Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Drug War/ Chiến Tranh Thuốc Phiện/ 毒战 - Tôn Hồng Lôi, Cổ Thiên Lạc/ Viets

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 13-8-2013 13:13:33 | Chỉ xem của tác giả
phim này có vẻ hấp dẫn đấy nhỉ?
có anh Cổ Thiên Lạc lại càng phải xem rồi :3
thanks subteam nhiều lắm
h down lẹ thui, lại có thứ để nhâm nhi cuối tuần rồi hê hê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 13-8-2013 13:27:09 | Chỉ xem của tác giả
Poster phim hành động của Cổ Thiền Lạc, nhìn thấy hấp dẫn, chuẩn bị down về để chiến thôi. Dạo này rảnh rồi ăn rồi toàn kéo phim hành động về xem thôi a. Lâu lắm rồi k thấy anh Cổ Thiền Lạc đóng lại trong phim hành động. Cám ơn subteam đã dịch phim này nha ;)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 13-8-2013 13:58:57 | Chỉ xem của tác giả
Haiz, dc mỗi cái poster với tên các diễn viên , sub team có thế viết thêm vài câu giới thiệu nội dung dc ko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 13-8-2013 14:23:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình thik anh Cổ... hem biết film này anh đóng hay hem ^^ (hem hay cũng hem sao, miễn là vẫn đẹp & manly:)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 13-8-2013 15:56:50 | Chỉ xem của tác giả
đây rồi đây rồi Louiskoo thần tượng của em
lâu lắm mới có phim của anh xem.
Cho dù chưa có nội dung nhưng mà xem các phim của Louis luôn luôn thấy hay. đúng là xem phim của thần tượng thì có dở cũng hay hehe{:171:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 13-8-2013 18:44:43 | Chỉ xem của tác giả
Vừa thấy CỔ Thiên Lạc là bay vô download liền. Nội dung hình sự pha với hành dộng này là loại mình thích nhất. Nhưng coi xong thấy bộ phim nặng nề quá, và không thích khúc cuối khi thấy CỔ Thiên Lạc lại phải chết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 13-8-2013 22:18:47 | Chỉ xem của tác giả
haizz xem phim này xong thấy anh Cổ này kinh quá, lần đầu tiên anh đóng vai ác thế này. xem phim mà chỉ muốn băm cho anh vài nhát vì anh ác quá, vì anh mà chết bn người. lúc đầu cứ tưởng bác Từ Hồng Lôi đóng vai xấu cơ kiểu cảnh sát tha hóa ấy, ai ngờ bác ấy anh dũng quá, đến chết mà vẫn còn cố bắt aanh Cổ :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 13-8-2013 23:12:08 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này đúng lúc khi hoàn thành một bài luận về đề tài buôn lậu thuốc phiện và tv đang chiếu Bí mật Tam Giác Vàng.
Đúng như kí sự đã xem trên kênh khoa học, ma túy đc cho vào Condom, buộc chặt, nhúng vào dầu ăn để có thể nuốt trôi dễ dàng hơn.  Nhìn lại phim Bí Mật Tam Giác Vàng, có thể phim làm về thời gian trước, nên việc vận chuyển thuốc còn thô sô (cũng tự huyễn hoặc mình là nt   ).
Đúng là phim ảnh phản ánh thực tế đời sống ( tự huyễn hoặc lần 2), phim buôn ma túy VN, 1 anh công an muốn làm gián điệp 2 mang trong tổ chức buôn lậu ma túy thì chỉ cần chém gió 2 3 câu như " tôi yêu cô ấy, cô ấy là con trùm ma túy, sao tôi có thể quay về nước mà thực hiện trách nhiệm của một người công an đc nữa","tôi có quay về nước thì cũng bị công an bắt vì tội này tội kia"..., thế là các chú trùm ma tuy gật đầu lia lịa "đc, t tin thằng này". Phim TQ thì khắc nghiệt mã man, " Bh muốn làm ăn phải k? Hít hết chỗ ma túy này rồi nói tiếp". Chú công an hít r. "ok! hít thêm nhát nữa".  
Ngâm nghĩ cũng thấy vô lý, phim việt nam thì bắt tội phạm may ra đc 1 2 chú CA bị thương, còn phim TQ đi bắt tội phạm nguy hiểm hàng đầu nt thì lại k chuẩn bị kỹ càng (có thể là đột xuất), cuối cùng một mạng trong đội cũng chẳng còn Đúng như tên Cuộc chiến Ma túy!!! Tàn bạo vô cùng.
Đây đúng là một trong những phim hay nhất trong năm(theo quan điểm của mình), cả vai chính diện lẫn phản diện đều đóng rất đạt. Nội dung khá là chặt chẽ!
P/s: Lải nhải nhiều quá, ,mong mọi người thông cảm, tất cả chỉ vì phim quá hay thôi.
Mình rất thích lúc k có tiền vàng, mấy anh em nhà câm lôi tiền thật ra đốt. Choáng váng luôn.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
Lộng_Nguyệt + 1 :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 13-8-2013 23:38:55 | Chỉ xem của tác giả

Mình hóng C-zone lắm mà mãi hôm nay mới thấy có film.
Thấy film của Chung Hán Lương và Cổ Thiên Lạc thì nhảy vô liền, đặc biệt lại thêm đề tài về nha phiến thuốc phiện, cực nghiện mấy thể loại hành động, hình sự kiểu này.
Chưa thấy nội dung film, nhưng hi vọng 2 bác này sẽ vào vai tốt và ấn tượng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 14-8-2013 01:42:41 | Chỉ xem của tác giả
Có anh cổ Thiên Lạc thì làm sao mình có thể bỏ qua bộ film này được.
Đề tài thuốc phiện là một đề tài nóng của toàn cầu, và cuộc chiến tranh với Thuốc phiện đúng là cần những con người gan dạ, kiên trì.
Chống đối với một băng nhóm tội phạm ma túy là những người vừa có tiền vừa có máu sát nhân thì quả là hết sức khó khăn.
Nhìn poster film thấy rất là ấn tượng. 2 thế giới, 2 làn ranh ngăn cách bởi thứ bột trắng. Thứ giết người một cách toàn diện từ về nhân cách và thể xác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách