Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cool_cold
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Koo Kum / คู่กรรม - Nadech Kugimiya ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 2-4-2013 23:16:30 | Chỉ xem của tác giả
04/4 phim chiếu rồi nên bên Thái cũng pr kinh lắm
tin tức hôm nay :cap hình từ bản tin của Nine entertainment,Bang channel và Ch3
mời kha khá khách trong đó có Ang của P'Bird

diễn nguyên 1 đoàn lính Nhật (cái này hồi Anh Hùng của Trương Nghệ Mưu chiếu ở mình cũng thuê 2 anh lính mặc áo giáp đứng cửa-hehe)

kí giả

Na và Richy,trông bộ váy đẹp nhưng so với Richy thì hơi dừ

cận cảnh nhân vật chính,thấy Richy may thật,hồi Hello Stranger Noona ít ra còn có GGM chống lưng,nay chỉ có P'Ae mà được đóng chính 1 dự án lớn,phim kinh điển thì quá may còn gì.hy vọng em nó làm nên chuyện

bonus thêm ảnh nhân vật-thủ phạm vụ Richy đây,hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 4-4-2013 22:59:14 | Chỉ xem của tác giả
hình như chưa có phim nào mình quan tâm như phim này
suốt ngày hôm nay mặc dù có nhiều chuyện,mà thực ra là cả mấy ngày nay,dù đang rất bận,trong lòng ngổn ngang nhiều thứ,vậy mà mình cứ quanh quẩn ở spicy asiafuse và kites ,nhất là hôm nay vòng ra vòng vào chỉ để xem có ít tin tức nào không
cố gắng xem có ai review gì về phim không?
bên spicy nói có mr.coffee đã review về phim,nhưng không dẫn link,mình cũng chả tìm được gì
lục google cũng chả ra gì
đến tối nay vừa mới qua spicy thấy chưa ai review,không ai nói đã đi xem,chỉ nói qua vài tin vu vơ là nghe nói phim bị chê,có người khen Richy(chính anh mr coffee) ,nhưng hầu hết comment đều nói Richy diễn dở,hợp diễn vai teen hơn
có người nói fan Na bảo phim tự hay rồi,không cần pr làm gì
có người nói phim này ngoài chuyện tung ảnh quảng bá thì chiến dịch pr cũng chả đặc sắc lắm
khủng bố nhất là có tin nếu tuần này không được 10 triệu Bath doanh thu thì ngừng chiếu
rồi gì mà khẩu vị khác nhau,có thể phim hay nhưng những người đã nhận xét đều là những người không thích phim
xem ch3 cũng không thấy nói gì ,bản tin tối như bình thường
có lẽ phim không được thành công lắm,ít ra là mặt doanh thu
thực ra chờ đến giữa tuần sau xem Thai box office là biết ngay,nhưng mình vẫn nóng vội muốn biết tình hình qua loa đã
dù doanh thu không phải tất cả,nhưng với mình thì nó rất quan trọng,trước nay đánh giá gì nhìn doanh thu trước tiên(hoặc giải thưởng uy tín giành được)
mình chẳng phải fan Na,quan tâm phim có lẽ vì cái kịch bản vốn đã quá nổi tiếng của nó,kỳ vọng nhiều lắm chứ.
cố gắng xem mai thế nào có thêm tý tin nào không

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 5-4-2013 00:00:31 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên sorry các bạn fan của Na..
Mình chờ đón phim này vì nội dung nhiều hơn là vì Na..
Nhưng sau khi mình xem xong mình xin được nói thấy này... Nếu không có Na phim này không có ai xem.
Nó nhạt như nước ốc.. nếu một người chưa đọc qua tiểu thuyết hay xem larkon.. nói thẳng luôn sẽ không hiểu một cái gì cả.. không có những cao trào để tình cảm nó bùng nổ... nói chung xem hai người nói yêu nhau mình chẳng hiểu vì sao họ yêu nhau? diễn biến phim quá nhanh nhưng lại quá gọn so với một thiên tình sử..
Về diễn xuất ngoài Na và anh bác sĩ ra thì nhạt vài tạ muối không mặn lên được.. Na cũng có những trường đoạn khá xúc động..
Em gái kia chỉ có duy nhất đoạn đọc thoại có cái bài hát tiếng nhật thấy có tí cảm xúc..
Lúc em ấy nói em ấy yêu  Kobori.. má mình nóng tính nói thẳng các bạn đừng giận chứ muốn chửi thề.. mắt trắng dãi .. mình nghe ai nói yêu mình như thế mình xin lên thiên đường cho nó lẹ. Đùa chứ nhìn mặt Na đang xúc động thế qua em kia cảm xúc nó drop không kéo lên được.
À thêm cái đoạn  anh chị vật nhau trong  phòng... ối giời ơi..không từ nào để diễn tả... em gái kia koh diễn ra được cái sự giằng xé.. giữa tềnh iêu và lý trí..
Mình chỉ cm đến thế này thôi chứ thêm nữa mình ngại war lắm.. lười trành cãi...
Nhưng biên kịch nó bóp cho  Ku Goom thành Ku gặm rồi...

Bình luận

Chỉ còn Na ngoan ngoãn ở lại dưới trướng thằng cha bóng này thôi. Có thể cái vụ Unilever là do thằng chả dựng lên để cảnh cáo Na và mẹ vì đòi ra riêng lắm đó.   Đăng lúc 16-4-2013 07:44 PM
Fan Na từ lâu đã bực cái vụ Ae cài gà mới làm Na suýt chút nữa ko được đóng movie rồi. Mark và nhiều người khác cũng tìm cách thoát khỏi Ae rồi.  Đăng lúc 16-4-2013 07:43 PM
hihi lúc mình cm cái này mình bức xúc quá nên hơi nặng tay...:D  Đăng lúc 5-4-2013 09:55 AM
m cũng muốn coi phim này vì nội dung,nghe b review mà ...vui vui  Đăng lúc 5-4-2013 09:44 AM
mà phải công nhận biên kịch lẫn đạo diễn phim điện ảnh là phải cao tay hơn phim truyền hình rất nhiều thì phim mới hấp dẫn đc.  Đăng lúc 5-4-2013 06:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 5-4-2013 06:44:07 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 5-4-2013 06:49:16 | Chỉ xem của tác giả

CR as tagged

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 5-4-2013 08:41:58 | Chỉ xem của tác giả
review cho phim,chờ mãi
đây là review từ trang http://popv.wordpress.com/2013/0 ... khu-kam-2013-movie/
dịch:[email protected]
ở trên đã có review chính chủ Viêt Nam rồi,nhưng mình vẫn post ở đây review của 1 bạn Thái xem thế nào nha
Bộ phim công chiếu lần đầu ngày hôm nay và tôi đã nhìn thấy nó!phim dài hai giờ. có 1 số thứ không như mong đợi của tôi, một số vượt quá mong đợi của tôi. cảnh báo cho ai có kế hoạch xem phim,phần dưới đây có spoilers:

Nói chung, tôi cảm thấy phim như tác phẩm của 1 nghệ sĩ, đạo diễn đã cố gắng thể hiện cá tính riêng của mình. Vấn đề là,điều này không giúp ích cho người xem. Nếu bạn muốn xem bộ phim, tôi nghĩ bạn nên xóa tất cả những ký ức về Khu Kam trong tâm trí của bạn và bắt đầu lại. cái kết hoàn toàn bất ngờ! Tôi yêu Vanut hơn bất cứ ai mặc dù anh xuất hiện chưa đầy mười phút trong phim. anh xuất hiện như một người đàn ông mạnh mẽ ,chiến đấu không sợ hãi cho đất nước của mình. Kobori diễn bởi Nadech là một thanh niên tràn đầy tình yêu, nhưng tôi đã không thực sự cảm thấy tình yêu mạnh mẽ của cậu ấy dành cho Angsumalin như trong các phiên bản khác. Angsumalin, diễn bởi Richey, là người tôi thực sự không thể kết nối tới. Diễn xuất của cô quá cứng khiến tôi phát chán khi cô ấy quanh quẩn quanh Kobori, và đó là một vấn đề nghiêm trọng. Thành thực mà nói, tôi nghĩ rằng nếu không phải là có Nadech, phim có thể ..... tuy nhiên cũng có cái gì đó ngoạn mục như âm nhạc, các hiệu ứng đặc biệt, và dàn diễn viên đáng kinh ngạc của Nhật Bản. Tôi yêu tất cả các diễn viên Nhật Bản. chính sự nghiêm túc trong công việc của họ tạo nên sức hấp dẫn riêng. Vì vậy, xin được tóm lược lại như sau:
đạo diễn: nếu bạn yêu phim nghệ thuật và cá tính khi làm phim thì bạn sẽ thích. Nhưng nếu bạn muốn Kobori bạn lâu nay vẫn yêu, bạn sẽ không nhận được nó.

Diễn xuất : diễn viên Nhật Bản là tuyệt vời, nadech đã tạo nên Kobori của mình,chứ không phải 1 Kobori thường thấy. Richey eh ........ cứng, Vanut rất cool và hot(chả biết dịch sao nữa)

Hiệu ứng đặc biệt: Cool! Vụ đánh bom rất đẹp.

Âm nhạc: Ấn tượng.

Trang phục: Meh ..... lý do tại sao tất cả mọi người lại đội cùng 1chiếc mũ? Tại sao?

Dự đoán: 1 Khu Kham mới với cách thể hiện mới của đạo diễn.  hãy đi xem nếu bạn yêu Nadech hoặc bạn yêu thích cảnh ném bom đẹp và âm nhạc tuyệt vời ... với rất nhiều bụi ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 5-4-2013 08:47:30 | Chỉ xem của tác giả
cá nhân mình sau khi đọc review thì cũng không bất ngờ lắm
tình hình chung là :
-phim có lẽ sẽ có chút ít thành công,nhưng không nổi bật
-Na tiếp tục được khen ngợi
-Richy bị chê(chuyện này cũng hợp lý)
phim này dường như củng cố Na,còn lại chẳng ai được gì từ phim(cả nhà sản xuất,Richy,..và khán giả)
thì cũng đúng,vốn phim này được chú ý hàng đầu là vì Na đã,sau đó mới đến kịch bản nổi tiếng,công ty sản xuất,....
từ lúc xem trailer mình đã rất hóng thành công của phim xem thế nào,dù mình không fan Na nhưng cũng có cảm tình,dù không hy vọng mà vẫn cứ hồi hộp chờ mong
không bất ngờ lắm khi phản hồi phim như vậy,nhưng vẫn hy vọng phim được subteam nhà mình sub,dù phim bị chê nhưng mình vẫn muốn xem(hehe)
p/s:thực tình hôm qua không ai review từ sáng nên mình cứ nghĩ như ai cũng đi xem phim,đắm quá nên không review được gì,vì mải đi xem lại,hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
 Tác giả| Đăng lúc 5-4-2013 08:48:43 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung thì nếu điện ảnh của Thái Lan có giải Mâm xôi vàng như ở Mỹ thì mình nghĩa Kookum sẽ được đề cử và lẫn luôn nhận giải

Ko đùa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 5-4-2013 09:13:15 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung thì nếu điện ảnh của Thái Lan có giải Mâm xôi vàng như ở Mỹ thì mình nghĩa Kookum sẽ được đề cử và lẫn luôn nhận giải

Ko đùa

k đùa mà bạn làm mặt cười quá.hix
m k được xem nên k dám nói gì,nhưng qua phản hồi thì phim cũng có 1 số điểm được mà,được Mâm xôi hơi khó
cơ mà chỉ sướng mỗi Na,coi như bõ công vì Na mà khán giả đi xem phim,kết quả mỗi na k bị chê

Bình luận

ko fải là chê mà là bị chưởi =))) thật ra dc mỗi Nadech là đã cám ơn rồi, Nadech mà còn bị chê nữa thì phim chỉ có nước cất vào kho, khỏi chiếu tiếp  Đăng lúc 5-4-2013 09:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 5-4-2013 09:52:52 | Chỉ xem của tác giả
Mod Loan và Mia có  kế hoạch sẽ làm phim này,mình nghĩ chắc phim sẽ nhanh chóng có sub eng thôi vì fan của Na nhiều lắm..
Nếu nhà Na không có ai làm sub bài  của Stamp mình sẽ hỏi ý kiến các Mod và sub..
Nếu có eng thì sẽ các bạn trans eng trans...
Nhưng mình sẽ xin được check sub,vì mình đã gặp khá nhiều trường hợp sub eng gộp thoại..
Mình hi vọng chuyển tải đầy đủ nội dung của phim + mình thấy  Na- Kobori có nhiều lời thoại khá hay.. nhưng nó ngắn, mình nghĩ khi sub eng chắc chắn sẽ bị lược bớt.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
LoveYadech + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách