Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Lần theo dấu vết - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 2-5-2014 16:45:46 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua được nghỉ thế là đã cày xong phim :tunghoa:
Theo ý kiến cá nhân thì mình thấy phim hơi dài, có nhiều chi tiết chưa được sáng tỏ cho lắm Hoặc là tại mình chưa hiểu hết được, chẳng hạn như là cái mê cung và đống rắn Sao bà dì lại bắt mấy đứa trẻ con giải câu đố về mê cung như thế Sở thích thôi à
Phần đầu phim lúc 2 đứa bị bắt cóc mình thấy hơi vội, tuy nhiên đến lúc thanh tra Loki đi tìm thì lại lê thê quá mức. Phim dẫn dắt người xem tương đối ổn, lúc đầu xem mình đã nghĩ ngay là th` Alex không phải đứa bắt cóc rồi tại nó cứ đao đao :'(
Xem xong phim rất ấn tượng với vai Keller, lúc nhận tin con gái mất tích, lúc động viên vợ, con trai, và cực kì thích lúc ổng tra tấn Alex, má ơi đóng chi mà đạt quá trời quá đất :o
Xem phim này vì thích chú Jake và đến lúc xem phim thì không hề thất vọng
Lúc chú đến đón Anna đi về bệnh viện rất hay :-bd
Đóng vẫn rất xịn mỗi tội quả tóc đúng là ưa không nổi T___t
Chắc mọi người xem xong cũng giống mình, đoạn cuối tức Keller lắm
Rõ ràng đã biết hung thủ là ai thế mà không báo Loki ? Một mình chạy đến nhà hung thủ xong bị bắt ?
Nghĩ gì vậy trời ạ, biết là làm bất cứ mọi việc để cứu con gái nhưng mà đến lúc cao trào thế thì cũng phải nghĩ 1 chút chứ T__t
Đoạn cuối mình thấy hình như Loki có nghe thấy tiếng còi ? Không biết có đi tìm tiếp không T___T

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 3-5-2014 08:55:28 | Chỉ xem của tác giả
phim hay thật. mình thích anh chàng thám tử, đôi mắt quyến rũ quá hihihi
nhưng mà cuối cùng là có cứu được người cha ko vậy mấy bạn?
thanks subteam đã làm phim này nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 3-5-2014 12:44:52 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã xem rồi nè! Nói chung là hay ấy ạ! Cap cùng cộng sự chống lại kế hoạch của HYDRA, Bucky là Chiến binh mùa đông, Cap đi tìm Buck ở phần 3! :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 4-5-2014 04:07:53 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong thấy buồn quá, Bố tìm mọi cách để cứu con để rồi cuối cùng lại bị mụ già ấy bắt xuống hầm, mà mấy a cảnh sát kia đến cũng k biết.
Nói chung là kết thúc hơi bực, còn lại thì phim quá hay

Đoạn cuối đạo diễn để kết thúc lửng tức là anh thanh tra cứu được người cha luôn đó bạn, trong phim có nói đến chi tiết 100% các vụ án anh này đều giải cứu được mà, nếu quay luôn đoạn giải cứu người cha thì phim dài dòng hơn, để kết thúc lửng như vậy mới hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 8-5-2014 10:14:14 | Chỉ xem của tác giả
Xem trailer của phim này lâu lắm rồi giờ mới có, he he. Cứ phim nào của bác Jack là đều hay hết, diễn viên yêu thích nhất của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 12-5-2014 19:57:03 | Chỉ xem của tác giả
phim hay ấn tượng với JG chậm rãi xử lý tình huống , cuối phim cứ tường HJ chết chứ mở loa nhỏ quá mà xem cứ thấy JG ngó ngó qua kia, chỉnh loa lên mới biết anh ấy nghe thấy tiếng còi mà cứu được HJ dù ko chiếu khúc đó .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 14-5-2014 16:45:41 | Chỉ xem của tác giả
Prisoners thực sự là một bộ phim khiến cho người xem phải đặt dấu chấm hỏi ở quá nhiều chi tiết và đương nhiên họ không bao giờ có được câu trả lời. Phim không thuộc dạng dễ xem, nên dễ hiểu vì sao bộ phim này không thành công lắm ở mảng doanh thu phòng vé. Mình không đánh giá cao Prisoners ở sự kịch tính và gay cấn, mình nghĩ nhiều bạn đều dễ dàng đoán được hung thủ là ai khi xem đến khoảng 2/3 phim rồi. Cái hay là cách đạo diễn phản ánh xã hội thông qua câu chuyện này và cách diễn viên truyền đạt cảm xúc tới người xem cơ.  

Hugh và Jake diễn xuất quá đạt, lột tả xuất sắc hai tuyến nhân vật qua cách xử trí tình huống: Dover đại diện cho cá nhân, còn Loki đại diện cho chính quyền, cho luật pháp.

Về việc Dover tra tấn Alex quá dã man, điều này mình công nhận và thậm chí lúc mình xem mình khá sợ, phải lướt qua mấy cảnh đó hết. Như mình đã nói ở trên, Dover chỉ là một cá nhân, và anh hành động theo cách anh muốn. Đối với anh, “giải quyết được vấn đề” là việc con gái mình trở về nhà an toàn, chứ không phải là tìm ra thủ phạm. Do đó, với Dover, bằng mọi cách, kể cả có làm trái pháp luật, anh cũng phài tìm ra bằng được con gái. Vì sao Dover hành động đơn độc? Vì Dover đã mất niềm tin vào luật pháp, mà đại diện là cảnh sát rồi. Dover không thể tiếp tục tin cảnh sát được nữa, tin rằng họ sẽ tìm được con gái cho mình nữa. Cho nên khi biết hung thủ là ai, Dover không hề báo với thanh tra Loki, mà cứ đơn thương độc mã tới tìm bà già kia. Sự vô lí trong hành động của Dover chính là do sự mù quáng trong việc muốn cứu con gái và sự mất niềm tin nơi luật pháp gây ra. Liệu Dover có cần phải tra tấn Alex đến mức độ đó hay ko? Đây là câu hỏi mà mình thắc mắc suốt trong cả bộ phim, thì cuối cùng, có lẽ chỉ nên giải thích đơn giản: vì Dover chỉ là một cá nhân, một cá nhân tuyệt vọng không còn điều gì để bấu víu, khi niềm tin với cảnh sát đã mất và chỉ còn một manh mối có thể duy nhất để lần ra mọi việc, đó là Alex. Đứng dưới góc nhìn của cá nhân đó, anh có thể làm tất cả để thấy con gái mình trở về.

Lúc đầu, mình chỉ down phim về xem bình thường thôi, cũng không để ý lắm diễn viên. Khi xem mới nhận ra Hugh Jackman, vốn là một diễn viên mình rất hâm mộ, thế nhưng tất cả mọi sự chú ý của mình đều dồn hết về nhân vật thanh tra Loki, từ những khung cảnh đầu tiên. Vâng cảm ơn anh Jake đã làm cho em mê mẩn Loki đến mức phải đi xem hết các phim anh đóng để đánh giá diễn xuất của anh một cách khách quan nhất =_= Ở Loki toát lên sự bí ẩn lạ thường và lúc nào mình cũng có cảm giác anh bị đè nặng, ám ảnh bởi một cái gì đó, có thể là một cái gì đó trong quá khứ. Vết xăm trên cổ, vết xăm hình thánh giá trên bàn tay, những chữ cái xăm trên 5 ngón tay, đôi mắt giựt liên tục, tất cả đều làm cho Loki vô cùng bí ẩn. Mình nghe nói Jake đã góp phần tạo ra một nửa tính cách cho nhân vật Loki, và Jake thích mọi người tò mò về Loki Cảnh của Loki mà mình thích nhất là cảnh gần cuối phim, khi Jake bị thương nhưng cố gắng hết sức để đưa Anna đến bệnh viện, Jake diễn đạt quá luôn. Đây cũng là cảnh mà Jake cho là khó diễn nhất trong suốt bao nhiêu năm trong nghề của mình.

Đoạn cuối phim là cố tình bỏ lửng. Mình có đi lang thang vài nơi, đọc vài bài về anh Jake thì mới biết ảnh thích đóng Prisoners vì ảnh thích mọi người bước ra khỏi rạp mà liên tục đặt câu hỏi về phim =.= tháng 3 vừa rồi phim Enemy của ảnh công chiếu cũng là Denis làm đạo diễn, và nghe nói kết thúc siêu khó hiểu =.=

Một số bạn thắc mắc về các biểu tượng mê cung, con rắn thì đọc bài viết này nhé: https://splashfromabove.wordpres ... ose/comment-page-1/ mình đọc xong cũng mới hiểu mấy hình ảnh đó, các biểu tượng hình xăm trên cổ Loki, cái tên Loki, chiếc nhẫn trên tay Loki có hình Zodiac, ngay cả chi tiết Loki bị thương 1 bên mắt cũng có ý nghĩa hết. Tất cả đều là những biểu tượng tín ngưỡng cả.

À có vid này cũng hay hay về Hugh với Jake, mọi người xem giải trí nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 16-5-2014 02:33:59 | Chỉ xem của tác giả
đọc đoạn giới thiệu film mà thám tử Loki tớ chỉ nghĩ tới cái thằng xấu bụng đẹp trai trong Thor mà subteam có làm sub rồi í
xem rating idm cao khủng khiếp, ko biết đợt chiếu rạp mình bận đồ án hay thi thố gì mà ko biết
cảm ơn subteam nhé, có kites thì tớ mới đỡ tiếc hùi hụi những bộ film bỏ lỡ ở rạp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 18-5-2014 08:26:29 | Chỉ xem của tác giả
cá nhân mình thì không thích phim này lắm. cảm giác gì đó không logic và chặt chẽ. tại sao ban đầu. alex là đối tượng nghi vấn mà không khám xét nhà hắn đi. thông thường khi khám xét nhà thường tìm mọi ngóc ngách mà. ngay từ đầu. những đứa trẻ vẫn ở ngôi nhà đó vậy mà ko tìm ra sớm .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 23-5-2014 21:59:43 | Chỉ xem của tác giả
Phim mở đầu khá hấp dẫn tạo được độ tò mò cao nhưng đến khoảng nửa phim thì mọi thứ dường như chậm lại nên cảm thấy hơi nhàm, và nói thật coi xong không đọng lại gì nhiều trong đầu mình ngoại trừ nhân vật thám tử Loki và cái hình mê cung :p
Phim được dẫn dắt bởi diễn xuất xuất sắc của hai nhân vật người bố Keller và thám tử Loki, mặc dù có nhiều điểm không đồng tình với Keller - nhất là mấy cảnh tra tấn Alex chả dám coi nhiều vì máu me be bét và biến dạng cả mặt nhưng vẫn thấy đầy cảm xúc trước một người bố quyết làm mọi thứ để tìm được con gái.
Nói chung tuy phim được rating khá cao nhưng do hơi dông dài và ít yếu tố bất ngờ nên mình không thích lắm, tuy vậy thì đánh giá cao dàn diễn viên đã làm nên hồn cảm xúc cho phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách