Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 49778|Trả lời: 102
Thu gọn cột thông tin

[2012][Film] Intouchables - Không thể chạm đến (Vietsub HD-FHD Completed!!)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 22-10-2012 23:39:31 | Xem tất |Chế độ đọc
[2012] INTOUCHABLES
KHÔNG THỂ CHẠM ĐẾN

Đạo diễn: Olivier Nakache, Eric Toledano
Kịch bản: Olivier Nakache, Eric Toledano
Diễn viên: François Cluzet, Omar Sy và Anne Le Ny
Thời lượng: 112 phút

Giới thiệu

Phim Pháp công chiếu!
Nghe đồng nghiệp nhỏ nhẻ: “Đi xem phim Intouchables đi! Hay lắm đó!”
Thế phim nước nào? Phim Pháp!
Chắc chắn nhiều người đã từng thích nhạc Pháp nhưng để mà thích một bộ phim Pháp thì chắc cũng không nhiều.
Rạp chiếu mãi những phim Hàn, những phim bom tấn Mỹ mà tưởng chừng như phim Pháp nằm ở ngóch ngách kẽ ngõ nào ở thế giới khác. Phim Pháp cơ bản vẫn luôn mang màu sắc trầm buồn, mạch phim chậm rãi không sôi động hào hứng như phim Mỹ. Xem phim Pháp nói nhiều thiệt nhiều nhưng chẳng hay như nghe nhạc.

Vẫn nhớ như in khi ngồi lút trong cái rạp chiếu phim chỉ có bốn người xem lạc lõng chơ vơ đến kì lạ. Buổi chiếu phim hôm đó, bốn người xem gần như mua cả cái rạp, cùng say mê xem phim, cùng cười những tràng cười sảng khoái, cùng yên lặng chiêm nghiệm. Chẳng ai quen ai nhưng kết thúc phim ra về bốn chúng tôi nhìn nhau như những người đã cùng chia sẻ những phút giây tuyệt vời!

Philippe là một doanh nhân giàu có nhưng bị liệt tứ chi sau một tai nạn. Hàng ngày, Philippe cần có người phụ giúp trong sinh hoạt, từ việc di chuyển, ăn uống, cầm nắm cho tới vệ sinh thân thể. Một ngày, chàng thanh niên da màu Driss tới từ khu ổ chuột đến xin việc, chỉ với mục đích lấy đủ ba dấu và chữ ký để làm hồ sơ nhận tiền trợ cấp xã hội. Giữa các  ứng cử viên khác, Philippe đã chọn Driss bất chấp sự can ngăn của người thân và bạn bè. Quyết định này đã thay đổi hoàn toàn số phận của họ và tạo nên một tình bạn đặc biệt giữa hai con người đối nghịch nhau hoàn toàn.

"Một bộ phim tuyệt vời phải là một bộ phim mà trong đó, khi các nhân vật cười thì khán giả khóc".
Và The Intouchables chính là một bộ phim như vậy.

vy_julie @KillerSmileFamily.kites.vn

Giải thưởng

Bộ phim đã giành được giải thưởng Tokyo Sakura Grand Prix cho bộ phim hay nhất tại Liên hoan phim quốc tế Tokyo và giải thưởng  “Nam diễn viên xuất sắc nhất” cho cả hai diễn viên Cluzet Francois và Omar Sy vào năm 2011.

Omar Sy nhận được giải thưởng César cho Nam diễn viên xuất sắc nhất vào ngày 24/02/2012 với vai diễn Driss (đánh bại Jean Dujardin, được đề cử với phim "The Artist").

Trailer

Please copy with full credit
Killer Smile Family and F-Zone Subbing Team

Project Leader: jan28th
Trailer: chickenn
Translator: vy_julie
Editor: chickenn
Typesetter: jan28th
OST translator & fx: jan28th
Kara timer: jubbie
Retimer: chickenn
QC: jan28th
Encoder: chickenn
Uploader: U-zone
Poster: vy_julie, shinmoney
Free download at http://kites.vn

Rate

Số người tham gia 19Sức gió +95 Thu lại Lý do
thtung + 5 film ý nghĩa
candy_9x + 5 Ủng hộ 1 cái!
oopssy + 5 Ủng hộ 1 cái!
BabyMoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
leciel89 + 5 Ủng hộ 1 cái!
haiyenlyl + 5 ốối dồi ôi, ss Jan cũng có mặt ơ.
shinemy1987 + 5 Ủng hộ 1 cái!
phuongminh.122 + 5 Phim hay :x
loaneca + 5 uầy, phim này hay dã man ấy!
panda_loly + 5 Bài viết hữu ích
mshuang07 + 5 tuyệt vời :x
froidgarcon + 5 :xxxxxxxxxxxx
brooklyn + 5 Subteam Fighting! KSF Fighting!
LoveYadech + 5 Bà Vy ko thèm PR rủ mình, giận
boconganhpp + 5 Ủng hộ 1 cái!
LaRose + 5 Ủng hộ 1 cái!
baotrang84 + 5 Ủng hộ 1 cái!
vy_julie + 5 Phim tuyệt vời!
shinmoney + 5 sẽ coi phim này :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 23-10-2012 00:03:46 | Xem tất

Bình luận

Bạn nào còn giữ bản FHD thì seed cho mình với, mình down đến 94,5% rồi bị dừng lại. Cảm ơn nhiều! :D  Đăng lúc 3-7-2016 09:35 PM
giữ seed file FHD giúp mình với, tới 94% là rớt tuốt luốt  Đăng lúc 11-10-2015 07:22 PM
có bạn nào down xong FHD thì seed cho mình và các bạn khác nữa với, tất cả đều đang ở mốc 94,5% rùi, chỉ còn một chút nữa thôi. Rất mong sự giúp đỡ từ các bạn!   Đăng lúc 8-9-2014 12:54 PM
các bác giữ seed FHD cho em với!!! Em xin cám ơn rất nhiều!!!^^  Đăng lúc 7-9-2014 11:58 AM
ST hay ai down rồi seed nốt cho mình bản FHD đi. vài người cũng bị đến 94.5% là dừng  Đăng lúc 11-2-2014 04:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-10-2012 00:43:40 | Xem tất
Ồ nhà mình tung hành lúc nửa đêm à
Cứ tưởng đêm hôm được ngồi ghế sồ fa ai dè Kim và ss Vy giành hết mất rồi còn xí chỗ mới ghê chứ:)
Thấy tiêu đề phim ngợi nhiều tò mò quá+ lời giới thiệu của ss vy thì nhất định sẽ xem
Lâu lắm mới thấy có phim Pháp nhỉ mà ngẫm lại không biết mình xem bộ phim Pháp nào chưa

Có vẻ đây sẽ là một bộ phim rất ý nghĩa
Hóng quá đi thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-10-2012 01:16:20 | Xem tất
Tuyệt quá!!! Cuối cùng thì Intouchables cũng đã hạ cánh xuống Kites ^^

Một bộ phim giản dị nhưng vô cùng tuyệt vời...Thật sự ngưỡng mộ tình bạn sâu sắc và vĩ đại của Phillippe và Driss.

Một bộ phim không khiến mình khóc nhưng làm mình phải rưng rưng vì xúc động, cảm xúc, suy nghĩ về phim nhiều đến độ không biết diễn tả như thế nào.

Lâu lắm rồi mới xem được 1 bộ phim hay đến như thế....

Một bộ phim không có sự xuất hiện của nhiều bóng hồng, chỉ có hai gã đàn ông "gàn dở" nhưng chắc chắn đây là một bộ phim khiến cho ai đã từng xem cũng sẽ nhớ mãi trong lòng

Chờ sản phẩm chất lượng của Kites để download về lưu trữ. Món quà tuyệt vời từ khu F.
Chúc mừng box F ra mắt ^^

Bình luận

Thích cái câu 2 gã đàn ông gàn dở của bạn quá. Phim hay, ủng hộ nhé :D  Đăng lúc 23-10-2012 10:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-10-2012 01:33:22 | Xem tất
O.o' là phim ạ ?
thế mà mình tưởng nhạc phim chạy lon ton vào nghe vì cái tên rất hay ^^
cơ mà đọc nội dung thấy hay :x chờ link down ^^ cảm ơn subteam :x
comment đầu tiên trong nhà pháp
chúc box F ngày càng lớn mạnh <3

Bình luận

... hello Master & didciple !! How r u Master ? longtime no see ?  Đăng lúc 28-10-2012 03:07 PM
trời cái đấy thì sư phụ chịu :)) sư phụ cả đời có để ý gì đến xung quanh đâu :")  Đăng lúc 27-10-2012 01:35 AM
sư phụ chưa nghe tới Ziemlich beste Freunde ợ??? Phim pháp có nhiều người coi nhứt tại đức tính tới thời điểm hiện tại đóa sư phụ :)  Đăng lúc 26-10-2012 09:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-10-2012 04:10:17 | Xem tất
Ủng hộ nhà killer và Fzone một cái nè, phim Pháp ít khi xem, nhưng thấy trailer hấp dẫn, xem thử naò
Chúc Fzone ngày càng lớn mạnh nè
đây có phải bộ phim đầu tiên của Fzone cả nhà
Ps: ko ngủ dc giờ này lò mò lên mạng, hichic

Bình luận

miss thức khuya wá đó, bệnh nữa bi giờ  Đăng lúc 23-10-2012 11:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-10-2012 07:30:43 | Xem tất
Đặt cục gạch hóng phim nào

Em gà mần phim này từ bao giờ thế

Ém hàng ghê á

Cũng lâu ghê rồi ko xem phim Pháp

Thường thì nghe nhạc nhiều hơn

Hóng ngày phim lên sóng. ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-10-2012 07:34:34 | Xem tất
Ồ~ dự án hợp tác giữa 2 nhà F & KSF ^^

Mình nhất định sẽ hóng xem "Intouchables" :)

Bộ phim đứng đầu phòng vé trong 9 tuần liền bên Pháp cơ mà :D

Thêm lời giới thiệu thì chẳng lý do gì mà bỏ lỡ nhỉ :P

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-10-2012 07:40:35 | Xem tất
Có hàng HOT mà bà Vy ko thèm rủ mình

Ghét quá đi, nhưng vẫn hóng phim

Cám ơn KLS family luôn nhiệt tình và cho ra lò những sản phẩn tuyệt vời

Ủng hộ 1 cái {:290:}

Bình luận

Này này, gì mà kêu réo, thấy ai lên post không hử. Đâu phải ta lên đâu nà! Hứ!  Đăng lúc 23-10-2012 10:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-10-2012 08:27:32 | Xem tất
Vào Kites hôm nay thấy bật ngay dòng chữ "Chào mừng đến khu Pháp", thầm reo lên vậy là với những ai yêu những bản nhạc Pháp và phim Pháp đã có nhà của mình rồi
Lời giới thiệu của nàng Vy thật ấn tượng.
Mong sớm có Sub để được thưởng thức hương vị riêng của dòng phim Pháp
Chúc dự án này của nhà F & KSF và các dự án tiếp theo thành công

Bình luận

Phim hay đó nàng, Đáng công chờ đợi nhé :D  Đăng lúc 23-10-2012 10:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách