Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011][Happy Women's Day] Jane Eyre - Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 6-4-2013 22:20:08 | Chỉ xem của tác giả
mình chưa đọc tiểu thuyết này nên cũng không biết so với truyện thì phim có chuyển tải được hết nội dung không,nhưng đọc bình luận của các bạn thì mình cũng phần nào hiểu là phim không hay bằng truyện,tất nhiên là để chuyển thể từ 1 cuốn tiểu thuyết lên phim thì hầu như không ai có thể chuyển tải nguyên vẹn như truyện được.
mình xem phim này thì thấy rất hay,nội dung thì khỏi bàn rồi vì được chuyển tải từ 1 tác phẩm nổi tiếng như thế,diễn viên mình cũng thấy khá ổn,cảnh quay thì quá đẹp,1 vùng quê nước anh quá đẹp.Tình yêu trong phim làm mình thật cảm động,thế mới thấy tình yêu là không phân biệt tuổi tác,địa vị hay hoàn cảnh,đơn thuần là cảm xúc.
Mình rất thích nhân vật jane eyre,1 cô gái  rất mạnh mẽ,độc lập,trong sáng và thông minh.Mình thấy rất có ấn tượng với cô helen bạn của jane lúc còn nhỏ,cuộc đời quá ngắn để bạn có thể nuôi trong mình lòng hận thù.
Nói chung là 1 bộ phim hay,lâu lắm rồi mình mới thấy ưng ý 1 bộ phim như thế này,phải công nhận là nội dung quá xuất sắc.
Cảm ơn subteam rất nhiều vì đã giới thiệu cho mình nhiều tác phẩm hay như thế này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 6-4-2013 23:10:47 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đọc truyện nhưng chưa xem phim này, thực sự không biết phim như thế nào đây? :"> Mình đặc biệt thích phim theo phong cách này, cũng giống như Pride & Prejudice vậy! ^^~ Cảm ơn subteam vì đã làm sub phim này nhé!!! {:312:}

Bình luận

Xem xong nhớ edit lại comment bạn nhé.  Đăng lúc 7-4-2013 11:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 14-8-2013 02:12:52 | Chỉ xem của tác giả
vừa xem phim này sáng nay trên HBO xong , kiểu tình cờ mở lên thấy thôi , vậy mà xem xong khóc bù lu bù loa rồi lọ mọ tìm link tải về xem lại . kinh nghiệm của mình cho thấy nên coi phim trước khi đọc truyện sẽ đỡ bị hụt hẫng hơn và ngược lại còn làm cho nội dung truyện thêm phần gợi hình , tất nhiên phim khó có thể chuyển tải hết nội dung tiểu thuyết rồi , hồi Kiêu hãnh & Định kiến , Đồi Gió Hú , Harry Potter mình cũng vậy á ^^
search trên youtube có nhiều bản quá chừng , hồi nào rảnh ngồi xem từng bản mới được , riêng bản này thì khó có điểm nào để chê , mình đã ngồi ôm gối khóc ngon lành lúc xem đến cảnh M.Rochester gọi tên Jane ở cửa sổ , lúc Jane lưu lạc khắp nơi , và đặc biệt là khi Jane trở về ..

nhưng cũng chưa thích nhân vật Jane lắm , có cảm giác nhân vật này chưa được thể hiện đủ sâu sao sao ấy .

muốn tìm mấy phim kiểu kiểu chuyển thể này xem quá chừng , mọi người có thể gợi ý thêm cho mình không :) ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 6-11-2013 10:37:50 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu đọc quyển này là mình đọc một lèo trong 2 ngày là xong lun
thấy thương Jane nhìu
giờ có phim coi rồi, coi xong sẽ thấm hơn :')
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 1-12-2013 11:52:38 | Chỉ xem của tác giả
1 phim rất hay của mia :)
nội dung của nó khai thác sâu vào tâm trạng, đúng là hơi tiếc cho jane khi ko dám chấp nhận sự thật về Rochester  là đã có vợ, đến lúc cuối cùng nhận ra tình cảm của mình thì Rochester  ko còn trông thấy sự dịu hiền và xinh đẹp của cô gia sư nữa rồi :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 9-12-2013 21:34:28 | Chỉ xem của tác giả
vickynhu gửi lúc 8-3-2012 11:09
theo cảm nhận của mình thì jane eyre phiên bản này không hay bằng các bản cũ. Mình đ ...

Mình vừa xem xong phim này và cảm thấy rất tuyệt. Vậy là ngoài bộ The Thorn Bird của Colleen McCullough ra mình phải thêm bộ này vào danh sách những tác phẩm văn học nước ngoài kinh điển mà mình rất yêu thích. Bất cứ những bộ phim nào được dựng từ những tác phẩm nổi tiếng như thế này cũng có rất nhiều phiên bản và quả nhiên J.E cũng không ngoại lệ. Mình tìm kiếm và đã đọc được những dòng cảm nghĩ của một bạn trên blog và bạn ấy nhận xét bản phim năm 1983 và 2006 là hay nhất. Bản phim dở tệ là 1997
Ở bản 1983 nhân vật Rochester được khắc họa khá hoàn hảo so với truyện và bạn ấy đã yêu Rochester hơn nhờ Timothy Dalton thể hiện vai này nhưng có một điều không trọn vẹn là dv đóng vai Jane quá già . Bản 2011 được nhận xét là có kết cục không trọn vẹn lắm. Mình không rõ ra sao nhưng mình đang xem bản 1983, và đang tìm đọc sách. Nhưng cũng có chút khó khăn là không tìm được bản engsub của năm 83, nghe thì hơi "khoai" với giọng Anh :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 3-1-2014 20:10:05 | Chỉ xem của tác giả
ôi mình thích phim này mặc dù chưa đọc nguyên tác lần nào nhưng bộ phim thì quả thật là rất hay
cái tinh thần Anh cổ điển lãng mạn, cái mối tình kinh điển như Lizzie và Darcy vậy
Rochester khắc nghiệt và có quá nhiều thứ phải che giấu, jane eyre kiên cường thông minh và thuần khiết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 3-1-2014 22:54:04 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu biết đến tiểu thuyết Jane Eyre là đọc Nhật kí công chúa
ở đấy Mia có nhắc qua qua đến nội dung, nhưng vì ngại đọc quá
bây giờ có phim xem, giờ mới biết. dã man là hay. mình thích mấy
kiểu như này, giống như kiêu hãnh và định kiến vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 9-1-2014 20:58:41 | Chỉ xem của tác giả
đọc truyện này từ hồi học cấp 3, thấy nhiều truyện được chuyển thể thành phim khá hay nên cũng muốn xem phim. giờ thì thỏa lòng mong ước. cảm ơn subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 10-1-2014 20:09:00 | Chỉ xem của tác giả
Từ nhỏ mình đã mê tác phẩm văn học này rồi và vì vậy cũng không thể bỏ qua phim này. Phim so với truyện dĩ nhiên là không hoàn toàn giống như trong tưởng tượng và hình dùng của mình nhưng vẫn không đến nỗi nào vì phim cũng không khác lắm so với nội dung truyện, chỉ là diễn viên dường như chưa được như kỳ vọng thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách