Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011][Happy Valentine's Day] One Day - Anne Hathaway (Vietsub HD - FullHD Compl

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 19-2-2012 23:44:20 | Chỉ xem của tác giả
film này hay lắm hichic, xem có lun cảm xúc
cảm động vui buồn chán ghét nản
thất vọng hi vọng :))) thank subteam :***
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 20-2-2012 00:10:26 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu xem qua phim để nắm được tình hình trước , thấy phim quá hay , quá hấp dẫn , nhưng xem đến đoạn cuôi em chết :(( ... thực sự shock , thực sự buồn .... cảm thấy sao lại để cho em chết , nhưng khi ngồi suy nghĩ 1 lúc thì đúng thật là kết thúc như vậy sẽ khiến cho chúng ta phải nhớ mãi đến one day , nhớ mãi 1 emma yêu dex thế nào  .... mình đảm bảo khi ai đã xem phim này rồi thì khó ma có thể quên được 1 câu chuyện của em và dex .. 1 bộ phim mà ăn sâu vào lòng người với cái kết bi thương, và đầy cảm xúc lẫn lộn , và lớn nhất là sự tiếc nuôi , hụt hẫng  ... Nếu như biên kịch cho 1 cái kết để em hạnh phúc bên dex ... thì mình xin chia sẻ thật là nó sẽ là 1 bộ phim hay , lãng mạn , diễn viên quá tuyệt vời , cặp đôi trong mộng , nhưng mình sẽ coi đó như 1 bộ phim trong những bộ phim mà mình cảm thấy hay ho , rồi cũng ko có gì để trong tâm trí .. nhưng với 1 cái kết thúc buồn mà khiến mình phải suy nghĩ và cảm thấy cực kì ý nghiã từ bộ phim , đã làm mình đi lan truyền hết tất cả bạn bè để xem one day ... Thật sự cám ơn subteam nhiều lắm , đã đem mình đến với bộ phim này :x ...
Đã tư lâu mình bỏ thói quen bình luận phiim nhưng one đây đã khiến cho mình muốn viết 1 vài điều gì đó , về emma , về dex ..
Tuy bộ phim từ đầu đến cuối , có nhiều đoạn hơi khó hiểu , có những đoạn lại trôi qua rất nhanh , nhưng khi ngẫm lại cả phim thì mình thấy cũng ko khó hiểu lắm . 3 ngày xem 3 lần. thấy nể mình luôn hehe . Giới thiệu phim nói là mỗi năm gặp nhau 1 lần , nhưng 1 quãng thời gian lúc em bât đầu cặp kè với a bạn zai ian thì khoảng 3 năm 2 người cũng ko gặp nhau mà chỉ thông qua điện thoại .. thời gian này là thời gian dex đã xa ngã sang con người khác chứ ko phải chỉ là 1 dex ăn chơi nữa rồi , em cũng đã nhận ra và ko muốn là 1 người đi theo và an ủi dex kiểu nt mãi và rồi họ dần xa nhau , đến khi cuộc gặp vào năm 1996 ,cuộc cãi vã xảy ra khi dex ko còn kiểm soát được hành động lời nói của mình nữa . và rồi em đã quyết định rời xa dex nhưng cô có nói cho dex biết là cô yêu dex rất nhiều nhưng dex thì sao , đơ người ra đấy mà chỉ 1 câu xin lỗi , 2 câu xin đừng đi rồi thôi ko hề có thái độ muốn xin lỗi hay níu kéo người bạn thân nhất này .. dex là người dễ yêu , ai cũng có thể yêu được nhưng sau 8 năm zời , em luôn bên cạnh lắng nghe dex mọi điều vậy mà dex vẫn ko thể nhận ra là em quan trọng với dex thế nào , khi anh tuyệt vọng người anh nghĩ đến chỉ có em , mỗi khi họ gặp nhau , ánh mắt 2 người như nói lên tất cả . vậy mà sao dex ko thể nhận ra , kể cả khi người nếu dex ko gặp sivile người mà khiến dex mang ơn, giúp dex đang từ sự thất bại tột cùng của mọi vấn đề để làm con ng mới .. nhưng nếu lúc đó em mà có ở bên dex thì dex cũng vẫn ko thay đổi đâu , vẫn có thể dựa dẫm vào em và vẫn ko nhận ra được điều gì vẫn bỏ mặc em khi bt trở lại ..
Sau cuộc cãi nhau đấy họ lại ko gặp mặt khoảng 4 năm . Khi gặp nhau lại trong đám cưới , tình bạn lại bắt đầu trở lại nhưng khi em nghe tin dex cưới vợ :((( ... lúc đấy tim mình còn đau nữa là em ... nhìn hai bạn ngồi cạnh nhau trên sân thượng mà tình củm quá . chep chẹp .. mình cũng muốn có bạn thân như thế hehehe .... sau khi tình bạn quay về , dex là 1 con người mới , có vẻ dần dần dex đã hiểu được em chiếm vị trí thế nào trong dex . nhưng cơ mà đã dex đã có 1 gia đình rồi ... chắc nếu như vợ bạn ý mà ko lăng nhăng thì chắc bạn ý ko li dị đâu ý , vì bạn ý là người có trách nhiệm rồi . sống biết nghĩ cho gia đình , con cái , nhưng như thế bạn ý mới có cơ hội để tiến đến với em chứ hehe.. và rồi ông trời cũng thương tới em khi đã cho cô gắn kết được với tình yêu đời mình dù chỉ vỏn vẹn có 3 năm ngắn ngủi khi mà lúc cô đang muốn sinh 1 đứa bé cho dex ... :(( ... cuộc tình thật quá đẹp nhưng quá cay nghiệt với bn sự tiếc nuối và hối hận của dex ... lúc này thì thực sự quá muộn để cho dex có thể nhận ra là 15 năm bên cạnh em dex đã lãng phí như thế nào , từ xưa đến nay khi chưa xem one day mình luôn ngẫm 1 câu . Hãy trân trọng những gì mình đang có , đừng để khi mất rồi mới thấy tiếc nuối ... thật sự nó luôn đúng với mọi trường hợp .. :x
Ah  hn lọ mọ ra hàng sách để mua oneday thì bìa sách là ảnh của bìa phim hỏi sao nt ko ăn khách . nên hàng đang bị hiếm và hot hehe ... Vì quyển đấy hơi cũ nên sẽ dình chỗ khác để mua bằng được , về xem phim giữa chuyện nó ntn :D

Bình luận

"Hãy trân trọng những gì mình đang có , đừng để khi mất rồi mới thấy tiếc nuối " like like :x:x:x!!!  Đăng lúc 20-2-2012 08:27 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
StefanieVu + 5 Bài viết hữu ích
G-Tu + 5 Nice ^^
Portkey + 5 :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 20-2-2012 02:09:52 | Chỉ xem của tác giả
phim hay...
nó thật ra không quá phức tạp về tình tiết, cũng k quá cao siêu...
đối vs mình, One day giống 1 bản nhạc không buồn, nhưng cũng phải vui tí tách...nghe và cảm thấy lòng mình ấm...
cái cách emma quan tâm đến dexter làm mình ghen tị, thật sự luôn, dù trải qua bao năm, cuối cùng người ta vẫn có thể dành cho nhau những tình cảm tốt đẹp, là ước vọng đối phương hạnh phúc.
đối với mình, kết phim đã ở đoạn emma đuổi theo dexter để thổ lộ rồi..."hạnh phúc của em chính là anh, không phải sao?"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 22-2-2012 00:18:40 | Chỉ xem của tác giả
haizz, vừa tính tải về
lại nghe mọi người than fin kết thúc buồn...
đành đợi vậy...
bi giờ chưa phải lúc thích hợp để xem...                                      
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 23-2-2012 10:51:29 | Chỉ xem của tác giả
Thật tình cờ khi mình xem bộ phim này cũng là lúc trời bên ngoài đang về chiều và trở cơn mưa dìu dịu.

Emm và Dex, 2 con người đã lãng phí 1 khoảng thời gian quá dài để có thể ở bên nhau.

1988- 2006

Họ mất gần 18 năm mới có đủ dũng khí để đối mặt với tình yêu định mệnh của mình! Giá như họ biết rằng 1 ngày nào đó Emm sẽ ra đi đầy nuối tiếc như vậy, chắc chắn rằng họ sẽ không lãng phí quá nhiều điều trong cuộc sống và để thời gian  lặng lẽ trôi qua. Họ sẽ trân trọng, thậm chí là cố gắng, nỗ lực níu kéo những phút giây ấm áp bên nhau.

Bộ phim là cả 1 bức tranh về cuộc đời con người. Đâu đó bên cạnh ta luôn tồn tại thiên thần và ác quỷ, Emm là thiên thần cứu vớt kẻ ngỡ như sa đoạ là Dex. Và Dex chính là chất xúc tác khiến Emm nhận ra cô cần ai cho chính cuộc đời của mình. Giữa 2 người họ vô tình là sợi dây ràng buộc, gắn kết đến lạ lùng.

Có thể Emm là người phụ nữ duy nhất lên giường và ko làm tình với Dex. Còn Dex lại cũng là người đầu tiên nhìn vào mắt Emm và nói rằng " Cô thật cuốn hút và quyến rũ". Họ luôn nghĩ về nhau, chỉ đơn thuần là họ ko dám chạm đến nhau, vì sao? vì họ không muốn đánh mất tình bạn tri kỉ kia, hay chỉ đơn thuần là do cái tôi trong họ quá lớn để họ không thể nói lời yêu nhau.

Xem phim này, mình có 1 chút trách Dex nhiều lắm, anh là người khơi mào, nhưng cũng chính anh lại đẩy Emm ra xa. Để rồi cuối cùng anh nhận ra rằng cuộc đời mình chỉ là 1 mảng đen khi không có Emm.

Emm ra đi.. 1 lần nữa Dex tưởng chừng như bế tắc.. Nhưng may thay, bên cạnh anh vẫn còn 1 người bạn khác đó chính là đứa con gái nhỏ của anh. Hình ảnh 2 cha con nằm trên ngọn đồi, nơi anh và Emm đã từng đến, không khí, cảnh vật vốn không thay đổi, chỉ có 1 điều khác biệt, giờ sẽ có 1 thiên thần khác thay Emm bảo vệ Dex.

p/s:- Thks St đã mang đến 1 bộ phim đầy chiêm nghiệm như vậy.

- Xem xong phim này mình quyết định call ngay cho người yêu và muốn nói 1 điều gì đó nho nhỏ vào tai anh. Vì quả thật time là thứ quý giá nhất mà con người cần trân trọng. đừng để đến khi chạm đến cái đích cuối cùng của time mới nhận ra cuộc đời ta còn quá nhiều điều tiếc nuối!

Bình luận

xin
Sẽ có thiên thần thay anh yêu Emm =)  Đăng lúc 23-2-2012 03:15 PM
Sẽ có thiên thần thay Em yêu Dex ^^  Đăng lúc 23-2-2012 11:46 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Portkey + 5 ^^
katty_cat + 5 Nice ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 23-2-2012 14:39:45 | Chỉ xem của tác giả
MÌnh đang đọc cuốn tiểu thuyết này, đọc xong rồi thì sẽ quyết định xem có nên xem phim ko!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 23-2-2012 22:22:45 | Chỉ xem của tác giả
Flim thật sự rất lãng mạn, ngọt ngào
và còn cảm động nữa {:402:}
xem xong ta tự nguyện ngồi tự kỉ 1 ngày ( one day)
P/S đúng chất cho ngày Valentine
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 24-2-2012 18:35:55 | Chỉ xem của tác giả
Đang dow ~

Hic, nghe nội dung thấy giống Nơi cuối cầu vồng nhỉ, nhưng liếc com mấy bạn thấy Sad End hả trời :((

Mặc kệ, xem thử :x Lâu rồi chưa xem phim của Anne, từ hồi cô dâu đại chiến đến giờ :(

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 25-2-2012 16:51:19 | Chỉ xem của tác giả
mình đã down về lâu nhưng hôm qua mới ngồi xem phim
phim thực sự rất lãng mạn, ngọt ngào
là phim tình cảm nhưng mạch phim và tiết tấu khá nhanh
một năm Emma và Dexter chỉ gặp nhau vào một ngày duy nhất
mới đầu trước khi xem mình luôn thắc mắc tại sao lại vậy, nhưng khi xem thì thấy rất hợp lí 2 con người đã yêu nhau ngay từ lễ tốt nghiệp nhưng họ quá khác biệt, nếu như Dexter luôn tự do, phóng khoáng thì Emma dường như thiếu tự tin và luôn gò bó bản thân và quan trọng hơn là cả người họ đều không dám thừa nhận tình cảm dành cho nhau, không dám bước qua danh nghĩa bạn bè. Phải mất 18 năm, 2 người mới có thể trở về bên nhau nhưng thời gian đó lại quá ngắn ngủi, quá nhiều nuối tiếc.
Mỗi năm một lần, một sự kiện trôi qua, họ có thể ở bên nhau hoặc chỉ gọi điện thoại nhưng họ luôn nhớ về nhau.
Bộ phim nhẹ nhàng đầy ý nghĩa mang đến cho ta một cảm nhận sâu sắc về cuộc đời, cuộc đời ngắn ngủi có những khoảng khắc chỉ thoảng qua chốc lát nếu ta không dám dũng cảm là chính mình, nếu ta mải đuổi theo những thứ quá phù phiếm thì ta sẽ không bao giờ nhận ra được thứ quan trọng nhất đối với bản thân mình. Vì vậy thông điệp bộ phim gửi đến rất rõ ràng: hãy chậm lại để cảm nhận từng khoảnh khắc của cuộc đời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 25-2-2012 20:33:58 | Chỉ xem của tác giả
phim rất hay, nhẹ nhàng với nhiều cung bậc cảm xúc khác nhau
lúc em bị tai nạn mình hoảng quá, hét ầm lên vì nó quá bất ngờ, đột ngột
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách