Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thelonelyman
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Shaolin| 新少林寺 | Tân Thiếu Lâm Tự | Lưu Đức Hoa

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 17-4-2012 12:16:35 | Chỉ xem của tác giả
phim hay, đẫu võ thật hế, mà dàn dựng công phu. điện ảnh Hoa ngữ đầu tư thật, sao quê mình không làm những bộ phim bom tấn kiểu này về lịch sự nhỉ
like subteams
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 17-4-2012 17:52:23 | Chỉ xem của tác giả
vinhdkh gửi lúc 17-4-2012 12:16
phim hay, đẫu võ thật hế, mà dàn dựng công phu. điện ảnh Hoa ngữ đầu tư thật, sao q ...

Kinh phí hem có, làm sao làm được
Thứ 2 là thiếu diễn viên. Dòng phim võ thuật ở VN diễn viên chỉ có mấy bạn Trí Nguyễn, NTV, Hoàng Phúc, đâu có ai nữa đâu
Thứ 3 là thiếu kịch bản hay
Thứ 4 là thị trường nhỏ, trong VN không thì nguy cơ khó thu hồi đủ vốn, thường phải xuất khẩu ra nước ngoài nữa mà thị trường nước ngoài lại chưa có tên tuổi mấy, sợ ít người chịu mua
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 10-6-2012 13:20:51 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay và bi tráng wá {:419:}

Đúng là phim của bác Lưu Đức Hoa hầu như phim nào cũng hay
Lại có Tạ Đình Phong đóng vai phản diện, quả là sự kết hợp hoàn hảo {:445:}
Mỹ nhân Phạm Băng Băng đóng vai này vất vả quá, cũng may là không chết như 1 số phim khác

Phim này ấn tượng ngay đoạn đầu, Hầu Kiệt cứu con gái bị xe đưa xuống vực mà cuối cùng con vẫn chết, rồi đoạn cuối, Hầu Kiệt cứu Tào Man mà chết thảm, rơi xuống lòng bàn tay của tượng Phật, cảm hóa Tào Man, mang một ý nghĩa nhân văn rất đẹp

Xem xong chính thức để phim vào khu vực phim hay lun {:445:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 20-6-2012 17:06:15 | Chỉ xem của tác giả
Coi phim này hay :X Nói chung là cũng được chỉ giáo nhiều sau khi xem bộ phim này :X
Đúng là lòng tham người ko đáy :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 13-10-2012 23:30:25 | Chỉ xem của tác giả

Cứ mỗi giây trôi qua, thế giới lại chào đón biết bao thiên thần nhỏ đến với cuộc đời.

Ngày 14.10.1981 vùng đất Đài Loan đã có thêm một thiên thần mới, để rồi ba mươi mốt năm sau, thiên thần nhỏ ấy trở thành một chàng diễn viên điển trai với giọng ca truyền cảm đồng thời cũng là một tay đua cự phách, một nhân tài trên nhiều lĩnh vực thể thao.

Nay anh đã có được những thành công nhất định trong sự nghiệp và trong trái tim của người hâm mộ. Cái tên Roy Chiu - Khưu Trạch trở thành một từ khóa cực hot trong các công cụ tìm kiếm, xuất hiện liên tục trên báo đài, tạp chí, truyền hình...

Nhân ngày đặc biệt của anh, nhà Royalland có tổ chức một party nho nhỏ cùng sân chơi mới lạ, hứa hẹn mang đến nhiều niềm vui cùng giải thưởng hấp dẫn.

Hãy tham gia nhiệt tình, vui chơi hết mình cùng Royalland để chúc mừng sinh nhật Khưu Trạch các bạn nhé

Thời gian: 19h30 ngày 14.10.2012 tại Royalland.

Xin trân trọng đón chào!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 19-1-2013 01:41:25 | Chỉ xem của tác giả
chán quá sao không có link torrent như mọi khi nhỉ. mình thường sử dụng link torrent để down và nếu có HD FULL thì tuyệt vời. bạn nào có thì cho mình link nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 6-5-2013 19:02:48 | Chỉ xem của tác giả
phim này k hổ danh là bom tấn của điện ảnh năm 2011
tòan dv nặng kí
a TĐP d0óng vai phản diện nhìn mặt ác ghê
mà thjk nhất bác Thành Long
đóng vai đầu bếp mà rất hài hước
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 24-7-2013 07:44:38 | Chỉ xem của tác giả
link hỏng hết riồi
link hỏng hết riồi
link hỏng hết riồi
link hỏng hết riồi
link hỏng hết riồi
link hỏng hết riồi
link hỏng hết riồi
link hỏng hết riồi
link hỏng hết riồi
link hỏng hết riồi
link hỏng hết riồi
link hỏng hết riồi
link hỏng hết riồi
link hỏng hết riồi
link hỏng hết riồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 4-1-2014 12:58:10 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung là , phim hay khỏi chê. Phim hướng nhiều đến tinh thần Phật giáo, tinh thần của Thiếu Lâm Tự. Đặc biệt nhấn mạnh vào luật nhân quả, gieo gió thì ắt gặp bão. Nội dung và ý nghĩa phim được Lưu Đức Hoa truyền tải khá tốt ( đúg là dviên gạo cội ) , còn Tạ Đình Phong thì mặc dù ác tàn bạo cộng với láo lếu và đểu cáng nhưng được điểm cộng vì wá oai phong và đẹp trai. Việc dàn dựng phim thì khỏi phải nói, ai đọc báo cũng biết chi phí khá là cao, vì đây là bom tấn đầu tiên của phim Trung Quốc trong năm 2011, và công nhận là ko hề uổng tiền khi làm phim và xem phim.

Tui có đọc 1 comment của bạn nào đó trên mạng, nói film này ko có happy ending. Tui nghĩ ko có đúng. Kết thúc film như vầy là hạnh phúc wá là hạnh phúc rồi: tất cả chết hết trừ mấy ng dân đen và Thành Long và Phạm Băng Băng - và tất cả bọn họ đều là nhân vật phụ. Hầu Kiệt (Lưu Đức Hoa) chết để cứu Tào Man (Tạ Đình Phong) + giác ngộ cho hắn. Ko biết Hầu Kiệt thành công ko nhưng mà tui chak Tào Man đã nhận ra điều gì đó. Tui cũng ko biết Tào Man còn sống ko, nếu hắn còn sống thì chak ko ác như xưa, còn nếu chết rồi thì đáng - đúng ý nghĩa film "gieo gió gặt bão". Dàn sư của Thiếu  Lâm cũng chết gần hết , trừ mấy nhóc nhỏ , để cứu sống quá trời dân đen. Theo tinh thần Thiếu Lâm mà tui nhận ra trong phim, thì điều đó là tốt, ko có j đág tiếc, hê hê.

Nếu ai coi poster phim, chak sẽ thấy gôm 3 nhân vật bự nhất: Tạ Đình Phong, Lưu Đức Hoa và THÀNH LONG. Và phần nhỏ phía dưới, PHẠM BĂNG BĂNG đứng giữa những ng còn lại như mấy thầy sư ở Thiếu Lâm. Điểm đặc biệt là, tui coi mòn mỏi hơn nữa bộ phim, tui cứ thắc mắc Thành Long đâu rồi??? Wánh nhau máu me bắn tung tóe mà ko có Thành Long là sao. Rồi đáp lại ý nghĩ của tui, cúi cùng Thành Long cũng xuất hiện trong vai trò ... nhà bếp. Thành Long xuất hiện cỡ ... chưa tới 10p/105p của phim, đoạn đánh nhau của Thành Long là cỡ 2p/105p . Wải chưa, vậy mà mặt Thành Long chình ình ngay poster luôn, kế bên dv chính luôn, tui tưởng ít ra cũng là thứ chính chứ, ai dè...phụ. Phạm Băng Băng cũng zậy. Mỹ nhân đẹp zậy mà bị tàn sát dã man , xuất hiện cũng cỡ 10p và dc đứng giữa hàng phụ ở poster dù xuất hiện ko bằng 1/10 mấy ng xung wanh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 9-1-2014 18:58:25 | Chỉ xem của tác giả
Mình coi film này mà không dám coi lại đoạn cuối, dù đánh đấm rất hay, nhưng vì ai cũng hy sinh nên nước mắt cứ trào ra như suối. Thích Ngô Kinh trước giờ, khi anh chết đầu tiên, mình không dám tin luôn.
Dàn diễn viên phim này đúng khủng thật, vì vậy nên phim cũng khủng luôn. Coi mà không biết chê vào đâu, từ diễn xuất, kĩ xảo, nhạc phim, cho đến hóa trang nhân vật. Thật sự phim này rất hoàn chỉnh. Không cần người khoe nhan sắc, chỉ cần người đóng hay. Ngay cả Phạm Băng Băng cũng diễn xuất tuyệt vời. Coi mà cứ lặng người đi.
Mình viết vậy thôi, không dám coi lại lần nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách