Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 21284|Trả lời: 31
Thu gọn cột thông tin

[2012] Chuyến Bay Định Mệnh / 407 Dark Flight - Marsha Vadhanapanich, Peter Knight ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-4-2012 22:53:32 | Xem tất |Chế độ đọc
Movie Series "Sống trong sợ hãi 2"

407 Dark Flight

Tựa phim: 407 Dark Flight | 407 เที่ยวบินผี
Thể loại: Kinh dị
Đạo diễn: Issara Nadee
Kịch bản:
Kongkiat Khomsiri
Nattapot Potchumnean
Chanin Panthong
Nattamol Peathanom
Diễn viên:
Marsha Vadhanapanich
Peter Knight
Patcharee Tubthong
Thời lượng: 104 phút
Ngày phát hành: 22/3/2012
Định dạng: 3D

Nội dung:

Bộ phim là hành trình đáng sợ của một nữ tiếp viên và 8 hành khách trên chuyến bay bị nguyền rủa bởi hồn ma người đã chết. Ở độ cao 30.000 feet so với mặt đất, tất cả các hành khách không còn lối thoát nào khác bằng việc tham gia vào một cuộc chiến không cân sức với thế lực ma quỷ.

Câu chuyện bắt đầu từ nhân vật New (do diễn viên Marsha Watanapanich thủ vai) là một nữ tiếp viên hàng không trẻ và xinh đẹp. 10 năm trước, chuyến bay của New không may gặp nạn khiến tất cả hành khách đều thiệt mạng, chỉ duy nhất mình cô sống sót. May mắn thoát khỏi lưỡi hái tử thần nhưng lúc nào New cũng bị ám ảnh rằng cô sẽ phải chịu đựng một sự trả thù rất khủng khiếp cho tai nạn thảm khốc này. Trước đó, New đã cố gắng cảnh báo nhưng không một ai tin những gì cô nói bởi họ cho rằng cô bị chấn động tâm lý.

Sau những đợt điều trị kéo dài hàng năm trời, New quyết định trở lại với công việc yêu thích. Tuy nhiên, cô không ngờ rằng chuyến bay đầu tiên của mình trên chiếc Boeing 407 cũng là chuyến bay mang nỗi ám ảnh từ quá khứ. Khi New nhận ra đây chính là chiếc máy bay gặp nạn 10 năm trước đã được sơn sửa lại thì cũng là lúc cô phát hiện sự có mặt của những hành khách "không mời mà đến", những hồn ma của người chết đang trở về báo thù.

Linh cảm của New đã trở thành sự thật và mọi cố gắng đều trở nên quá muộn bởi chuyến bay đã cất cánh. Ở độ cao 30.000 feet so với mặt đất, lưỡi hái định mệnh đang chờ New và 8 hành khách vô tội, liệu họ có thoát khỏi thảm kịch kinh khủng nhất đời mình?

Trailer

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
LoveYadech + 5 Coi chắc hết dám đi máy bay
phuongminh.122 + 5 Ủng hộ 1 cái! trả công 1 phát =)).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 2-4-2012 22:53:41 | Xem tất

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 2-4-2012 22:54:38 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-6-2012 22:24:53 | Xem tất
cho mình hỏi tại sao lại là phim kinh dị đầu tiên
thắc mắc thắc mắc thắc mắc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-6-2012 21:27:38 | Xem tất
juon122 gửi lúc 11-6-2012 22:24
cho mình hỏi tại sao lại là phim kinh dị đầu tiên
thắc mắc thắc mắc th ...

phim kinh dị đầu tiên của thái dc làm vs hiệu ứng 3D đó bạn, chắc bạn ý thiếu sót. ^^

Bình luận

Coi bản 3D hay hơn :)))  Đăng lúc 28-2-2013 04:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-6-2012 16:58:23 | Xem tất
Việt Nam chiếu rạp phim này, nên đi xem, tuy không thể ca ngợi là quá hay ( cũng như hóa trang vẫn hơi giả) nhưng đủ để dọa người.... Nếu vô rạp xem không bị phim hù chết cũng sẽ bị mấy bạn nữ yếu tim ngồi bên cạnh hết cho thủng màng nhĩ
P/S: Nếu người đi xem phim là nữ thì nên chọn chỗ nào đó tránh xa nam nhi, tuy mang tiếng nam nhân nhưng không phải anh nào cũng mạnh mẽ không sợ ma , để tránh khỏi mọi nguy cơ bị ăn đậu hũ thì đề phòng vẫn hơn
P/S 2: Đằng nào kết thúc phim cũng chỉ còn 3 người sống sao không kill hết mấy khách kia đi cho đỡ lãng phí oxi =)) New cố chấp tới mấy thì cuối cùng cũng... nghẻo, mấy năm trước " đi" sớm, siêu sinh sớm với " hội đồng" anh chị em tiếp viên có phải là vui vẻ hơn nhiều hơn
Mình là mình thấy thảm cho anh khoa học gia nương nhờ cửa phật với bạn " công chúa" nhất, haizz người rõ ngây thơ hồn nhiên tốt bụng lại bị chết thảm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-6-2012 06:34:00 | Xem tất
thật sự mình coi phim thấy nd phim ko được hay lắm...cứ nghĩ là có nguyên do nào đó mà mấy con ma xuất hiện trong máy bay...ai dè đưa ra nguyên do gì đó hơi lãng...
VN chiếu phim này nói là ko cắt nhưng lên rạp coi mới bít phim có bị cắt nhưng chỉ một chút xíu thui...nếu ai coi phim kinh dị nhìu nhất là của Thái sẽ nhận ra ngay...
dàn dv đóng hay, có nhìu tình tiết mắc cười...nhất là cái anh tiếp viên...:D
chủ yếu phim chỉ hù ng xem bằng hiệu ứng 3D thui chứ theo mình thì phim vẫn chưa kinh dị lắm...
phim có chút ko mạch lạc và hơi dài dòng cứ chạy lên chạy xuống cái khoang chứa hàng hóa...
đó CHỈ LÀ NHẬN XÉT CỦA CÁ NHÂN MÌNH MÀ THUI....CÓ GÌ THÌ MỌI NG BỎ QUA...
Túm lại PHIM COI OK KO UỔNG PHÌ TIỀN VÀ THỜI GIAN ĐI COI ĐÂU....
^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-6-2012 22:58:24 | Xem tất
22/3 chiếu ở Thái mà tận 22/6 mới tới VN............lâu dữ vậy
tình hình là phim kinh dị dc chiếu ở VN 1 cách đương hoàng và lại có duy nhất BHD chiếu
mình vẫn ko hiểu tsao lại chỉ có 1 rạp chiếu, tại sao phim đó đc chiếu (dù bị cắt 1 ít), trong khi the Hunger Games và 1 số phim khác bị cấm chiếu vì kinh dị và bạo lực

phim này coi 2D thì sẽ thấy bt thôi, có điều chỉ có 3D, coi cũng dc,....cũng gớm gớm, nhưng vẫn chưa kinh dị lắm
cứ nghĩ cuối cùng chết hết cơ......ai ngờ chỉ cần cô tiếp  viên chết là những người còn lại đc sống.....
coi có mấy đoạn ko hiểu sao cứ thấy mắc cười....:)):))..

nói chung Thái làm kinh dị dc, hiệu ứng 3D cũng ote lắm....coi phim đang đồng tiền.....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-6-2012 07:04:26 | Xem tất
leeteuk.chip gửi lúc 2-4-2012 22:53

bộ phim kinh dị đầu tiên của thái lan??? ko hiểu chỗ ni mod giải thích dùm cái coi!!!
Quên edit=))
phim này chưa coi tại ở chỗ t cũng ko có chỗ coi
có vẻ hay phết nhỉ.. phim này có tính làm ko???

Bình luận

chac se lam neu co nguon sub nang ak ;)) co ma tuyet nhien la t so fim kinh di =)))))))  Đăng lúc 29-6-2012 09:05 AM
bo phim kinh di dau tien lam duoi dang 3D =..= quen k sua? =)) edit bai nhe, k comt qua ngan ntn :-w  Đăng lúc 28-6-2012 08:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-7-2012 21:38:01 | Xem tất
tình hình là mới đi coi cái này hôm này, định xem Spider man mà hết vé, đành sang coi cái này
chính ra là mình yếu tim nhưng ma thì ko có sợ
hồi xem the Ring, nh ng dọa mà mình xem cứ trơ ra
chỉ sợ film giết ng, máu me, be bét, đứt tay đứt chân thui (con gái yếu đuối )

cơ mà thiệt là film này cũng khiến mình xem ko dám mở trừng mắt vì sợ giật mình
nó kiểu zombie ma nhập, xong chém nhau, bẻ tay bẻ chân đủ cả,
đc cái đi xem cũng có tý không khí kiểu xem film kinh dị, vì mấy bạn nữ hét kinh quá , có bạn còn "Sợ quá, bố ơi" rồi đòi về bằng đc
mà đang xem tập trung, có mấy bạn đi gặp anh William cường, cứ lượn lượn chỗ cái màn hình, thấy cái bóng, rồi cộng thêm âm thanh sống động, +  với việc mấy bạn đằng sau sợ quá hay sao, cứ đá vô ghế, rung rung, làm mấy con bạn cứ tưởng là ma đang bò trên đầu

nói chung là film này xem cũng đc
hiệu ứng, kỹ xảo cũng ổn, ko thể nói là bằng những cũng ko kém quá xa so với film Mỹ
nội dung, với diễn biến thì hơi nhanh, độp vô đã có biến rồi, lúc sau thì lằng nhằng mãi, cứ đi lên đi xuống, ma nhập ma thoát
nh đoạn cũng khá hài vì có cái anh tiếp viên gay, với cái ông sư, nói ch hài hài, hay hay, làm giảm tính căng thẳng...
diễn viên ok cảngoài hình lẫn diễn xuất, ko có đơ lắm.

h hóng nhà mình làm cái này xem ngoài rạp nó cắt cái j
với cả down về đi dọa đứa khác

Bình luận

bạn này giống mình,khoái coi phim ma, nỗi sợ len lỏi từ từ ấy chứ ghét kinh dị lợi dụng máu me, nội tạng lắm.Sao nghe kể cứ thấy phim này giống phim hài hơn ý^^   Đăng lúc 2-11-2012 11:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách