Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Portkey
Thu gọn cột thông tin

[2011] [Oscar 2012] Hugo (Vietsub HD + Full HD)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 6-3-2012 10:55:20 | Xem tất
ai dow torent giu seed với................
mới zô ma dow hok dc nghe noi phim nay hay lam.......

Bình luận

dạ em biết rùi mem mới mà hic.trừ thẳng thắn ghê.......  Đăng lúc 6-3-2012 11:05 AM
torrent lúc nào chẳng có người seed, đợi 1 lúc sẽ down đc.  Đăng lúc 6-3-2012 10:59 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió -1 Thu lại Lý do
G-Tu -1 lần sau viết tiếng việt có dấu!.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-3-2012 17:19:09 | Xem tất
khi nao co vay, hong wua di,, chac tuyet lam nhi{:283:}

ui troi oi kim soo hyun cua tui, sao lai dinh cong luc nay co chu

Rate

Số người tham gia 3Sức gió -10 Thu lại Lý do
xin -5 K kiểm soát đc hành vi à ???
loaneca -3 spam + viết bài không dấu!
Portkey -2 spam & tiếng Việt ko dấu

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-3-2012 10:51:06 | Xem tất
Đã download phim nài xem rồi ^^ Nhưng thường thì kinh nghiệm cho thấy phim đoạt giải ứ có hiểu gì rứa hà {:291:}

Bình luận

phim này ko thế đâu bạn!  Đăng lúc 7-3-2012 01:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2012 15:29:09 | Xem tất
Đi dzòng dzòng kím film coi, lạc dzô cái topic nài, thấy Hugo ... bữa giờ coi lễ trao giải Oscar vs đọc báo thấy Hugo Hugo tùm lum mà k biết là fin gì ... {:432:}
Đọc hết commnet thấy mọi người hóng qá trời, khen qá trời ...{:420:}
Down về xem sao ... {:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2012 21:02:40 | Xem tất
K uổng công down full HD. Có nghe lơ mơ giới thiệu là đc cái Oscar gì đó, vừa bắt đầu xem là biết ngay kiểu gì cũng là giải bối cảnh, hiệu ứng hình ảnh với quay phim rồi, quả nhiên...
Có điều nó cũng chỉ được đúng ngần ấy thứ thôi, những vấn đề còn lại chắc k phải gu của m. Nội dung bt, đạo diễn hơi buồn cười, gượng gượng làm sao á, diễn viên cũng....
Dạo này m khó tính quá r chăng.
Chờ phim tiếp trong loạt Oscar (mà ST có làm loạt Oscar như năm ngoái k ta?

Bình luận

Uhm, mình cũng có cảm giác giống bạn. Từ đầu đến trước đoạn tìm ra sự thật của ông Milies thì hay, nhưng về sau nhạt quá, như xem phim tài liệu vậy:)  Đăng lúc 10-3-2012 05:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-3-2012 22:31:18 | Xem tất
Nói các bạn đừng tặng gạch đá chứ lúc đầu down về thì háo hức xem 10' đầu lòng vẫn lâng lâng sau đó thì thật là ngàn chấm
Xem đi xem lại đã lần thứ 3 mà kết lại 1 câu chả hiểu nội dung nó nói cái jì.nhưng đúng là phần kĩ xảo xứng tầm oscar
Chốt lại câu: cho mình hỏi cái nội dung?

Bình luận

vì k hiểu nên mới phải cố.xem chừng đọc cái post kia cũng chả thấu mấy  Đăng lúc 19-3-2012 02:29 PM
Kính phục. ko hiểu gì mà vẫn can đảm xem đến lần thứ 3;))  Đăng lúc 19-3-2012 01:31 PM
đọc post #39 page 4  Đăng lúc 17-3-2012 11:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-3-2012 19:46:14 | Xem tất
1 bộ phim nhẹ nhàng nhưng ý nghĩa! Học cách mỉm cười, tự tin với bản thân dù còn nhiều thiếu xót! Chấp nhận đối mặt vs nỗi đau của quá khứ để sống vui vẻ ở hiện tại! Biết nỗ lực cố gắng và luôn không ngừng hi vọng! Hãy yêu và yêu! Hãy thông cảm và sẻ chia! " Máy móc không có bộ phận nào thừa cả! Hãy coi cuộc sống như là 1 cỗ máy khổng lồ thì mỗi chúng ta tồn tại sẽ có 1 mục đích riêng của mình...!"
Tuy xem rất buồn ngủ nhưng công nhận hình ảnh và âm thanh đẹp tuyệt! 1 Paris của những năm 1930 quá hoàn hảo!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-3-2012 13:30:03 | Xem tất
Mạn phép nói vài câu
post #39 page 4  

Thật ra đó chỉ là một ý nghĩa nhỏ của bộ phim thôi bạn katty ạ.
Nói thế nào về phim này nhỉ. Cảnh quay, màu sắc, nhân vật các thứ đều rất là đẹp và bắt mắt. Nội dung cũng khá là mới lạ, thú vị. Tuy nhiên cách xây dựng phim đã giết chết cái nội dung hay ho của phim.
Câu chuyện kể về cái gì thì mọi người xem phim đều thấy rõ. Nhưng các phần nội dung sắp xếp quá rời rạc, chuyển biến mạch phim vô lí nếu không muốn nói là tệ.
Chú bé Hugo mất mẹ, mất cha. Những gì cha chú để lại cho chú là con người máy do ông tìm được ở bảo tàng mang về. Rõ ràng là con người máy đấy chẳng phải của ông bố sáng tạo ra. Ông ấy chỉ muốn sửa nó để biết nó hoạt động ra sao. Hết.
Hugo muốn giữ và sửa con người máy bởi đó là thứ bố cậu bé đang làm dở, và nó cho rằng sửa được người máy thì nó sẽ đỡ cô đơn bởi nó có một người bạn. Hết.
Thế mà chẳng hiểu làm thế quái nào mấy ông viết kịch bản đi được khoảng phần hai phim lại lái câu chuyện sang kiểu con người máy ẩn chứa một thông điệp gì từ ông bố muốn đưa tới cho Hugo...??? Rất chi là ba chấm và phi lôgic. Và xong. Nó đã làm mờ nhạt hoàn toàn, giết hại toàn bộ phần sau.
Thật ra phần sau là một phần rất thú vị, phần nói về những bộ phim (có thể coi là) đầu tiên. với kĩ thuật thủ công, thô sơ. Về cái sự thất vọng của một con người (có tài) khi thế giới biến đổi, không thích nghi được với thực tế, nên rũ bỏ thực tế, làm mất đi cái gì đó vốn có. Nói chung là ý tưởng nội dung thì được, nhưng xây dựng thì tẻ nhạt vô cùng. (Thiếu muối trầm trọng)
Ngoài ra còn mấy nhân vật phụ cũng hay, điển hình như ông quản lí ga. Ám ảnh từ chiến tranh, mãi về sau mới cởi mở lòng mình, yêu thương những đứa trẻ như Hugo chẳng hạn.
...

Bình luận

chuẩn đó. mình cũng nghĩ như bạn......đoạn đầu thì hay. đoạn sau thì thật là ngàn chấm. thông điệp ý nghĩa...  Đăng lúc 5-7-2012 01:32 AM
Nói chung, mỗi người một quan điểm. Với bạn, đó là ý nghĩa nhỏ, nhưng với mình thì không :).  Đăng lúc 19-3-2012 02:47 PM
Chậc, mình có nói gì đâu mà bạn phải mạn phép nhỉ. Chẳng qua với người xem 3 lần vẫn không hiểu thì chỉ cần nói ngắn gọn vậy thôi.  Đăng lúc 19-3-2012 02:43 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
xin + 5 Cho cô tiền ăn sáng

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-3-2012 20:01:04 | Xem tất
Hiiii!!!nghe nói phim này dành cho thiếu nhi thì phải!!!Mà mình thì lại rất thích phim thiếu nhi!!!!
{:433:}{:433:}
hôm xem lễ trao giải thấy phim này cũng được đánh giá cao phết!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-4-2012 15:47:53 | Xem tất
thanks subteam nha.
phim đạt giải oscar nhưng không hấp dẫn, phải mất 2 hôm mới xem hết được
Phim mang tính nhân văn là chủ yếu

{:291:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách