Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 48663|Trả lời: 109
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Koo Kum / คู่กรรม - Nadech Kugimiya ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Koo Kum

Nhà sản xuất: M39

Diễn viên: Nadech Kugimiya ... Kobori
Arewadee Decubes . Angsumalin

Dự kiến phát sóng: Tháng 2 năm 2013.

Thể loại: Chiến tranh, tình cảm.

NỘI DUNG

Bối cảnh của phim là năm 1939, vào những ngày đầu tiền của Thế Chiến thứ II tại Siam, Angsumalin gặp mặt lần cuối với người bạn thời thơ ấu, một chàng trai Thái đầy nhiệt huyết tên Vanus.  Anh rời Thái, đi du học bên Anh.  Vanus mong muốn Angsumalin  sẽ đợi anh quay về để kết hôn.

Một thời gian ngắn sau khi anh đi, Thái Lan bị Nhật xâm chiến.  Tại Thongburi,  hải quân của đế chế Nhật, chỉ huy bởi Kobori, đóng quân trên con sông Chaophraya.  Một ngày nọ Kobori, nhìn thấy Angsumalin bơi trên con sông, và lập tức rơi vào lưới tình.  Nhưng cô gái với một trái tim yêu nước nồng nàng thì lại ghét một kẻ ngoại bang như anh.

Dù bị cô cự tuyệt, Kobori vẫn luôn kiên quyết theo đuổi cô.  Dần dần thì Angsumalin nhận ra Kobori là một chàng trai tốt, và bắt đầu có cảm tình với anh nhưng vì chiến tranh và sự thù địch giữa hai nước, cô đành chôn vùi tình cảm của mình.

Vì lý do chính trị, bố của Angsumalin, một nhà lãnh tụ của phong trào Tự Do Thái Lan, đã bắt cô lấy Kobori.  Biết rằng Angsumalin không lấy mình vì tình yêu, Kobori hứa sẽ không một quan hệ xác thịt nào.  Tuy nhiên không may, sau đám cưới, anh đã phá vỡ lời hứa đó...

Cao trao phim diễn ra khi Vanus quay lại, Angsumalin bị dằn xéo giữa lòng yêu nước, tình bạn, tình yêu và lòng chung thủy.

[Vietsub] Trailer Koo Kum

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
chansun + 5 Ủng hộ 1 cái!
sarahlee_95 + 5 ^^
StefanieVu + 5 Ủng hộ 1 cái!
LoveYadech + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 8-9-2012 23:32:10 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

File Mega.co.nz .003 bị lỗi rồi bạn ơi  Đăng lúc 3-4-2015 03:40 PM
có ai cho hỏi cái Tên Koo Kum dịch sang tiếng Việt là gì hem???????  Đăng lúc 6-7-2014 07:28 AM
ta cũng ko thấy link dow ở đâu hết zậy ta?  Đăng lúc 24-3-2014 04:29 PM
bua nay sao ko con link dow nuA vay  Đăng lúc 6-3-2014 09:57 AM
thích cái bài Nadech hát lắm í. trong MV đz dã man con ngan :((  Đăng lúc 14-4-2013 09:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 14-9-2012 18:28:47 | Chỉ xem của tác giả
Bài được •Mia• sửa lúc  20-2-2014 10:21 PM

Bình luận

cho mình mượn post để up poster được không? 6 cái lận :))  Đăng lúc 26-3-2013 09:57 PM
Mình chuyển bài viết của bạn xuống post tiếp theo rồi nhé, chứ ko xoa bài bạn. Vì mình cần chỗ up phim ^^  Đăng lúc 25-3-2013 07:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 14-9-2012 21:51:05 | Chỉ xem của tác giả
Giữ chỗ                                                                                                                                                                                    

Bình luận

cho mình mượn post để up poster được không? 6 cái lận :))  Đăng lúc 26-3-2013 09:58 PM
Hình như trường không quân đó e, ss cũng thấy cô bé ko xấu, chỉ có cái cằm dài và nhọn giống bé Na thui ;)). Bản movies đầu tiên thì được mong đợi lắm đây :))   Đăng lúc 16-9-2012 02:23 PM
MOD cho em hỏi bộ film này có yaya đóng chung với nadech không vậy anh!  Đăng lúc 15-9-2012 06:39 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
LoveYadech + 5 Cảm ơn em

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 16-9-2012 14:18:45 | Chỉ xem của tác giả
cool_cold gửi lúc 8-9-2012 23:32
Bên lề bộ phim: M39 có ý định đưa bộ phim kinh điển của Thái, Koo Kum, lên màn ảnh  ...

Cái Ku lạnh lùng và  thầm lặng qua đây lập thread phim cho Nadech mà hẻm nói năng gì cho mọi người biết

Ss lò mò qua đây kiếm coi đã lập chưa, nếu chưa thì định nhờ em lập dùm đây. Thật ra ai lập cũng được, nhưng truyền thống nhà mình quen là em lập rồi nên cứ muốn nhờ Ku thôi.

Với lại em biết nhiều thông tin, em lập thread phim cho Nadech là hay nhất. Đọc cái giới thiệu thôi là ss đã thấy hóng rồi, nhưng thực sự ss ko dám mơ mộng , kì vọng  gì nhiều ở bé Na đâu.

Có phim coi là vui,chỉ cần là nó đóng phim là đủ thích rồi. Coi để ủng hộ nó, chứ ko kì vọng gì cả. Dù sao cũng là bộ điện ảnh đầu tiên của Na, thật bụng thì ss vừa mừng vừa lo, thôi mong sao nhận được nhiều sự ủng hộ.

Có hóng bên Spicy thấy n'ek dự kiến của nó tên Richy, chưa biết chắc hay chưa , nhưng đợi fitting là chuẩn nhất. Ko biết quay kịp Valentine chiếu ko nhĩ ? Phim điện ảnh có bộ quay còn lâu hơn cả lakorn , nhất là phim về đề tài chiến tranh . Nếu đúng như dự kiến thì quá tốt, Valentine này có cái hay để coi rồi

Nếu phim mà được làm vietsub ss mừng lắm luôn ý, điện ảnh ngắn hơn lakorn, hy vọng có ai tốt làm dùm cho mình thưởng thức . Cơ mà trước đây có phiên bản điện ảnh Koo Kum nào chưa nhĩ?

Chờ đợi và ủng hộ dự án điện ảnh đầu tiên của Nadech nào . Ku có lòng tốt thì update News về phim liên tục cho mọi người nắm nhá . Thanks em trước.

---------------------------------

Này thì Kobori ngố tàu của chúng ta

Cre: Spicy

*Vài hình ảnh Nadech đến trường không quân học hỏi thực tế cho vai diễn, dù Podori là lính hải quân thì phải? Nhưng bạn biết tiếng Thái nhà mình lại nói đó là trường Không quân

Mình chỉ  minh họa vài tấm để mọi người tiện theo dõi, thread phim nên để tin tức thôi, nếu các bạn quan tâm muốn xem nhiều ảnh hơn, có thể ghé thread của Nadech trong box Yadech's House nhá

Các chú cũng tranh thủ hâm mộ Nadech nữa đây , chắc xin chữ ký dùm cho vợ con chăng?

Credit Barry.Ya

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 5-10-2012 23:21:25 | Chỉ xem của tác giả
Bên lề bộ phim: M39 có ý định đưa bộ phim kinh điển của Thái, Koo Kum, lên màn ảnh lớn từ lâu.  Và người họ chọn làm nam diễn viên chính không ai hết mà chính là Nadech Kugimiya, ngôi sao trẻ và đầy triển vọng.

Vốn đầu tư phim lên tới 70 triệu bạt và M39 hy vọng sẽ thu về 100 triệu, dự tính ra mắt vào tháng 2 năm sau.  Kookum sẽ nằm trong list must-watch của tháng tình yêu, Valentine để chứng kiến một truyện tình đẹp, đầy máu và nước mắt.

----------------------------

Dài dòng quá =))) nói chung là sau một thời gian, đấu đá giữa Ae, CH3 và M39, Nadech đã nhận đóng phim này, hiện giờ đang tập luyện cho cảnh action.  Nữ chính đã lộ diện, cơ mà phải fitting, ta mới cho lên tên vào

Gà mới của Ae

----------------------------

LoveYadech gửi lúc 14-9-2012 18:28
Cái Ku lạnh lùng và  thầm lặng qua đây lập thread phim cho Nadech mà hẻm nói năng gì ...

Koo kum chỉ có hai bản lakorn thôi chị, bản của P'bird là thành công nhất.  Ratings hình như là cao nhất trong lịch sử phim Thái.  40% thì phải, em cũng ko nhớ chỉ nhớ rất cao.

Richy em bik từ lâu rồi.  Nói ko đùa, mới đầu P'Ae post ảnh con bé này lên em đã theo IG của nó.  IG của nó set private.  Từ lâu em đã thấy nó follow IG của mẹ Nadech rồi chứ ko fải mới đây.  Em thấy nhìn con bé ko tệ, đẹp thì ko, xấu cũng ko fải xấu nốt.  Chỉ là ko bik diễn ra sao thôi.

Nhưng em lại nghĩ, phim này đè nặng vấn đề chiến tranh, cảnh chiến đấu hơn là tình cảm.  Cũng ko rõ.  Đại khái h Nadech đi training với hải quân để chuẩn cho vai diễn

Link này em post bên spicy, h post wa đây lại.  Hình của Richy
http://www.dek-d.com/board/view.php?id=2524195

Rate

LoveYadech + 5 Ss cũng quá phấn khởi :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-10-2012 17:07:57 | Chỉ xem của tác giả
Đăng vài clip Vietsub có liên quan đến Koo Kum do bạn shorthairhappy nhà Yadech ở Kites làm nhá, để mọi người tiện theo dõi thông tin

Thêm ảnh shooting cho phim

Credit: SPicyforum
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 17-10-2012 20:10:12 | Chỉ xem của tác giả
đọc nôi dung có vẻ hấp dẫn lại có nadech nữa chứ
mê anh này từ phim game rai game ruk
hóng phim quá đi mất {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 4-11-2012 13:26:12 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim sẽ đóng máy vào ngày 2 tháng 12.  Dự kiến ra rạp vào 14 tháng 2 năm sau

----------------------------------------------------

Hình ảnh đầu tiên của Koo Kum.  Sao tự nhiên thấy quá phẩn khởi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 6-1-2013 12:56:44 | Chỉ xem của tác giả
Hiện giờ teaser của phim đã dc chiếu trong cách rạp phim ^_^ Feed-back khá good, nào là xem ra bộ phim có kinh phí lớn, cạnh hoàng tráng, Nadech nhìn đẹp trai lắm

Đây là một vài ảnh chụp lén lol

cr: as tagged

Bình luận

Thề chứ nhìn cái poster cứ tưởng Tina trong Yes Or No chứ, nhưng không sao,xem trailer thấy cũng hay  Đăng lúc 21-3-2014 05:16 PM
Hôm nay Ku làm 1 vòng khu Thái update news luôn hen ;)). HÓng Koo Kum, hy vọng sẽ là 1 bộ phim thành công,KK này khiếp, 1 tấm ảnh rò rỉ cũng ko có T_T  Đăng lúc 6-1-2013 01:20 PM

Rate

LoveYadech + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách