Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nh0k_k0j
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Switched at birth [Vietsub Ep 28-29-30 completed - End season 1]

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 15-3-2012 20:11:42 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay lắm ý! Nhưng mà xem tập được tập k trên Star World....
Híc.
Cảm ơn subteam nhiều........................................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 15-3-2012 23:57:26 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam nhìu. Film này rất là hay và thú vị, mình đã xem trên Star world nhưng hok đầy đủ, kiếm trên mạng quá trời mà hok đc. Hic, jo thì thỏa lòng r.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 16-3-2012 18:37:16 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới coi 2 tập đầu đây là một bộ phim rất hay và các ban không thể bỏ qua (tớ khuyên thật tình đấy nếu không thì thật là rất đáng tiếc) . 2 diễn viên nữ chính tuy không đẹp nhưng diễn xuất của họ rất tốt, các diễn viên khác thì họ càng làm tốt hơn cả vai trò của mình. Nội dung ư (hãy nhớ phim này ko phải phim Hàn sướt mướt gì đâu nhé) ôi thôi khỏi phải nói, các tình tiết rất logic và phù hợp, cách 2 đứa con phải từ từ chấp nhận thế giới mới của lẫn của 2 bà mẹ, 2 gia đình, sự thay đổi thay đổi toàn bộ cuộc đời họ. Nếu bạn nghĩ nó là điều tồi tệ và tại sao mình phải gánh chịu về điều này thì hãy nhớ "nếu không có sự thay đổi thì chúng ta không có ngày hôm nay", bạn sẽ cứ phải sống cuộc sống bình thường như bao người khác, bạn sẽ không nhận gia đình đẹp đẽ đối với mình thế nào, những ai tôn trọng bạn, ai là những người bạn luôn sát cánh bên mình. Và bạn cũng sẽ thay đổi nhận ra sự ích kỉ của bản thân, trưởng thành trong lập trường riêng của mình, khiến cho bạn vững vàng hơn.

Điều thú vị có những tình tiết được thể hiện rất dễ thương như ví dụ như "con nhà tông không những giống cả lông mà lẫn cả cánh" và cách dạy con của 2 gia đình ở 2 trường phái đối lập (mình thì đang nghiêng về cách dạy mẹ ruột của Bay, dễ chịu nhưng lại rất khó, cá tính có 1 ko 2 của bà mẹ làm mình mắc cười muốn chết). Các anh chàng không đẹp trai nhưng cũng không kém phần tính cách riêng biệt của mình nhất là anh chàng Emmett và anh chàng da đen Liam, rất lạ và thú vị.

Ở cuối tập người bạn mình đoán rằng gia đình Kennish có vẻ hình như đang nghi ngờ vụ việc hoán đổi con có thể có sự góp phần của bà mẹ Regina, nhưng mình với con bạn thì đoán chắc chắn không phải vì đang nghiêng và thích cá tính của bà mẹ này lắm ^^. Mình ước gì lv mình cao đủ trong kst để ủng hộ, nên mình sẽ cố gắng ráng comment tích cực, ủng hộ subteam trong bộ phim hết mình.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
gaconlonton + 5 Chăm còm và xem phim nhé bạn! ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 18-3-2012 20:56:54 | Chỉ xem của tác giả
Ngoài đời Daphne và Emmett đúng là ng khiếm tính thật.
2 bạn này nhờ có series này nên mới được phát hiện tài năng diễn xuất.

Film này thực sự rất ý nghĩa.
Mình rất thích cảnh Regina mắng bố mẹ Bay vì 2 ng này nghĩ không nên để Daphne đi cùng xe máy vs Emmett.
Họ bảo cậu bé bị điếc nên rất nguy hiểm ( tự mình cũng nghĩ thế). Regina đã khẳng định Emmett là 1 ng lái xe rất cẩn thận và cô ấy còn bảo chẳng lẽ ng điếc thì k làm được việc j hay sao.
Trong film cũng có nh tình tiết khác về vấn đề giữa ng khiếm thính và ng bình thường. Đối xử bất công, trêu chọc, lăng mạ,...
Emmett cũng là 1 ng rất định kiến. Cậu k muốn học nói, k thích giao tiếp vs những ng mà cậu gọi là "hearing" và quyết tâm hẹn hò vs 1 cô gái "deaf" như mình. Thế nhưng bức tường đó cuối cùng cũng sụp đổ bởi 1 ng con gái.
Trong phim mình thích nhất Bay. Cô bạn này cá tính, có tài năng nghệ thuật nhưng lại bất cần, nóng nảy. Cô nh lúc tỏ ra rất hư hỏng,  cay nghiệt ví như lúc phát hiện ra mình k phải là con ruột của bố mẹ hay phát hiện ra Daphne hẹn hò vs bạn trai cũ của mình. Thế nhưng thật ra Bay cũng rất quan tâm đến mọi ng. Cô chỉ tỏ ra cứng rắn, lạnh lùng như vậy thôi. Càng xem thì càng thấy cô bạn này đáng yêu hơn.
Mặc dù đã xem nosub đến tập 21 nhưng vẫn ủng hộ subteam hết mình.!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 19-3-2012 22:06:55 | Chỉ xem của tác giả
sao chỉ có 2 tập mấy nhỉ???? ko biết có ra tiếp nữa không :-s đang xem hấp dẫn hic

Bình luận

Phim mỗi tuần 1 ep nhé :)  Đăng lúc 20-3-2012 12:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 25-3-2012 16:41:58 | Chỉ xem của tác giả
vừa nghía qua nội dung là thấy thik liền :X Tiiếng anh nói cũng dễ nghe nữa, học hỏi đc nh đây .......thanks ST nha :*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 26-3-2012 09:13:47 | Chỉ xem của tác giả
phim dễ thương, thix cả 2 bạn luôn í chứ, hehee
Dap pháp âm tiếng anh chậm, dễ nghe, học được nhiều
hihihiii, ths subteam nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 27-3-2012 08:25:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích phim này, phim hay và ý nghĩa. Thích tính cách củ 2 nhân vật chính. Daphne nhìn bề ngoài có vẻ hiền nhưng thật chất là một người rất cứng rắn. Còn Bay vẻ ngoài bất cần, nóng nảy chỉ để che đậy sự yếu đuối bên trong thôi. Thế nhưng mình lại cực thích Bay, thích cá tính như vậy. Thanks subteam rất nhiều... Subteam fighting.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 27-3-2012 17:14:11 | Chỉ xem của tác giả
vừa xem xong ep 4, hay quá
tội Dap nhỉ, vì Bay mà phải chia tay Liam
2 ng dễ thương mà, mà mình k hỉu, Dap vì Bay, mà sao bay vẫn quen với Ty??
Emment thì k ngờ lại chơi trống hay zj đó, mà Em thix Dap mà
sau này lại thix Bay, cũng hơi tò mò, có coi qua trên youtube, nhưng vẫn thix chờ tiếng mẹ đẻ của mình hơn, hehee
ths subteam đã đưa 1 bộ phim hay, hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 27-3-2012 17:21:00 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong ep 4, cho đến thời điểm này vẫn chẳng có chút cảm tình với Bay. Câu nói của Liam, It is about Bay và her drama chuẩn đến không ngờ >.<

Em có vẻ thích Dap, nhưng Dap vẫn chỉ coi Em như bạn, hay là cũng thích Em, đến khi mất rồi mới hối hận???

Dap và Liam dễ thương, nhưng mình không thấy cả hai hợp nhau, cảm giác , cũng chẳng biết nói sao. Có ai biết sau này Dap sẽ có loveline với ai khác không, vì nếu chỉ tập trung vì loveline Bay - Em thì quả thật, hết hứng thú coi phim rồi >.<

Bình luận

Dap sau này cũng thích Em nhưng muộn rồi, Em thích Bay, Dap si tình với Em đc 1 khoãng time thì đành buông tay spoil mất rồi...  Đăng lúc 27-3-2012 09:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách