Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Một nửa đồng thoại/ 童话二分之一/ Trương Quân Ninh, Lee Jun Hyuk, Chu Tử Kiêu [Vietsub Ep 33 End]

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 6-1-2013 11:05:40 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này vui quá chừng .
Cô chị với cô em mỗi người một kiểu .
Đình Huyên giống hoa phong lan không thể chịu nắng gió , là loài hoa vương giả .
Còn Đình Vũ lại khác . Lớn lên với cái tên Tiểu Ngư , có cuộc sống bình dị , thẳng thắn nhưng cũng rất yêu động vật . Cô giống như hoa hướng dương vậy . Tuy không cao quý như phong lan nhưng có sức sống mãnh liệt đặc biệt là luôn hướng về nơi có ánh mặt trời - điều mà Đình Huyên ko thể làm được .
Ngự Phong trông có vẻ lạnh lùng và nghiêm khắc với Đình Vũ nhưng lại có vẻ như rất quan tâm đến cô .
Ban đầu là do công việc nhưng lâu dần sẽ thành thói quen .
Cái đoạn Ngự Phong xem clip của 2 chị em Đình Huyên quay mà cười rõ là tươi . Vậy mà mới thấy cô giúp việc đi vào là lại làm ra vẻ nghiêm túc , lạnh lùng . Buồn cười quá đi .
Còn cái vụ Đình Vũ bị Kinh Vỹ hôn ấy , còn buồn cười hơn . Kinh Vỹ đúng là tinh quái .
Có vẻ như anh càng lúc càng bị tính cách của Đình Vũ cuốn hút .
Dù anh ko biết sự tồn tại của Đình Vũ và cứ tưởng cô là Đình Huyên nhưng rõ ràng anh đặc biệt có hứng thú với cô nàng tiểu thư có tính cách phóng khoáng như Đình Vũ .
Còn Ngự Phong đúng là khó hiểu .
Rõ ràng người bị hôn là Đình Vũ , cô đâu phải hôn thê của anh đâu chứ . Vậy mà Ngự Phong cũng nổi giận .
Đình Huyên làm gì cũng đúng , cũng tuyệt nhất . Còn Đình Vũ làm gì cũng sai , cũng tệ .
Thật bất công . Ngự Phong đúng là quá nghiêm khắc với Đình Vũ rồi .
Bắt cô đóng vai một người khác và thói quen hoàn toàn đối lập với bản thân cô , đó đâu phải việc dễ dàng .
Cái đoạn Đình Huyên mua kẹo mây bị ngất , Ngự Phong mắng Đình Vũ té tát . Xem mới thấy tội Đình Vũ gì đâu . Cô bước vào nhà cao cửa rộng chỉ để làm thế thân . Nào có lợi lộc gì đâu .
Mình thấy ông chủ tịch cũng chẳng yêu thương gì Đình Vũ cả . Chỉ muốn lợi dụng cô thôi .
Nói thế nào thì đúng là Đình Huyên với Ngự Phong là 1 đôi rất xứng vì tính cách giống nhau và thông hiểu nhau khá rõ . Đều là người trầm tính .
Trong khi đó thì Đình Vũ và Kinh Vỹ lại khá hợp nhau . Tính cách tự do tự tại , không thích ràng buộc .
Y như đôi chim bay lượn vậy . Nếu chia ra 2 cặp cũng rất ok .
Đình Huyên bị bệnh ko biết sau này thế nào ?
Còn Ngự Phong thì liệu có quay sang yêu Đình Vũ hay ko ?
Anh đối với Đình Huyên là trách nhiệm nhiều hơn yêu .
Còn với Đình Vũ là cái gì ? Ko phải tình yêu sét đánh nhưng là tình yêu dạng mưa lâu thấm đất chăng ?
Còn Kinh Vỹ nếu biết sự tồn tại của Đình Vũ sẽ thế nào ?
Liệu anh có tìm mọi cách giành Đình Vũ cho riêng anh ?
Có quá nhiều câu hỏi mà những ep sau sẽ dần hé lộ .
Mình xem từ ep1 xong là quất 1 lèo hết 5ep .
Bây giờ đang hóng ep mới .
ST cố lên . Phim rất hài và hay nữa .

Bình luận

chúng 1 "cực bắc" 1 "cực nam" , 2 tính cách ko có đồng bộ ^^ trong MV có 1 cảnh KV cãi lộn ác liệt với ĐV, hùi sau sẽ rõ... tính cách ai hợp với ai :))   Đăng lúc 13-1-2013 12:43 AM
tuy trông vẻ ngoài thấy ĐH v NP, ĐV v KV hợp rơ nhưng... vẫn chưa đâu bạn, KV vốn ko phải chỉ vẻ ngoài phóng khoáng vậy đâu ^^ ngoài ra, 2 nam châm hút nhau là khi   Đăng lúc 13-1-2013 12:41 AM
Ngự Phong nổi giần vì Kinh Vỹ hun ĐV là vì NP thích ĐV, tâm trạng không được tốt mà =)) cái mặt nói ít thế mà với ĐV thì thao thao bất tuyệt :x  Đăng lúc 7-1-2013 01:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 6-1-2013 16:38:50 | Chỉ xem của tác giả
Phim này rất hay...Thật sự làm cho mình bị cuốn hút vào theo bộ phim...Hóng phim nay lâu lắm oy...Sis TQN rất xinh...thể hiện tính cách của Đình Huyên và Đình Vũ rất đạt...
Nội dung phim khá dễ chịu...Ban đầu Đình Huyên vs Ngự Phong đã có hôn ước...Nhưng sau này Đình Huyên dần dần nhận ra đó là tình của E gái giành cho A trai...sau này Đình Huyên đã yêu Kinh Vỹ...
Còn Kinh Vỹ là là đại thiếu gia Họ Kinh...Ham chơi...sau này vì Đình Huyên A đã quyết tâm thay đỗi thành 1 con người chính chắn trưởng thành hơn...nhưng kết thúc ĐH phải rời xa KV...thật bùn...
Ngự Phong thì khuôn mặt lạnh lùng...lúc nào cũng tỏ ra nghiêm túc...nhưng sau khi gặp Đình Vũ a dần dần co tình cảm vs Đình Vũ...tính cách của Đình Vũ giống 1 người yêu trước của Ngự Phong...thật ra mình cảm thấy Ngự Phong cứ như yêu cả hai chị em vậy...a thể hiện sự quan tâm  rất nhiều đối vs cô chị Đình Huyên (sau co cảnh hôn Đình Huyên 1 cái :d ) nhưng lại thấy vui khi ở bên cô Em Đình Vũ...Mình chẳng biết Ngự Phong yêu ai nữa...
Còn Đình Vũ thì sau này có tình cảm với Ngự Phong...tính cách mạnh mẽ...trong phim có rất nhìu cảnh Kinh Vỹ bị ăn đấm của Đình Vũ...xem mấy cảnh này mình rất bùn cười
Nói chung phim kết thúc khiến người ta nao núng ...thật giống vs tựa đề của Phim

Bình luận

Mình thích cô em và Ngự Phong ^^ thôi kệ vẫn ủng hộ phim dù nghe mọi ng nói kết phim rất bùn  Đăng lúc 10-1-2013 04:10 PM
http://www.youtube.com/playlist?list=PLQFVHbm536lu6fI-wRk2mkgfva61RRynp  Đăng lúc 8-1-2013 09:23 PM
Minhf cũng thích Ngự Phong và Đình Vũ, ai muốn xem qua thì vào đây nhé, có đầy đủ nhưng chỉ có tiếng Tung của thôi, không có sub anh. Mình thì quyết chờ sub của kites   Đăng lúc 8-1-2013 09:21 PM
30 tập theo như youtube, k biết sub team nhàn mình có chia ngắn ra k.  Đăng lúc 8-1-2013 09:19 PM
Mình thik Kinh Vỹ và Đình Huyên 1 căp...Thik cái cách Kinh Vỹ theo đuổi Đình Huyên...  Đăng lúc 8-1-2013 05:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 6-1-2013 22:11:58 | Chỉ xem của tác giả
[C-zone].Mot.Nua.Dong.Thoai.Ep06.SD+HD.KITES.VN.mkv

Link down page 1, chúc các bạn xem phim vui vẻ ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tumbler + 5 ss Tum hóng suýt gãy cổ đới, đá .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 7-1-2013 14:26:43 | Chỉ xem của tác giả
có ep mới vào ủng hộ st phát :))
xem ep 6 sau có chút cảm nghĩ sau :) có lẽ là bạn Đình Vũ của chúng ta sau này sẽ bớt ác cảm với cái tên mặt porker chứ nhỉ, đoạn cuối phim nhìn bạn kiểu như cảm tạ lắm vì Ngự Phong vẫn theo sau đón bạn vè nhà vậy.
Tập này thấy thương Đình Huyên quá, vì bệnh tật mà không thể ra ngoài chơi đùa như chúng bạn bình thường, không được tiếp xúc với ánh mặt trời và đau lòng hơn khi nó nhận thấy những biểu hiện ít thấy trên gương mặt của Ngự Phong, hắn nói nhiều hơn, cười nhiều hơn nhưng là vì Đình Vũ em gái nó, con gái như Đình Huyên rất nhạy bén.. có lẽ nó biết trái tim Ngự Phong, người mà nó yêu thương, người mà sắp kết hôn với nó đang loạn nhịp vì một người khác, không xa lạ chính là em gái nó.
Đình Vũ vẫn ngây thơ đáng yêu và là điểm tươi sáng nhất của phim, vui thì cười, lo lắng, tức giận đều biểu hiện rõ qua nét mặt.. các cụ gọi là bụng thẳng ruột ngựa
lúc đầu xem phim không biết 1 mình hai vai diễn khác biệt như vậy thì dienx làm sao mà toàn vẹn được nhưng sis TQN dã hoàn thành cả hai vai diễn 1 cách xuất sắc, nhưng có thể là do mình khó tình nhưng thấy sis diễn vai chị Đình Huyên có vẻ nhập tâm hơn
mà sis này xinh thật, đóng vai dịu dàng trông như tiên nữ ^^ vẻ đẹp trong sáng như mặt hồ nước vậy
còn 2 nv nam của chúng ta thì càng nhìn càng thấy soái ^^ đặc biệt là Ngự Phong soái, hảo soái, soái quá đi mất, vẫn nhớ ep 5 cảnh mình phải xem lại nhiều nhất là 2 cảnh hôn của Kinh Vỹ =))
khi hun Đình Huyên trông anh chả có một vẻ gì gọi là ghen tuông cả, xin hỏi anh vị hôn thê của anh bị hôn đấy ạ mà anh không ghen tí nào sao ? anh quả đúng là người máy mà =.=
Cong người bị hun là Đình Vũ thì anh tức giận nhớ nhất câu ngày của Đình Vũ
Tôi xin hỏi anh, người bị hôn là tôi, không phải là chị, anh tức giận thế làm gì?

anh cứng họng luôn =)) mới biết anh không phải người máy, chỉ là tình cảm anh giành cho Đình Huyên không phải là tình yêu, có thể là tình anh em, cũng có thể là vì trách nhiệm.
có thể Khinh Vỹ nói đúng, do từ nhỏ Đình Huyên và cả Ngự Phong  chỉ chơi với nhau mà ít tiếp xúc với những người khác nên họ lầm tưởng tình cảm dành cho nhau là tình yêu
còn Kinh Vỹ thì em chờ anh ở các tập tiếp theo, hiện tại đất diễn anh còn ít, chưa thể nhận xét ngay được.
Thanks subteam nhiều!
lót ghạch chờ các ep tiếp theo, chúc nhà 1NĐT ngày càng đông vui hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 8-1-2013 17:03:07 | Chỉ xem của tác giả
GreyMoon gửi lúc 6-1-2013 16:38
Phim này rất hay...Thật sự làm cho mình bị cuốn hút vào theo bộ phim...Hóng phim nay lâ ...

Mình thì thik cô chị vs Kinh vỹ hơn...thik cái cách mà Kinh Vỹ theo đuỗi Đình Huyên...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 9-1-2013 15:16:10 | Chỉ xem của tác giả
Hê hê! Ta thích *chồng ta* từ hồi xem City Hunter nhá. Đẹp zai kinh khủng luôn nhá. :">
Giờ mới bắt đầu hóng phim này.
:X:X:X:X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 9-1-2013 18:27:01 | Chỉ xem của tác giả
Phim xem hay ghê :X nhạc phim cũng hay nữa
mọi người ơi, cho mình hỏi cái, bài nhạc cuối phim là gì vậy?
3 ost sub ở trang 1 đều k phải :|

Bình luận

cảm ơn bạn nhé :)  Đăng lúc 10-1-2013 12:04 PM
Đó là bài Chẳng còn hạnh phúc của Phó Mộng Ni đó bạn. Subteam sẽ tiến hành vietsub ngay khi tìm được raw. Thân.  Đăng lúc 9-1-2013 11:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 9-1-2013 23:08:36 | Chỉ xem của tác giả
[C-zone].Mot.Nua.Dong.Thoai.Ep07.SD.KITES.VN.mkv

Link down page 1, chúc các bạn xem phim vui vẻ

Bình luận

Cam on SubTeam,phim rat hay.1tuan/3 tap cac ban that vat va,cam on cac ban nhieu^^  Đăng lúc 11-1-2013 05:23 PM
bóc tem ep 7 :x  Đăng lúc 10-1-2013 08:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 10-1-2013 08:18:55 | Chỉ xem của tác giả
thế là lại có ep mới hôm quá đi ngủ sớm sáng nay vào đã ep 7 trình làng
thanks st, yêu st nhiều nhiều :x
thế đã xem ep 7 xong sẽ ngồi bàn luận sau :x
p/s: st cho em hỏi cái đoạn nhạc mà nó hay lông ghép zô phim cứ tinh tinh tinh không lời í là bài nào vậy a?
ep thích vì nó nhẹ nhàng cơ mà chả biết là bài gì
có ai biết cho em xin link mp3 a
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 12-1-2013 05:29:07 | Chỉ xem của tác giả
kiểu nhân vật thich nhau hơi giống truyện "Trước là tiểu nhân,sau là quân tử" của tào đình

Bình luận

bạn có thể đọc phần giới thiệu truyện "Trước là tiểu nhân,sau là quân tử" của tào đình  Đăng lúc 13-1-2013 08:21 PM
Mình không hĩu rõ ý ban lắm...o đây bạn nói nhân vật nào  Đăng lúc 12-1-2013 10:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách