Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Nàng Anna Karenina - Vietsub HD FIXED completed

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 29-4-2014 00:23:18 | Chỉ xem của tác giả
Đặt gạch hóng phim thôi nào
Biết được cốt truyện thôi nên đang nóng lòng chờ đây.
Subteam quá chất, cám ơn các bạn rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 29-4-2014 08:41:41 | Chỉ xem của tác giả
bị thích nữ chính từ kiêu hãnh và định kiến rồi  
thế nên là có phim mới là lại nhảy vào hố thôi
sung sướng hơn nữa là lại đạo diễn phim cũ
hóng sub quá đi mất thôyyyyyyyyyyy
thanks subteam đã đào hố mới ạ, chúc phim sẽ thành công vang dội
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 29-4-2014 13:32:08 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lâu mới thấy gạch ra lò.. Thế nên nhìn phim mới thích quá, ngóng mãi thôi. Cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 29-4-2014 17:05:45 | Chỉ xem của tác giả
mình chưa đọc tác phẩm này nên không biết cốt truyện thế nào. liệu đây có là lợi thế khi xem phim không nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 29-4-2014 21:32:04 | Chỉ xem của tác giả
Qua Anna Karenia có thể nói Lev Tolstoy là một thiên tài trong việc khắc họa diễn biến tâm lý của nhân vật. Không biết tác phẩm này dựng thành phim sẽ như thế nào, cá nhân mình thì mình hơi tôn thờ truyện một chút nên nếu đạo diễn thay đổi cốt truyện không hợp lý thì mình sẽ cảm thấy ức chế vô cùng. Hy vọng là phim sẽ có thể thỏa mãn mong muốn ích kỷ của mình một chút. Tuy nhiên bản thân mình vẫn không thích nhân vật Anna cho lắm vì phản bội hôn nhân, nhưng ai có thể trách một người đang yêu được.

Bình luận

đồng ý vs b. Anna vừa đáng thương vừa đáng giận :( Mà theo film thì thấy Vronsky theo đuổi Anna dữ nên mới sa ngã hẳn :(  Đăng lúc 11-5-2014 04:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 29-4-2014 22:37:02 | Chỉ xem của tác giả
loveyouloveme93 gửi lúc 29-4-2014 09:32 PM
Qua Anna Karenia có thể nói Lev Tolstoy là một thiên tài trong việc khắc họa diễn biến t ...

Mình chưa đọc truyện, nhưng phim thì đã xem rất kỹ (cỡ 3, 4 lần rồi). Mình có thấy mn bảo rằng nội dung phim thay đổi rất nhiều so với truyện, có lẽ là do đạo diễn (Joe Wright) muốn thay đổi nội dung theo cách nhìn của ông ấy hay thế nào ấy, thậm chí là lược bỏ khá nhiều đoạn.
Nhiều người nói muốn xem bản chuyển thể giống với nội dung truyện nhất thì có thể xem bản phim của năm 1948 hoặc 1997, mình đã thử xem qua phim Anna Karenina của năm 1997 và đúng là 2 bản mang lại 2 cảm giác rất khác.
Theo cảm nhận của mình, bản năm 2012 này Keira diễn có phần hơi "lố" một chút, cảm thấy nàng ta hơi quá bi lụy, đúng là khiến ng xem vừa giận vừa thương nhưng mình lại thấy phần giận nhiều hơn. Ngoài ra nhân vật Karenin được phim này khắc họa là một người rất cao thượng. Còn Vronsky mình rất thích, có điều kết cục của nhân vật này chưa rõ ràng, khiến người xem dễ hiểu lầm sang hướng khác nếu chưa tìm hiểu rõ về truyện.
Có thể là câu chuyện về Anna có hơi kém, nhưng câu chuyện về Kitty thì được làm rất hay, rất đáng yêu, về phần này thì rất đáng xem
Đó là cảm nhận sơ sơ của một đứa chưa đọc truyện mà đã xem phim là mình thôi, chủ yếu để bạn biết và quyết định có nên xem hay ko, vì dù là phim này có ko xuất sắc và hơi khác so với tác phẩm nhưng mình vẫn rất thích (vì rất thích dàn diễn viên chính và chú đạo diễn) và cũng khá thích cách nhìn của đạo diễn này, thích luôn cả cảm giác mà phim này đem đến cho mình, hơn hẳn bản của năm 1997 ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 30-4-2014 10:15:17 | Chỉ xem của tác giả
mình thích chị Keira Knightley từ hồi Cướp biển và Kiêu hãnh & Định kiến
Chất giọng Anh của chị ý cho chất kiêu sa, quyền quý rất hợp cho các phim như thế này
Mình chưa đọc truyện này, nhưng hy vọng xem phim sẽ hiểu một chút những gì tác giả viết trong truyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
 Tác giả| Đăng lúc 1-5-2014 11:27:48 | Chỉ xem của tác giả
Chúc các bạn xem phim vui vẻ ^^

Bình luận

Cám ơn các bạn, bọn mình đang sửa rồi, sẽ sớm cho lên nhé!  Đăng lúc 2-5-2014 01:26 AM
hình như sub bị lỗi đó ST, sub hiện ra có 1 2 giây rồi mất, ko đọc đc gì cả  Đăng lúc 1-5-2014 06:17 PM
@_vici_: Lỗi sao vậy bạn?  Đăng lúc 1-5-2014 04:39 PM
Sub bị lỗi rồi bạn ơi, ST xem lại xem có phải hem nhớ. Thank ST làm sub bộ fim nay :D  Đăng lúc 1-5-2014 04:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 1-5-2014 12:08:04 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích xem những bộ phim được chuyển thể từ những tác phẩm văn học cổ điển như vậy. Tác phẩm của Tolstoy thì lại càng phải xem, bởi vì nếu chuyển thể những tác phẩm của ông ấy thì phim nhất định phải hoành tráng rồi.
Keira tuy không quá long lanh nhưng đúng là có vẻ đẹp rất cổ điển, rất thu hút.
Mong là Kites sẽ làm nhiều hơn nữa những bộ phim như này, vì ngày nay không nhiều người chịu cầm trên tay cuốn sách dày cộp để nghiền ngẫm nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 1-5-2014 16:03:35 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn ST nhiều lắm! Phim này quy tụ dàn diễn viên khủng không hà, phim hay quá trời quá đất luôn <3 <3 <3

Thích nữ diễn viên chính nhất nhất quả đất, vừa đẹp vừa diễn hay nữa. Chuyển thể sang phim hay cực.
Keira Knightley, Jude Law ai mình cũng thích.

Thank you so much! <3 <3 <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách