Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Thiên nhai Minh Nguyệt đao/天涯明月刀/Chung Hán Lương, Trương Mông [Vietsub Ep 47 End

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 6-7-2012 17:24:04 | Chỉ xem của tác giả
Jangkiss1910 gửi lúc 6-7-2012 16:59
tại vì MNT giống Thùy Nùng quá mà
đã thế ngay lần gặp đầu tiên còn giả làm Thúy ...

Thúy Nùng Tên với chả tuổi, mối tình đầu của người ta mà Cổ Long chọn cho cái tên rõ xấu ┐(‘~`;)┌  
MNT đc xây dựng quá hoàn hảo nhưng cái hoàn hảo quá ấy lại khiến mình gai mắt (・□・;)
Từ lúc biết CĐ là Hoa Nhi công nhận là MNT thương muội muội, nhưng MNT vì quá thông minh toàn chuyện người mà không giải quyết được vấn đề của chính bản thân(ー△ー;)
Thương CĐ là MNT mà hại CĐ cũng là MNT {:437:}
PHT từ ngày gặp MNT, MNT nói chuyện trăng sao nói gì cũng tin trong khi CĐ nói thật thì không tin lấy một lần, thành ra tự dưng CĐ thành vô duyên, xen vào chuyện người khác
Xem xong phim mọc ra rất nhiều thành kiến với  MNT thì phải a {:426:}

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=8248&pid=2929497 game đi bạn ơi  Đăng lúc 8-7-2012 09:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 6-7-2012 17:46:05 | Chỉ xem của tác giả
yuujiro046 gửi lúc 6-7-2012 17:24
Thúy Nùng Tên với chả tuổi, mối tình đầu của người ta mà Cổ Long chọn cho cái ...

uh
cái gì mà "quá" nghĩa là ko tốt rồi
tớ coi cũng bực lắm
lúc trc bảo nhường cho CĐ, sau lại đồng ý theo PHT {:439:}
cái đoạn CĐ đi báo tin mà ai cũng nghi ngờ CĐ, lúc đó thấy CĐ hét lên mà thương ơi là thương

tớ thấy quảng cáo bảo MNT là người mở cửa trái tim PHT nhưng tớ thấy người đó là CĐ mới phải
PHT lun miệng bảo mình chỉ có kẻ thù ko hề có bạn bè
nhưng chính miệng PHT thừa nhận CĐ là người bạn đầu tiên của mình, sau này còn bị CĐ chọc cười nữa, còn bik đi xin lỗi...yêu thế mà nhà SX lại hem ưa {:402:}
PHT bị MNT thu hút chẳng qua là do giống người yêu đầu

oái, hình như mềnh spoiler hơi bị nhìu
tại dạo này xem xong rồi nhưng hem có nơi để xả thế nên..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 6-7-2012 17:59:38 | Chỉ xem của tác giả
coi cái phim nì ức chế quá đi, hu hu
tạo hình của anh chung hơi bị , hic, nói sao nhỉ, ko thích lắm
còn vai châu đình của trương mông, haizzzz , trong truyện thì vai nì khúc cuối mới xuất hiện nhưng ko bị hời hợt như trong phim, vai của chị ấy tội quá, giống như biên tập đang dìm ý
CĐ đáng yêu, ngây thơ thế mà anh PHM lại ko động tâm lấy 1 lần, khổ cái thân, sau nì còn nhập ma đạo rồi bị tan thành mây khối, quá ư là kì lạ , hic , đáng lẽ biên kịch nên có một cách viết khác với nv nì, vì từ đầu đến cuối mình thấy nv nì quá hời hợt , ngoài ra diệp khai cũng rất đáng yêu, có vẻ như mình thích nv nì hơi anh PHM á, hì hì , còn chị đóng MNT , mọi người bảo chị nì đẹp nhưng sao mình thấy chị ấy trong hơi già già , thích CĐ của tiểu trương hơi

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=8248&pid=2929497 game đi bạn ơi  Đăng lúc 8-7-2012 09:20 AM
mình đang ức chế cái dụ kết thúc phim, hic, quá ư là lãng sẹt >''<  Đăng lúc 7-7-2012 12:47 PM
mềnh cũng hem ưng tạo hình của anh Chung lắm, nhưng nhìn đi nhìn lại, ng` đẹp thì vữn đẹp=)) nên choa qua=))  Đăng lúc 6-7-2012 11:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 6-7-2012 20:00:00 | Chỉ xem của tác giả
oniyari gửi lúc 6-7-2012 16:29
Lâu ko đc xem phin mới nào mà giang hồ võ lâm đánh đấm thế nài hé hé xem sướng. M ...

Kim Dung viết truyện theo lối tiêu chuẩn, tinh thần lãng mạn, lạc quan. Tình tiết diễn biến hợp lý logic. Giống như một cô gái đẹp hài hòa cân đối.
Cổ Long viết truyện hay ở thần ở ý, đứng từ đáy xã hội nhìn lên, cách mô tả thiên về ngược, hơi cực đoan. Câu chữ bị lấn át bởi khí chất. Giống như một cô gái đẹp phá cách, vẻ đẹp lạ =))
Đọc Kim Dung, người ta thấy hay, như vẻ đẹp của bình minh, trời có thể u tối nhưng kết cục sẽ rạng rỡ
Đọc Cổ Long, người ta thấy hay, nhưng giống như vẻ đẹp buổi hoàng hôn, có đẹp đấy, nhưng trời sẽ tối rất mau. Biết rằng qua đêm trời sáng, nhưng nó cứ dài đằng đẵng và bi ai.
"Tịch dương vô hạn hảo, chỉ thị cận hoàng hôn"
Tóm lại thì muốn biết khác nhau thế nào, vẫn cứ phải đọc mới biết được :P

he, xem phim đi xong thỉnh thoảng vào đây comment chơi nha

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 6-7-2012 21:10:15 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay. lâu lắm mới có bộ film kiếm hiệp đúng nghĩa của nó. Không phải tình tiết lòng vòng, biểu diển mấy chiêu kiếm thuật đẹp mắt. Nhưng chỉ có một Phó hồng tuyết ko tin người mà lại tin anh chàng áo đen Yến Nam Phi một cách lạ lùng .

Bình luận

chăm chỉ vào com nha bạn:x  Đăng lúc 6-7-2012 11:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 6-7-2012 21:35:46 | Chỉ xem của tác giả
haizz. kết cục phim thảm quá
thích Chu Đình lắm
đáng yêu xinh xắn thế cơ mà
có hóa thành j đi chăng nữa thì cũng vẫn thích Chu Đình hơn Minh Nguyệt Tâm
like mạnh Phó Hồng Tuyết vs Chu Đình

Bình luận

tiếng trung bạn ah, mới có thì làm j có sub ngay đc, nhưng nghe nói đài hồ nam bảo là có tận 3 kết thúc khác nhau cơ. có thể ending trên đài hồ nam # vs bản DVD bạn à   Đăng lúc 8-7-2012 08:51 PM
bạn lên youtube ý. thấy mọi ng` bảo vậy mà. có bản DVD trọn bộ r` mà. chu đình vs MNt đều chết bạn ah, bỏ lại Phó Hồng tuyết bơ vơ, tội quá:((  Đăng lúc 7-7-2012 07:17 PM
Sao lại thảm vậy? bộ chết hết hả? bạn xem tiếng việt hay tiếng anh?  Đăng lúc 6-7-2012 11:52 PM
mềnh cũng ship cúp bồ đóa:x  Đăng lúc 6-7-2012 11:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 6-7-2012 23:07:17 | Chỉ xem của tác giả
Jangkiss1910 gửi lúc 6-7-2012 17:46
uh
cái gì mà "quá" nghĩa là ko tốt rồi
tớ coi cũng bực lắm

Chợp chợp
Hem biết cóa phải vì từ nhỏ bạn PHT bị mẹ đối xử như vợi không
Mà sau này bạn ấy toàn tin người xấu
Mấy cái khúc đầu, nhất là ep 3 ấy
ức chế muốn chết
Gì mà ngây thơ thế hem biết, tin cái ông YPN sái cổ, sái cả quai hàm *mềnh cực ghét cái ông đểu giả này*
Sau đó mấy ep tin tiếp cái ông thúc thúc tưởng như tốt đẹp
Chợp, bạn này tin cái cô MNT quá đáng thì ai cũng biết
Tiếc choa bạn CĐ ghê gúm
lời mẹ bạn ấy dạy như thế mà chả biết phát huy giề cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 6-7-2012 23:22:33 | Chỉ xem của tác giả
loveIU93 gửi lúc 6-7-2012 23:07
Chợp chợp
Hem biết cóa phải vì từ nhỏ bạn PHT bị mẹ đối xử như vợi không
M ...

Công nhận PHT toàn đi tin đâu đâu {:437:}
DK phải cứu 5 lần 7 lượt mới được coi là không phải kẻ thù
CĐ thì khỏi nói, bảo gì ổng cũng nghĩ là lừa đảo hết trơn, hết cái lúc người ta hóa ma rồi mới nói bằng hữu {:426:}
Tin ai không tin đi tin YNP chuẩn của tiểu nhân cắn trộm, HUT thì ngụy quân tử ra mặt {:426:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 6-7-2012 23:32:28 | Chỉ xem của tác giả
yuujiro046 gửi lúc 6-7-2012 23:22
Công nhận PHT toàn đi tin đâu đâu
DK phải cứu 5 lần 7 lượt mới được coi l ...

Chợp
khổ vậy đấy ạ
Bạn PHT chả biết bác Cổ Long dìm thế nào mà như vợi
Em nhìn cái mặt lão HUT là em thấy rứt nguy hiểm rầu
Thế mà chả hiểu sao người ta mới đối xử với mình tốt 1 tí
Bạn PHT kia đổ rào một phát
1 thúc 2 cháu
còn cả cái lão YPN nữa
chợp, bạn này phải còn bị mẹ đánh nh`
mà cũng khổ thân kia, người một đống vết roi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 6-7-2012 23:41:51 | Chỉ xem của tác giả
loveIU93 gửi lúc 6-7-2012 23:32
Chợp
khổ vậy đấy ạ
Bạn PHT chả biết bác Cổ Long dìm thế nào mà như vợi{:45 ...

Trong các truyện của CL Thiên nhai minh nguyệt đao là truyện bị chê nhiều nhất á, từng đọc qua nhưng cũng không có nhiều ấn tượng cho lắm {:437:}
PHT thuộc dạng lâu ngày trong động không tiếp xúc ai xả thân cứu mạng thì người đó là bằng hữu, trừ DK cứu bao lần về sau mới chịu thừa nhận sinh tử huynh đệ {:432:}
Xem lại mới nhận ra a, PHT bị mẹ đánh đằng trước với phần vai mà cái lúc lột áo đền bù CĐ thấy toàn thương đằng sau trước thì đến cái sẹo nhỏ cũng không thấy có a {:416:}

Bình luận

hí hí, cái phần vết thương trong ngộ thật ^^, quan sát nhạy bén ha  Đăng lúc 8-7-2012 01:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách