Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
Thu gọn cột thông tin

[2013 - Happy Halloween] Stoker - Kẻ đốt lò - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 30-10-2014 22:56:09 | Xem tất
Trailer hấp dẫn quá Xem thử để gọi là có chút không khí halloween thôi mà phải down về coi ngay.
Thank subteam nhiều nhaaa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-10-2014 08:24:24 | Xem tất
Hưởng ứng tinh thần Halloween
Dow về xem thử.. vậy là có phim để gặp nhấm rồi.
cảm ơn Subteam nhiều ợ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-10-2014 09:27:23 | Xem tất
Phim hay ấn tượng ...  Wentworth Miller biên kịch mà sao lại k được nhắc tới
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-10-2014 10:09:03 | Xem tất
Không biết phim hay dở ra sao ! mà thấy tấm banner đen trắng đẹp kinh ^^ ! thôi down vể để koi cái ruột nó có "đẹp" như cái vỏ hum ^^
tks subteam nhiều nhiều !!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-10-2014 10:45:12 | Xem tất
Hallowen đến rồi đây!
Cầy phim bù khi không được tham gia hội hóa trang, ở nhà xem phim là vui sướng nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-10-2014 10:57:19 | Xem tất
Vừa down 1 đống phim ma về để tối nay gặm nhấm mà ko biết có đỡ nổi ko. Kể ra thì thể loại tâm lí ám ảnh thật n mà ko sợ toát mồ hôi như kiểu The Ring.
Mà sao nội dung phim lại là "người mẹ có tình cảm với người cậu" nhỉ, thế chẳng loạn luân à. Nếu là "người chú" thì hợp lí hơn.
Cảm ơn ST đã vất vả mang Halloween đến cho mọi người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-10-2014 14:07:32 | Xem tất
Câu đầu tiên mình muốn nói là đây là bộ phim này rất đáng xem. Nhưng tốt nhất nên xem một mình, hoặc càng ít người càng tốt, vì sẽ giảm đc tiếng nói chuyện xung quanh, bạn sẽ càng chăm chú vào mạch phim hơn. Về hình ảnh và âm thanh ư?!?!...Tuyệt vời.  từ tiếng chân con nhện bò trên áo, hay là âm thanh khi India chạm vào ly rượu được nhà làm phim lồng ghép hay đến thú vị, một điểm cộng lớn cho bộ phim. Hình ảnh phim không ở đâu xa xôi, chỉ quanh quẩn trong ngôi biệt bự rộng lớn trong một thị trấn nhỏ bé. Mọi góc quay đều làm khung cảnh vừa cổ điển, hoang sơ, và có gì đó hơi cô đơn. Phim có duy nhất ba nhân vậy chính xuyên suốt từ đầu đến cuối là cô bé India, mẹ của India và người chú, cả ba đều diễn rất đạt. Mình thích nhất là người chú, với đôi mắt diều hâu, nhìn vào cảm thấy hơi sợ, nhưng vẫn cứ muốn nhìn, đẹp trai hết xẩy luôn. Khi xem đến cuối bộ phim, bạn sẽ nhớ ngay đến khúc đầu của phim, vì sao India lại mang chiếc thắt lưng của người bố. Thật ra mình ko muốn tiết lộ gì nhiều, lỡ làm mấy bạn chưa xem mất hứng thú. Nhớ pha một ly trà hoặc cà phê nóng, cùng ít bánh ngọt và tận hưởng bộ phim.
P/s: nhớ vặn volume to to xíu, ko có cảnh ré hét gì đâu, thật đấy.
.

Bình luận

Đúng như bạn nói là càng bị ruồg bỏ, càng hận thù. Mình nghĩ con bé India bị ảnh hưởng ông chú 1 phần, rồi còn có sẵn dòng máu quái dị trông ng nên thành ra vậy :|   Đăng lúc 5-11-2014 01:53 PM
Cũng dễ hiểu lắm. Người em từ nhỏ đã ác độc sẵn rồi(chôn sống chính em trai ruột vì ghen tị), nên sau này ng anh cả ko cho lại gần gia đình của mình  Đăng lúc 5-11-2014 01:50 PM
có phải vì bị ruồng bỏ nên sinh hận thù, về trả thù, rồi sao cô con gái lại thành kẻ sát nhân máu lạnh, aiz, phim này k dành cho não cạn như mình thật :))  Đăng lúc 4-11-2014 12:28 AM
xem hết phim rồi, thề là k tua luôn, nhưng vẫn k hiểu lắm nội dung phim muốn nói gì, tại sao người em bị ruồng bỏ  Đăng lúc 4-11-2014 12:27 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
cloudy_vt + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-10-2014 21:24:55 | Xem tất
Phim xem rất tuyệt, rất rất tuyệt.
I and also I
Âm nhạc và hiệu ứng âm thanh trong phim rất tinh tế. Đôi khi mình nghĩ phải có một bộ óc nhạy cảm thế nào mới có thể dàn dựng được những thứ tưởng như chẳng liên quan lại có thể hòa hợp với nhau ăn ý đến thế.
Tôi và đó cũng là tôi. Những thứ giống nhau dễ nhận ra nhau.
Phim được xây dựng cũng rất khoa học, dựa trên những bằng chứng có thật và những nghiên cứu đã làm để xây dựng nhân vật. Phải nói là một bộ phim làm mình rất tâm đắc. Và có thể bởi vì, biết đâu mình cũng tìm được một phần nào của chính mình qua nhân vật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2014 18:31:38 | Xem tất
Phim xem ổn. Không đáng sợ kiểu The Ring, nhưng vẻ hờ hững của India khi giết người có thể làm ta lạnh sống lưng. Mia diễn tốt hơn hồi đóng Alice, từ vẻ mặt nhàn nhạt không biểu tình, đến nét mặt đỏ bừng của một con thú say máu. Đến cuối phim thì cảm giác con ác thú đã hoàn toàn bị sổ lồng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2014 20:44:21 | Xem tất
Phim này rất hợp để xem vào dịp Hallowen. Phim có chút gì kỳ bí và rùng rợn ngay từ đầu. Mở đầu bắng cái chết bí ẩn của người cha và sự trở về của người chú sau nhiều năm.
Xung quanh người chú này tỏa ra một sự bất bình thường đặc biệt là sự chú ý của ông ta dành cho Lydia và mối quan hệ mập mờ với mẹ Lydia và bà quản gia.
Còn có các hộp quà vào ngày sinh nhật của cô là do ai tặng? Xem đến cuối phim mới thấy ông chú Charlie quả nhiên không bình thường một chú nào và dòng họ Stker này đúng là có máu sát nhân trong người mà, cô bé India cuối cùng lại là người nguy hiểm hơn cả.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách