Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Một nửa đồng thoại/ 童话二分之一/ Trương Quân Ninh, Lee Jun Hyuk, Chu Tử Kiêu [Vietsub Ep 33 End]

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 23-1-2013 23:57:02 | Chỉ xem của tác giả
Có ai chơi trò này với mình không nào?

Mình vốn mù công nghệ nên xem phim này có một vấn đề cứ thắc mắc mãi.

2 chị em Đình Huyên và Đình Vũ đều xài Iphone 4S nên tất nhiên chỉ có 1 sim và 1 số rồi.

Chị gọi được cho em vào ngược lại -> 2 người xài 2 số trong 2 sim khác nhau hay chỉ đơn giản lúc đầu Ngự Phong đưa thì trong máy của Đình Vũ đã có số của Đình Huyên rồi.
Kinh Kỳ và Kinh Vỹ đều gọi được cho 2 chị em nhưng lúc thì gặp cô chị khi thì đụng cô em nên ko thể nào có chuyện lưu 2 số được -> chỉ có 1 số.
Và 2 chị em cũng không đổi điện thoại qua lại cho nhau. Bằng chứng là tập 13 sắp tới đây (nếu m nhớ ko lầm, vì xóa raw mất rồi) thì lúc Đình Vũ về trễ mà Đình Huyên vội đi còn nằn nặc đòi cô em đưa túi xách thì em gái lại kiên quyết lấy lại điện thoại.
Càng không thể xảy ra trường hợp chuyển cuộc gọi đến một số cố định. Vì thực tế 2 người xài 2 số và 2 người đều bắt máy ngẫu nhiên khi có người gọi đến

Mình chỉ ko hiểu vấn đề đơn giản thế thôi. Bạn nào bít giải thích dùm mình với. Mình chưa từng xài Iphone (và thực tế là chả ưa gì nó nên cóc thèm xài) do đó nói chung ko rành lắm. Nhưng qua hỏi han các "chuyên gia" thì đa số đều ko bít và ai cũng bảo "mày xem phim thì coi nội dung đi, làm gì mà soi kinh thế?"

Nhưng phải có logic chút chứ ko thì mình điên lắm. Hồi đó xem Thiên Sơn Mộ Tuyết thấy Thiệu Khiêm dùng Iphone ghi âm cuộc gọi được nên cứ đè chúng nó ra bắt gọi cho mình rồi ghi âm. Kết quả chả làm được

Ức chế kinh...

Bình luận

ku ơi mới đọc thấy bảo có 2 cái kết, ver 1 rồi vwe 2 gì đó, sao phim này lạ vậy???????????  Đăng lúc 24-1-2013 06:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 24-1-2013 15:56:47 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu xem phim Trung Hàn kết hợp. Thích chị Trương Quân Ninh quá đi mất . Hi vọng sẽ có happy ending
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 25-1-2013 22:13:00 | Chỉ xem của tác giả
các bạn ơi, cáo 2 cái kết là sao vậy?
mình coi trên utube thì thấy Đình Huyên chết rồi, còn anh ĐNP thì bỏ đi, còn lại 2 người kia
mình xem tiếng trung ko hiểu nên ko biết họ nghĩ gì nữa, mặc dù biết kết quả là vậy nhưng mà tại sao ĐNP quyết định tổ chức hôn lễ rồi lại bỏ đi ???

Bình luận

tui cũng xem đúng là ko hiểu gì cả thấy ko thích chút nào  Đăng lúc 25-1-2013 10:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 26-1-2013 18:32:39 | Chỉ xem của tác giả
pia_93 gửi lúc 25-1-2013 22:13
các bạn ơi, cáo 2 cái kết là sao vậy?
mình coi trên utube thì thấy Đình Huyên chết  ...

Mình cũng xem mà chán cả 2 cái kết của phim.
kết Ver1 thì sau Đình Huyên yêu Kinh Vỹ nhưng lúc biết mình sắp chết thì trốn viện tìm về ngôi nhà gỗ mà hồi nhỏ NP đóng cho ĐH để tìm cái lọ mà 2 người chôn lúc nhỏ để xem NP viết gì trong điều ước rồi chết nên chả hiểu rốt cuộc thì ĐH yêu ai. Đình Vũ và NP yêu nhau nhưng NP lại bỏ đi châu phi trong ngày cưới. Sau thì thấy Đinh Vũ với Kinh Vỹ ở bên nhau thì phải . Chả hiểu sao sau Đình Huyên cũng yêu Kinh Vỹ rồi mà kết phim NP lại bỏ đi.

kết Ver2: thì cũng chuối khác mỗi cái có thể nghĩ rằng sau này NP sẽ thành đôi với Đình Vũ

Phim xem mấy tập đầu hay, lúc đầu thích NP với ĐH một đôi vì rất nhiều hồi ức tuổi thơ đẹp đẽ của NP với ĐH. bắt đầu chuối từ đoạn cho xuất hiện cái cô người yêu Đại Học của NP rồi sau lại cho ĐH yêu KV nữa.

Bình luận

phim xem phim này cũng thấy đuối kinh khủng. Có anh Jun Hyk mà tệ quá  Đăng lúc 26-1-2013 11:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 27-1-2013 20:30:58 | Chỉ xem của tác giả
Sao 4 ngày rồi mà vẫn chưa có ep13 nhỉ. Các tập trước mình thấy hình như chỉ 2 ngày là có ep mới rồi.

Bình luận

có ep 13 rồi đó bạn  Đăng lúc 28-1-2013 12:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 28-1-2013 15:06:18 | Chỉ xem của tác giả
Không biết phim dài bao nhiêu tập nhưng đến tập 12 thì thấy Đình Huyên đang cố gắng quên mối tình thanh mai trúc mã của mình khi biết Ngự Phong đang lung lay con tim mí cô em song sinh.
Nhìn tấm áp phích mình đoán chắc sau này Đình Huyên sẽ bẻ tay lái sang anh chàng công tử quậy Kinh Vỹ quá, còn Tiểu Ngư / Đình Vũ thì trói anh người máy.
Nhưng dù là ai đi nữa thì chị Trương Quân Ninh là được bk ưu ái nhất một mình lụm hết hai chàng chính phụ. he he he
à, hình như nam chính là anh chân dài trong City Hunter phải hong ta?

Bình luận

đúng rồi, là anh công tố viên trong CH  Đăng lúc 28-1-2013 05:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 28-1-2013 22:41:03 | Chỉ xem của tác giả
[C-zone].Mot.Nua.Dong.Thoai.Ep13.HD.KITES.VN.mkv

Link torrent trang 1!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 29-1-2013 11:29:16 | Chỉ xem của tác giả
bakhia gửi lúc 28-1-2013 15:06
Không biết phim dài bao nhiêu tập nhưng đến tập 12 thì thấy Đình Huyên đang cố gắng ...

Film dài tầm 33 tập đó bạn. Bên kia chiếu hết rồi... Mình xem Raw hjx... Đúng là búi luôn
Cái kết đúng là khó hiểu,nghe mấy bạn có ver.02 ending nữa mà k biết răng.
Chứ ĐH chết, NP bỏ đi, còn lại KV ĐV....
K biết sao đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 29-1-2013 20:29:28 | Chỉ xem của tác giả
kết Ver1 thì sau Đình Huyên yêu Kinh Vỹ nhưng lúc biết mình sắp chết thì trốn viện tìm về ngôi nhà gỗ mà hồi nhỏ NP đóng cho ĐH để tìm cái lọ mà 2 người chôn lúc nhỏ để xem NP viết gì trong điều ước rồi chết nên chả hiểu rốt cuộc thì ĐH yêu ai.

theo mình thì ĐH vẫn yêu NP thôi , nếu ko cô ấy còn tìm cái lọ ấy làm gì, vì cô ấy hi vọng  NP từng thực sự yêu cô ấy.
Xem mấy phim khác toàn thích nhân vật nữ vui vẻ,thẳng thắn như ĐV, ko thích nhân vật nữ nhẹ nhàng, dịu dàng, sang phim này lại ấn tượng vs vai diễn ĐH. Tuy vẻ ngoài nhẹ nhàng, nhưng ẩn trong là một cá tính kiên cường, mạnh mẽ.Kiên cường chống chọi vs bệnh tật cô đơn, kiên cường từ bỏ tình cảm của NP khi biết NP ko còn yêu mình,còn nói rõ cho NP biết chính bản thân mình muốn gì. Không lẽ ĐH không muốn tình cảm ấy hay sao, nhưng vì cô ấy ko muốn chỉ vì hạnh phúc của mình mà miễn cưỡng người khác.
Ban đầu thích NP vs ĐH thành đôi vì hai người có kỉ niệm gắn bó, sau đó thấy NP dần thích ĐV ( bắt đầu buồn{:432:}) sau lại còn kỉ niệm của NP học đại học ( há 0.O gì đây , vỡ mộng {:426:} ôi hình tượng NP của tôi{:402:}  )
2 nam chính tình cảm mơ hồ quá đi, thích thì nói thích, ko thích thì nói ko thích. Tuy 2 chị em bề ngoài giống nhau nhưng tính cách khác hoàn toàn mà, phim kết còn làm 2 ver lại làm càng ko rõ ràng {:152:}
hixhix sao xem phim mình thích đôi nào y như rằng đôi đó ko đến dk vs nhau nhỉ{:428:}, ko đến vs nhau dk thì thôi, phim này ĐH còn chết nữa , đúng là buồn đời {:140:}

Bình luận

I like this ^^  Đăng lúc 1-2-2013 08:22 PM
thích cái bình luận của bạn gê, hihi.  Đăng lúc 29-1-2013 10:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 29-1-2013 22:46:10 | Chỉ xem của tác giả
funy126 gửi lúc 29-1-2013 20:29
theo mình thì ĐH vẫn yêu NP thôi , nếu ko cô ấy còn tìm cái lọ ấy làm gì, vì cô  ...

Mình thấy mỗi NP là mập mờ k chịu nói ra t/c của mình thôi mà. Mà mình cũng k hiểu là NP yêu bạn gái hồi đại học hay là y DV nữa. Nếu mà bạn gái hồi đại học thì đã k quyết định k đi Châu Phi. Còn nếu y DV hay DH thì sao cuối phim lại k đến đám cưới mà lại cuốn gói đi Châu Phi nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách