Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
Thu gọn cột thông tin

[2011] Its love / 白蛇传说 / Truyền thuyết Bạch xà / Lý Liên Kiệt, Hoàng Thánh Y, Th

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-10-2011 20:27:31 | Xem tất
namkha gửi lúc 3-10-2011 21:12
chính xac. Cảnh đầu trông TX BX đẹp ngất ngây hen
mà cái cảnh đấu phép nữa. đẹp  ...

Mình thích mấy đoạn TX BX đánh nhau vs PH
à, cái đoạn PH bắt yêu dơi "lướt thuyền" trên sông nhìn đã quá =]]
Mốt ở rạp hết chiếu thì đành fải coi ở nhà thui :(
Mà sao đạo diễn ko cho chuyện của TX vs Năng Nhẫn có happy ending nhỉ :-?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2011 20:30:59 | Xem tất
munky_baby gửi lúc 4-10-2011 20:27
Mình thích mấy đoạn TX BX đánh nhau vs PH
à, cái đoạn PH bắt yêu dơi "lướt thuyền ...

Mình thì thấy không thành cũng phải. Bởi vì nếu thành thì Năng Nhẫn. Không biết tại sao nhưng Nấm thích vậy (Sorri nhen, từ nay cứ gọi mình là nấm)
Nấm thích cái cảnh đấu với pháp hải nhưng là lúc Thanh Xà cưỡi trên lưng con rắn (thanh xà á) nhìn đẹp làm sao í.
Nhưng phim này thấy Lâm Phong mờ nhạt quá
Ngoại trừ bài hát là hát chung thôi còn diễn xuât thì mờ nhat quá hen :D

Bình luận

bản singapore của lý minh thuận. nổi hơn  Đăng lúc 7-10-2011 10:49 PM
Tại phim ĐA nên ít t/g đạo diễn mún tập trung vô chủ đề chính. Mà trong mấy bản TH, Hứa Tiên cũng ko nổi bật gì lắm :-<  Đăng lúc 7-10-2011 10:47 PM
Đúng đó. Ít đất diễn qua. Mà phim chỉ nói đến bạch xà và PH thôi mà :D  Đăng lúc 7-10-2011 10:21 PM
tại Lâm Phong trong phim ít dất diễn qá mà bạn :)  Đăng lúc 7-10-2011 09:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2011 11:04:56 | Xem tất
Thích bài nhạc này quá.  

Chắc chờ có ai sub cho mình coi, rạp là khỏi coi rồi đó.  

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2011 14:53:53 | Xem tất
chừng nào nhà mình làm sub phim này z ta?
ngóng quá đi à
chiếu rạp òi mà hổng có đi
chờ sub nhà mềnh thôi
yêu nhất mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2011 23:31:39 | Xem tất
ngóng phim này luôn. Hôm qua coi ở ngoài galaxy, thiệt ko bik nói như thế nào. Phim coi tới khúc cuối rất cảm động mà vẫn phải cười, vì phụ đề dịch giới tính của các nhân vật sai hết =)) Hứa Tiên biến thành "nàng/cô". Bạch Xà và Thanh Xà biến thành "huynh", Pháp Hải với Năng Nhẫn thì xưng hô nhau là "huynh/ngươi"....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-10-2011 22:31:13 Từ di động | Xem tất
x_men2511 gửi lúc 8-10-2011 23:31
ngóng phim này luôn. Hôm qua coi ở ngoài galaxy, thiệt ko bik nói như thế nào. Phim coi t ...

Mình cũng coi ở galaxy nè bạn
Khâu làm sub qá tệ hại làm coi phim mất hứng qá :(
nhưng mà nhìn chung thì phim hay hén ;)

À nghe phong phanh là Truyền Thuyết Bạch Xà sẽ có phần 2. Không đáng tin nhưng vẫn hy vọng :-<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-10-2011 00:11:55 | Xem tất
trời , ta cũng đi xem phim nè đây mà
nhưng thấy nhà mình nói phụ đề dịch chán thì ta nản quá{:269:}
xem phim nước ngoài , phụ đề chuẩn là điều quan trọng nhất để khán giả đồng cảm được với nhân vật trong phim
thế mà phụ đề dịch sai thì ........ quá nản{:261:}
không thể tưởng tượng nổi đến cảnh cảm động rớt nước mắt thì khán giả lại cười vỡ bụng vì phụ đề " chuối "
thật là làm mất hết cả cái hay của phim , không hiểu nhà rạp nghĩ gì mà vác nghuyên bộ sub lỗi lên để chiếu cho dân tình xem
mấy bạn ở TP HCM xem kêu quá , em ở Hà Nội đang định lên Mega xem không bít sub có tình trạng " chuối " như trong HCM không ??? Bác nào ở HN xem ở Mega rùi thì thông tin cho em nhá

Bình luận

aiza , ta chỉ muốn xem ở Mega thui , Mega không chiếu thì thôi ta ngồi nàh chờ nhà mềnh làm sub xem cho khỏe =)  Đăng lúc 10-10-2011 04:47 PM
hình như Mega ko có chiếu bạn ơi ==" Nhưng nhìn chung lại thì phim rất là hay :x  Đăng lúc 10-10-2011 12:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-10-2011 10:42:08 | Xem tất
ở Mega HN cũng có hở bạn?
mình tìm mãi mà chả thấy lịch chiếu của nó đâu cả
thấy sub ở các rạp khác cũng chán như vầy đó:(
mún đi mà nản cái sub quá:(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-10-2011 23:15:28 | Xem tất
Mình tha thiết cầu mong subteam sẽ làm phim này trong thời gian sớm nhất với chất lượng tốt nhất.
Thứ nhất vì phim này khá hay, mình mới xem ngoài rạp và hiện đang rất bấn bài Promise
Thứ 2 phim này kĩ xão quá hay không có gì để bàn nên nếu chất lượng hình ảnh tốt sẽ tạo cơ hội cho bàn dân thiên hạ được chiêm ngưỡng, và dàn diễn viên thì khá long lanh nên rất cần để soi kĩ bà con ạ^^
Cuối cùng là mình muốn được xem lại một lần nữa mà không tốn tiền, please!!!!

Bình luận

hí hí, okie  Đăng lúc 11-10-2011 06:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-10-2011 00:13:13 | Xem tất
Phim này kỹ xảo tuyệt vời, cảnh chiến đấu ko chê vào đâu được nhưng do thời lượng ngắn nên nôi dung hơi khiên cưỡng, ko làm nổi bật được tình yêu khắc cốt ghi tâm giữa Hứa Tiên với Bạch Xà, tính cách nhân vật ko rõ ràng nếu ko đọc trước tích cổ thì sẽ khá khó hiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách