Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] Silver Linings Playbook - Tình yêu tìm lại - Vietsub HD compl

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 6-4-2013 15:24:15 | Xem tất
Đây là phim JL được giải diễn viên xuất sắc nhất đúng không ?
Trước giờ mấy phim chiếu rạp thì hay coi mà toàn bỏ lỡ mấy phim oscar, mới xem Người cùng khổ thôi.
Những bộ phim kiểu này xem thường mang tính triết lý, không biết phim có khiến mình bị khó hiểu không nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 16:13:12 | Xem tất
Ola, sắp có film mới về. Mong chờ lắm cơ, thấy chị này đóng film được lắm nhé! Hihi
Nghe bảo film này hơi bị là khó hiểu, nên chuẩn bị tinh thần chiến film nào !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 16:19:53 | Xem tất
mình đã xem phim này r, phim hay và thích các diễn xuất của JL. Rất tự nhiên, cuốn hút và thật. :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 18:49:15 Từ di động | Xem tất
Tình cờ được xem phim này rồi nhưng chưa thực sự ấn tượng lắm, có lẽ là do mạch  phim .Câu chuyện tình yêu giữa 2 con người, 1 bên phải điều trị rối loạn tâm lí do ghen tuông, 1 bên quá đau khổ vì chồng mất mà  quan hệ với  rất nhiều người. Những tưởng họ không thể tìm lại tình yêu nhưng không phải vậy. Không phải là 1 câu chuyện tình quá lãng mạn, nhưng là 1 bộ phim nên xem để suy ngẫm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 19:01:05 | Xem tất
ủng hộ ủng hộ :) nhờ vai này là Jen Law mới được nhận giải Oscar nữ diễn viên chính xuất sắc nhất í nên cực kì hóng
mà nghe nói phim này chiến tích cũng lừng lẫy lắm, nhiều giải cực kì chứ ko phải chỉ mỗi Oscar :)
chờ xem và cảm nhận xem cách diễn nào :) (mình cực thích cách diễn bằng mắt của các diễn viên nổi tiếng, nhìn rất thu hút)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 20:02:51 | Xem tất
mèn ơi, kinh nghiệm T_T vừa tốn 10k để kick hoạt nick bên viettorent để tải cái phim này T_T lần sau xin thế là sẽ qua hóng bên E-zone này trước
mất 10k oan uổng quá :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 21:05:05 | Xem tất
hóng quá đi mất..cuối tuần mà được ngồi coi phim này ở nhà là tuyệt nhất..thích JL..thanks subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 21:39:56 Từ di động | Xem tất
Mình có xem 1 lần rồi. Đúng hay. Nhẹ nhàng, mãnh liệt, tình cảm, tranh cãi có hết. Diễn viên đóng hợp ghê. Khúc cuối có đoạn chị chạy tới cho anh nhấc lên là hơi quê quê. Xem cũng hơi xấu hổ.
Có ai dịch chính xác giùm mình tên phim k?
Thanks subteam.

Bình luận

bạn dựa vào đó dịch xem sao, tại mình trình độ còn kém nên không biết dich sao cho suông hết ^^. Khúc bạn nói đúng là ngại thật :"> nhưng hợp lý ha, không chuyên mà :)   Đăng lúc 6-4-2013 10:57 PM
dịch chính xác mình k chắc lắm. Silver Linings lấy trong câu "Every cloud has a silver lining" tạm dịch trong cái rủi có cái may.playbook là chiến lược thi đấu trong thể thao   Đăng lúc 6-4-2013 10:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 21:43:42 | Xem tất
Lại ra phim mới rồi, chắc là các ss làm việc rất vất vả đây.
Ủng hộ một cái cho phim tình yêu mới này. có chị Lawrence đóng nữa thì khỏi chê luôn. hơn nữa phim được đề cử giải Oscar mà. Thanks các bạn làm sub
Năm nay có nhiều phim hay và có ý nghĩa nữa,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 22:50:02 | Xem tất

Một tia sáng ấm áp, một cơn gió lạ :)

Cuối cùng thì cũng được nhìn thấy phim thích nhất năm của mình trên Kites rồi . Đầu tiên là phải cảm ơn Subteam đã đáp ứng yêu cầu của bọn mình, cũng như cảm ơn công sức các bạn đã bỏ ra {:400:} Subteam cố lên nhé!

Về phim thì, ngay từ đầu đã được bảo chứng bởi cái tên quá "đỉnh": David O.Russel, và như mình từng nghe được thì "phim của O.Russel luôn có 1 dàn diễn viên "chuẩn" từ chính đến phụ! Silver Linings Playbook là 1 ví du điển hình.
Tìm đâu ra 1 dàn diễn viên phụ toàn là các gương mặt nổi tiếng của Hollywood chứ <3.
Nhịp phim hơi lạ so với 1 bộ phim có tính tình cảm, hài nhưng xét kỹ ra thì yếu tố tâm lý chiếm khá nhiều trong bộ phim nên mình vẫn thấy phim có điểm rất thu hút (dù mình nhận được không ít ý kiến rằng phim imdb 8.0 mà khá buồn ngủ, khá chậm, không đặc sắc).

Riêng mình thì, 1 lần nữa, phim không hề như lời nhận xét trái chiều, vì sao ư? Kịch bản phim quá tuyệt vời, mọi thứ diễn ra rất liền mạch, lại cũng rất logic, những nét chấm phá hài hước luôn được đặt đúng chỗ khiến mình không chỉ cười vì thấy nó "hài" mà là rất tâm đắc, vỗ đùi mà cười. Như lúc đầu Pat uống thuốc, lúc Danny cứ lảm nhảm về tóc của ảnh rồi ngay khúc cả gia đình loạn lên cũng rất hay. Xét về tính văn học thì không phải bàn (Silver Linings Playbook dựa trên 1 quyển sách), tính nhân văn lại càng được đẩy cao. Nếu xem phim và đặt mình vào tâm trạng nhân vật, đi theo mạch cảm xúc của họ (dù chỉ phần nào thôi) cũng sẽ cảm thấy phim hay hơn rất nhiều.. mình thương lắm những khi Pat bộc phát xong lại ăn năn, đau khổ vì không khống chế được bệnh của mình, ánh mắt thể hiện rõ anh không hề muốn thế (những lúc này phải nói chú Bradley quá đáng khâm phục!) và ánh mắt thể hiện được rất nhiều mặt khác trong nội tâm của Pat.
Hay lúc Tiff kể Pat nghe vì sao Tommy chết, lúc Tiff buồn mà bỏ đi khi tên đồng nghiệp đến nhà tìm, đặc biệt là những lúc Tiff "nổi trận lôi đình", Jen đã diễn tả quá XUẤT THẦN, đặt mình vào tâm trạng 1 người vợ góa chồng trầm cảm nặng đã khó, diễn tả cho người xem cảm được càng khó hơn, và thật sự mình đã khóc khi Tiff nổi giận với Pat sau khi rời quán vì chị diễn quá tuyệt! Tâm lý nhân vật trong phim diễn biến rất tự nhiên, một người mắc bệnh thì phải thế nào, thế nào, quả thật lúc xem mình thấy thương còn nhiều hơn là buồn cười.

Câu chuyện tình của họ tưởng như rất kì lạ mà cũng rất hợp tình hợp lý. Có ai ngờ 2 con người ấy lại có thể có chuyện tình lãng mạn thế kia <3.

Âm nhạc lại càng hay, mình thích đoạn nhạc nền chính nhất, và cũng rất thích đoạn nhạc của Sinatra mà chị dùng lúc mới tập cho Pat nhảy, nghe nhẹ nhàng và sâu lắng lắm. Các bài còn lại cũng cực kì hợp với phim. <3

Jen xứng đáng với giải Oscar của chị, diễn xuất của 1 nữ diên viên trẻ trong 1 vai nặng ký như thế là quá tuyệt vời, và tiếc rằng chú Bradley không có giải, mình vẫn thấy chú đã thể hiện rất hay. Dàn diễn viên phụ cũng rất tuyệt nữa. Lúc cả nhà quây quần bàn về vụ parlay vui ơi là vui!

Qua phim mình còn học được 1 bài học tâm đắc sau khi nghĩ rằng ước mơ của mình có khi đã quá xa vời chăng: "You have to work your hardest, and if you do, you get one shot at a silver lining".

Bình luận

hì hì, nhớ nhầm rồi, để mình sửa. cám ơn cloudy_vt nhé ^^  Đăng lúc 7-4-2013 01:52 PM
chú Brad có được đề cử Oscar cho "Nam chính xuất sắc nhất" nhé, chỉ là không đoạt giải thôi ^^.  Đăng lúc 7-4-2013 11:59 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
cloudy_vt + 2 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách