Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
Thu gọn cột thông tin

[2011] Genji Monogatari: Sennen no Nazo - Toma Ikuta, Miki Nakatani (Vietsub com

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 20-3-2013 16:42:01 | Xem tất
Con ma trong truyện (và phim) thật ra là linh hồn sống chứ không phải của người chết. Khi khát vọng đạt đến một đỉnh cao thì tự nó sẽ thoát ra và hành động theo ý thức với hình dạng của linh hồn. Đây cũng là khái niệm của người Nhật cổ, thường xuất hiện trong truyện ma và tác phẩm Linh dị ký của Nhật Bản. Nếu bạn nào từng xem Yukan club thì sẽ nhớ có mẩu chuyện cũng áp dụng cách thức này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-3-2013 21:12:09 | Xem tất
mình vừa xem xong phim này, hay thiệt đó {:155:} từ lâu mình đã tò mò ko biết chuyện kể Genji là gì...h thì đã biết rồi. cám ơn subteam rất nhiều {:156:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-4-2013 18:42:24 | Xem tất
wow chỉ mới coi trainler với ảnh chụp mà thấy hứng thú rồi, mấy tấm ảnh chụp đẹp quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-4-2013 17:40:46 | Xem tất
Tia chuẩn quá, nhìn cái poster, ngó ra được Ikuta Toma
Mà giờ mới để ý bạn trẻ có cái nốt ruồi ở mũi >/////////<
Trời, thích cách ăn mặc của các nữ chính trong phim. Làm mình nhớ tới mấy bộ trang phục hay được xem trong truyện quá
Down phim này về xong, dễ là phim thứ 2 mình xem Toma đóng về truyện tình cảm với nhiều diễn viên nữ như vậy.
Cảm ơn subteam nhiều nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-4-2013 19:08:40 | Xem tất
phim hay ! , cảm ơi subteam nha ! ! ! ! !
mà bên  jpan movie này ít phim mới quá . . . . . . . .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2013 15:43:36 | Xem tất
Anh Toma đẹp zai đừng hỏi luôn, gái trong phim cũng xinh đừng hỏi luôn
Cơ mà lúc ra gg tìm thông tin về ông trong phim này thì thất vọng k tưởng.
Làm phụ lòng k biết bao nhiêu người con gái, làm mình đọc xong thấy tụt cảm xúc.
Nhưng dù sao thì phim cũng rất hay, cám ơn Subteam nhìu nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2013 21:03:51 | Xem tất
Mình cuối cùng cũng chiến nốt phim này
Khi xem phim mình phải bấm dừng mãi đễ lên mạng search Wikipedia TT_TT
Nhưng công nhận nếu mình có sự hiểu biết nhất định về bối cảnh thì phim sẽ hay hơn nhiều...
Điều thu hút mình nhất ở phim này là bối cảnh phim quá hoành tá tràng, trang phục đẹp, trau chuốt đến từng chi tiết. Xem mà có cảm giác như thật sự đang chứng kiến cảnh cung đình Nhật thời xưa...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-4-2013 15:38:39 | Xem tất
thích Toma Ikuta nên muốn xem phim. nhưng mà lại ko khoái mấy thể loại cổ cổ này lắm. dạo trước xem We were there của Toma xong đến giờ vẫn còn điên đảo :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2013 14:23:46 | Xem tất

già rồi nhưng vẫn ham hố zai đẹp lắm :">
lâu quá chả cmt j, phim ảnh cũng cứ để mốc meo, nhưng thấy anh là cứ nhảy vô down bt lun :x
nhưng phim có vẻ cũng kén ng xem á, thôi thì cứ ngâm dấm, ủ ở đấy khi nào xem zậy
cám ơn ST nhiều nha <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2013 14:50:19 | Xem tất
http://khoavanhoc-ngonngu.edu.vn ... mid=108&lang=vi
--> không có này thì thực sự không thể hiểu phim nó nói cái gì cả, hihi.
Dù sao cũng cảm ơn subteam đã dịch phim này, để mình biết đến cái tác phẩm trứ danh này của Nhật. Thật sự phim cũng chỉ lấy những nhân vật nữ điển hình nhất của bộ truyện thôi, nhưng cũng đủ diễn đạt phần nhiều cốt truyện rồi. Tất nhiên là mình vẫn phải đọc lại cái link trên của đại học xã hội nhân văn phân tích thì mới ngốn đc cái phim này, hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách