Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Impossible - Thảm họa sóng thần (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 2-3-2013 03:22:58 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay lắm :X cảm ơn kites nhiều nhé !!! hôm qua thấy các bạn mình xem rồi viết stt lên fb, phải tìm và down xem luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 2-3-2013 15:55:48 | Chỉ xem của tác giả
Một câu chuyện đầy tính nhân văn, xem bộ phim chắc chắn bạn sẽ phải khóc {:140:} , trong phim có cảnh lúc 3 anh em tìm được nhau nhờ nghe tiếng gọi Ba của cậu anh cả, trái tim mình như vỡ òa. Xem hết bộ phim bạn sẽ biết mình may mắn biết nhường nào khi vẫn được ăn ngon mặc đẹp, được sự chăm sóc của Ba Mẹ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 2-3-2013 23:43:33 | Chỉ xem của tác giả
Có khóc đấy...Phim hay mọi người ạh...Tự dưng xa nhà vào SG học thấy nhớ ba má ở quê gê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 3-3-2013 02:41:33 | Chỉ xem của tác giả
Film rất hay và ý nghĩa, tks subteam nhiều nhé
Lúc Simon và Thomas gọi tên Lucas, thật sự lúc đó cảm giác như mình chứng kiến chuyện đó xảy ra vậy, rất cảm động.
1 bộ film hay về niềm tin, hy vọng, tình yêu và sự chở che giữa người với người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 3-3-2013 05:10:32 | Chỉ xem của tác giả
phim này thấy trailer quảng cáo hay lắm, không nghĩ nhà st lại chuẩn bị cho ra lò nhanh đến thế chứ hihi ;)
Mà chỉ cần nhìn vào dàn diễn viên là thấy hay luôn rùi khỏi cần phải bàn đến chất lượng nội dung ra sao vì hơi thừa :D
thanks nhà st nhìu nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 3-3-2013 08:59:09 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong phim mới thấy đúng là điều quan trọng nhất là gia đình đc ở bên nhau và mình thấy gia đình trong bộ phim này quả thật rất may mắn vì còn tìm thấy nhau.
Cậu bé đóng Lucas là tuyệt nhất phim mà cũng là nhân vật dũng cảm nhất, lúc Lucas cứ lặp lại bảo mẹ không được đi đâu và khi 3 anh em tìm thấy nhau rất cảm động. Mẹ mình không dám xem vì thấy bà mẹ thương tích nặng quá, chỉ sợ bà ấy chết :)) rất may là kết thúc hạnh phúc :D

Bình luận

gia đỉnh là số 1 ^^  Đăng lúc 3-3-2013 11:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 3-3-2013 13:19:35 | Chỉ xem của tác giả
hic
coi xog rồi
vô comt 1 phát ủng hộ subteam
coi mà nước mắt rơi lã chả lun
lucas thật là kiên cường
thêm Maria nữa
cứ nghĩ cô ấy chết nhưng k
vẫn có thể đoàn tụ bên gia đình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 4-3-2013 00:50:38 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem phim xong khóc sướt mướt
Mình là mình rất nhạy cảm với những phim có đề tài gia đình như vây :((
Máy là cả nhà họ còn sống bên nhau.Đại nạn ko chết nhất định sẽ có phúc về sau.
Cậu anh cả dù còn nhỏ nhưng rất dũng cảm,các e cung vạy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 4-3-2013 17:10:58 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn st rất nhiều, 1 bộ phim rất hay
Mình bắt đầu khóc từ đoạn sóng ập vô cho tới hết phim, hix
Sức mạnh của người mẹ thật tuyệt vời, vượt qua mọi đau đớn để bảo vệ con
Vẫn còn bị ám ảnh với vết thương ở chân của người mẹ, cảnh người bố gào thét gọi tên vợ và con trai
Qua thảm họa như thế mới thấy được tình người, thấy tiếc cho chú cho người bố mượn điện thoại, không phải ai cũng may mắn được đoàn tụ, tìm được người thân của mình như gia đình của cậu bé Lucas. Thích cảnh bé Thomas ngồi ngắm sao và nói chuyện với bà cụ nữa. Lời thoại trong phim hay quá, tuy đơn giản nhưng rất sâu sắc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 4-3-2013 17:34:56 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn st vì đã làm phim này. Phim xem cảm động thật, nhất là lúc thằng bé Lucas cắn răng để mẹ dẫm trèo lên. Mà thấy thằng bé cũng là đứa hiểu chuyện ra phết. Lúc nó bảo mẹ là 2 đứa e chết rồi nghe thật cay đắng mà cũng thấy được sự trưởng thành của nó.{:101:}
Thảm họa xảy ra nhưng vẫn có những con ng vượt qua nó để sống. Hạnh phúc nhưng k bao giờ quên sự đau khổ đã trải qua.{:133:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách