Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] Life of Pi - Cuộc đời của Pi - Vietsub HD & Full HD Compl

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 6-3-2013 21:00:52 | Xem tất
katty_cat gửi lúc 3-3-2013 07:47
Bài nhận xét của HoaKiến

Bạn biết không, trên thế giới này có những thứ mà chúng t ...

^^ rất là ấn tượng với bài nhận xét của bạn nên đã down luôn, hứa hẹn rằng là 1 phim rất đáng xem ^^~

Bình luận

comt ngắn bạn dùng nút "bình luận" để comt tại bài ng đó nhé :)  Đăng lúc 6-3-2013 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-3-2013 21:06:13 | Xem tất
Phim thật sực rất hay. Hay vì có nhiều cảnh đẹp, tính phiêu lưu, làm chúng ta thấy trân trọng những gì mình đang có.
Tuy nhiên phim này chưa thực sự hoàn hảo vì diễn xuất chưa thật tự nhiên, cảnh Pi chao đảo trên thuyền thực sự không tự nhiên.
Lại tuy nhiên, điểm cộng lớn nhất vẫn là những cảnh đại dương lúc dữ dội, hay lúc trầm lặng cũng rất tuyệt vời. Mình thật sự ngất ngây khi thưởng thức những cảnh ấy. Really nice
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-3-2013 21:27:58 | Xem tất
Richard Parker, bị kết em này, đôi mắt em ấy thật là bao la :-s
Nhưng đó là đôi mắt của tạo hóa thiên nhiên, một cái gì đó mà con người không được quyền xâm phạm :-s
Kết phim hụt nhưng khá hay, mình muốn phân tích ý nghĩa phim ở đây nhưng thật sự là mình cũng chưa thể hiểu hết nên không dám phán bừa.

Bình luận

ui mình còn nhà quê đến mức tưởng đấy là hổ thật cơ -_- hóa ra đó là hình ảnh tạo thành từ 4 con hổ khác -_- đúng là nhà quê và ngây thơ quá T_T  Đăng lúc 7-3-2013 01:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-3-2013 22:47:09 | Xem tất
xem 1 lần rồi mà vẫn cứ muốn xem lại
hết phim rồi mà cứ mãi ám ảnh
mình ngồi xem cùng vs bố và th em trai
phim hết thì bố mình phán 1 câu tâm đắc: Quá hay! Quá sâu sắc! Ấn tượng để lại cho người xem quá mạnh!
mình thấy bộ phim hoàn toán xứng đáng đoạt giải Oscar, vậy mà ko hiểu sao mấy bác nhà báo, phóng viên Mỹ cứ la oai oái, ko đồng tình =.=
cái kết phim, khi mà hổ Richard bỏ lại Pi, đi một mạch vào rừng, rồi nhìn thấy Pi khóc, nghĩ rằng: Tôi chỉ muốn nói một câu với nó, rằng chúng ta còn sống, chúng ta đã vượt qua tất cả, chúng ta còn sống sót. Vậy mà nó ko hề quay đầu lại nhìn tôi một lần... (Mình ko nhớ rõ thoại lắm, chỉ nhớ nội dung đại khái thế) Đoạn đó làm mình cảm động thật sự, rồi từ từ mới nhận ra, bố Pi đã nói đúng: Hổ cũng chỉ là hổ mà thôi. Nó không thể nào trở thành ng bạn của chúng ta đc... Trải qua biết bao sóng gió cùng nhau, những khi tưởng chừng như cái chết đã gần kề, giữa đại dương bao la, một ng một hổ chỉ còn cách dựa vào nhau mà sống, sống để đếm từng ngày. Rồi cái lần cập vào đảo, Pi đã thầm cảm ơn và càng thêm yêu quý Richard khi nó đã cứu cậu thoát khỏi hòn đảo nguy hiểm ấy mà ko hề nghĩ đơn giản rằng, thật ra đó chỉ là phản xạ của một loài động vật mà thôi. Cái lúc Richard chạy vào bờ và bỏ đi một mạch vào rừng, mình cũng cảm thấy rất buồn, có cái gì đó thiếu thốn, trống vắng trong lòng khi từ giữa phim đến cuối phim đã đinh ninh chắc chắn cả 2 sẽ trở thành những ng bạn tốt, rằng bố Pi đã có nhận định sai về loài động vật ăn thịt này.
Đoạn nữa mà mình tâm đắc và thích thú nhất là khi Pi kể lại câu chuyện vượt đại dương của mình cho những ng cảnh sát nghe để họ viết báo cáo, họ ko tin vào những gì cậu nói. Cho nên cậu đã viết lại câu chuyện bằng chính trí tưởng tượng phong phú của mình, cậu hóa thân cho mỗi một con vật trên con thuyền ấy như một con người bằng xương bằng thịt, có nghề nghiệp riêng. Và cũng bằng chính cảm xúc có đc khi phải đối mặt vs trận chiến sinh tồn của chúng trên con thuyền bé nhỏ, cậu đã thuật lại hoàn chỉnh và khiến họ tin mình. Đoạn ấy lúc nhìn Pi khóc, mình cũng thấy rưng rưng theo, vẫn nhớ mãi câu nói đầy hối hận của cậu: Tại sao lúc đó tôi lại không để bà ấy (con khỉ) lên thuyền cứu hộ trước tiên nhỉ? Và cái cảnh khi con chồn chó (mình ko bik có phải ko nữa :)) lao vào cắn chết con khỉ vẫn còn in đậm trong tâm trí mình. Hình ảnh đó như một thứ gì đó cứ ám ảnh mãi ko dứt :|
bộ phim còn rất nhiều chi tiết đắt giá, mà nếu có thời gian thì ngồi kể mãi cũng phải dài lắm lắm luôn
cái đoạn khi Pi vs Richard giao tiếp với nhau bằng ánh mắt khi trên thuyền, Richard đã cho Pi nhìn thấy tất cả những gì Richard từng thấy từ khi còn ở Ấn Độ đến khi lên thuyền. Cái thế giới mà Richard nhìn thấy nếu đc xem 3D chắc sướng lắm, mình ko có điều kiện nên chỉ xem đc 2D thôi :)
nói tóm lại, đây là một bộ phim thực sự rất đáng xem. Có thẻ đoạn đầu, đối với nhiều bạn thì có lẽ hơi bị buồn ngủ, nhưng càng về sau, bạn sẽ càng bị cuốn hút, lúc thì hồi hộp, khi lại bình lặng, khi thì thương cảm,... đủ mọi thể loại cảm xúc bạn đều dồng thời có đc trong 1 bộ phim. Xem rồi sẽ hiểu :)
mình có mua truyện này cũng khá lâu nhưng còn chưa đọc, chắc hom nào đem ra ngâm cứu lại để cảm xúc lại đc lắng đọng :)

Bình luận

ơ :( thế câu chuyện thứ 2 mới là thật à  Đăng lúc 8-3-2013 01:40 PM
oa xD ở đây có 1 người hoàn toàn tin vào câu chuyện thứ nhất nè xD  Đăng lúc 7-3-2013 01:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-3-2013 09:15:15 | Xem tất
không biết do mình không hiểu hết bộ phim hay là thế nào nhưng mình xem xong chỉ cảm thấy nó cũng được và chẳng đọng lại trong mình bao nhiêu. hic vô cảm hay ko nhận ra hết được cái đẹp của bộ phim đây ???
{:172:}{:172:}{:172:}

Bình luận

chắc b giống chị mình :))) bả bảo bả xem xong chỉ tháy buồn ngủ =))) khổ :))  Đăng lúc 7-3-2013 09:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-3-2013 10:34:28 | Xem tất
he he doc noi dung la biet phim hay roi , nhin hinh quang cao phim da cam thay hoi co chut hoi hop roi .cam on subteam nhieu , chuc cac ban luon vui khoe

Bình luận

comt = TV có dấu nhé bạn :)  Đăng lúc 7-3-2013 10:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-3-2013 11:18:40 | Xem tất
Mình cũng đang mong được xem bộ phim ý nghĩa này. Cứ chờ nhà mình làm và cuối cùng cũng đã thành thật rùi! Cảm ơn subteam nhìu nhìu! {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-3-2013 14:15:43 | Xem tất
Không biết phim hay không những thấy nổi quá nên phải xem thử mới được,
cám ơn subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-3-2013 16:42:25 | Xem tất
Thanks subteam nhiều nhiều
Mặc dù có coi rạp rồi nhưng vẫn muốn xem lại
Kỹ xảo của phim mình rất rất thích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-3-2013 17:02:49 | Xem tất
ui, phim hay quá đi, like con hổ quá, mún có 1 em để nuôi
bộ phim có cái kết làm người ta bất ngờ quá, ko biết đâu là sự thật tuy nhiên vẫn nghiêng về con hổ.
thanks subteam nhiều nha!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách