ xem của tác giả

đặt gạch hóng frozen hic phim này mình ngóng từ hồi mới ra rùi cơ
kết let's it go lắm rùi . Hy vọng phim sớm lên sàn
subteam cố lên tks vì các bạn đã dịch và làm sub hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 4-3-2014 17:52:29 | Chỉ xem của tác giả
không biết là team làm phim với định dạng nào vì theo như mình biết thì một số nguồn link không chính thức, bản full hd lên tới gần 8Gb. đây là một con số hết sức lớn nếu như các bạn lưu giữ trong hdd làm kỉ niệm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách