Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] SnowWhite and the Huntsman - Bạch Tuyết & Thợ Săn (Vietsub HD complet

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 5-9-2012 12:20:44 | Chỉ xem của tác giả
lót dép tông ngồi hóng phim thôi, phim chưa xem thì nhiều nhưng vẫn cứ thích tìm phim mới, cảm giác ổ cứng chật ních phim cũng hay hay cứ phim nào E-Zone làm là xem tuốt ^^{:294:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 5-9-2012 12:43:19 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình xem rồi...

Phim ko hay lắm nhưng xem rất thú vị, kiểu như xem những thay đổi từ bản gốc í

Cảnh quay đẹp miễn bàn, Nàng Bell xinh đừng hỏi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 5-9-2012 15:19:54 | Chỉ xem của tác giả
Mong chờ phim này quá. Lúc chiếu rạp mình đã bỏ lỡ. Kristen Stewart và cốt truyện dựa trên nguyên tác câu chuyện cổ tích mà mình thích từ bé là 2 yếu tố chính khiến mình thích phim này <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 5-9-2012 17:32:45 | Chỉ xem của tác giả
khi nào có phim chủ thớt pm dùm mềnh để mình chạy vào down nhazzzz
phim này down cất để dành lâu lâu moi ra coi lại :D...
góc quay wành tráng dễ sợ....có điều là kịch bản chưa tới nơi tới chốn nên làm ng ta chê bai đủ thứ....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 5-9-2012 17:52:51 | Chỉ xem của tác giả
Theo cảm nhận của mình fim này dở trước hết chính vì đạo diễn quá mới, ông này chưa bao giờ làm fim thì hỏi sao fim này 0 dở cho được, trước SWATH ông ấy chỉ là 1 đạo diễn MV nhỏ bé, 0 hiểu sao Universal lại để cho ông ta làm 1 fim kinh phí lớn như thế, ít nhất thì cũng phải mời 1 đạo diễn nào đó dù 0 quá nổi tiếng thì cũng phải có kinh nghiệm với vài bộ fim nho nhỏ nào đó mới được chứ. Mạch fim cứ đứt khúc, coi cảm giác rời rạc hoàn toàn 0 có 1 chút j gọi là gắn kết, cảnh đánh nhau quá ngắn, 0 có 1 chút cao trào. Đạo diễn 0 thể chỉ đạo thì fim đã mất đi 1/2 cái hấp dẫn rồi.

Ngoài lề về fim tí, ngay cả cái affair giữa ông ấy & em Kris mình tin rằng cũng chỉ là 1 chiêu bài PR cho mục đích của mỗi người mà thôi, bởi trên fim trường ông ta đã rất nhiều lần tỏ vẻ 0 hài lòng với em Kris bởi cái accent Mỹ "rặc" của em ấy không thể nào hóa Anh được rồi thì tính cách 2 người 0 hòa hợp với nhau..v.v... Đùng cái ra vụ scandal kia. Nếu nói em Kris có affair với người khác thì mình còn tin chứ với ông đạo diễn này thì "no way". Fim này chỉ mượn cái tên Snow White chứ nhân vật chính có phải SW đâu, toàn tập trung vào The Queen cả, từ đầu đến cuối fim các cảnh nhấn toàn là dành cho Charlize Theron, em Kris dù cho có xuất hiện trên màn ảnh thì cũng chỉ làm nền. Ngay cả nhân vật The Huntsman của Chris Hemsworth cũng vậy, hoàn toàn vô dụng. Nói chung cảm giác của mình sau khi coi xong fim này là cực kì thất vọng. Ngoài cái kỷ xảo đẹp & khung cảnh thần tiên ra coi xong chả còn đọng lại cái j. Trước đó cái Mirror Mirror đã dở rồi, cứ tưởng SWATH sẽ khá khẩm hơn nào ngờ cũng 0 hơn được mấy. Khổ thân em Kris, mấy fim nhỏ mà hay của em nó thì 0 có mấy ai coi, còn fim lớn chiếu rạp thì lại chả có đất để phát huy, lại cứ bị người ta chê lên chê xuống cái diễn xuất.

Bình luận

Nói chung phim này ko đến nỗi tệ như bạn này nói !!!  Đăng lúc 7-9-2012 02:27 AM
@jen: nội dung pr là cắt cả đạo diễn và diễn viên vì phần này bị chê liên tục,mún làm típ fần sau chả có lí do gì nên fải chơi chiu hất cẳng cả 2 mới mong khá hơn   Đăng lúc 6-9-2012 11:10 AM
Chẳng có chiêu PR nào mà làm "mạnh tay" đến mức k cho tham gia phân 2 cả, phim này thi k biết nên nx thế nào cho đúng, nhưng Kris rõ là diễn xuất k có j mới :)   Đăng lúc 5-9-2012 07:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 5-9-2012 19:58:13 | Chỉ xem của tác giả
sao chẳng thấy link down đâu nhỉ ????? làm sao bây giờ hả mọi người ơi

{:285:}

Bình luận

Vì coming soon = sắp có, nên chưa có link đó bạn =.=  Đăng lúc 5-9-2012 08:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 5-9-2012 20:37:29 | Chỉ xem của tác giả
Chẳng có chiêu PR nào mà làm "mạnh tay" đến mức k cho tham gia phân 2 cả, phim này thi k biết nên nx thế nào cho đúng, nhưng Kris rõ là diễn xuất k có j mới :)

PR ở đây 0 phải cho SWATH, cái SWATH còn chiếu ở đâu ngoài Mỹ nữa mà PR cho nó??? Hơn nữa, 1 hãng lớn như Universal  0 bao giờ làm mấy trò PR nhảm nhí thế!!! Mình đã nói rất rõ là PR cho mục đích riêng của mỗi người mà, 0 hề nhắc j đến SWATH nhé!!! Còn nữa, chuyện 0 cho tham gia phần 2, xin lỗi bạn ngay từ khi SWATH chưa công chiếu thì Universal đã lên kế hoạch làm sequel cho SWATH & câu chuyện của P2 sẽ dành cho nhân vật trung tâm là The Hunstman chứ 0 phải Snow White nhé!!! Theo như mình đọc ngày trước là P2 sẽ làm rõ về quá khứ của Huntsman & cho nhân vật này có 1 mối wan hệ mới mà 0 hề nói sẽ có Snow White trong đó. Còn bây giờ nói chuyện thực tế, hiện nay kịch bản của P2 còn chưa có, chưa hề lên budget hay bước vào giai đoạn "pre-production" nữa nói chi đến việc cấm 0 cho dv đóng.

Còn cái vai Snow White, từ đầu đến cuối mình thấy chả được mấy câu thoại??? Cái đoạn mà nhân vật này được nói nhiều nhất & lên screen lâu nhất chỉ có 1 cảnh kêu gọi mọi người chống lại The Queen, còn lại thì: 1 là 0 nói gì, chỉ nhìn & thể hiện sự buồn bã; 2 là nói chả được bao nhiêu hoặc nói những câu vô cùng hời hợt. Thật sự không có lấy được 1 phân cảnh nào dành cho việc nhân vật này phát triển từ 1 cô gái yếu ớt thành 1 chiến binh cả. Đây là điều mà trước khi fim ra mắt mình rất mong đợi. Mình cứ tưởng lúc ở trong rừng hay là trên đường đi, Huntsman sẽ dạy bảo cho Snow White chiến đấu, rồi wa đó mới nảy sinh tình cảm được chứ. Lên fim bụp phát yêu rồi chiến đấu đùng đùng. Thật là vô lí 0 tưởng!!! Rồi khi vào khu rừng thần tiên, toàn là các chú lùn, cứ ngỡ các chú & Snow White sẽ phát triển tình bạn như thưở fim hoạt hình xưa thì cuối cùng cũng chả có. Nói chung những cái cần có thì 0 có, những cái 0 cần thì lại lên fim. Ngay cả cái cảnh dancing nữa, ôi trời thà 0 có còn đỡ gượng gạo hơn. Ngay cả tóc tai cho nhân vật cũng chả ra làm sao, biết là bị nhốt trong ngục thì phải dơ bẩn, nhưng ít nhất khi ra ngoài rồi thì cũng phải thay đổi chứ, đằng này từ đầu đến cuối bê nguyên xi kiểu tóc em Kris ngoài đời vào fim, may ra thay đổi là nhuộm cho nó đen đi mà thôi. Lúc mặc giáp tóc tai còn ghê hơn, cả cái cảnh lên ngôi nữa chứ, tóc vẫn 0 búi lên nỗi. Ôi stylist...

P/S: Nghe cách nói của bạn thì tôi đoán bạn chỉ biết đến em Kris qua cái vai Bella của em ấy nên mới bảo em ấy bê nguyên xi vào. Nếu tôi đoán sai thì cho tôi xin lỗi. Nhưng sự thật là với tôi, cái SWATH chỉ là 1 bộ fim "mì ăn liền" của em nó, ngay cả cái Twilight Saga cũng vậy. Đúng là em Kris nối tiếng nhờ vai Bella nên người ta chỉ nhìn vào cái vai này đế đánh giá em nó mà thôi. Chứ thật sự mấy cái fim Indie mới là nơi mà em nó yêu thik. Mình nói câu này có lẽ bạn 0 tin, nhưng ngày xưa em Kris đã từng trả lời phỏng vấn rằng nếu em nó biết Twilight sẽ nổi tiếng như vậy thì lúc đầu em nó đã 0 đóng rồi. Có lẽ chuyện nối tiếng ở Hollywood có ai mà 0 muốn, nhưng nếu bạn đọc xong bài viết mới nhất của em ấy trên Vogue bạn sẽ thấy em ấy chả có hứng thú gì với cái fame mà Twilight đã mang lại đâu. Nếu bạn muốn đánh giá diễn xuất của em nó thì hãy chờ coi "On The Road" ấy, bởi fim này em nó đã đóng bằng tất cả tấm lòng chứ 0 phải cái kiểu chỉ để hoàn thành hợp đồng như SWATH đâu!!!

Bình luận

nhưng với em nó đó là sự trau dồi kinh nghiệm cho bản thân chứ 0 phải để khoe khoang với người khác đâu mà mong được chú ý  Đăng lúc 6-9-2012 06:09 PM
thì Kris cũng 0 màng, em nó thik thì đóng, chứ chả phải đóng vì tiền, vì mún được nổi tiếng, có thể với bạn là lối diễn 1 màu,  Đăng lúc 6-9-2012 06:08 PM
0 phải ai cũng wan tâm đến việc mình có được nổi tiếng hay 0 & em Kris chính là 1 người như vậy, dù Twilight có nổi tiếng hay 0, em nó có được chú ý hay 0  Đăng lúc 6-9-2012 06:06 PM
Nhưng mình k nghĩ là nếu k có Twi thì Kris sẽ k bao giờ có vai diễn mà gây sự chú ý như thế. nếu k có danh tiếng từ Twi với lối diễn xuất 1 màu đó thì k thể lên dc   Đăng lúc 6-9-2012 05:50 PM
mình chờ on the road từ năm ngoái.....cả runaways cũng ổn đấy chứ..welcome to riley thì hoi ròi...bad girl chính hịu  Đăng lúc 6-9-2012 11:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 5-9-2012 22:01:52 | Chỉ xem của tác giả
cunway gửi lúc 5-9-2012 20:37
PR ở đây 0 phải cho SWATH, cái SWATH còn chiếu ở đâu ngoài Mỹ nữa mà PR cho nó??? H ...

Mình không hề thấy hiệu quả PR nào từ vụ scandal ngoại tình của em Kris, ngoài những hệ lụy tiêu cực mà nó mang lại. Thực chất, dù đóng quá nhiều phim "được" chê thậm tệ, nhưng doanh số lại không hề nhỏ, phim nào cũng đem lãi về cho nhà sản xuất và nâng tầm cát-xê của diễn viên, nên tiếng tăm của em này không phải loại vừa, và coi như hoàn toàn không cần dùng chiêu thức rẻ tiền để đánh bóng bản thân. Mình coi việc ngoại tình đó như một lỗi lầm trong loveline của Kris, không có đánh giá nào khác ở những phạm trù nghề nghiệp và đạo đức.

Còn ở đây cho mình mạn phép có đôi lời về phim Bạch Tuyết và gã thợ săn. Đây là một phim dở. Chắc không có mấy ai phủ nhận điều này nữa, nhưng có vẻ 2 bạn đang rất sôi nổi tranh luận về yếu tố nào làm cho nó dở đến vậy. Bạn đừng nghĩ rằng do đất diễn ít, nên Kris không thể thể hiện tròn vai em Tuyết một cách trơn tru. Bạn xem thời lượng các phân cảnh cho em Tuyết, so với thời lượng cách phân cảnh của Hoàng hậu, xem của ai dài hơn nào? Đừng đong đếm một câu thoại dài hay câu thoại ngắn, có thoại hay không có thoại, vì điều đó chẳng quyết định được cái gì hết. Trong một bộ phim điện ảnh, một nhân vật càng ít thoại, đồng nghĩa với diễn viên thể hiện vai đó càng có đất phô bày khả năng diễn xuất. Có nhiều vai diễn, dù chỉ xuất hiện thoáng qua, chẳng nói với ai lấy một lời, nhưng vẫn để lại ấn tượng rất mạnh mẽ. Biểu cảm của ánh mắt, đôi môi, cử chỉ mới chính là linh hồn trong một bộ phim điện ảnh. Thế tức là, nếu như em Tuyết có hẳn nửa thời lượng của toàn bộ phim, mà vẫn khán giả thà xem đoạn credit còn hơn xem diễn xuất của Kris, thì lỗi rõ ràng không thể đổ cho kịch bản. Khả năng nhập vai của Kris chẳng ai còn lạ lẫm gì, cho nên mình nghĩ khi phim này vào chiến dịch quảng bá, hy vọng mà người ta đặt vào nữ chính cũng chỉ mong manh như tờ giấy thôi. Bạn đừng đòi hỏi bên chế tác phải có chi tiết những chuyển biến nội tâm từ trạng thái này sang trạng thái khác, rồi Bạch Tuyết phải học dần dần kỹ năng nọ kỹ năng kia, hay 7 chú lùn phải có quan hệ mật thiết với nữ chính vv... vì những thứ đó chỉ dành cho một bộ phim truyền hình lắm lời, lắm thời gian, hơn nữa một kịch bản phóng tác, tác giả có quyền chọn lọc giữ lại chi tiết cần thiết nhất phù hợp với tiến triển logic của mạch phim, và cũng có quyền hư cấu những chi tiết có thể (mà họ cho rằng) để phim hấp dẫn, lôi cuốn hơn. Với tên phim là Bạch tuyết & Gã Thợ săn, thì chẳng cần nói cũng biết, sự hiện diện của 7 chú lùn hoàn toàn chỉ là yếu tố phụ, nhằm giúp khán giả còn nhận ra đây chính là một câu chuyện về nàng công chúa da trắng môi đỏ.

Đây là phim điện ảnh đầu tay của đạo diễn Rupert Sanders, cho nên vì thế mà bạn kết luận là đạo diễn này không đủ trình độ để làm phim? Thưa với bạn, tài năng của một người làm nghệ thuật không thể đánh giá được qua hình thức đong đếm kiểu đó đâu. Dù là phim thứ nhất, hay thứ 2, thứ 3, họ vẫn là những đạo diễn đã được sàng lọc qua trường lớp bài bản, và cũng trải qua rất nhiều thử thách để được nhận một dự án kinh phí cao. Chuyển thể một bộ phim dưới một cái nhìn mới, đã khó, làm cho nó có được tiếng vang, còn khó hơn. Và rõ ràng, phim đã đạt được cả hai. Nhìn nhận về thiếu sót của đạo diễn, mình chỉ cho rằng Sanders đã sai lầm vì chọn Kris vào vai "the fairest of them all". Mạch phim không đến nỗi rời rạc lỏng lẻo như bạn kịch liệt chỉ trích, thêm vào đó lại toàn những góc máy tuyệt đẹp, dẫn cảnh từ tối tăm sang mảnh đất thần tiên tươi sáng, nắng gió chan hòa cũng rất mượt, những ai mê kỹ xảo chắc cũng phải hài lòng với thể hiện của những màn đánh đấm, hay mỗi lần hoàng hậu phô bày quyền năng... Tuy nhiên, chắc do quá chú tâm vào phần hình ảnh, nên tình yêu của em Tuyết với anh Săn chẳng ai biết nên xếp vào loại gì.

Trong cùng 1 năm, có đến 2 bộ phim về Bạch Tuyết, nhưng mình lại rất muốn khen ngợi Mirror Mirror. Rõ ràng chẳng phải cầu kỳ nhiều về hình ảnh, toàn bộ phim đều quay ở trường quay, nhưng vẫn vừa đủ để đạt hiệu quả tốt cho một bộ phim gia đình hài hước. Bạch Tuyết với hoàng tử, trai tài gái sắc. Hoàng hậu xấu tính và điên rồ. Lão quản gia hèn nhát, bà nhũ mẫu hiền lành nhưng cương trực... Nhân vật nào cũng tròn trịa và sinh động. Mà đặc biệt là, chẳng ai đặt kỳ vọng lớn lao khi xem Mirror hết. Nên kết quả nó đem lại như vậy là vừa đủ với một phim kinh phí thấp.

xin lỗi bạn ngay từ khi SWATH chưa công chiếu thì Universal đã lên kế hoạch làm sequel cho SWATH & câu chuyện của P2 sẽ dành cho nhân vật trung tâm là The Hunstman chứ 0 phải Snow White nhé!!! Theo như mình đọc ngày trước là P2 sẽ làm rõ về quá khứ của Huntsman & cho nhân vật này có 1 mối wan hệ mới mà 0 hề nói sẽ có Snow White trong đó.

Bạn tìm hiểu nhầm rồi. Cả 2 phần đầu đều là câu chuyện phiêu lưu của Bạch Tuyết và Thợ săn , sau đó mới đến một phần phim phát triển riêng cho quá khứ và thân thế của Thợ săn. Còn việc em Kris có được tham gia phần tiếp hay không, chắc phải đợi hạ hồi phân giải. Nhưng mình hy vọng là vẫn giữ nguyên nữ chính. Dù gì cũng người ta cũng kéo ra rạp để xem phim này vì có em Kris, và những ai đã xem thì cũng đều quen mặt cô nàng rồi, bỗng dưng sang phần 2 lại thay một Bạch Tuyết khác vào, chắc sẽ có sóng gió.

Bình luận

Ớ, xin lỗi hỏi ngoài luồng tý, bạn Xin là nam hay nữ vậy :">  Đăng lúc 5-9-2012 10:24 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
Joongbo + 5 ;))
Shiny.Leo + 5 Cái kết là SW ở vậy đến già :))~.
xiaoling308 + 5 =D&gt; | Hi5!
thinhmailinh + 5 vẫn là suy nghĩ của ng hiểu biết :.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 5-9-2012 22:54:50 | Chỉ xem của tác giả
@Xin: chuyện mình chê Rupert Sanders là đạo diễn dở 0 phải chỉ có 1 mình. Ngay từ khi fim chưa ra mắt mà chỉ có 1 buổi chiếu premiere ở Anh thì đã có nhiều nhà phê bình xem fim ngày hôm đó chê Rupert Sanders rồi. Tất cả mọi người đều đồng ý là ông ta chỉ được phần ý tưởng cho kỹ xảo đẹp trong khu rừng thần tiên, mà theo mình nhớ là ông ta bảo ông ta vay mượn ý tưởng từ các trò chơi điện tử. Còn lại mạch fim rời rạc 0 gắn kết, 0 cao trào, cảnh fim lúc thừa lúc thiếu, chiến đấu thiếu lửa... mình đọc được rất nhiều nhưng chỉ tóm gọn lại nhiêu thôi.

Bạn nghĩ rằng ông ta chọn em Kris vào vai Snow White sao bạn??? Xin lỗi bạn ngay từ đầu Universal đã quyết định người đóng Snow White là em nó, bởi fim SWATH chính là fim ăn mừng mà Universal kỉ niệm thành lập hay gì đó (mình đọc lâu 0 nhớ rõ) nên nó đã xác định mục tiêu phải là 1 nữ diễn viên ăn khách đóng để kéo khách ra rạp, chứ ông Rupert làm gì chọn em Kris đóng SW đâu bạn!!! Universal đã ăn chắc là nó sẽ thu được lợi nhuận từ fim này nên nó mới 0 ngần ngại công bố luôn cái Sequel. Còn vụ P2 tập trung vào cả SW & The Huntsman như bạn bảo, mình xin nói luôn mình 0 hề có thông tin nhầm. Bạn có bít chuyện kịch bản gốc của SWATH cuối fim để cho nhân vật của Huntsman chết vì cứu SW 0??? Nhưng Universal bảo rằng nếu để Huntsman chết thì 0 thể làm P2 được nên đã sửa lại kịch bản theo ý của Universal & kết quả là bây giờ ông viết kịch bản gốc đã bỏ 0 làm P2 nữa vì ông ta bảo rằng nó 0 còn là ý tưởng của ông ta (nhân tiện mình nói luôn là mình làm biếng tra lại tên ông ấy, sorry bạn chỗ này). Đó chính là lí do tại sao bây giờ kịch bản của P2 vẫn còn chưa có!!! Nói chi đến chuyện có SW hay không & P2 dù có thì Huntsman cũng là nv chính chứ 0 còn là SW nữa, vì sẽ cho Huntsman phát triển loveline với nv khác.

Còn chuyện bạn nhận xét về việc em Kris đơ hay 0 diễn được. Mình xin nói luôn là mấy cảnh mà mình mong chờ trên fim như Huntsman dạy dỗ SW hay SW & các chú lùn ở bên nhau... đó trên kịch bản gốc đều có hết. Nói thật là mình đọc kịch bản gốc nó hay bao nhiêu thì lên fim nó sửa hết ý tưởng bấy nhiêu, ngay cả khi fim chưa way nó cũng nói về việc phát triển nhân vật như vậy nhưng lên fim thì hoàn toàn mất hút. Thay vào đó là những đoạn kể về cuộc đời của The Queen. Ai coi fim rồi cũng đều công nhận Charlize diễn hay, bạn nói là mình đi so sánh câu thoại dài ngắn, nhưng sự thật mình thấy rằng các câu nói của The Queen thể hiện đầy đủ ý nghĩa & làm rõ được tính cách của The Queen bao nhiêu thì nhân vật SW lại hoàn toàn vô dụng, chả làm được cái j. Này nhé, ngay cảnh quát nạt con TROLL, thiệt là mình thấy cảnh đó vô duyên 0 thể tượng tượng nối. Đối với mình nó chả cần thiết gì lại đưa vào để khoe kỹ xảo. Rồi như việc đi vào làng của mấy người phụ nữ nữa, 0 hiểu sao lại có cảnh này trong fim vì thật sự nó chả có điểm nhấn gì để phát triển nhân vật. Chí ít thì SW cũng phải lưu lại nơi đây để làm j đó gắn bó với dân chứ, chưa gì lính đến, bỏ chạy => nhảm xẹt...

Cái vai SW có hẳn 1/2 thời lượng fim nhưng 1/2 cái thời lượng đó mình thấy ngoài cái đoạn đầu vượt ngục chạy vào Dark Forest ra còn có action tí thì còn lại đều chỉ cho em nó lên screen cho có lệ thôi, ngay cái cảnh dancing nhá, mình nhớ rõ way được mặt em nó 2,3 lần, mỗi lần 1,2 giây. Mang tiếng là có nhân vật SW ở đó chứ còn thua cả nhân vật phụ. Lúc này chỉ có các chú lùn nói chuyện, rồi khi đến khu rừng thần tiên lại khoe kỹ xảo, mình cứ tưởng là ở lại đây tập luyện hay j đó, bụp phát ông Finn đến, 1 chú lùn chết, rồi lại lên đường...... Bạn nói đúng, có nhân vật chỉ cần xuất hiện 1 cảnh nếu đóng hay thì cũng được người ta nhớ đến, còn nếu dở thì có đóng hết fim người ta cũng 0 thèm để tâm. Mình xin đem ra 1 VD lun, "The Town" dạo này đang chiếu, fim này Ben Affleck đạo diễn & đóng chính luôn nhưng không ai khen cả, trong khi Jeremy Renners vai phụ lại được đề cử Oscar. Mình 0 nghĩ là do Ben đóng dở mà vì khi so sánh 2 nhân vật thì rõ ràng nv của Jeremy có điểm nhấn & cá tính rõ ràng, trong khi cái nhân vật của Ben lại cứ "thường thường" 0 có 1 chút đặc biệt. Cảm nhận của mình là y chang như so sánh SW & The Queen vậy.

Cuối cùng mình mún viết nhìu nữa nhưng hôm nay mình có việc nên dừng ở đây, chuyện tạo scandal của K mình có viết 1 bài nhưng MOD xóa rồi. Thân.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 5-9-2012 23:59:28 | Chỉ xem của tác giả
cunway gửi lúc 5-9-2012 22:54
@Xin: chuyện mình chê Rupert Sanders là đạo diễn dở 0 phải chỉ có 1 mình. Ngay từ khi f ...

Chê phim chính là việc không thừa không thiếu của các nhà phê bình, họ chỉ có ba nhiệm vụ chính đối với một phim mới ra mắt, đó là soi, chê và công bố quan điểm. Nhưng xét cho cùng, các cụ vẫn nói, 9 người thì 10 ý. Nhà phê bình cũng là một khán giả xem phim, vả lại không hẳn ai cũng đem lời chê bôi. Một bộ phim không thành công về mặt nội dung, thì lỗi không hoàn toàn nằm ở kịch bản và đạo diễn, trách nhiệm cũng phải san sẻ đều cho các diễn viên thể hiện nhân vật trong phim. Mình cũng có theo dõi phản hồi sau khi bộ phim ra mắt, nhưng không hẳn toàn bộ đều là phê bình tiêu cực. Mà rõ ràng, trong việc chê bai, thì người ta rất ưu ái em Kris hơn là đạo diễn Sanders. Mình không hề quan tâm anh ta mượn ý tưởng hay tham khảo nó từ đâu, nhưng rõ ràng nó đạt hiệu quả hình ảnh rất tốt cho bộ phim, và mình khen điều đó, nó chính là yếu tố cốt lõi thể hiện tầm nhìn, sức sáng tạo phong phú của một đạo diễn. Nếu như cố gắng đổ hết lỗi cho đạo diễn, thì đối với phim này là hoàn toàn không công bằng, bởi giữa một đạo diễn có ưu có nhược, và một diễn viên chỉ toàn nhược, thì hiển nhiên phải ủng hộ người đạo diễn. Suy cho cùng, những ý kiến bạn đọc được, hay mình đọc được, cũng chỉ là ý kiến chủ quan của một hay nhiều cá nhân, nó không thể thay bạn thưởng thức bộ phim, hay thay bạn nói lên chính kiến của mình. Nếu như đổ bằng khuyết điểm cho cả đoàn làm phim đã tạo ra một bộ phim dở, thì theo mình em Kris nên là người chịu phê bình nhiều nhất.
Universal không hề quyết định việc Kristen được đo ni đóng giày cho vai diễn Bạch Tuyết, mà thực tế thì rất ít phim ở Hollywood được làm theo kiểu "đặt hàng" như vậy. Trước quá trình tiền sản xuất, đã có buổi casting gồm nhà sản xuất và đạo diễn, để chọn ra gương mặt phù hợp cho bộ phim. Lily Colins (Bạch Tuyết của Mirror Mirror) cũng đã tham gia thử vai, nhưng không thành công, và em Kris được chọn. Và mình nhấn mạnh đây là một lựa chọn sai lầm. Stewart không có và không thể có được thần thái của người đẹp nhất thế gian, và diễn xuất của cô nàng này thì lại càng là một nhược điểm nan giải. Mình không biết bằng cách nào và ở đâu mà bạn lại đọc được kịch bản gốc của một bộ phim như thế, nhưng nó chẳng hề phủ nhận được việc diễn xuất vô hồn của Kris làm ảnh hưởng xấu đến tác phẩm. Mình cho rằng những cảnh mà đạo diễn đã chọn để đưa lên màn ảnh, đều súc tích và không thiếu không gian để diễn viên thể hiện bản thân. Bạn cũng đã công nhận rằng, với một diễn viên với thực lực đủ chín, chắc chắn sẽ để lại ấn tượng dù chỉ xuất hiện trong giây lát, vậy thì liệu những chi tiết bị cắt xén trong kịch bản mà bạn dẫn ra, phỏng có tác dụng gì? Nếu Kris có đủ tố chất của một diễn viên tiềm năng, thì cô ta đã được khen ngợi về diễn xuất rồi, một người có thể nhìn nhầm, nhưng cả thế giới nhìn thì không thể nhầm. Việc bất đồng về nội dung kịch bản, nó nằm ở mối quan hệ cộng tác giữa biên kịch và nhà sản xuất. Còn cái ở đây mà chúng ta đang bàn đến, là bộ phim đã trình chiếu trên toàn thế giới. Khán giả ra rạp xem phim, không hề bận tâm là cái kịch bản gốc có được giữ vẹn 100% hay không, hay biên kịch có tiếp tục hợp tác với hãng phim hay không, họ chỉ biết một điều : phim dở và diễn viên dở. Nếu như kịch bản gốc rất xuất sắc và được truyền tải trọn vẹn lên màn ảnh rộng, thì sẽ bớt đi đôi lời phê phán cho khả năng dàn dựng của Sanders, nhưng bạn có chắc là Kris sẽ được khen về diễn xuất ? Cho dù tính logic giữa chuỗi hành động của nhân vật Bạch Tuyết có được tăng lên, nhờ vào việc không cắt xén kịch bản, thì mình cũng không cho rằng khán giả sẽ hài lòng với diễn xuất của Kristen Stewart, dựa vào những gì mà cô đã thể hiện. Cô nàng này chắc chắn phải trau dồi rất nhiều để cải thiện diễn xuất nghèo nàn cảm xúc, và khả năng nhập vai vào nhân vật mình thể hiện.

Còn vấn đề phô diễn kỹ xảo : xin thưa, một chuyện quá bình thường. Đây là một bộ phim thương mại mang tính giải trí cao, nên nếu bên sản xuất có lỡ tay khoa trương hiệu ứng hình ảnh ở hơi nhiều phân cảnh, thì cũng chỉ làm mát mắt những khán giả trông chờ vào sự dàn dựng hoành tráng mà thôi. Mà mình cũng vẫn phải nói điều này: dù không phô diễn kỹ xảo thì em Kris cũng vẫn thế mà thôi.

p/s: Kristen Stewart chắc chắn sẽ rất hạnh phúc vì có 1 fan như bạn :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách