Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] GANTZ Perfect Answer - Kazunari Ninomiya, Kenichi Matsuyama (Vietsub SD +

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 1-2-2012 16:38:10 | Chỉ xem của tác giả
OMG :((
vừa xem xong sau mấy ngày trời vật lộn down vì quá ít người seed :((
Nhưng mà cũng đáng
phm quá hay ấy
đoạn cuối, sao bạn KEI lại
KEI ơi :((
"Mọi người, hãy sống hạnh phúc". Còn cậu thì sao hả KEI, xem đến đoạn còn một cách là mềnh đã đoán ra rồi :(( nhưng vẫn ko chịu nỗi, hẫng quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 2-2-2012 00:59:42 | Chỉ xem của tác giả
Thx Jteam, bộ truyện này phải nói cực hay. Coi dc nửa đường vao cm luôn (đoạn Gantz yêu cầu giết Tae).
Mà bản phim chuyển thể này có nhiều điểm khác nhỉ.Nhớ trong truyện là khi đạt 100 điểm sẽ có đến 3 lựa chọn:

1. Xóa mọi ký ức và hồi sinh trở lại.
2. Hồi sinh người mà bạn yêu quý.
3. Đổi lấy 1 loại vũ khí mạnh hơn.

Bởi có cái lựa chọn thứ 3 nên sau này khi Gantz gọi cả nhóm Tokyo tới Osaka để tiêu diệt 3 con quỷ trùm và gặp nhóm Osaka ở đây mới thấy tụi kia mang toàn vũ khí xịn.

Còn cái đoạn mà Gantz yêu cầu giết Tae là do cô thấy và biết bí mật của nhóm nên muốn bịt đầu mối thì phải. (ko nhớ rõ lắm) Lúc mà người vô tội dính vô cũng là lúc mà tụi người ngoài hành tinh sắp xâm lược Trái Đất. Ah.... truyện hay mà ra lâu quá.  >_<

Thôi coi phim tiếp. ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 2-2-2012 08:54:53 | Chỉ xem của tác giả
LA phần 1 bám khá sát tình tiết của manga gốc , chỉ lược bỏ mấy hot scene.
Sang phần 2 mình thấy ngoài việc giữ lại các nhân vật chính ( Kurono , Tae-chan , Kaitou , Nishi..) + sườn manga là việc Gantz hồi sinh người chết rồi tụ họp họ lại đi đánh tụi ng ngoài hành tinh thì các thứ khác thay đổi gần hết.

Trong manga , sau arc Tượng Phật còn rất nhiều arc chiến nhau ác liệt  với mấy tụi ng ngoài hành tinh khác mạnh ơi là mạnh . Ngoài đội Gantz ở Tokyo còn các đội khác trên nước Nhật và cả ở nước ngoài nữa. Trùm cuối là tụi người khổng lồ , % thắng hầu như = zero , chứ ko đơn giản là mấy ng ngoài hành tinh áo đen như vậy :)) .

Nói chung manga  gay cấn hơn nhưng có vẻ ko thích hợp để đưa toàn bộ lên phim vì manga có nhiều cảnh nóng , nhiều cảnh máu me , bạo lực kinh khủng.
Ngoài việc xuất hiện thêm nhân vật chú thám tử + thay đổi tính cách nhân vật Eriko một cách ko cần thiết thì m thấy phim truyền tải được ý nghĩa " Chiến đấu hy sinh vì những ng thân yêu của m " tốt hơn manga. Dàn cast của phim cũng đẹp :) . Cái kết có ý nghĩa , Kurono đã thay đổi từ 1 cậu bé chỉ biết lo nghĩ cho bản thân thành 1 người biết hy sinh vì người khác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 2-2-2012 20:39:53 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hình như mình xem rồi, cái kết thúc mình không thích lắm. Nói chung phim cũng có hành động nên cũng được, có mấy đoạn hơi kinh dị một tí nhưng không sao vẫn xem bthg :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 22-2-2012 11:01:11 | Chỉ xem của tác giả
Cái kết buồn!
Xem thấy tâm trạng ghê! Bản movie này có cải biến nhiều, ko sát truyện nhưng tạo hình nhân vật thì giống thật!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 22-2-2012 19:26:22 | Chỉ xem của tác giả
mình chưa xem phim, nhưng nội dung nghe có vẻ hấp dẫn quá :D
chắc là rất hay :D
cảm ơn subteam nhé :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 19-5-2012 18:35:59 | Chỉ xem của tác giả
Xem tới gần cuối là đoán được lựa chọn của Kei rồi,
nhưng mà Kei ơi, mọi người sống hạnh phúc nhé... còn cậu thì sao...?

Thích xem phim Nhật vì phim Nhật bao h cũng nhiều cảm xúc và ko thể quên được ♥
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 27-5-2012 20:55:15 | Chỉ xem của tác giả
mình luyện xong 2 phần, thực sự phim rất hay, cơ mà nhìu chỗ rối mù, k hiểu lắm
vd như: tại sao phải giết tae nhỉ???tại sao cô ấy lại là chìa kháo thứu 4 trong khi trc đó cô ấy đã đến căn phòng đâu?
và mình cũng thực sự k hỉu lắm về chìa khóa...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
 Tác giả| Đăng lúc 27-5-2012 22:50:40 | Chỉ xem của tác giả
llike_krf gửi lúc 27-5-2012 20:55
mình luyện xong 2 phần, thực sự phim rất hay, cơ mà nhìu chỗ rối mù, k hiểu lắm
vd nh ...

Theo mình nghĩ thì ngay từ đầu phần 2 Kei đã được chọn để tiếp tục vận hành GANTZ rồi. Nhưng có ai tự nhiên đi chấp nhận hy sinh bản thân như thế không? Dì Kei có tốt đến mấy, thì anh ấy cũng còn có gia đình, bạn bè và mong muốn được sống.

Tae là bạn gái Kei, vì vậy mà đã trở 1 chìa khóa và rồi thành vật trao đổi với Kei. Vì để cứu Tae, cứu bạn bè, đồng đội và cả những người vô tội mà cuối cùng Kei đã chấp nhận trao đổi với GANTZ.

Bình luận

thanks bạn rất nhìu...mình hiểu rùi  Đăng lúc 28-5-2012 08:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 18-6-2012 21:02:30 | Chỉ xem của tác giả
xin cập nhật lại toàn bộ download của tất cả các phần SD và HD phim
các link delete hết rồi!

Bình luận

Jet
Bạn down bằng link MS hoặc Torrent (h chắc vẫn còn người seed) nhé, MF đang bị kiểm tra và del, nên kites tạm thời ko up phim lên MF nữa.  Đăng lúc 18-6-2012 09:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách