Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013 - Happy Halloween] Stoker - Kẻ đốt lò - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 13-11-2014 21:40:19 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim rất kinh dị nhưng lại rất tâm lý đã mang lại một cái riêng cho phim
nhiều đoạn trong phim rất sợ nhưng lại rất hay, mình rất ít xem phim kinh dị nhưng mà khi xem phim này xong lại chỉ thích xem phim kinh dị
cảm ơn subteam đã mang đến bộ phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 15-11-2014 10:52:07 | Chỉ xem của tác giả
hay không ạ ? con người e thích mấy thể loại kinh dị nhưng k có ma và tuyệt đối đừng ám ảnh phim này đọc nội dung + trailer thì thấy có thể xem đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 17-11-2014 00:03:14 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lâu đổi món xem phim kinh dị. Mình thích nhất phim kinh dị có ma và ám ảnh, không thích dòng phim chém giết máu me như Shaw.
Phim này thì đảm bảo không có ma, còn ám ảnh thế nào thì tùy theo quan điểm của từng người xem. Ban đầu xem phim chưa hiểu hết, lên đọc commemt của mấy bạn mới biết có loại người sinh ra đã thích giết người. Thật là bệnh hoạn! Mạng sống là vô giá, coi mấy phim về đề tài bệnh nan y còn thấy người ta can đảm sống, trân trong từng giây phút qua xem phim này thấy giết người như chơi thì không hiểu nổi những người này. Có còn là con người hay không? Nếu vì một chấn động tâm lí mà giết người hay vì để trả thù thì còn thông cảm được, chứ như thế này thì không biết phải nói sao! Tội nghiệp cho nhân vật người cha...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 19-11-2014 08:18:10 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nhìn poster mình không nghĩ là thể loại kinh dị á.
Mà film này có pr không ta mà sao không nghe ngóng được gì. Có chị Nicole Kidman đóng kìa.
Thanks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 21-11-2014 04:33:02 | Chỉ xem của tác giả

g ti

Phim hay theo thể loại tâm lý, kinh dị (thriller)

Phim có cách xây dựng theo kiểu của đạo diễn nổi tiếng Alfred Hitchcock đánh sâu vào tâm lý và gây ra ám ảnh cho người xem. Một phim đáng xem.

PS: Thêm chút thông tin cho ai quan tâm. Biên kịch của film là Wentworth Miller - Nam chính film Vượt Ngục (Prison Break) và đóng cả trong Resident Evil 4, The Flash 2014
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 21-11-2014 08:51:38 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong ngoài cái nội dung hơi bị ám ảnh của phim ra thì mình nhận ra 1 điều đó là ông chú Charlie rất đẹp trai và lãng tử
Mình xem cmt phía trên thì thấy có bạn kêu cả bà mẹ cũng là sát nhân, nhưng mà hình như bả đâu có giết ai đâu nhỉ? Trong bộ phim chỉ có ông chú và con bé India mới là kẻ giết người thôi mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 21-11-2014 09:06:16 | Chỉ xem của tác giả
Trong phim có ít nhất ba hình ảnh tượng trưng cho India. Đầu tiên là hình ảnh chim đại bàng săn mồi, xuất hiện trong giây lát trong TV. “Được coi là loài động vật săn mồi nhẫn nại nhất, loại đại bàng đen có thể lượn vòng đến hàng giờ, chờ đợi thời điểm thích hợp để tấn công”.  India cũng là một kẻ săn mồi bẩm sinh như vậy. Thứ hai, đó là hình ảnh lặp đi lặp lại của một con nhện bò trên chân của India và cuối cùng chui vào bên trong váy áo như thể các ác cuối cùng đã xâm lấn được tâm hồn cô. Hình ảnh bông hoa trắng bị đổi màu, thẫm máu ở cuối phim tượng trưng cho sự trong trắng đã mất đi, thay vào đó là một bông hoa ác mới ra đời.

Mình thấy đoạn nhận xét này rất hay và góp phần nào giải đáp những thắc mắc trong bộ phim nếu như các bạn muốn tìm hiểu rõ hơn. Công nhận xem xong thấy ám ảnh thật đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 21-11-2014 23:43:56 | Chỉ xem của tác giả
Em xem film dạng này 1 minh ko có đc >.<
Chắc phải rủ thêm gấu xem cùng mới đc. Hehe, đêm nay cắm máy. Thank thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 22-11-2014 13:14:59 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn qua cứ tưởng phim bình thường thời ngay xưa thôi chứ.
Ai dè là phim kinh dị.

mà hầu như phim Kinh dị là đều từ những mấy cái quan hệ k rõ ràng thì phải. dùng dà dùng dằng ấm ức rồi thành nổ tung. Thù Oán nhau hoài
Tải về xem cùng con bạn cho đỡ sợ . mặc dù k phải Ma
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 22-11-2014 17:17:04 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim xoay quanh câu chuyện của một cô bé bé nhỏ cha vừa mới mất thì người cậu bí ẩn đã xuất hiện
người dân nơi đâu cứ dần mất tích và cô đã tìm được thủ phạm chính là người cậu của mình
dần dần cô đã rơi vào vòng xoáy luẩn quẩn của sự trả thù
bộ phim kinh dị nhưng lại rất tâm lý
phim vừa hay lại có nhiều tình tiết thú vị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách