Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Romancing in Thin Air 2/ Tình Yêu Mực Nước Biển 2/ 高海拔之恋 2- Cổ Thiên Lạc,

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 19-5-2013 11:22:16 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm rồi mình không xem phim Cổ Thiên Lạc đóng, phim này chắc là hay lắm đây,
nhất định phải down vể xem mới được, còn cô nữ vai chính thì mình không rành lắm cho nên miển bàn.......
cám ơn subteam nhiều nhiều.......................

Bình luận

trịnh tú văn cũng đóng nhiều phim lắm đó bạn, nhưng hát vẫn là nghề chính ^^  Đăng lúc 23-5-2013 04:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 23-5-2013 16:36:11 | Chỉ xem của tác giả
tanpopoluvU gửi lúc 18-5-2013 16:42
òa....òa.....k phải chị này........có chết k chứ...mình nhầm 1 ...

phim này cũng hay mà bạn ha, dù kg có Giả Tịnh Văn như khát khao ước ao của bạn. hhehehe

Trịnh Tú Văn là ca sĩ khá nổi tiếng của Hồng Kông đó,  cũng dễ thương mừ, chị ý đóng cũng khá nhiều phim đó, chủ yếu là phim điện ảnh thôi, kg đóng phim truyền hình  (hình như là vậy)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 23-5-2013 16:41:10 | Chỉ xem của tác giả
wintersonata gửi lúc 23-5-2013 16:36
phim này cũng hay mà bạn ha, dù kg có Giả Tịnh Văn như khát khao ước ao của bạn. hh ...

vậy hả?...hơi thất vọng tí xíu....thực sự là khi mở ra thấy k như mình muốn nên mình nản tắt đi ngay.....giờ bạn nói vậy cũng có ít tinh thần để xem rồi...thanks bạn nha! mình sẽ cố gắng dành thời gian xem... vì dù sao cũng thích a cổ thiên lạc..^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 25-5-2013 21:54:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem xong phim này, rất thích hợp để xem vào dịp cuối tuần vì phim nói về tình yêu lãng mạn, cũng nhẹ nhàng. Mình thích Cổ Thiên Lạc trong phim này, nữ chính mình thấy nhiều bạn không thích, nhưng trông cũng xinh, diễn cũng được mà :D
Cả hai nhân vật trong phim đều kiên trì với tình yêu mà mình lựa chọn, cuối cùng, dù trải qua mất mát, họ vẫn bên nhau, kết thúc có hậu :D

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 25-5-2013 22:32:10 | Chỉ xem của tác giả
Lâu quá rồi mới thấy Cổ Thiên Lạc,có cả Cao Viên Viên nữa
Tên phim nghe lạ quá nhỉ? Tình yêu mực nước biển??
Mà thôi chủ yếu là nội dung hay là được rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 26-5-2013 15:30:02 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem xong thấy nội dung đều đều bình thường không có gì nỗi bật.
Chỉ có riêng Cổ Thiên Lạc vẫn vậy không thay đổi.
Dùa sao thì có him cũng cứu vớt phần nào cho nội dung
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 28-5-2013 13:10:20 | Chỉ xem của tác giả
nửa cuối phim, câu chuyện của Tú :x
mãi mới xuất hiện nhưng đã làm phim trở nên tuyệt hơn hẳn <3
Tú lúc còn trẻ quá ư là đáng yêu, vui vẻ :x cô gái thành thị đến vs vùng đất 3000m trên mực nước biển làm bừng sáng sức sống của cả khu nhà trọ :x
tiều Điền nhút nhát, trầm tĩnh, tốt bụng nhưng vô cùng đáng yêu làm bao nhiêu thứ cho Tú dù năm đầu tiên k biết cô ấy sẽ quay lại, mấy lần ngã rồi ngại ngùng giả vờ k sao chữa ngượng :x
đáng tiếc là tai nạn xảy ra khi 2 ng chưa hạnh phúc đc bao lâu
Tiểu Điền - Tú cặp đôi này xuất hiện ngắn nhưng làm mình cảm động quá :x :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 29-5-2013 11:28:24 | Chỉ xem của tác giả
Một câu chuyện cũng tương đối là cảm động.
Khổ thân anh chồng kia của nữ chính.Không biết kết thúc phim hai nhân vật chính như thế là có về vs nhau không nhỉ.
Mình đã xem lại phim này 3 lần rồi. Công nhận là cũng hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 30-5-2013 10:26:42 | Chỉ xem của tác giả
nhìn cái poster đã mê mẫn hết cả người rồi, đẹp lung linh luôn
lại là phim của a cổ thiên lạc nữa chứ
cám ơn subteam đã dịch phi
{:298:}{:301:}{:308:}{:289:}{:297:}{:303:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 30-5-2013 22:11:17 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này bữa giờ rồi mà giờ mới có thời gian lên đây viết comment ;))
Thật ra lúc đầu đến với phim cũng chỉ vì những cái tên Cổ Thiên Lạc, Cao Viên Viên, Trịnh Tú Văn mà thôi. Lần đầu tiên xem phim mà cũng không cần đọc trước nội dung rồi suy nghĩ xem sao, cứ lao vào xem trước rồi mới tính.
Nhưng thật đúng là không hề làm mình thất vọng. Từ đầu là mình đã ấn tượng với khung cảnh vùng đất cách mặt nước biển 3000m rồi, 1 nơi là mình có cảm giác bình yên, dù vắng người những cũng tràn đầy sự ấm áp khi hầu hết những người xung quanh đó đều qua lại, quan tâm lẫn nhau.
Lúc đầu thì cũng chỉ muốn biết xem tình cảm của Tú với Mike sẽ tiến triển như thế nào thôi, dù biết chồng của Tú mặc dù nói mất tích nhưng có lẽ đã chết rồi, nên cũng không quan tâm lắm về câu chuyện của Tú.
Nhưng nửa cuối phim lại đưa mình đi từ bất ngờ này đến bất ngờ khác. Từ khi kể về câu chuyện của Tú, từ lúc gặp Tiểu Điền cho tới khi bị tình cảm chân thành nhưng nhút nhát của anh làm lay động, rồi những gì mà Tiểu Điền đã làm vì Tú (mình cực kỳ ấn tượng với cách thể hiện tình cảm này của Tiểu Điền, và đặc biệt cười bò cái cảnh TĐ tập xe máy vì trong phim Mike chạy xe máy rất ngầu =)) ), rồi tới khi 2 người kết hôn và biến cố xảy ra.
Cái bất ngờ nhất đó chính là việc TĐ lại kiên trì bền bỉ suốt 7 năm trời sống trong rừng, chỉ vì từng giờ từng phút đều mong có thể tìm được đường thoát ra ngoài, trở về gặp Tú. Mình hoàn toàn bị đánh gục với cảnh TĐ râu tóc dài, quần áo rách rưới, tay cầm cái hợp trong đó là tấm ảnh Tú và cuối cùng chỉ còn lại 1 bộ xương khô >< Mình thật sự không dám xem cảnh đó, thật quá đau lòng.
Nói chung mình hài lòng với kết thúc, dù sao Tú cũng xứng đáng có được hạnh phúc, nhưng mình luôn đứng về phía TĐ, cảm thấy thật sự hối tiếc cho TĐ, và cũng thật tiếc cho Tú vì đã mất đi 1 người yêu thương cô hết lòng như vậy :-<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách