Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Ookami Kodomo no Ame to Yuki /おおかみこどもの雨と雪 [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 10-4-2013 20:15:46 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là phim hoạt hình của nhật , từ nội dung đến hình ảnh đều thật sự rất ấn tượng
Nói đến "người sói" thì quen với hình ảnh hoang dã, mãnh thú nhiều hơn cơ, nhưng người sói này thì thật sự là quáááá dễ thương luôn {:161:} . Mong chờ được xem phim nay quá rồi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 20-4-2013 10:03:40 | Chỉ xem của tác giả
đang đọc truyện này trên trang Blogtruyen, hay cực kì
phải nói rằng, manga Nhật Bản tạo ra những nhân vật mang rất nhiều bản sắc khác nhau, và anime đã làm hiện thực hóa những nhân vật đó.
chưa được xem bộ phim này, nhưng nếu lần mò ra link thế nào cũng phải xem cho bằng được ^^
ai đã từng xem anime, có lẽ đã xem Sailor moon và Inuyasha nhỉ, hic, xem mãi không biết ngán, cười đau bụng với các tình tiết, nhân vật lồng tiếng thì quá tuyệt vời.
nói chung là anime và manga là những món ăn không thể thiếu trong cuộc đời mình, yêu lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 29-4-2013 11:52:57 | Chỉ xem của tác giả
Xem trailer đã thấy hay , thích thể loại nữa người nữa thú thế này , nhìn nhân vật đáng yêu gớm Anime với Manga của nhật thật là number 1 cám ơn ST nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 30-5-2013 11:14:37 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này gặp phim nửa ng nửa . hơi nhiều đó.
Mới xem gần phân nữa, thấy tội mẹ của Ame và Yuki ghê, 2 đứa con quậy quá chừng làm bà mẹ đơn thân đã cực lại càng cực hơn. Nuôi đc con ng trưởng thành vốn đã khó, đằng này nuôi 2 đứa con nửa ng nửa sói một mình lại còn khó hơn.
Tình yêu giữa ba mẹ Ame và Yuki nhanh quá, ko có hấp dẫn lắm. Gặp nhau rồi gặp nhau qua giảng đường, thư viện ngồi ở với nhau luôn. Tình yêu mà "ăn cơm trước kẻng" dù thế nào mình cũng khó mà chấp nhận.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 8-7-2013 08:52:20 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi không xem anime!
Hihi! Hôm nay vào lại thread của J-zone mà thấy nhiều anime chưa xem quá!
Mới đọc qua mà thấy mình trẻ trung ra nhiều rồi ý ạ!
{:290:}{:309:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 8-7-2013 11:43:46 | Chỉ xem của tác giả
phim hay lắm ạ, không nhớ là xem ở đâu nhưng ấn tượng giọng lồng tiếng của ame với yuki
đoạn đầu tuy hơi nhạt và chậm nhưng càng về sau càng hay
nỗ lực không ngừng của người mẹ trẻ cùng với hàng xóm tốt bụng
anime này không phải dạng kịch tính có nhiều nút thắt cần tháo gỡ nhưng là một anime đáng để xem
kết thúc cũng chứa nhiều ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 8-7-2013 19:33:05 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn 2 em sói con Moe quá hix hix
Anime này vẽ khung cảnh thiên nhiên vùng quê đẹp và chân thực quá
Kéo về xem xong vẫn thấy xúc động và ấn tượng về cốt truyện của anime
thank subteam nhiều lắm {:295:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 10-9-2013 22:20:31 | Chỉ xem của tác giả
Nét vẽ trong bộ phim thì quá đẹp rồi, thích nhất Ame lúc nhỏ, nhìn thấy gì cũng sợ, dễ thương chịu không nổi; nhưng khi lớn lên lại là một chàng người sói đầy quả cảm, rất biết suy nghĩ và chững chạc. Mình cũng rất cảm phục Hana, một người mẹ thật kiên cường, một mình nuôi hai bé người sói khôn lớn bằng số tiền dành dụm ít ỏi của mình.Mình cũng có lúc suy nghĩ giống Hana là nếu cô gắng mình có thể sống một mình mà không cần bất cứ sự giúp đỡ nào từ bất cứ ai nhưng bộ phim đã cho thấy không phải như vậy,láng giềng của cô thật sự đã giúp cô rất nhiều khi một mình cô phải chăm sóc con mình và sống ở một nơi hẻo lánh như vậy. Bởi vậy không nên tự kỷ một mình nhỉ, không tốt chút nào. {:144:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 21-9-2013 16:03:52 | Chỉ xem của tác giả
coi phim này rồi
chỉ có thể nhận xét một câu là quá buồn
mặc dù kết thúc là HE nhưng mình cứ cảm thấy buồn và lưu luyến kiểu gì đó

kể cũng tội
một người mẹ can đảm và quá dịu hiền
một mình mà nuôi tận 2 đứa con đều là người sói
khổ cực biết bao nhiều mà cũng không hề thấy than vãn một câu
cũng chưa từng la mắng con mình tiếng nào
chỉ có khúc cuối hơi buồn
con trai thì chọn con đường làm sói và sống cuộc sống riêng của mình ở trong rừng
con gái thì chọn con đường làm người và sống trong thế giới tươi trẻ của cô ấy
chỉ còn lại người mẹ vẫn lầm lũi một mình trong căn nhà rộng thênh thang nhưng đã không còn ai ngoài bản thân mình cùng những hồi ức về người chồng đã khuất từ lâu :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 9-10-2013 08:17:12 | Chỉ xem của tác giả
Chao ui, coi mà cảm động lắm luôn, khóc theo phim luôn ấy chứ

mặc dù cái kết ko như mình mong muốn nhưng Ame đi về với rừng núi cũng coi như là cậu í theo nghiệp bố rồi

thật sự xem phim Nhật dù là anime hay người đóng cũng luôn cho mình một cảm xúc dạt dào không thể tả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách