Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bmwx1ilu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Bố ơi, mình đi đâu thế? /爸爸去哪儿? | Lâm Chí Dĩnh, Điền Lượng... Vietsub E12 END completed

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 28-10-2013 09:58:30 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích bài theme song của show này lắm, rất dễ thương

Chất lượng làm sub của Czone thì không thể chê ở đâu được rồi, hi vọng show sẽ sớm lên sóng, mình thích bé Thiên Thiên lắm :))

Fighting nhé :)), đợi ngày sub lên sàn:x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 28-10-2013 10:21:07 | Chỉ xem của tác giả
Chà chà chưa gì đã thấy có cặp bố con mỹ nam rồi, thích ông bố Lâm Chí Dĩnh, các bé kia chụp hình nhộn quá, mình cũng thích có hai bé gái, để các bé trai khỏi tranh giành hô hô . Một show đáng xem đây, mong chờ có những tình tiết và kịch bản khác lạ.
CẢm ơn subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 28-10-2013 10:22:10 | Chỉ xem của tác giả
Ban đầu, trên fanpage Lâm Chí Dĩnh rần rần vụ DWAG này nè. Phải nghía qua xem, lúc đó bên fan Hàn cũng rục rịch hỏi subteam nhà mình có làm không, mà thấy subteam nhà mình bận bịu quá trời project luôn, biết có làm này không.

Vài ngày sau, mấy đứa bạn share link của TV Zing coi. Chưa thể nói gì nhiều, vì mới những tập đầu. Nhưng với mấy bé thì rất là dễ thương, có thể ai mua bản quyền, có kịch bản đi chăng nữa, nhưng mình tin vào sự ngây thơ, thuần khiết của những em nhỏ 4, 5, 6 tuổi này.

Các bé ở Trung có nét gì đó hao hao các bé ở Việt Nam mình ấy. Ở cái tính chưa được độc lập hoàn toàn, có gì đó còn rất non nớt.

Ai xem bản Trung bảo đảm ban đầu chỉ chú ý vào bố con Lâm Chí Dĩnh và Kimi. Kimi quả thật rất đáng yêu. Bé sống không ở gần bố nên tính độc lập ở bé thấy rõ hơn các bé khác, bé lại rất yêu thương và tự hào về bố mình. Không nỡ xa bố, luôn muốn gần bố, gan dạ khi chơi với nhện... hy vọng sẽ khám phá thêm nhiều tính cách hay ho khác của bé.

Con bé Angela. Trời ơi. Nó ú nụ dễ thương quá, lanh lợi đáo để, nói những câu đúng chất con nít. Tặng hoa cho mấy staff quay phim "ai quay con đẹp con tặng hoa cho nè" hay như chào tạm biệt ông lão ở làng "ông ở nhà ngoan nhe" trời ơi. chết cười lại thêm cái khoản xin đồ ăn, chỉ cần có đủ những loại trong danh sách, không cần biết đủ số lượng hay không, nên mới có vụ, 2 trái cà chua, 3 que đậu hahaha

Cô bé Cindy, giống như bé Ji Ah ở điểm, là cô bé xinh xắn, dễ thương, là công chúa cục cưng của bố. (bố đẹp trai nữa chứ ) cũng mè nheo, nhõng nhẽo, mít ướt khi ở gần bố, khi lần đầu đi xa, toàn người lạ, chỗ ở lạ, lại gian khổ nên cứ khóc suốt. Ban đầu mình còn nghĩ có khi nào bố Điền Lượng thấy con bé khóc hoài mà nản, xách vali đi về luôn không haha. chứ nó khóc miết. Ai dè, lúc đi xin đồ ăn, quá giỏi, con bé xông xáo, tung tăng chạy khắp nơi, cái tướng như con mèo con mà xách cả cái giỏ to tướng nữa chứ. quá xá đáng yêu, chạy tung tăng về khoe bố nữa hình ảnh cô bé tiểu thư nhà giàu bay véo mất

Bé Tử Duệ và Duyệt Hiên cũng rất dễ thương. Nhưng mình chưa ấn tượng nhiều.

Tuy nhiên, hy vọng những ep sau, đoàn phim nên quay khéo tí, chứ quay sao mà thấy rõ mồn một staff trong từng khung hình. Bản Hàn vẫn có thấy staff nhưng rất hạn chế, bản Trung mình cứ thấy staff cứ phải chạy tới chạy lui núp núp

Hy vọng dù là mua bản quyền nhưng ver Trung sẽ tạo ra được dấu ấn của riêng Trung Quốc,  không lẫn vào đâu được. Qua đó mang đến những kiến thức hữu ích cho các bé, đồng thời giới thiệu với fan quốc tế về những danh lam, thắng cảnh, ngọn núi, ngôi làng xinh đẹp của Trung Hoa.

(Một chút ngoài lề: Và show sẽ thực sự là của 5 bé - 5 bố. Chứ không phải show của riêng bố Lâm Chí Dĩnh với bé Kimi. Mặc dù mình rất thích Lâm Chí Dĩnh nhưng vẫn muốn thấy những mặt đời thường của Lâm Chí Dĩnh cùng các cặp bố con khác trong show, chứ đừng vì số lượng fan khủng của anh í, mà nhà đài cắt bớt các cảnh của các bé khác nhé)

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bmwx1ilu + 5

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 28-10-2013 10:28:21 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng cũng đã có...chờ mãi...đã xem tập 2.
Mấy bé cũng dễ thương, nhưng có cái khóc nhè nhiều quá.
Thích cha con LCD-Kimi vs Trương lượng-Thiên thiên.
mà mấy bố con bên này ăn mặc sành điệu quá.{:155:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 28-10-2013 11:05:32 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi, thiệt là mừng quá vì Kites đã quyết định làm sub cho chương trình bản China rồi {:156:}
Hôm trước mình có lên zing down về xem thử, mà tại chất lượng hình ảnh k đc tốt cho lém nên xem k đã j hết
Săp được gặp bố Lâm Chí Dĩnh rồi  oh yeah!
cảm ơn subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 28-10-2013 11:05:35 | Chỉ xem của tác giả
Hehheheh mấy ông bố phiên bản Trung cực kì điển trai nha

Lại được mấy bé cũng vô cùng xinh xắn nữa nè

Phiên bản này có 2 bé gái chắc đỡ buồn hơn nè

Tuổi mấy bé cũng còn rất nhỏ nữa

Cảm ơn st nha, hóng

Bonus mấy cái gif cute nè

Baidu