Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Thiên sơn mộ tuyết/ 千山暮雪

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 21-1-2012 19:59:54 | Chỉ xem của tác giả
Firstkiss_D gửi lúc 20-1-2012 22:31
A a a vẫn đang bấn loạn truyện này, thích Thiệu Khiêm với Đồng Tuyết ghê cơ
An ...

Mình cũng mong là phim ngắn gọn súc tích trong 20 tập
30 ep thì hơi dài dòng với Thiên Sơn Mộ Tuyết, mà nhất là phim đã bị cắt bớt so với truyện.

"Lại còn có H chứ, ôi sắc nữ"  <--- câu này nghĩa là gì vợi ty

Xem phim thấy anh LKU đóng đạt, ss Dĩnh Nhi chưa ok lắm với nhân vật Đồng Tuyết, nhưng chấp nhận thôi, Đồng Tuyết của ss Dĩnh rất xinh đẹp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 21-1-2012 20:17:04 | Chỉ xem của tác giả

baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 28-1-2012 09:14:13 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi k vào KST,giờ đổi tên rồi
Tết nhất mà mình còn mệt hơn cả ngày thường
Không biết nha fminhf có làm phim này k nữa,chứ mình là cực kì bấn loạn truyện và dx của LKU trong này,thật là vô đối
Phim hơi dài dòng,thay đổi nhiều so với truyện,H cũng giảm đáng kể.Đặc biệt là Đồng Tuyết k còn hay như trong truyện nữa,trong này mở mồm là xin lỗi và từ chối Thiệu Khiêm(vì thế nên H của tôi nó mới giảm vì anh MTK yêu quý rong này cũng k cầ thú bằng trong truyện)
Cơ mà cái kết thúc,buồn như con chuồn chuồn,làm mất cái Cuộc sống ngọt ngào của tôi và Cầm thú  mà mình thik nhất.Vì cái đấy mà mình mới thấy hóa ra mẹ kế Phỉ cũng thương đám con ghẻ tụi mình lắm.Phí quá phí quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 17-2-2012 22:20:50 | Chỉ xem của tác giả
Là từ truyện của Phỉ Ngã Tư Tồn nên phim thì mình ủng hộ 2 tay, mong chờ ST làm phim này. Dù mình biết truyện của tg này luôn là SE (mình chưa biết Thiên sơn mộ tuyết kết thúc thế nào, vì chưa đọc hết)

ST oi... fighting!!!

emperor63 gửi lúc 19-1-2012 22:31
haha hóa ra là Đáng Yêu đây à, trông xấu quá đi mất!
@Lisa: nghe nói bị cut hết rầu ...

Phim này báo chí cứ giật tít là nhiều cảnh phòng the , nhưng mình coi phim thấy mấy cảnh đó cũng đâu có gì gọi là nóng đâu , bình thường mà , mình đang nghi ngờ ko biết là có bị cắt bớt ko nữa , nếu có thì ... hơi tiếc ( ak , mình đen tối quá )

Tạo hình:

Lưu Khải Uy vai Mạc Thiệu Khiêm:

Dĩnh Nhi vai Đồng Tuyết:

Ôn Tranh Vanh vai Mộ Vịnh Phi:

Lý Trí Nam vai Tiêu Sơn:

Trùi thanks mod , rốt cuộc cũng có topic phim này rồi , nhưng sao cái tóm tắt sơ sài vậy bạn , có cái nào chi tiết hơn ko .

Phải nói là mình thích phim này lắm cơ , coi xong tự nhiên thích LKU luôn , ánh mắt của Mạc Thiệu Khiêm phải nói là tuyệt   , ôi cầm thú nhưng ko iu ko được   .

"Cầm thú" mà lại iu chó , suốt ngày nựng nịu con Khả Ái này   , trong khi "tiểu bạch thỏ" Đồng Tuyết lại hổng iu chó lắm , ngược đời quá đi , trong suy nghĩ của Đồng Tuyết thì Mạc Thiệu Khiêm coi con chó này còn hơn cả cô .
haha hóa ra là Đáng Yêu đây à, trông xấu quá đi mất!
@Lisa: nghe nói bị cut hết rầu b à, trc khi chiếu ra công chúng bị duyệt phải bỏ hết.
Haizz
Mềnh cũng muốn xem ))))

Anw, cái anh Tiêu Sơn thật là ko chấp nhận đc, mất hết cả khí phách của zai trong truyện rồi, trông anh này vừa gầy vừa nhỏ, hơi thấp nữa T__T

Ôi lại còn vợ Cầm thú đc miêu tả quí phái đến thế mà Ôn tranh Vanh chẳng thấy vẻ đẹp ở đâu.

Ko biết tình tiết phim có làm đúng như truyện hem :-W

Bình luận

truyen nay HE ban oi hehe, nhung chuyen thanh phim thi SE T_____T  Đăng lúc 24-2-2012 04:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 23-2-2012 21:30:03 | Chỉ xem của tác giả
cho mình hỏi chút
cuối cùng thì ĐỒNG TUYẾT có yêu THIỆU KHIÊM k???
mình mới xem 2 tập mà nghiền quá:)
xem bản raw không hiểu rõ lắm

Bình luận

bạn down film về coi chưa :)  Đăng lúc 4-12-2012 08:05 AM
ĐT yêu MTK, cuối cùng mới nhận ra tình cảm của mình :D  Đăng lúc 24-2-2012 04:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 24-2-2012 16:49:27 | Chỉ xem của tác giả
Miniseries của phim nè, có 7 tập, m cũng ko biết đã ra hết chưa, mỗi tập chỉ có 15' thôi.
Hi vọng sẽ là HE, drama có cái kết thúc lãng xẹt ko chấp nhận đc {:262:}

Mọi ng click vào trang utube để xem các ep sau nhé.

Bình luận

mình đang k bit kiếm bản mini này ở đâu. thanks bạn nhìu nhé :x  Đăng lúc 6-3-2012 09:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 18-5-2012 12:07:44 | Chỉ xem của tác giả
cái ngoại truyện cuộc sống của tui và cầm thú iu j đâu
thế mà lại chơi cái mini series thành ra thế này, chán khiếp, anh cầm thú sau khi phẫu thuật chả còn nhớ j ráo, cứ coi ĐT như người lạ íh, tưởng tượng cái kịch bản j mà lạ kì
mà công nhận trog fin Uy ca hóa thân thành MTK fải gọi là rất xuất sắc, k thể chê vào đâu đc, có những đọan đang yên lành, khi không anh ý fang cho 1 câu, ng ta từ trên trời rớt cái vèo xuống địa ngục lun, đúng là đỉnh
Dĩnh nhi diễn còn hơi cứng, nhưng cũng may các diễn viên còn lại rất tròn vai
túm lại, tui iu cầm thú MTK
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 24-6-2012 12:19:19 | Chỉ xem của tác giả
đã xem hết 30 ep và thêm minidrama nữa
phim này đúng là ưu ái cho MTK
trong truyện thì chủ yếu là về ĐT và Tiêu Sơn
nhg phim thì tập trung khắc họa mọi mặt của MTK
chính vì thế mà xem xong phim này mình đổ luôn anh Lưu Khải Vũ
đóng rất đạt, đặc biết là cái khí thế bức ng và ánh mắt thâm tình
nhg k thích cái minidrama lắm
rõ ràng ngoại truyện chỉ là Cuộc sống của tôi và cầm thú, toàn những happy moments, đúng kiểu "cầm thú"
thế mà vào phim lại thành mô típ ung thu xong mất trí nhớ {:432:}
anw, thấy anh chị phim giả tình thật là mình rất vui {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 10-7-2012 14:40:34 | Chỉ xem của tác giả
Vừa cày xong 30 ep của TSMT
h đuồi như con cá chuối lun
Đến lúc cua cái miniseries thì quả thật mắt ko thấy gì nữa rồi
cũng bởi nội dung phim căng quá
ôi, UY ca
từng ánh mắt lạnh lùng  khinh bỉ xen lẫn lỗi đau
cái đưa tay lưu luyến nhưng ko dám chạm tới làm trái tim ng xem cũng nhói lên, mệt mỏi theo
Lại nhớ đến những badguy của Lakorn
Bad như MTK trong này đúng xứng về độ bad với mấy P'ek của Lakorn quá
Cả phim, MTK được khắc họa rõ quá
Tiêu Sơn tưởng như chỉ thoáng qua thôi
đâu xứng đáng là nv cho nữ chính tơ tưởng, tránh khỏi sự giày vò của anh đêm ngày như trong phim.
Trừ giây phút cuối, khi Tiêu Sơn ở đó, ra khẩu hình cho DT biết, mình còn thấy 1 TS xứng đáng là mối tình đầu ko thể fai của DT
Về DO, quả như nàng Bánh nói, DO đúng là người bạn tri kỉ, may mắn và phúc phận khi DO và DT có nhau.
Nếu ko có DO, chỉ dựa vào hòi ưc mờ nhạt vô vọng về TS, có lẽ DT ko thể vượt qua được những ngày bị khủng bố tinh thần bởi MTK
Lại nói về DT, nhiều ng chê nv của Dĩnh Nhi. Nhưng mình lại thấy DN đóng làm hay cho nv DT.

DN công nhận là béo, chị ấy nhiều kúc tháy còn to hơn cả Uy ca nữa, mặt lại cũng ko hợp đóng bi lắm. N mình thấy thế lại hay, nv của chị ấy lẽ ra phải lun đau khổ, mệt mỏi, n mặt DN ko thê hiện được điều đó, có khóc đấy, n sau đó thấy tỉnh bơ à. Có thể nói chính vì chị ấy thê hiện nv DT theo 1 cách khác, lại làm mình thích điều đó. Vốn dĩ ko thích nv nữ suy nghĩ quá nhiều mà.
========================================
Òa, mệt tóa, chút cảm xúc sau 3 ngày cày TSMT
I'm dead!!!

Bình luận

đồng ý vs bạn,câu nào cũng chuẩn,DT trong tr vs phim hơi khác nhau nhưng m thấy DN cũng đc mà,đog hơi cứng nhưng thấy tuổi đời nghề đều trẻ mà  Đăng lúc 8-8-2012 10:36 PM
3 ngày cày xong, dã man thía @@  Đăng lúc 5-8-2012 01:50 PM
chết đúi với ánh mắt cầm thú ko =))  Đăng lúc 10-7-2012 02:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 5-8-2012 01:57:00 | Chỉ xem của tác giả
Haiz, thức mấy đêm coi cái TSMT này mờ con mắt rùi này :-S
Film nì coi từ đầu đến cuối, cứ ngỡ có mấy cảnh hót fai +18 cơ, thế mà có nhiêu đới thôi sao. ức chế nhờ.
3 chữ 我爱你 trong đt đủ để làm Đồng Tuyết đau khổ r, nhưng kết thúc như thế thì... Bao lâu MTK mới ra tù :-S

Unaired

frm utube

Bình luận

ss sao up cảnh 18+ cho trẻ em xem thế này, thảo nào xem cái này xogn nên máu cái mini là phải, lúc nào có tin mừng về 1 trong hia phim nhớ nhá hàng em nhé ^^  Đăng lúc 8-8-2012 10:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách