Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] LES MISÉRABLES - Những người khốn khổ (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 21-3-2013 17:17:17 | Xem tất
Coi có mỗi trailer thoy mà mắt không rời màng hình được luôn. Phim hay thế không biết.

Cảm ơn ST đã dịch bộ này

Đặt một cục gạch ngồi hóng khi nào có link tải về xem xong thi ý kiến tiếp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-3-2013 21:58:44 | Xem tất
Ôi, nhìn thấy banner, thấy dòng chữ coming soon mà lòng mình vui sướng.

Lúc xem ở rạp, không thể nào rời mắt khỏi màn hình. Một bộ phim đầy ý nghĩa, thấm đậm tư tưởng nhân văn cao đẹp. Mình đã có ấn tượng sâu sắc khi đọc cuốn tiểu thuyết nhưng quả thực tới lúc xem phim các nhân vật đem tới cho mình một trải nghiệm mới mẻ hơn. Không những thế, bộ phim còn có một dàn diễn viên tuyệt vời nữa, đặc biệt là Anne Hathaway, có lẽ tại mình thích chị ấy từ rất lâu rồi nên có ấn tượng sâu sắc nhất với nhân vật do chị ấy thủ vai.

Cảm ơn subteam đã làm phụ đề cho bộ phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-3-2013 11:43:47 | Xem tất
Phải đặt gạch hóng phim thôi
Dù biết phim có vẻ rất u ám, nhưng mình rất thích sự thấm thía bộ phim sẽ đem lại.
Kì vọng kì vọng :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-3-2013 13:15:19 | Xem tất
Mình biết đến Les Miserables không phải nhờ phim này
mà từ hồi năm 2010 mình xem nhạc kịch 25th Anniversary Concert của Les Miz cơ :)))

Và bấn câu chuyện này từ đó đến giờ

Nếu về mảng âm nhạc, mình thích nghe nhạc kịch hơn bởi độ chất của chất giọng ca sĩ lúc thể hiện các bài hát

Thế nhưng khi xem phim lại là một trải nghiệm khác
Có rất nhiều phim điện ảnh cho Les Miserables rồi nhưng phiên bản năm nay là mình yêu thích nhất
Cách quay phim, cách diễn xuất của nhân vật và đặc biệt là tính hiện thực khi thể hiện các ca khúc (thu âm lúc diễn xuất)
=)) Rất ấn tượng

Ngoài ra diễn viên thì mình thích nhất chị Samantha Barks vai Eponine.
Thích chị từ hồi còn diễn trong vở Oliver!
Chị đã thể hiện vai này rất thành công trong 25th Anniversary Concert  và bây giờ tiến bộ vượt bậc =)))
Chị cũng khá vui tính và thân thiện, reply tweet của fan mấy lần (chị reply mình 2 lần :D)

Bên cạnh đó là các anh nam diễn viên trong ABC nữa :)))
Tất cả các anh đều là ca sĩ nhạc kịch Les Miserables ở West End mà :))))

Rất hy vọng nhiều bạn trẻ Việt Nam xem phim xong và đọc tác phẩm một cách sâu sắc sẽ hiểu được những giá trị, bài học sâu xa mà Victor Hugo gửi gắm trong tác phẩm mà ông đã bỏ ra gần 30 năm để hoàn thành :D

Bình luận

đúng như mình nghĩ cô ấy đóng vai Nancy  Đăng lúc 23-3-2013 07:08 PM
Ley
Vai Nancy trong 2011 UK Tour Revival của vở nhạc kịch Oliver! bạn à :D  Đăng lúc 23-3-2013 06:31 PM
Oliver! cô ấy diễn vai nào vậy bạn?  Đăng lúc 22-3-2013 05:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-3-2013 13:16:03 | Xem tất
quá hay, đặt hàng cho super film này, chắc cũng đủ dài như cuốn tiểu thuyết {:147:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-3-2013 21:49:01 | Xem tất
[VOID]
Mod nào còn hoạt động có đi ngang thì tiện tay xóa post này dùm mình nha. Cám ơn nhiều nè.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-3-2013 00:01:51 | Xem tất
Cuối cùng cũng chờ được film này... :X
Cảm ơn sub team nhiều nhiều nhé :X
Toàn diễn viên hay hay hya LX
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-3-2013 05:57:39 | Xem tất
Mỗi ngày phải vào thớt 2-3 lần để hóng
Chỉ nhìn poster thôi là đã muốn xem ngay rồi
Từng diễn viên là sự chuẩn bị kĩ càng cho vai diễn của mình
Nội chuyện hi sinh vì nghệ thuật mà những nghệ sĩ này bỏ ra cho tác phẩm này thì biết là nó đáng để xem như thế nào.
Lại còn chuyển thể thì tiểu thuyết mà mình đã xem không dưới 3 lần, mặc dù dài khủng khiếp
Hóng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-3-2013 09:31:12 | Xem tất
thấy mọi người khen phim này hay lắm, được nhiều giải oscar trong năm nay. mình đọc truyện này rất nhiều lần và đề cao tính nhân văn cao cả trong truyện. Phim thì mình chưa biết thế nào nhưng nhìn những thành quả mà bộ phim đạt được, với dàn diễn viên nhất là anne hathaway k ngại hi sinh bản thân mình để nhập tâm vào vai diễn trong phim thì đây quả thực là 1 bộ phim đáng tự hào !!
thanks ST đã làm sub cho bộ phim đầy tính nhân văn này, hóng phim hóng phim !!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-3-2013 10:05:25 Từ di động | Xem tất
Lại là phim đoạt giải oscar à. Nghe nói phim này có vụ ca hát gì nữa mà, mà các diễn viên đều hát live hết đó. Phim này chưa xem, nhưng thích anne và amada nên hóng phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách